ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

ใครดู mad max fury road มาแล้วบ้าง ! ^^ (สปอย)

อยากถามว่าสนุกไหม ประทับใจภาคไหน

ส่วนตัวผมชอบตั้งแต่พระเอกอยู่แล้ว ถึงจะไม่ค่อยเด่นเท่าแม่สาวแขนเดียวก็เหอะ แต่ส่วนตัวเป็นแฟนคลับตัวยงของ ทอม ฮาร์ดี้อยู่แล้ว ^^
    ฉากที่ประทับใจปนเสียใจหน่อยๆก็ตอนจบที่ฟอริโอซ่าพาพวกชาวบ้านขึ้นไปบนลิฟหรืออะไรสักอย่างนี่แหละ แต่พระเอกไม่ได้ตามขึ้นไป กลับเดินไปปนกับพวกชาวบ้านแล้วหันมามองตาฟอริโอซ่า มันรู้สึกเศร้าแปลกๆยังไงไม่รู้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimasd555 อ่านกระทู้
    อยากถามว่าสนุกไหม ประทับใจภาคไหน

ส่วนตัวผมชอบตั้งแต่พระเอกอยู่แล้ว ถึงจะไม่ค่อยเด่นเท่าแม่สาวแขนเดียวก็เหอะ แต่ส่วนตัวเป็นแฟนคลับตัวยงของ ทอม ฮาร์ดี้อยู่แล้ว ^^
    ฉากที่ประทับใจปนเสียใจหน่อยๆก็ตอนจบที่ฟอริโอซ่าพาพวกชาวบ้านขึ้นไปบนลิฟหรืออะไรสักอย่างนี่แหละ แต่พระเอกไม่ได้ตามขึ้นไป กลับเดินไปปนกับพวกชาวบ้านแล้วหันมามองตาฟอริโอซ่า มันรู้สึกเศร้าแปลกๆยังไงไม่รู้
    สนุกไหมอ่าา ว่าจะไปดู มั้ง คุ้มไหม อ่าาาา บัตรเท่าไร ที่นายดู

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    สำหนับผม คิดว่าเป็นหนังที่โครต Masterpiece ของ George Miller ใน ซัมเมอร์นี้ หรือในปีนี้เลยก็ว่าได้
    ตัวหนังมีจุดผ่อนจุดเร่งของมันอย่างลงตัวมากครับ
    ส่วนตัวละคร Imperator Furiosa สังเกตุว่าจะใช้แววตาสื่อสารกับคนดูมากกว่าพูดมาก ตอนที้แกรู้ว่าฐานบ้านเกิดตัวเองพังทลาย แล้วไปนั่งคุกเข่าปรี๊ดแตก รู้สึกว่ามันมี impact นิดๆในส่วนนี้ เกือบตีบทแตกแล้วนะสำหรับผม

ส่วนตัวละคร Max Rockatsky ยังคงความเป็น Max ในภาคก่อนๆ แต่ภาคนี้แกไม่น่าใช่ตัวเดินเรื่องน่าจะเป็นแค่คนร่วมเดินทางมากกว่า (ฉากสุดท้ายทำไมผมคิดว่ามันโครตเท่เลยเดินฝ่าฝูงชนออกไป แล้วมองด้วยสายตาว่า "เราได้เจอกันอีกแน่ๆ ")

War Boy ตัวละครนี้ก็มิใช่น้อยใส่ความบ้าบิ่นแบบ โรคจิตจริงๆ ในช่วงแรก ยอมทำทุกอย่าง ให้ Immortal Jo ยอมรับ ยิ่งฉากท้ายของเรืองนี้ ทิ้งท้ายประโยคสั้นๆ ว่า "จงดูข้า" มันรู้สึกทรงพลังนะผมว่า

รอภาคต่อเลย ได้ข่าวแว่วๆ ว่า Tom Hardy แกเซ็นสัญญา อีก 2-3 ภาคมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย duchyzaza : 18th May 2015 เมื่อ 21:34
    SUCK JKG !!!!