ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

ทำไมบอร์ดนี้ไม่มีใครว่าผมเป็นคนดีเลย

ทั้งๆ ที่ผมก็ไม่เคยด่าใครในบอร์ดนี้

แต่ทำไมถึงไม่มีใครมองว่าผมดีเลยล่ะฮะ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    คนดีไม่ดีไม่ได้วัดกันที่แค่คำหยาบ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้าวดราม่าซะแล้ว โถๆใครว่าให้ครับ ^^
    เชื่อผมลดติ่งเมะลงซักหน่อย ทำกระทู้สร้างสรรค์อีกซักนิด เพิ่มความเป็นผู้ใหญ่ไปอีกหน่อย และฝันกลางวันให้น้อยลงมานิสนุง รับรองครับคนชมเพียบ อิอิ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผม ไม่ได้มองท่าน อย่างที่คนอื่นมองนะครับ

แสดงว่า ท่านได้มองย้อนดูตัวเองบ้างแล้วสินะครับ
    คือ อย่างที่เคยโพสเกี่ยวกับคุณหลายครั้ง ผมจะบอกว่าท่านเป็นคนที่มี ความคิดสร้างสรรค์ ผมชอบในสิ่งนี้

แต่การที่ ท่าน ทำตัวเหมือน โอตาคุ โลกส่วนตัวสูง แล้วเอามาโพสให้ สาธารณะ ที่เค้าส่วนใหญ่ อยู่ในโลก ของ สังคมนิยม และ ความจริง

เค้าจึง มองว่าท่าน เป็น แกะดำ แล้วยิ่งท่านสร้างกระทู้ แปลกๆ จินตนาการสูง เกินความจริง คนส่วนใหญ่ก็จะต่อต้าน ท่านยิ่งทำเค้าก็ยิ่งมองท่าน แปลกๆมากขึ้น เช่น มองท่านเป็น ตัวตลก หรือเป็นคนบ้า

ผมเป็นคนที่ ชอบ บุคคลที่ไม่เหมือนใคร แต่ก็อย่าให้เกินไป / มันทำให้ผมนึกถึง คนดังที่ประสบความสำเร็จ เพราะเรื่อง ที่ คนธรรมดา มักต่อต้าน

ทุกคน มีสิทธิ คิด มีสิทธิ แสดงออก มีเสรี แต่ดีไม่ดีก็ค่อยว่ากันอีกที

ปล. ผมได้ ข้อคิดนิดๆจาก ท่าน ทั้งๆ ที่มีคน อคติ กับท่านเยอะแยะ แต่ท่านก็ยังจะอยู่ต่อไปได้ ทำให้ผมรู้ว่า อย่าให้ ความคิด จากพวกนี้มา บั่นทอนตัวเอง เค้าถือวาจาไม่ดี เราก็อย่าไปหยิบมันมาใส่ตัวเอง
    ถ้ามันดีอยู่แล้วก็ เดินหน้าต่อไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 16th May 2015 เมื่อ 14:21

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ผมไม่เคยมองว่าคุณเป็นคนไม่ดีนะ
    .
    .
    .
    .
    .
    .

แค่งี่เง่า ไร้สาระ เพ้อเจ้อ ไม่มีเหตุผล แปลกคน ชอบบ่น

.... แต่ฮาครับ ผมให้อภัย 5555

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ไม่ว่าใครว่าคุณเป็นคนไม่ดีเลยนะครับ ผมว่าเวลาคนอื่นตอบกระทู้ของคุณมันก็ไม่ได้ร้ายแรงอะไร ทุกคนมีเหตุผลกันทั้งนั้น กลับไปอ่านใหม่สิ ที่บางคนว่าคุณบ้า ไร้สาระ ตรรกะป่วย เพราะอะไร มันเหมือนการพูดคุ่ยถ้าพูดอยู่คนเดียวไม่ฟังคนอื่นมันก็ไม่ได้ประโยชย์อะไร
    "สู้ต่อไปทาเคชิ"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kiraraoo : 16th May 2015 เมื่อ 15:12

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    คนบนโลกใช่ทุกคนจะเข้าใจคุณทั้งหมดนะครับ ผมกก็ไม่เห็นว่าคุณจะไม่ดีตรงไหน สังคมแบบนี้
    มันแสดงความเห็นอะไรกันได้อิสระ ห้ามเขาพูดมันไม่ได้หรอก คุณก็แค่คิดว่าอย่างน้อยก็ไม่ใช่ทุก
    คนที่ไม่เข้าใจคุณเพื่อน พี่ น้อง บลาๆ ว่าไป

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Jon Bon Jovi
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ด่าทักษิณสิครับ คุณจะเป้นคนดีขึ้นมา 96.42%

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    มาให้กำลังใจเบาๆ ....... ความคิดไม่ได้สร้างสรรค์อะไรเลย แต่ก็ไม่ใช่ว่าเลวร้าย แค่....งี่เง่า ปัญญาอ่อน ไร้สาระ เหมือนเด็ก ป.1เล่นpb แถวบ้านชอบขี้โม้นู่นนี่นนั่น โม้ไปเรื่อย คือเด็กแถวบ้านตามร้านเกมส์ มันก็ขี้โม้แบบนี้ ก็ไม่ใช่ว่าเด็กมันไม่ดี หรือ เลวร้าย แต่แมร้งขี้โม้ จนน่าลำคาน
    เลิกสร้างกระทู้ไร้สาระ ปัญญาอ่อนได้แล้วครับ นี่บอกตรงๆเลย คิดได้ซักที คิดให้มันแตกกับสิ่งที่โม้ๆเหม็นๆมา คิดแหกคอก ไม่มีใครว่าหรอก แต่มันขัดกับหลักความเป็นจริง มันดูปัญญาอ่อน เหมือนเด็กโม้เรื่อง FIFA PB แถวบ้าน โม้แมร้งอยู่นั้นหละ

คิดได้เมื่อไหร่ก็คงไม่มีใครตามจิกแล้วหละ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ไม่ได้ว่าเป็นคนไม่ดีนะครับ แค่เป็นคนน่ารำคาญเฉยๆ

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natthadith7300 อ่านกระทู้
    ด่าทักษิณสิครับ คุณจะเป้นคนดีขึ้นมา 96.42%
    แล้วถ้าบอกให้ด่าสุเทพบ้างล่ะครับ จะเป็นคนดีขึ้นมา96.42% ไหม? พยายามอย่าเอาพวกที่เกี่ยวข้องกับการเมืองมาพูดในนี้ครับ ผมเห็นจบไม่สวยทุกกระทู้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    เฮ้ยๆ อย่าการเมืองแถวนี้ได้มั้ย

แค่ท้อนิดหน่อย ไม่เป็นไรมาก

ผมเป็นพวกที่ค่อนข้างหัวศิลป์นะฮะ อาจะคิดอะไรแปลก เพี้ยนๆ ไปซักหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 16th May 2015 เมื่อ 15:48

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เอ่อ คุณก็ลงมือทำสิครับ แล้วมันก็จะมีคนชมเองแหละ ไปลงเลือกตั้งซะ แค่นี้

บางเม้นนี้โกรธใครมาเนี่ย - -* ใจเย็นเด้อๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ถ้าคุณมั่นใจกับการเป็นตัวของคุณ คุณมีความสุขในแบบของคุณก็ทำไปเถอะครับ ไม่ต้องไปสนคนอื่นหรอก
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    คุณจะห้ามให้คนเกลียดคุณคนด่าคุณไม่ได้หลอกครับ เพราะคนพวกนั้นยังห้ามคุณโพสกระทู้แปลกๆไม่ได้เลย

ผมก็เห็นหลายกระทู้นะที่คนอื่นเขาบอกคุณไม่ให้โพสกระทู้ไรสาระ แนวคิดแปลกๆ คุณยังไม่ฟังเขาเลย

แล้วนับประสาอะไรที่คุณห้ามเขาด่าละเขาเกลียดละ เขาไม่ฟังคุณหลอก

ก็เหมือนที่คุณไม่ฟังคนหมู่มากนั้นแหละ คนอื่นเขาก็ไม่ฟังคุณเช่นกัน ละ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    คนดีคืออะไรครับ อยู่เฉยๆนี่เป็นคนดีแล้วเหรอ หากคุณต้องการถูกคนอื่นยกย่องหรือมองว่าคุณเป็นคนดี คุณก็ต้องทำตัวให้เป็นประโยชน์ครับ กับบอร์ดนี้ กับสังคมรอบๆตัวคุณที่คุณชอบยกตัวอย่างมาก็ได้

สำหรับผมคุณก็เป็นคนๆนึงที่มีแนวคิดแปลก (หลายคนอาจมองว่าหลุดโลก) แล้วนำมาโพสให้คนอื่นรับรู้ สำหรับผมการกระทำของคุณก็ไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร ถือว่าเป็นสีสันของโซเชี่ยลไปละกัน

"คิดว่าดีแล้วไม่เดือดร้อนใคร ก็ทำต่อไป"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย White_hand : 16th May 2015 เมื่อ 16:51

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    คุณจะห้ามให้คนเกลียดคุณคนด่าคุณไม่ได้หลอกครับ เพราะคนพวกนั้นยังห้ามคุณโพสกระทู้แปลกๆไม่ได้เลย

ผมก็เห็นหลายกระทู้นะที่คนอื่นเขาบอกคุณไม่ให้โพสกระทู้ไรสาระ แนวคิดแปลกๆ คุณยังไม่ฟังเขาเลย

แล้วนับประสาอะไรที่คุณห้ามเขาด่าละเขาเกลียดละ เขาไม่ฟังคุณหลอก

ก็เหมือนที่คุณไม่ฟังคนหมู่มากนั้นแหละ คนอื่นเขาก็ไม่ฟังคุณเช่นกัน ละ
    หล่อบาดกระดาษขาดเลยอันนี้ผมเห็นด้วย
    ถ้า จขกท อยากมีคนเข้าใจ ไปหาเข้ากลุ่มแบบนี่เขาเข้าใจคุณดีกว่า
    อย่างเพื่อนผมไม่มีคนเล่นเกมเลยผมก็ไปหากลุ่มที่ชอบเกมเหมือนกัน

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ดีนะครับที่ ไม่แคร์สายตาใคร เป็นตัวของตัวเอง ไม่สนใจความเป็นทรราช
    แต่การที่ เล่นกับความคิดของคนอื่นพยายามสร้างจิตวิทยาหมู่ขึ้นมา ก็เป็นเรื่องที่คุณต้องทำความเข้าใจแล้ว ก้าวผ่านไปให้ได้เหมือนกัน
    เพราะคงไม่มีใครชอบให้คนอื่นมาปั่นหัวตัวเองเล่น

ผมขอโทษนะครับ ผมเป็นพวกหัวปัญญาอ่อน อาจจะคิดอะไร เวอร์ไปหน่อย

ความรู้สึกของคุณเวลาที่ถูกคนอื่นมองความคิดไม่ว่าจะถูกหรือผิด คุณก็คงไม่ชอบ
    อย่างงั้นแหละครับใจเขาใจเรา การที่คุณสร้างกระทู้อะไรแบบนี้ คนอื่นเขาก็ไม่ชอบเหมือนกัน
    ถึงแม้ว่า คนที่ไม่ชอบคุณอาจจะไม่ชอบด้วยเหตุผลที่ไร้สาระ เพราะการที่คุณโพสแบบนี้ก็ไม่ได้ไปทำลายใคร
    แต่หากมันมีผลกระทบต่อจิตใจคนอื่นคุณก็ไม่ควรทำ
    ถ้าหากคุณเป็นเด็กเพี้ยนๆธรรมดาก็เรียนรู้กันไป
    แต่หากคุณคือพวกนึกสนุกอยากเล่นกับความคิดผู้คน ผมว่านี้คือ คำถามที่น่าท้าทายว่าทำไม คุณถึงต้องหยุดเล่นความคิดของคนอื่น
    เพราะนี้คือตัวชี้วัด ความดีในตัวคุณ ถ้าคุณเลือกที่จะหยุด คุณก็อาจเป็นคนดีในสายตาใครๆ แต่ถ้าคุณยังทำต่อ คุณไม่ได้เลว แค่ เพีั้ยน -*-

ุ่ถ้าทำทุกอย่างด้วยความชอบจริงๆ ผมว่าทำต่อไปดีกว่า เพราะจริงๆแล้วคุณก็ไม่ได้ทำร้ายใครจริงๆ ไม่รู้ว่าอคติที่อยู่ในใจหรือยังไงถึงทำให้เราไม่ชอบคุณ
    ผมมองว่ามันสร้างมุมมองใหม่ให้กับคนหลายๆอย่าง ผมไม่ได้มองในสิ่งที่คุณนำเสนอ แต่ผมมองในผลกระทบ ของทั้งสองฝ่าย

เหมือนที่เม้นบนๆบอก คนเพียงคนเดียวสามารถสร้างความรู้สึกให้กับคนอื่นได้แบบนี้เลยหรือ
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    1
    no comment
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    1
    คนเราถ้าหากแสดงความคิดเห็นอะไรที่ต่างจากคนหมู่มาก ก็ย่อมโดนด่าเป็นธรรมดา

เป็นเรื่องปกติของชีวิต

นอกเสียจากว่าความคิดเห็นนั้นจะมีพลังมากพอที่จะเปลี่ยนความคิดของคนหมู่มากได้

อันนี้ต้องขอชื่นชม

อาจจะไม่มีใครเข้าใจคุณ ถึงแม้คุณจะบอกมาว่าสิ่งที่คุณเสนอมานั้นมันดีมากก็ตามที

แต่ถ้าหากคุณจะกลับใจ ก็ขอให้ลองคิดดูนะครับว่าสิ่งต่างๆที่คุณเสนอมามันจะไปอยู่ที่ไหน

มันจะน่าเสียดายมากเลยนะ เพราะคนที่มีความคิดอย่างคุณคงหาในประเทศนี้ไม่ได้อีกแล้ว

ไม่ว่าจะมีคนด่ามากแค่ไหน แต่ขอให้คิดเอาไว้ครับว่ายังมีคนอีกหลายคนคอยสนับสนุนคุณอยู่

ถึงแม้ว่าพวกเขาจะไม่ออกมาปรากฏตัวก็ตาม
    เพราะพวกเขาคิดว่าอาจจะโดนด่าเหมือนคุณก็ได้

ความคิดเห็นของคนหมู่มากย่อมถูกกว่าเสมอ คนส่วนใหญ่คิดเช่นนั้น

นอกจากว่าความคิดเห็นของคนกลุ่มน้อยจะมีพลังมากพอ อันนี้ผมก็พูดไปแล้ว

เช่นตอนนี้ผมก็อาจจะถูกด่าก็ได้ แต่ไม่ต้องไปเก็บมันมาไว้ให้ซีเรียสหรอกครับ ทำสิ่งที่ตัวเองคิดว่าดีนั้นถูกต้องแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย macnum10 : 16th May 2015 เมื่อ 19:51

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ผมมองว่าผมอิจฉาคุณมากกว่านะ คิดอะไรแบบนั้นได้ทุกวันนี้ชีวิตน่าเบื่อมากเข้ามาอ่านคุณตั้งกระทู้ผมก็คิดตาม มันก็ดูน่าสนุกดีนะ อยากให้มันเป็นจริงบ้างอะไรบ้าง แต่ทั้งหมดมันก็แค่จินตนาการคุณแค่คิด คุณไม่ได้ทำคุณจะไปกลัวอะไรถ้าคุณทำ มันจะเป็นหน้าที่ของคนอื่นแล้วละว่าจะมองมันดีหรือป่าว กล้าที่จะคิดกล้าที่จะพูดกล้าที่จะทำดีกว่าบ้างคนไม่ทำ .. อะไรแล้วแม่x วิจารณ์จังเลย หมั่นใส้จัง // โทดๆ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    อย่าคิดมากน่ะ
    พวกที่ว่าคุณไม่ดีอย่างนั้นอย่างนี้ใช่ว่าเขาจะเป็นคนดีเหมือนกัน
    คุณคิดแค่ว่าที่มีคนที่ตอบๆคุณน่ะ เพราะเขาให้ความสนใจคุณแค่นั้นพอ
    อาจจะมีบางพวกที่ว่าแต่คนอื่น แต่กลับไม่ดูตัวเอง

90%พวกที่ตามด่าคุณในกระทู้ ไม่มีความรู้เรื่องกระทู้ที่คุณตั้ง

ปล.ทำใจครับ เว็บนี้เด็กเยอะ คนโตก็พอมีบ้าง เด็กที่ึคิดเป็นก็มี คิดไม่เป็นก็มี คนโตแต่ตัวแต่สมองยังเด็กก็มี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChaDcHaN : 16th May 2015 เมื่อ 20:38

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อย่างงี้เป็นพวกนั้กเคสเกมส์หรือพวกพิธีกร หรือดาราไม่ได้นะเนี้ย เพราะคุณใส่ใจคำพูดคน อะ

ถ้าจะให้แนะนำก็ อยากจะโพสไรโพส อยากทำไรทำ เอา คอมเม้นต่างๆมาเป็นข้อวิเคราะว่าควรจะปรับปรุงส่วนใหนต่อ

ส่วนใครด่าก็ อย่าเอามาใส่ใจ นั้นแหละ คุณถึงจะอยู่บนโลกนี้แบบสบายใจได้

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมคนนึงที่ติดตามคุณนะ แต่ไม่เคยแสดงความคิดเห็นเลย มีคนรักย่อมมีคนเกลียดอย่าใส่ใจเลยครับที่คุณโพสมาสาระเน้นๆ+เป็นสีสันให้บอร์ดด้วย
    ถึงบางอย่างอาจจะเป็นไปได้ยาก แต่ถ้าคิดว่าทำได้ทำเลยครับ ชีวิตเราเป็นของเราครับ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    เราต้องแยกแยะ คำว่า"คนดี"ก่อนนะผมว่า
    เพราะการที่จะเรียกใครว่าคนดีนั้น มันหมายความว่าอย่างไรในความคิดแต่ละคน
    คุณอาจจะแชร์ความคิดสร้างสรรค์ของคุณ(ซึ่งเค้าไม่เห็นด้วยๆซ้ำ) แล้วให้คนอื่นมาเรียกคุณว่าคนดี มันก็เป็นไปไม่ได้
    MoNsTeR KiLL !!

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: