ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,899

คนเราถ้าได้ยินคำว่าเบื่อบ่อยๆหรือคำหยาบที่ใช้กระแทกเราแรงๆไม่ใช่แค่ระบาย พวกคุณจะรู้สึกยังไงบ้าง ?

ทุกครั้งที่ผมมีปัญหาขัดใจกับแฟน เขาจะมีการโพสหรือพูดกับผมด้วย "คำพูดแรงๆ คำหยาบ" เช่น เบื่อ หรือไล่ผมไปต่างๆนาๆ คำหยาบ อะไรแบบนี้บ่อยๆ...
    ผมก็เข้าพอเข้าใจนะ ว่าอยากให้ผมสนใจ.. แต่ไม่ใช่ผมไม่สนใจครับ ผมสนใจเขาตลอด ผมว่าคนเราก็มีขีดจำกัดถ้าฟังคำแบบนี้บ่อยๆ เราก็รู้สึกแย่นะ.. ผมเป็นผู้ชายคนนึงที่ไม่เคยพูดคำหยาบกับเขาเลย แม้กระทั่งกู***.. แต่เขามาหมด ทั้งสัตว์ป่า ฟังบ่อยๆรู้สึกยังไงบ้างครับ

ปล.บางทีผมก็อยากงี่เง่าบ้าง แต่เธอไม่เข้าใจผมว่าผมอยากให้เธอง้อบ้าง เธอกลับรู้สึกเบื่อที่ผมงี่เง่า ??? แต่ทำไมเธอไม่คิดตอนเธอทำกับผมบ้าง.. หรือมีเส้นขีดกั้นระหว่างคำว่า ผู้หญิงและผู้ชาย ????

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ผมเป็นคนหนึ่งที่พยายามเลี่ยงคำหยาบ ถ้าไม่สนิทด้วยแล้วผมใช้คำหยาบใส่ อันนั้นแปลว่าคุณทำให้ผมสุดจะทนแล้ว
    ส่วนกับเพื่อนก็มีอย่างมาก ก็ตัวเงินตัวทอง หรือคำแทนตัวแบบโบราณก็ยังพอโอเคอยู่ ถ้าไม่ใช้คำหยาบถี่เกินหรือผิดที่ผิดเวลาก็ไม่รู้สึกอะไรเท่าไร

ส่วนตัวรู้สึกว่าผู้หญิงถ้าใช้คำหยาบแบบกุ๊ยๆ นี่ อันนี้รู้สึกความน่ารักหดหายไปเยอะ ไม่จำเป็นต้องสุภาพเป็นผ้าพับไว้หรอก แต่อย่าสบถคำหยาบพร่ำเพรื่อมากนัก มันน่ารำคาญ ไม่ว่าจะชายหรือหญิงก็เหอะ
    ถ้ามองมุมอื่นเขาก็อาจจะมีดีของเขา ใช่ว่าคนใช้คำหยาบจะเป็นคนไม่โอเค แต่ก็อย่างที่บอก มันน่ารำคาญ บางครั้งชวนกระตุกต่อมโทสะจริงๆ นั่นล่ะ คนจะตีกันตายเพราะเรื่องไร้มารยาทไร้กาลเทศะนี่ก็เป็นเหตุสำคัญเหตุหนึ่งเหมือนกัน
    OPPAI~~MISSILE!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เคยโดนบ่อยเหมือนกันครับ ผมจะนิ่งเงียบไปเลย ไว้อารมณ์ดีๆแล้วเข้าไปคุยกันใหม่

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ปัญหาบางทีแก้ไม่ตก คือผมหมายถึง ถ้าเราเจรจาใจเขาใจเราไม่รู้เรื่อง พูดกันตรงไม่ได้ ก็ทำได้อย่างเดียวคือทำใจ
    เพราะผู้หญิงคือผู้หญิง ที่พูดได้ว่า ที่ฉันเป็นแบบนี้เพราะฉันเป็นผู้หญิงไง 55
    MoNsTeR KiLL !!

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ปัญหาครอบครัวนี้มันพูดยากจริงๆให้ตายสิ
    ทำใจครับเพราะเธอคือผู้หญิง เราแรงกลับไปก็จะมีแต่ทำให้เรื่องมันแรงขึ้นซะปล่าว เพราะงี้ผมถึงอยู่เป็นโสด.....สบายใจกว่าเยะ