ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1

ฝึกว่ายน้ำด้วยตัวเอง เป็นไปได้ไหมครับ

ถ้าอยู่เฉยๆผมก็ไม่ค่อยอยากฝึกมันนักหรอก เพราะชีวิตประจำวันผมก็ไม่ได้อยู่ในน้ำอยู่แล้วแต่มันจำเป็นเพราะในอีก 4 เดือนข้างหน้า ผมต้องว่ายน้ำให้เป็น

หากจะฝึกว่ายน้ำด้วยตัวเอง ยากรึเปล่าครับ ต้องใช้เวลานานแค่ไหน(อาจมีเพื่อน ญาติพี่น้องช่วยเล็กน้อยๆ) ไม่อยากเสียตังค์ค่าเรียนราคาก็ไม่ใช่ถูกๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ได้ครับ แต่หาเพื่อนไปด้วยนะครับเผื่อจม

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ผมดูก็ตาม youtube เลย อธิบายเยอะเเยะ
    ก็ต้องใช้เหมือนกัน
    ผมก็ยังว่ายไม่เป็นเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    เป็นไปได้ครับ ผมเป็นอีกคนที่หัดว่ายน้ำด้วยตัวเอง แต่แนะนำให้พาเพื่อนหรือคนที่ว่ายน้ำเป็นไปด้วยนะครับเผื่อเราจม 555 ส่วนระยะเวลานี่ผมว่าขึ้นอยู่กับแต่ละคน ของผมเพื่อนมันชวนไปว่ายน้ำช่วงปิดเทอมทุกอาทิตย์ก็เลยตัดสินใจหัดว่ายน้ำไปในตัวเลย แนะนำให้ศึกษาพวกวิดีโอหรือบทความที่เกี่ยวกับการสอนว่ายน้ำไปด้วยจะเป็นประโยชน์กับตัวเรามากครับ สู้ๆครับผม

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    เป็นคนหนึ่งที่มีประสบการณ์หัดว่ายน้ำเอง ซึ่งตอนนั้นจวนตัวมาก ต้องว่ายเป็น (และให้คล่อง) ใน 7 วัน
    เพราะตอนนั้นต้องไปสอบนายร้อยรอบพละ 2-3 วันแรกเราเองเริ่มจากว่ายในสระน้ำตื้น ฝึกเองตั้งแต่บ่ายโมงถึงห้าโมงเย็น
    จนกระทั่งหลังจาก 3 วันนั้นก็ไปหัดสระน้ำลึก เอาชีวิตแทบไม่รอด เกือบจมน้ำ แต่ก่อนวันสอบก็ว่ายเป็นและคล่องจนได้
    รวมๆ คือขึ้นอยู่กับความพยายามครับ แต่ผมแนะนำให้พาผู้เชี่ยวชาญไปด้วยจะดีกว่า ปลอดภัยที่สุด จะได้ไม่เจอสถานการณ์เสี่ยงตายแบบผม สู้สู้ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ได้อยู่แล้วครับ ผมเองก็หัดว่ายเอง(ลื่นตกแพ - -* ที่ทองผาภูมิ เมืองกาญจน์) มันไม่ใช่เรื่องยากครับ เหมือนเริ่มปั่นจักยานนั่นล่ะ ค่อยๆหัดไปเรื่อยๆไม่ต้องรีบร้อนครับอย่างน้อยการว่ายน้ำมันก็ง่ายกว่าสอบเข้าโรงเรียนก็แล้วกัน เวลาลงมือฝึกจริงๆอย่าไปอิงกับเทคนิคที่เค้าสอนกันตามสื่อเกินไปครับให้เชื่อในตัวเองเข้าไว้ว่ายังไงก็ต้องได้ เดียวร่างกายมันก็ชิน มันก็ไปของมันเองล่ะครับฝึกจากง่ายๆก่อนทำให้ตัวเองลอยน้ำให้ได้ก่อนแล้วๆค่อยๆไปทีล่ะขั้นตามลำดับตามที่ท่านอยากทำต่อไป สู้ๆครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เราก็ว่ายได้เองนะ แค่กล้าๆหน่อย กลั้นหายใจ เอาหน้าจุ่มน้ำได้ ก็ผ่านไปละครึ่งทาง

แรกๆ ก็เอาให้ลอยให้ได้ก่อน ตอนแรกก็เริ่มจากการกลั้นหายใจลอยตัวให้ได้ (ทำไงมันก็ลอย -*- )
    ที่กลั้นหายใจ งอขา อ่ะ ไม่ก็ท่าปลาดาวคว่ำ หงาย

แล้วก็ฝึกลอยเตะขา เอามือจับขอบ ตีขา ให้ตัวลอย ฝึกจนกว่าจะตีแล้วน้ำไม่กระจายโดนชาวบ้านอ่ะ
    แล้วก็ปล่อยมือ.. จะจมก็กลั้นหายใจ เดี๋ยวก็ไหล เอ้ย ว่าย ได้เอง -.- เอามือตะกุยๆ เหมือนหมาอ่ะ

พอได้แล้วก็ฝึกลอยตัวแนวดึ่ง ปล่อยขาจมอ่ะ เอามือกับเตะเท้าพยุง

ทีนี้จะไปฝึกว่ายเป็นท่าต่างๆ ก็ง่ายละ (จริงๆหัดเป็นท่าที่เขาใช้แข่งจะง่ายกว่า ตะกุยตะกาย นะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iPoweRx : 23rd May 2015 เมื่อ 01:10

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ว่ายให้เป็นอะไม่ยากครับ แต่ต้องรู้หลักด้วยไม่งั้นเหนื่อย ผมว่ายเป็นตอนน้ำท่วม ปี 38 เริ่มจากท่าหมา 55 แล้วก็ตะกุยตะกายจนได้ท่า ฟรีสไตร์

พอดีแม่ให้น้องไปเรียบนว่ายน้ำกับครูสอนว่ายน้ำ ผมก็เลยนั่งดูพอดูรู้เลย ว่าเราว่ายผิดหลักมาตลอดถึงได้เหนื่อยไว ถ้ารู้หลักว่ายถูกจะว่ายได้ไกลขึ้นเยอะ

ครับแล้วเหนื่อยน้อยลงเยอะ ยิ่งท่ากบนี่ผมเคยว่าย 4ชม ติดต่อกันมาแล้วไม่เหนื่อยด้วย สำคัญคือต้องรู้หลัก เริ่มแรกนี่ไปเกาะขอบสระเลยครับ

แล้วลอยตัวขึ้นมาพอดีกับระดับน้ำ แล้วตีขาไปก่อนมือเกาะขอบสระไว้ ลอยตัวได้ก็เริ่ม ตีมือทีละข้าง ยืนอยุ่กับที่ทำท่าทางแบบท่าฟรีสไตร์ จ้วงๆเอา

แล้วลองว่ายเลยครับหาที่ลึกกลางๆที่เรายืนได้เผื่อจมน้ำอยู่ระดับคอกำลังดี เวลาว่ายก็หน้าอย่ายกมาเหนือนน้ำครับก้มลงไปในน้ำให้หัวขนานกับระดับน้ำ

แล้วก็จ้วงเลยครับไม่ต้องเร่งมาก พอสักสองสามจ้วงลมเราไกล้จะหมดก็เอียงหน้าไปทางซ้ายหรือขวาก็ได้แต่อย่ายกหัวให้คอตั้งนะครับ เอียงขึ้นมาหายใจ

สักสองจ้วงแล้วก็ก้มหน้าให้ขนานน้ำเหมือนเดิม ทำอย่างนี้ไปเรื่อยๆ สบายครับง่ายๆ ว่างๆก็หัดลอยตัวเหนือน้ำด้วยก็ดีครับถ้าเป็นเวลาจมน้ำอย่างไงก็ไม่จม

ลอยทั้งวันยังได้ หงายท้องม้องขึ้นไปที่ท้องฟ้าแขนขากลางใหม่ๆก็ใช้มือกับขาตีๆใต้น้ำเบาๆนิดนึงแต่ถ้าเป็นแล้วก็ไม่ต้อง มันจะลอยเองอัตโนมัติเลยละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย benzx5 : 23rd May 2015 เมื่อ 02:05

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    เริม่จากท่าหมาครับ เรื่องจริงครับเป็นท่าที่ง่ายที่สุด
    คนจะจมน้ำมันเกิดจากความกลัว สมองมันจะคิดไปถึงตอนเราจม ทำให้ขาดสติ
    วิธีแก้ก็คือ ฝึกการหายใจครับ มีสติเข้าไว้

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: