ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704

อัพสเปคครับ ช่วยดูหน่อยครับ

เนื่องจาก GTX460SE ของผมจากไปแล้วเมื่อคืนวาน อยู่ด้วยกันมา 5 ปีทำงานเต็มที่ของช่วงชีวิตแล้วครับ
    ตอนนี้เลยจะถอยใหม่ คงจะเล่น GTX970 แทนละครับเนื่องจากงบที่มีน้อยนิด อยากให้ช่วยดูหน่อยว่าจะเล่นตัวไหนดีครับ มันคล้ายกันหมดเลย

สเปคเดิม

CPU : I5 2300 2.8ghz (จำไม่ได้ละ แต่น่าจะประมาณนี้แหละครับ 5ปีกว่าๆและ)
    MB : ASRock P67 PRO3
    Power Supply : 650w Tsunami Seed 80plus วัตต์เต็ม
    RAM : 4gb 2*2 1333 (อาจจะอัพในอนาคต)

คงแค่นี้ก่อนนึกอะไรออกจะมาเพิ่มเติมครับ

ปัญหาคือเล่น GTX970 ตัวไหนดีครับ
    - Gigabye Overcrock
    - Gigabye G1-Gaming
    - LEADTEK
    - ASUS STRIX DC2OC Over Clock

ส่วนตัวผมชอบตัว LEADTEK นะครับ มันดูเรียบๆดี แต่ปัญหาคือมันมีพัดลมแค่ตัวเดียว มันจะไหวไหม ถ้าเทียบกับพวก 3พัดลม ต่างกันมากไหมครับ
    อีกอย่าง แต่ละตัวดีแตกต่างกันยังไงครับ ผมดูแล้วลังเล ช่วยทีครับเลือกตัวไหนดีให้สุดคุ้ม ในจำนวนที่ว่ามานี้ครับ
    ขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย double6 : 15th May 2015 เมื่อ 13:38

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    Zotac 970 ครับถูกสุด10780 บาทแนะนำสำหรับคนงบน้อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 14th May 2015 เมื่อ 11:04
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    645
    มันมีแค่รุ่นในเว็บที่ว่ามานี้อะครับท่าน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ double6 อ่านกระทู้
    มันมีแค่รุ่นในเว็บที่ว่ามานี้อะครับท่าน
    ใน Lazada มีของ zotac gtx 970 ขายครับ หมื่นต้นๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840
    ผมใช้ GTX 970 EXOC ครับ แรงพอๆกับ HOF เลยครับ
    หาใน Overclock ครับได้เกมส์แถมด้วย 1 เกมส์ คลิกนี้

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    645
    ตอนแรกว่าสนใจตัว Leadtex รุ่น ref. มันดูเรียบๆเดิมๆจากโรงงาน แต่พอไปดูรีวิวใน OvercrockZone TV แล้วเปลี่ยนใจละ
    ผมว่าจะถอย Gigabyet G1 Gaming ละกันครับ

แต่ปัญหาคือ ช่องสายไฟมันใช้ 6pin กับ 8pin ซึ่งสายของ psu ผมมันมีแค่ 6pin 2 เส้น กับอีก 2pin แยกออกมา แบบนี้ผมสามารถใส่ได้เลยไหมครับ หรือผมต้องหาตัวเเปลงสายอีกที
    ผมจะสั่งกับ advice ใกล้บ้านดีครับ แล้วผมจะยังได้โปรโมชั่นได้เกมฟรี เมื่อซื้อ GTX970 อยู่รึเปล่าครับ