ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 118

ซื้อ ps4 ตอนนี้คุ้มไหมครับ เล่นรองรับได้อีกนานไหมครับ

ซื้อ ps4 ตอนนี้คุ้มไหมครับ เล่นรองรับได้อีกนานไหมครับ
    มีปัญหาเยอะรึป่าว ไม่เคยเล่นเครื่องคอนโซล เลย เล่นแต่คอมครับ
    คอมผมเป็นโน๊ตบุ๊คเกมใหม่ๆเล่นไม่ค่อยได้แล้วครับ เลยคิดว่าจะลอง
    เล่นคอลโซลบ้าง อีกอย่างไม่ต้องห่วงเรื่องสเป็ค
    แต่จะรองรับได้อีกนานไหมครับ คุ้มรึป่าว ??

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    คุ้มครับ อย่างน้อยก็อีก 5-6 ปี กว่าจะหมดเจน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    5-6 ปีเลยเหรอครับ แล้วผมได้ดูตามเว็บต่างๆของ ps4 มีคนบ่นว่าเจอปัญหากระตุกบ้าง มันเป็นที่อะไรครับ กลัวเจอแบบนี้แล้วจะเล่นไม่สนุกอะครับ
    ที่ผมต้องการซื้อคอนโซลมาเล่นเพราะหนีปัญหานี้จากคอม เป็นปัญหานึงต้นๆเลย
    ทีวีที่ใช้เล่นเกี่ยวข้องกันด้วยไหมครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    มันยังไม่รีโมเดลเลยครับ ยังได้อีกยาว แถมเครื่องยังขายได้อยู่เรื่อยๆเป็นแหล่งเงินให้โซหนี้อยู่
    ถ้าจะถามๆวีต้าดีกว่าเครื่องที่ใครๆก็มองว่าไม่มีอนาคต แต่ผมยังสนุกกับมัน

ปัญหาที่ว่าเท่าที่ผมสำรวจ(เพราะจะซื้อเหมือนกัน)จัดว่าเกิดน้อยนะ
    ทีวีเห็นหลายคนต่อเข้าจอคอมก็โอเคแล้ว(ที่รองรับการเชื่อมต่อ)
    TROL HAHAHAHAHA

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ขอแค่มี HDMI ครับ ต่อได้หมด แต่จุอยุ่ที่จอกี่นิ้วแสดงผลภาพ ได้คุณภาพขนาดไหน

โน๊ตบุ๊คน่าจะต่อได้นะครับ ถ้ามี HDMI โน๊ตบุ๊คผมเวลาดูหนังก็ต่อสาย HDMI เข้าจอทีวีแล้วดูเอา

ภาพนี้ชัดหยั่งกับเป็นผู้กำกับเอง

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    อ่อ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ กังวลเรื่องเดียวคือเรื่องกระตุกครับ เห็นมีคนบ่นอยู่ว่าเล่นแล้วกระตุก เฟรมเรทตก
    ก้เลยอยากรู้ว่าปัญหานี้เกี่ยวกับทีวีด้วยรึป่าว หรือเป็นที่อะไรครับ กลัวว่าจะเจอปัญหานี้เหมือนคนอื่น แล้วจะเล่นไม่สนุกครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ที่ว่ามันกระตุกเป็นที่ค่ายเกมส์ทำมาไม่มากกว่าครับมันไม่ได้เป็นที่เครื่อง
    ผมก็ต่อเข้าจอคอมนะแต่มันไม่มีเสียงต้องใช้หูฟังไปก่อนว่าจะไปซื้อตัวแปลงสัญญาเสียงจากดิจิตอลเป็นอนาล็อกมาต่อ
    ลำโพงคอมเอาต่อเข้าทีวีไม่ไหวมันไม่ชิน

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    เฟรมเรทอยู่ที่ทีมงานเค้าปรับแต่งให้เหมาะกับเครื่องนั้นมากน้อยแค่ไหน อยากเล่นเกมอะไรลองเปิดรีวิวเกี่ยวกับเฟรมเรทดู ยิ่งแบบมีเทียบกันหลายๆเครื่อง(ถ้าเกมนั้นลงหลายแพลตฟอร์ม)ยิ่งดีใหญ่เลย
    TROL HAHAHAHAHA

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    ถาม : อยู่ได้นานไหม
    ตอบ : ก็ 6 ปีแบบที่ข้างบนบอก แต่ใน 6 ปี อาจจะมีเครื่องใหม่ภายใน 2 - 3 ปี คือ PS4 slim ซึ่งมีแน่เพราะตัวนี้เครื่องร้อนมากถ้าเล่นในห้องธรรมดาไม่มีพัดลมเป่า
    ถาม : กระตุกเกิดจากอะไร
    ตอบ : ผมเล่นของญาติไม่เห็นจะกระตุก มันเป็นบางเกมเช่น GTA V จะกระตุกก็ต่อเมื่อเอารถมา 30 คันแล้วระเบิดตู้ม เกมอื่นไม่ค่อยเจอครับ

มีข้อจะแนะ คุณต้องรับราคาแผ่นให้ได้ครับโยนความคิดเครื่องแปลงไปได้เลยเพราะเจนนี้ (ยาก)
    ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องแผ่นก็ไม่เป็นไรเพราะเวลาผ่านไปมาดูกล่องเกมแล้วจะภูมิใจเพราะมันสวย (มโน)
    แล้วให้โยนความคิด PS2 ทิ้งครับหลายคนชอบคิดว่า ps4 ยังมีเกมเล่น 2 คนอยู่ แต่ตอนนี้มันกลาย
    เป็นเครื่องเสมือนคอมไปแล้วที่จริงมันก็มีมาแต่ Ps1 แหล่ะแต่คนไทยยังคิดว่าเอามาเล่นเกม 2 คนอยู่
    Psn มีเกมแจกทุกเดือนแต่ไม่ใช่เกมดีทุกเดือน แต่เล่นเพลินดีครับ ปัญหาเครื่องอยู่ที่ดวงของ ญาติผม
    สีขาวซื้อมาตอน destiny ออกตอนนี้มีปัญหาเดียวครับคือไม่มีตังค์ซื้อแผ่น ถ้าคิดจะเล่นก็จัดเลยครับ
    คุณรอตัวใหม่ พอตัวใหม่ออกก็บอกจะรอไปก่อน จนมันออก PS5 มีก่อนได้เล่นก่อนครับ ส่วนเรื่องภาพ
    ไม่สังเกตุไม่รู้จริงๆ ว่ามันกากกว่า PC โดยรวมสวยครับ แค่ PC เล่นบางเกมเฟรมเรทเยอะกว่าแค่นั้น
    อย่างน้อยภาพก็สวยกว่าสเปคคอมราคา 14,000 - 15,000 อะนะ แล้วสังคม Ps4 ดีครับไม่มีมาพูด
    ข่มสเปคกันเกรียนน้อย

ปล.แล้วพวกที่บอกเกม FPS ต้องเล่นบนคอม อันนี้คิดผิดอย่างแรงเลย
    ผมว่าเล่นบน console ก็สนุกเหมือนกันกดลั่นไกแล้วจอยสั่นอะไรทำนองนั้น
    แต่คุณไม่เคยเล่นเกมยิงด้วยจอยเลยจะไม่ชอบอย่างแรงเลยเวลาเล่นตอนแรก
    แต่พอเล่นไปนานขึ้นจะชินเองเพราะมันมี เอม แอสซิส ผมตอนเล่นครั้งแรกบนคอนโซล
    ผมโคตรจะไม่ชอบเลยเล่นด้วยจอยแต่ทำไงได้ซื้อมาต้องเอาให้คุ้ม เล่นไปเล่นมา
    ก็เหมือนกับเล่นด้วยเมาส์แหล่ะ (xbox 360) จนผมต้องซื้อจอยใหม่มาเล่นบน PC
    เพราะรู้สึกไม่ถนัดเมาส์กับคีย์บอร์ด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pondparis : 14th May 2015 เมื่อ 15:55

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pondparis อ่านกระทู้
    ถาม : อยู่ได้นานไหม
    ตอบ : ก็ 6 ปีแบบที่ข้างบนบอก แต่ใน 6 ปี อาจจะมีเครื่องใหม่ภายใน 2 - 3 ปี คือ PS4 slim ซึ่งมีแน่เพราะตัวนี้เครื่องร้อนมากถ้าเล่นในห้องธรรมดาไม่มีพัดลมเป่า
    ถาม : กระตุกเกิดจากอะไร
    ตอบ : ผมเล่นของญาติไม่เห็นจะกระตุก มันเป็นบางเกมเช่น GTA V จะกระตุกก็ต่อเมื่อเอารถมา 30 คันแล้วระเบิดตู้ม เกมอื่นไม่ค่อยเจอครับ

มีข้อจะแนะ คุณต้องรับราคาแผ่นให้ได้ครับโยนความคิดเครื่องแปลงไปได้เลยเพราะเจนนี้ (ยาก)
    ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องแผ่นก็ไม่เป็นไรเพราะเวลาผ่านไปมาดูกล่องเกมแล้วจะภูมิใจเพราะมันสวย (มโน)
    แล้วให้โยนความคิด PS2 ทิ้งครับหลายคนชอบคิดว่า ps4 ยังมีเกมเล่น 2 คนอยู่ แต่ตอนนี้มันกลาย
    เป็นเครื่องเสมือนคอมไปแล้วที่จริงมันก็มีมาแต่ Ps1 แหล่ะแต่คนไทยยังคิดว่าเอามาเล่นเกม 2 คนอยู่
    Psn มีเกมแจกทุกเดือนแต่ไม่ใช่เกมดีทุกเดือน แต่เล่นเพลินดีครับ ปัญหาเครื่องอยู่ที่ดวงของ ญาติผม
    สีขาวซื้อมาตอน destiny ออกตอนนี้มีปัญหาเดียวครับคือไม่มีตังค์ซื้อแผ่น ถ้าคิดจะเล่นก็จัดเลยครับ
    คุณรอตัวใหม่ พอตัวใหม่ออกก็บอกจะรอไปก่อน จนมันออก PS5 มีก่อนได้เล่นก่อนครับ ส่วนเรื่องภาพ
    ไม่สังเกตุไม่รู้จริงๆ ว่ามันกากกว่า PC โดยรวมสวยครับ แค่ PC เล่นบางเกมเฟรมเรทเยอะกว่าแค่นั้น
    อย่างน้อยภาพก็สวยกว่าสเปคคอมราคา 14,000 - 15,000 อะนะ แล้วสังคม Ps4 ดีครับไม่มีมาพูด
    ข่มสเปคกันเกรียนน้อย

ปล.แล้วพวกที่บอกเกม FPS ต้องเล่นบนคอม อันนี้คิดผิดอย่างแรงเลย
    ผมว่าเล่นบน console ก็สนุกเหมือนกันกดลั่นไกแล้วจอยสั่นอะไรทำนองนั้น
    แต่คุณไม่เคยเล่นเกมยิงด้วยจอยเลยจะไม่ชอบอย่างแรงเลยเวลาเล่นตอนแรก
    แต่พอเล่นไปนานขึ้นจะชินเองเพราะมันมี เอม แอสซิส ผมตอนเล่นครั้งแรกบนคอนโซล
    ผมโคตรจะไม่ชอบเลยเล่นด้วยจอยแต่ทำไงได้ซื้อมาต้องเอาให้คุ้ม เล่นไปเล่นมา
    ก็เหมือนกับเล่นด้วยเมาส์แหล่ะ (xbox 360) จนผมต้องซื้อจอยใหม่มาเล่นบน PC
    เพราะรู้สึกไม่ถนัดเมาส์กับคีย์บอร์ด
    ท่านคับ ที่บอกเจนนี้เป็นไปได้ยาก มันมีข่าวลือแปลกๆแล้วคับท่าน

http://game.mthai.com/console-games/64968.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonsexcom : 14th May 2015 เมื่อ 16:43

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonsexcom อ่านกระทู้
    ท่านคับ ที่บอกเจนนี้เป็นไปได้ยาก มันมีข่าวลือแปลกๆแล้วคับท่าน

http://game.mthai.com/console-games/64968.html
    ps4 xboxone เล่นก๊อปได้ ผ่าน HDD แบบ PS3 อยุ่ที่จะเล่นได้ตอนไหน

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    เล่นแท้เถอะครับ ไม่ได้โลกสวยนะ
    แต่สงสารคนทำเกม

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    คุ้มครับแผ่นเกมส์ถ้าเล่นแต่มือ2 ซื้อมาเล่นจบก็ปล่อยเสียตังไม่กี่บาท

เรื่องเล่นก็อปผมว่าอีกนาน ถึงเล่นก็อปได้ไงๆสังคมเล่นแท้ก็มีอยู่ดีเหมือนตอน PS3

มีคนซื้อ-ขาย แผ่นมือ2 เรื่อยๆ ไม่มีขาด

กระตุกผมเล่นมาไม่ค่อยเจอนะ จะเป็นแค่เฟรมเรตตก1-2วิ นานๆเจอที

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    Little Bigplanet 3ครับ คุ้ม

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    อ่อ ขอบคุณสำหรับข้อมูทุกคนนะครับ
    เรื่องแผ่นแท้ผมรับได้อยู่แล้ว เพราะในคอมผมก้แท้ตลอด แอบเสียดายสตรีม กับ ออริจิ้น เหมือนกัน ว่าจะขายแต่ก็กลัวไม่คุ้มเสียดาย
    บางเกมซื้อมาเครื่องเล่นไม่ได้ ยังไม่ได้เล่นเลย 😭😭
    วันจันทร์นี้ผมจะไปถอยแล้วครับ ที่ศูนย์โซนี่สกลนคร
    เป็นเครื่องแบนเดิล the order 1886 ครับทั้งจังหวดสกลนครมีเครื่องเดียว ซึ่งผมไปอ่านรีวิวมาเกมนี้ไม่ค่อยน่าเล่น
    แต่ผมไม่อยากรอแล้วครับถ้าสั่งเป็นแบนเดิลอื่นเค้าโทรเช็คแล้วต้องรอสั่งเดือนหน้าไม่กำหนดวันด้วย
    ส่วนตัวอยากได้ the last of us remastered ตอนนี้มัดจำไว้แล้ว ราคาเครื่อง 18,990 ครับ
    เดี่ยวได้เครื่องมาแล้วจะเอารูปมาโชว์ครับ อิอิ

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bnb1bnb อ่านกระทู้
    อ่อ ขอบคุณสำหรับข้อมูทุกคนนะครับ
    เรื่องแผ่นแท้ผมรับได้อยู่แล้ว เพราะในคอมผมก้แท้ตลอด แอบเสียดายสตรีม กับ ออริจิ้น เหมือนกัน ว่าจะขายแต่ก็กลัวไม่คุ้มเสียดาย
    บางเกมซื้อมาเครื่องเล่นไม่ได้ ยังไม่ได้เล่นเลย 😭😭
    วันจันทร์นี้ผมจะไปถอยแล้วครับ ที่ศูนย์โซนี่สกลนคร
    เป็นเครื่องแบนเดิล the order 1886 ครับทั้งจังหวดสกลนครมีเครื่องเดียว ซึ่งผมไปอ่านรีวิวมาเกมนี้ไม่ค่อยน่าเล่น
    แต่ผมไม่อยากรอแล้วครับถ้าสั่งเป็นแบนเดิลอื่นเค้าโทรเช็คแล้วต้องรอสั่งเดือนหน้าไม่กำหนดวันด้วย
    ส่วนตัวอยากได้ the last of us remastered ตอนนี้มัดจำไว้แล้ว ราคาเครื่อง 18,990 ครับ
    เดี่ยวได้เครื่องมาแล้วจะเอารูปมาโชว์ครับ อิอิ
    อ่ายินดีด้วยครับขอให้มีความสุขแต่ผมคงต้องถอย PC ก่อนเพราะผมต้องใช้ทำงาน
    Ps4 เดี๋ยวผมจะตามไปเล่นด้วยอาจจะรอตัวผอมไม่ก็รอเกมเจ๋งๆออก

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ครับผม ) อีกประเด็นที่ผมซื้อเพราะว่าอยากเล่นเกมส์ the division มากๆ ซึ่งผมว่าคอมผมเล่นไม่ได้แน่ๆ
    แล้วถ้าพูดถึงสังคอมออนไลน์ มัลติเพลเยอร์ของ ps4 จะมีคนเล่นเยอะป่าวครับ
    ปล.เวลาอีกครึ่งนึงของการเล่นเกมส์ผมก้อยู้ในมีลติเพลเยอร์ จนบางเกมส์เนื่อเรื่องกลักยังเล่น
    ไม่จบด้วยซ้ำ อย่าง battlefield 4 ในโน๊ตบุ๊คผม เนื้อเรื่องยังเล่นไม่ถึงไหนเลย 555
    แล้ววิธีออนไลน์มันจะยุ่งยากกว่าคอมไหมครับ หาห้อง หาเพื่อนเล่นยากรึป่าวครับ ??

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bnb1bnb อ่านกระทู้
    ครับผม ) อีกประเด็นที่ผมซื้อเพราะว่าอยากเล่นเกมส์ the division มากๆ ซึ่งผมว่าคอมผมเล่นไม่ได้แน่ๆ
    แล้วถ้าพูดถึงสังคอมออนไลน์ มัลติเพลเยอร์ของ ps4 จะมีคนเล่นเยอะป่าวครับ
    ปล.เวลาอีกครึ่งนึงของการเล่นเกมส์ผมก้อยู้ในมีลติเพลเยอร์ จนบางเกมส์เนื่อเรื่องกลักยังเล่น
    ไม่จบด้วยซ้ำ อย่าง battlefield 4 ในโน๊ตบุ๊คผม เนื้อเรื่องยังเล่นไม่ถึงไหนเลย 555
    แล้ววิธีออนไลน์มันจะยุ่งยากกว่าคอมไหมครับ หาห้อง หาเพื่อนเล่นยากรึป่าวครับ ??
    สังคมออนไลน์ บนเครื่องคอนโซลนั้นมากกว่า กว่าบนพีซีเป็นเรื่องปกติครับ(เกมมัลติแพลตฟอร์ม) BF4 บน PS4 คนเล่นมากกว่าบนพีซีแน่นอน
    แต่โปรดทราบไว้ว่าถ้าจะเล่นออนไลน์บน PS4 ต้องเสียตังค์นะครับ ไม่ฟรี ต้องเติม PSN Plus ตลอดการเล่นแบบออนไลน์

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    Console มันก็ดีนะ อันที่จริงผมก็มีหมดทั้ง PS2 , PS3 แต่ผมไม่เล่น Console เพราะไม่ค่อยสะดวก เวลาเครื่องเสียแต่ละครั้ง
    ต้องขนเครื่องข้ามจังหวัดไปซ่อม ต้องยอมรับครับว่าศูนย์มีน้อยมาก 5 จังหวัดมีศูนย์สักศูนย์นึง ทางร้านขายเกมไม่สะดวกนำมาขายก็เลยยกเลิก
    เพราะขั้นตอนการเคลมก็ยุ่งยาก ประกอบกับแผ่นเกมราคาแพงจึงไม่มีใครเล่น ถ้าใครเล่นก็ต้องลงทุนจริงขับรถไปซื้อต่างจังหวัด ถ้าใครบ้านอยู่ใกล้ศูนย์
    หรือในกรุงเทพก็สบายเลยครับ ผิดกับ PC เลยครับที่ศูนย์มีอยู่ทุกอำเภอ หาซื้อง่ายตามศูนย์ต่างๆ เคลมก็สะดวกต้นทุนก็เลยน้อย ผมก็เลยเลือก PC

ก่อนซื้อเครื่องเล่นเกมเราควรรู้ว่าเราสะดวกแบบไหนมากกว่า ดูผมสิเครื่อง Console เสียแต่ไม่มีปัญญาพาเครื่องไปส่งศูนย์ เพราะศูนย์อยู่ไกล เครื่องก็เลยยังคงเสียอยู่เช่นเดิม
    อีกอย่าง ผมถ้าอยู่ใกล้ศูนย์ก็คงจะเลือกเล่น Console เหมือนกันนะ
    [IMG][/IMG]

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    อ่อ ps4 มีผู้เล่นออนไลน์มากกว่าคอมอีกเหรอครับ เพิ่งจะรู้ เข้าใจว่าคอมมากว่ามาตลอด
    กังวลว่าถ้าได้เครื่องมาจะหาห้อง หาเพือนเล่นยาก
    เอ่อ มีคำถามอีกนิดครับ 1.มันเล่นหนังได้ด้วยใช่ไหมครับ แล้วแผ่นหนัง DVD ธรรมดาอ่านได้ป่าวครับ หรืออ่านเฉพาะแผ่นบลูเลย์
    2.แล้วถ้าเป็นหนังแผ่นก็อปจะอ่านไหมครับ (DVD5 DVD9) ก็อปแผ่นแท้หรือก็อปเกรดเอ แผ่น 80 บาทตามเปิดท้าย
    3.สำหรับฮาร์ดดิส 500GB นี่พอไหมใช้งานไหมครับ
    4.วันนี้ไปดูแผ่นเกมส์ในเว็บมาคร่าวๆ zone3 กับ RF ที่กำหนดบนแผ่นเกมส์คือไรครับ แล้วต่างกันยังไง
    ปล.อาจจะถามมากไปหน่อย แต่ผมไม่เคยเล่นเครื่องคอลโซลเลยครับ ครั้งนี้เป็นครั้งแรก

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    อ่อ ps4 มีผู้เล่นออนไลน์มากกว่าคอมอีกเหรอครับ เพิ่งจะรู้ เข้าใจว่าคอมมากว่ามาตลอด
    กังวลว่าถ้าได้เครื่องมาจะหาห้อง หาเพือนเล่นยาก
    เอ่อ มีคำถามอีกนิดครับ 1.มันเล่นหนังได้ด้วยใช่ไหมครับ แล้วแผ่นหนัง DVD ธรรมดาอ่านได้ป่าวครับ หรืออ่านเฉพาะแผ่นบลูเลย์
    2.แล้วถ้าเป็นหนังแผ่นก็อปจะอ่านไหมครับ (DVD5 DVD9) ก็อปแผ่นแท้หรือก็อปเกรดเอ แผ่น 80 บาทตามเปิดท้าย
    3.สำหรับฮาร์ดดิส 500GB นี่พอไหมใช้งานไหมครับ
    4.วันนี้ไปดูแผ่นเกมส์ในเว็บมาคร่าวๆ zone3 กับ RF ที่กำหนดบนแผ่นเกมส์คือไรครับ แล้วต่างกันยังไง
    ปล.อาจจะถามมากไปหน่อย แต่ผมไม่เคยเล่นเครื่องคอลโซลเลยครับ ครั้งนี้เป็นครั้งแรก
    Call of duty บน Ps4 คนเล่นเป็นล้าน บน PC คุณเช็ค steam ได้ครับ หลักแสน แล้วแค่ แสน สองแสนเองด้วย
    คือสังคม console ที่มันดีเพราะมีแต่คนมีอายุเล่น 20 - 30 ทั้งนั้น หลุด 15 - 18 มาน้อยครับ

ตอบคำถาม
    1.น่าจะเล่นได้ผมไม่แน่ใจแต่ถ้าแผ่นปลอมมันจะมีระบบตรวจจับ โดยเฉพาะถ้าเป็นแผ่นบลูเรย์
    2.ตอบไปแล้วตามข้อ 1
    3.แรกๆ ก็พออยู่ หลังๆ ก็แทบไม่พอเพราะ HDD xbox ผมตอนแรก 500 ก็พอ ไปๆมาๆ จัด 2TB เฉย (มือ2)
    4.Ps4 สามารถเล่นข้ามโซนได้ xbox ก็ด้วย แต่ว่าแต่ละโซนจะมีข้อแตกต่าง
    4.1 การแจกเกมของแต่ละโซน Z1 โซน US และ Z2 โซน ญี่ปุ่น Z3 เอเชีย คือ ฮ่องกง สิงค์โป ไทย บลาๆ แต่ ไทย จะแยกกับ ฮ่องกง
    4.2 มันแจกเกมไม่เหมือนกันโซน US จะมาทุกเดือน แต่ Z3 ก็มาทุกเดือนแต่คนละเกม พวก DLC โซน US (Z1) จะออกก่อน
    ยกเว้นเกมโซน Z2 ญี่ปุ่น ถ้าเกมแนวญี่ปุ่นพวก วันะีช โซนนี้เกมจะออกก่อนและ DLC จะมาก่อน เรื่องโซนไหนนั้นอันนี้แล้วแต่
    ผมแนะนำให้เล่นโซน US ก่อนเพราะเกมลดบ่อยลดเยอะ หรือ มีอีกวิธี คือ สมัคร US และ TH คือ เติม Plus ใน ID US
    แล้วแชร์ให้ ID thai เอาไว้เล่นเกมเพื่อน แล้วจะเล่นออนไลน์ต้องเติม PSN Plus ครับ ซื้อเครื่องพร้อม บันเดิลเกมจะมีมาให้ 15 วัน 2 ใบมั้ง
    Plus จะมี 1 เดือน 3 เดือนแล้วก็ 12 เดือน 12 เดือนราคา 1200 - 1500 แล้วแต่ร้านเอาไว้เล่นออนไลน์ และอัพเดทคอนเทนท์ต่างๆครับ
    >> เรื่องโซนของแผ่นเกมกับ ID เราจะมีอะไรพิเศษอย่างนึงคือถ้าคุณอยากจะซื้อ DLC แผ่นกับ ID จะต้องตรงโซนกัน เช่นซื้อแผ่น US เล่น ID TH
    แล้วอยากจะซื้อ DLC มันจะทำไม่ได้ คือคุณจะต้องซื้อแผ่น โซน 3 แล้วเล่นกับ ID โซน 3 หรือมีแผ่นโซน 1 ก็ต้องเล่นกับแผ่นโซน 1 ครับผม

ปล.มีอะไรก็ถามได้เลยครับผมว่าง 55555555555555555
    เรื่องเกมออนไลน์ผมยกตัวอย่างให้คุณลองไปเข้า Battlelog ของ BF4 เลือกเซิฟ asia คุณลองนั่งดูโคตรโล่งครับ
    แต่บน console จอยปุ๊ยเจอปั๊บส่วนมากตอนผมเล่นบน xbox มันไม่มีให้หาห้องนะเป็นแบบจอยมากกว่าแล้วเลือกเอาว่าาจะจอยเซิฟโซนไหน
    แล้วการเล่นมัลติไม่ต้องกลัวปิงเยอะครับ ระบบ มันจะโยงกัน สมมุติเราเล่นบน PC เราเล่นเซิฟ US เน็ตของเราจะยิงสัญญาณโดยตรงไปที่เมกา
    ซึ่งมันทำให้ปิงเยอะ แต่ PS4 xbox เซิฟมันจะช่วยกันส่งต่อ เช่น ps4 คุณเล่น BF4 เซิฟ เมกา มันจะยิงไปที่ จีน ยิ่งขึนยุโรป แล้วยิงเข้าเมกาครับ
    จะเป็นระบบส่งต่อไม่ใช่แบบยิงตรงจึงทำให้ปิงไม่มาก หรือคุณเล่นกับพวกยุโรปมันก็จะยิงไปจีนส่งต่อกันไปเรื่อยๆ แล้วไปเข้าเซิฟเวอร์
    ส่วนเกมบางเกมจะอัพเดทบัคบน console ก่อน pc ของบางเกมก็มาก่อน pc แล้วออนไลน์ไม่ยุ่งยากแค่ต้องเติม plus ไม่ต้องลงปลั๊กอินเพื่อเข้าเกม
    BF4 เข้าไปบน PC มันจะไม่มีตัวเลือก multiplayer คือต้องไปเข้าในเว็บถึงจะเล่นมัลติได้ แต่ console เข้าเกมไปมันจะมีตัวข้อ multiplayer แล้วเราก็
    เลือกว่าจะ find เซิฟหรือ join เซิฟ หรือ join เพื่อนครับไม่ยุ่งยาก ทุกคนมีครั้งแรกเสมอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pondparis : 16th May 2015 เมื่อ 15:04

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ต้นเดือนหน้าผมก็ว่าจะซื้ออยู่พอดี กระทู้นี้ช่วยผมตัดสินใจได้เยอะเลย
    FU_KALLCENSOR!

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ enoigame อ่านกระทู้
    ต้นเดือนหน้าผมก็ว่าจะซื้ออยู่พอดี กระทู้นี้ช่วยผมตัดสินใจได้เยอะเลย
    อ่า ผมว่าจะรอตอน DX12 ออกเพราะ PS4 กับ XBOX One นี่ AMD ทั้งดุ้นเลย
    แล้ว PS4 มี คาร่า อีกเกมที่ใช้คาร่าออกคงจะยอดเยีย่มกระเทียมดองกันเลยทีเดียวเชียว

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ผมซื้อมากะเล่นเกมexclusiveอย่างเดียว ไม่ค่อยจะมีเวลาเล่น ps3ผมซื้อมาเล่นยังไม่คุ้มเลย ทั้งเรียนทั้งทำงาน

คิดถึงสมัยps1,ps2 เพื่อนเต็มบ้านนั่งสะดุ้งเวลาเล่น RE แข่งกันทุบตึกในrampage 55555555 55
    FU_KALLCENSOR!

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ enoigame อ่านกระทู้
    ผมซื้อมากะเล่นเกมexclusiveอย่างเดียว ไม่ค่อยจะมีเวลาเล่น ps3ผมซื้อมาเล่นยังไม่คุ้มเลย ทั้งเรียนทั้งทำงาน

คิดถึงสมัยps1,ps2 เพื่อนเต็มบ้านนั่งสะดุ้งเวลาเล่น RE แข่งกันทุบตึกในrampage 55555555 55
    ตอนเด็กไปต่อยกับเพื่อนเพราะเกม วิ่งนิ่งเลย แม้งชอบล็อกหลบ
    โตมาผมก็ไม่ค่อยเจอแม้งละเพราะผมทุบ ps2 แม้งพังไป 55555555