ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

แฟนทิ้ง ใครปลอมใจ ผมก็ยังเหมือนเดิม ยังตัดใจไม่ได้ ทำไงก็ลืมไม่ได้ แค่อยากระบาย

ผมอายุ 22 แล้ว และแฟนคนนี้ เป็นคนที่ผมคบมาแล้วจริงใจกับผมมากที่สุด
    ยอมผมแทบทุกอย่าง ไม่เคยแม้แต่จะนอกใจ ผมเลยได้ใจไป ผมชอบเอาแต่ใจ
    ทำอะไรตามใจตัวเอง จนเหมือนคอยกำหนดชีวิตเขาเกินไป และผมก็รักเขามากๆ
    และมันทำให้ผมระแวงมากไป ไม่ให้เล่น beetalk ใครมาทักเฟสแฟนผม ว่าสวยมีแฟนยัง
    ผมบล๊อกทันที ใครมาคุยหยอกล้อ ผมลบทันที จนเราทะเลาะกันเรื่องนี้บ่อย แต่ไม่รู้สิ
    เพราะผมรักเขามาก เลยงี่เง่าไปมาก และก็ไม่เคยคิดว่าเขาจะทิ้งผมได้ลง
    จนเมื่อเขาบอกว่า เขาทนไม่ไหว ขอให้มันจบ เพราะเขา เจ็บมามาก

วันนั้นผมถึงกลับตั้งหลักไม่ได้ เจ็บปวดมาก แต่ยังหวังว่าเขาจะกลับมา
    เลยพยายามง้อมาเรื่อยๆ แต่เขาไม่ยอมให้ผมเข้าใกล้เลย หนีหน้า ไม่ยอมคุย
    ไม่อะไรสักอย่าง จนถึงวันนี้ เกือบเดือนแล้ว ง้อยังไงก็ไม่เป็นผล จนผมเริ่มท้อ
    หมดแรง จนทำอะไรไม่ถูก เขาบอกแค่ว่า กลับมาเป็นเหมือนเดิมไม่ได้
    แต่ผมก็ยังหวัง หวัง หวังว่าเขาจะกลับมา ผมทำทุกอย่าง ทั้งสัญญาว่าจะปรับตัว
    ทั้งขอโอกาศครั้งสุดท้าย ยิ่งทำอะไรลงไป ยิ่งเจ็บ เพราะเขาไม่ยอมรับฟังเลย ผมไม่รู้
    จะทำยัไง ผมมีใครอีกไม่ได้ เพราะผู้หญิงคนนี้ เป็นคนที่ซื่อสัตย์กับผมที่สุด
    ไม่มีอีกแล้ว ใครที่จะซื่อสัตย์ ได้ขนาดนี้ ถึงตอนนี้ ใครจะบอกให้ลืม ให้ตัดใจ
    ผมก็ทำไม่ได้ นี้เป็นครั้งแรกในชีวิต ที่ผมรู้ตัวว่าผมตัดใจจากผู้หญิงไม่ได้และ
    ผมก็รู้ ว่ายิ่งอยู่ต่อไปมัน ทรมาน แต่ผม ตัดไม่ได้ ทำใจไม่ได้ เกือบเดือนแล้ว
    ผมนี้ยังไม่สามารถลืมได้แม้แต่นิดเดียว

ยิ่งตอนนี้ ติดต่อแทบไม่ได้ ยิ่งเป็นห่วง ยิ่งรู้ว่าเขาคุยกับใครคนอื่น ยิ่งทรมาน แทบเป็นบ้า

ถามว่า ทำไมผมไม่แก้ไขตั้งแต่เธอยังไม่ไป คือ เธอชอบงอลผม แบบไม่บอกอะไร เวลางอลผมถามเธอก็ไม่บอกว่า งอลอะไร
    ผมเลย แก้ไขได้ไม่ตรงจุด แค่ทำให้เธออารมดี ก็กลับมาคุยกันล่ะ แล้วอยางอื่น ผมเลยไม่ได้แก้ไขอะไรเลย
    แต่ตอนนี้ ผมรู้ ทุกเหตุผล ทุกการกระทำ ทุกคำพูด ที่เธอชอบงอลผม และผมรู้สึกตัวแล้ว ว่าผมต้องทำยังไง
    ผมอยากจะมีโอกาศ พิสูจตัวเอง ว่า ผมทำให้เธอได้ทุกอย่าง ใช่ว่าผมทำไม่ได้ แต่ผมไม่รู้เลยเกิดเรื่องแบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LUNA : 14th May 2015 เมื่อ 13:13

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    -_- สู้ๆ...
    GTX1080ti

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    หาอะไรทำไม่ให้สมองว่าง จะได้ไม่คิดถึงเธอคนนั้น พยายามอย่าอยู่คนเดียวหาเพื่อนคุยไม่งันคุณจะคิดถึงเธอ ผมก็เคยผ่านจุดนี้มาเหมือนกัน เคยคิดว่าจะลืมเธอคนนั้นไม่ได้ ตามง้อเธอตลอด เธอกลับไม่สนใจทำเหมือนคนไม้รู้จักกัน จนวันหนึ่งผมก็คิดได้ว่า เมื่อเธอไม่ได้มีความรู้สึกดีๆให้กันแล้วก็ไม่รู้จะคิดถึงเธอทำไม ปวดใจเปล่าๆ เอาเวลาไปทำสิ่งที่เป็นประโยชน์กับตัวเราดีกว่า ผมใช้เวลาลืมเธอคนนั้นเดือนกว่าๆครับ ตอนนี้ผ่านไป 6 ปีแล้วไม่ได้คบกับใครเลยแต่ก็ไม่ได้คิดถึงเธอคนนั้นนะ เรื่องแบบนี้ต้องใช้เวลาครับ

ทำใจให้เหมือนกระจก

กระจก.....ไม่เลือกที่จะสะท้อนภาพทุกชนิด ฉันใด

จิตใจ......จงเอาเยี่ยงอย่างกระจก

กระจก.....รับรู้ แต่ไม่ยึดถือยึดติดและครอบครอง

ดังนั้น......จึงไม่มีภาพใดใดหลงเหลือหรืออยู่ในกระจก

สายฝน.....ในกระจก หาเปียกกระจกไม่

เปลวไฟ.....ก็หาได้เผาลนกระจกเช่นกัน

ทั้งนี้.........เพราะกระจกไม่ได้ให้อำนาจแก่สายฝน และเปลวไฟ

ดังนั้น......จงทำใจของท่าน ให้เป็นดุจการรับรู้ของกระจก อย่ายึดติด เพราะถ้าหากจิตของท่าน หลงยึดถือยึดติด หรือตกเป็นทาสของกิเลสเมื่อใด ความทุกข์ ความเศร้าหมอง ความกังวล ความไม่สบายใจ ย่อมตามมาเมื่อนั้น
    #กระจกส่องใจ#

แถม ข้อคิดเวลาอกหัก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Phang69 : 14th May 2015 เมื่อ 12:31

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ถ้าเขาเจอสิ่งที่ดีกว่าอิสระกว่าก็ ปล่อยเขาไปเถอะครับ ความสุขของคนที่เรารักก็เหมือนความสุขของเรา นั้นแหละครับ เท่าที่อ่านดู เจ้าของกระทู่คงรู้แล้วว่าเป็นเพราะอะไรเขาถึงเลือกที่จะไป
    ยังไงชีวิตมันก็ต้องเดินต่อไป ลองทำตามหัวใจของเราเลยครับ T^T
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    ระบายเลยครับ มีหลายสี

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    เค้ามีคนอื่นหรีอเปล่า.. แปลกๆนะ เคสแบบนี้เห็นมาเยอะ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    คนเราน่ะถ้ามันหมดใจ รั้งให้ตายก็ไปอยู่ดีครับ
    ยังไงก็สู้ๆนะครับ เวลาจะช่วยเยียวยา ทุกอย่างเอง เชื่อผม

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    เมื่อก่อนผมก็เสียใจแบบนี้แหละ แต่ผมไปคุยกับเพื่อนแฟนเก่าแทน แต่เค้าไม่ได้คิดอะไรกับผมหรอก แต่ก็ทำให้ผมรู้สึกดีขึ้น ลืมคนเก่าง่ายขึ้น (ง่าย ๆ ก็คือลองคุยกับผู้หญิงคนอื่นดู อาจพอช่วยได้บ้างครับ)

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    หาคนใหม่ มาปลอบใจ แล้วอะไรๆจะดีขึ้นเองครับ
    Intel I7 4790K ASUS Z97 MAXIMUS VII RANGER ASUS DC II OCR9 290 Creative Sound Blaster Z
    AVEXIR CORE 16Gb 8*2 2400 Mhz SUPER FLOWER LEADEX 1000W GOLD Dell U2414H

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    จขกท คล้ายๆผมมากเลย ตอนแรกผมก็ทำใจไม่ได้เหมือนกันครับ แต่เวลาจะช่วยได้ครับ เชื่อผมเดี๋ยวมันก็ผ่านไป แรกๆอะจะยากหน่อยแต่เดี๋ยวก็ดีเองครับ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมว่าคุณก้าวก่ายชีวิตเขามากไปหรือเปล่าครับ ผู้หญิงบางทีก็ต้องการความเป็นส่วนตัวบ้าง
    การเข้าไปสอดส่องเขามากๆ จนเกินไปจะทำให้เขาอึดอัด จนอยากจะตีจากไปมีชีวิตใหม่ ลองสำรวจดูครับว่าคุณมีอะไรผิดพลาดบ้าง
    ถ้าเป็นไปได้ก็แก้เสีย

ไม่ใช่ว่าผมว่าคุณนะครับ เพราะเพื่อนผมคนนึงก็มีเคสคล้ายๆกัน ชอบยุ่งวุ่นวายเรื่องแฟน ห้ามโน่นห้ามนี่ โทรจิกวันเป็น 10-20 รอบ
    แฟนทำอะไรก็ต้องรู้ละเอียด ถ้าแฟนไม่รับสักครั้งก็บ่น จนแฟนทนไม่ได้แอบมีคนอื่น สุดท้ายก็เลิกกัน ถ้าหากคุณมีแฟนใหม่ หรือแฟนเดิมมาคืนดีก็เอาใหม่ปรับปรุงใหม่นะครับ
    คนจะอยู่กันได้จะต้องเรียนรู้นิสัยกันรู้จักปรับเปลี่ยนนิสัยให้เข้ากัน ลองเป็นคุณสิแฟนห้ามโน่นห้ามนี่เราอึดอัดหรือเปล่า ใจเขาใจเราครับ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    เหมือนกับครับ T T ถึง จะบล็อกเบอร์ แต่ผมก็ทักเฟสพิมพ์ไปเรื่อง คิดไรออกก็พิมพ์ไป 2 อาทิตแล้วครับ แค่อ่าน ไม่ตอบ พอขึ้นว่าอ่านผมก็จะพิมพ์ ตื่นเช้า โทรหา ตูตต 1ครั้ง สายไม่ว่าง เป็นไงก็ไม่รู้แทบบ้า แล้วก่อนหน้านั้น กินยาคุมฉุกเฉินไป ภายใน 5วัน เม็นส์จะมาใช่ป่าว แล้วเวลาเธอเป็นเม็นส์ก็จะบนลงเฟสเพราะเธอจะปวดมากเวลามันมา แต่นี้ 2อาทิตแล้ว ถามไปก็ไม่ตอบ T T

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    เป็นเพราะฮอโมน ไม่เกิน 4-5 ปีก็จะกลับเป็นปกติ ระยะนี้ให้คิดถึงแต่เรื่องแย่ๆของเค้าให้เยอะๆ ความรู้สึก ความทรมาน ความเจ็บปวดจะค่อยๆลดลงไปเอง

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    1
    โฮ่ง โฮ่ง ฮัฟ ฮัฟ (สู้ต่อไปทาเคชิ)
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    นี้ผมเป็นผู้หญิงก็อยากเลิกจะจับผิดไรนักหนามันอึดอัดอ่ะรู้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ผู้หญิงช่างมัน เอามาผลาญตังค์เฉยๆ แนะนำให้ จขกท. หาผัวเลยครับ 555555555555555555555555555555555555555555
    ผมล้อเล่นนะ

สู้ๆครับ เจอคนใหม่ ต้องดีกว่าคนเดิมเสมอ แต่อย่าจับผิดมาก มันน่าอึดอัด - -"

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ยอมรับความจริงดิครับ ยอมรับว่ามันเป็นอย่างงั้น ก่อนหน้านี้ผมก็ทรมานมาเหมือนกัน
    ผมพยายามหาเหตุผลหลายๆอย่าง ทำหลายๆอย่างเพื่อให้ตัวเองดีขึ้น

สุดท้ายผมเข้า pantip หาวิธีแก้ เขาบอกให้ยอมรับความจริง
    มันช่วยได้จริงๆนะครับ แค่อยู่กับความรู้สึกนั้น ยอมรับในทุกๆความรู้สึกที่เกิดขึ้นกับเราในเวลานั้น ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรเราถูกหรือผิดหรือยังไง เรายอมรับไว้ก่อน

เพราะจริงๆแล้วปัญหาอยู่ที่ใจเราเพียงอย่างเดียว สภาพเราในตอนนี้อาจดูแย่ ให้ตัวเองได้อ่อนแอ นอนพักอยู่เฉยๆ อยู่กับที่ๆรู้สึกสบาย บ้าง
    ผมว่านี้คือวิธีที่ดีที่สุด เพราะเหตุผลร้อยพันก็ช่วยอะไรคุณไม่ได้หรอก หาคนใหม่ก็ไม่ได้ช่วยให้คุณเข้าใจ กลับมาเรียนรู้ชีวิตคนเดียวดูบ้าง คุณจะได้เปลี่ยนมุมมองใหม่

คืออย่าไปขัดไปขืนความรู้สึกพวกนั้น ให้มันอยู่กับเราไปเลย ยอมให้มันเข้ามากัดกินเราแต่โดยดี เราจะทรมานในช่วงแรก แต่ถ้าได้นอนพัก หัวใจมันจะพักฟื้นตัวเอง กลับมาสูบฉีด ได้ค่อนข้างดี
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    ยังติดใจอะไรเค้า ถึงเลิกไม่ได้ ปล่อยวางครับไอ้ความรู้สึกเสียดายอะผมเข้าใจ แต่มันทำร้ายตัวเอง