คือผมกำลังจะซื้อ PC รวมจอ ด้วยงบ 40000 เกินได้คับ แต่นิดหน่อย เลยอยากให้จัด สเปคให้หน่อย
รายละเอียด: หลักๆ ที่ผมจะเอามาใช้ก็คือ ใช้เล่นเกมส์ , แต่งภาพ ไปด้วย โปรแกรมหลักๆที่ใช้ ก็จะเป็น PS,LR
เกมส์ที่คิดว่าจะเล่นในตอนนี้ก็คือ GTA V แล้วก็ Moba ต่างๆครับ ,CS GO เอาเป็นว่า เกมส์ปัจจุบันนี้แหละครับ เผื่ออนาคตไว้ด้วย

จอที่ผมเล็งไว้คือ >>> Dell U2414H

เลยอยากให้จัดสเปคให้หน่อยคับ แล้วก็อยากได้ราคาปัจจุบันด้วย ถ้าให้ดี เอาร้านเดียวจบเลยก็ได้ครับ ร้านที่อยู่ใกล้ๆ เดินทางสะดวกก็ JIB,Advice ครับ
เพราะ คงจะสั่งไม่เกิน อาทิตย์ นี้แหละครับ เพราะ ทางบ้าน อนุมัติแล้ว