ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

Far Cry 2,3,4 และอาจเชื่อมโยงไป Far Cry 5

Far Cry 2,3,4 และอาจเชื่อมโยงไป Far Cry 5 @_@

คุณรู้หรือไม่ Far Cry 2,3,4 ในแต่ละภาคนั้นทางดูเหมือนไม่มีอะไรเชื่อมโยงแต่มันมีเนื้อเรื่องซ่อนเอาไว้เชื่อมโยงกันแม้แต่ผมเองยังตกใจแบบคาดไม่ถึงซึ่งหลังได้อ่านจากเว็บ kotaku และ eurogamer ข้อมูลสันนิฐานว่า สถานที่ในภาคต่อไป *0*

1.Jack Carver ก็คือ Jackal !!!!

Jack Carver ตัวเอกในภาค Far Cry ภาคแรกซึ่งเคยอยู่หน่วยสังกัดพิเศษ (Green Beret) กับตัวร้าย Jackal ซึ่งเป็นพ่อค้าอาวุธ โดยสองคนมีอะไรคลายกันมากจนแฟนเกมส์ซีรี่ย์ต่างพิจารณากันว่า Jack Carver และ Jackal เป็นคนเดียวกัน แล้วทั้งสองคนเกี่ยวข้องกันยังไง จะอธิบายให้เข้าใจกัน ในฉากจบ Far Cry Instincts (ภาคนี้ไม่ลง PC) Jack Carver ตัวเอกนั่งอยู่ใน helicopter ซึ่ง Harland Doyle สมาชิกเจ้าหน้าที่หน่วย CIA ก็นั่งอยู่ด้วยได้ส่งกล่องเหล็กให้กับ Jack Carver เมื่อกล่องได้ถูกเปิดออกแล้ว Jack Carver ก็หัวเราะออกมา ซึ่งคาดว่าในกล่องนั้นก็คือเพชร Jack Carver ก็ได้ตัดสินใจเดินทางไปทวีป African กลายเป็นพ่อค้าอาวุธตัวอันตรายที่รู้จักในนามว่า Jackal นอกจากนี้เขาเคยมีประสบการณ์ขายอาวุธให้แก็งมาเฟียในเมือง New York มาก่อนด้วย

2.เพชร,การค้าอาวุธ,CIA

ในภาค Far Cry 2 โดยเราสวมบทเป็นทหารรับจ้างถูกส่งไปสังหาร Jackal ใน UAC (Unnamed African Country) โดยผู้ว่าจ้างของเราก็คือ CIA ต้องการสืบว่า Jackal (Jack Carver) ยังมีชีวิตอยุ่รึปล่าวในตอนสุดท้ายภารกิจล้มเหลว Jackal ได้แนะนำสองทางเลือกคือ เอาแบตตารี่ไปจุดชนวนระเบิดสละชีวิตเพื่อปกป้องผู้อพยพ หรือ เอาเพชรไปติดสินทหารที่เฝ้าชายแดนเพื่อให้เราออกจาก UAC ซึ่งฉากจบจริงๆ ไม่ได้บอกว่า Jackal ตายรึปล่าวแต่บอกว่า ผู้อพยพสองล้านคนได้อพยพออกจาก UAC เป็นไปได้ว่า Jackal หลบหนีออกจาก UAC โดยใช้เพชรปลอมติดสินทหารที่เฝ้าชายแดน

3.CIA Willis Huntley

ใน Far Cry 3 โดยผู้สวมบทเป็น Jason Brody เดินทางพักผ่อนบน Rook Island ต้องพบว่าตนเองต้องตกอยู่บนสงครามกลางเมืองระหว่างพลเรือนกับโจรลัด พ่อค้ายา การค้ามนุษย์ และแรงงานทาส แล้วสงสัยบางไหมพวกโจรสลัดไปเอาอาวุธหนักมาจากไหนเชื่อว่าผู้ที่ขายให้โจรสลัดก็คือ Jackal โดยในเนื้อเรื่องในภารกิจของ Willis Huntley พูดถึง Vaas กับ Hoyt Volker แต่ความจริงแล้ว CIA มีเป้าหมายแท้จริงที่จะส่ง Willis Huntley เพื่อสืบเส้นทางการขนส่งอาวุธของ Jackal แม้ว่าไม่ได้อะไรเลย
    นอกจากนี้ในพื้นที่เขต Badland เราพบผู้หญิงสติเพี้ยนๆพูดถึง พ่อค้าอาวุธ Jackal ด้วย

ใน Far Cry 4 โดยผู้เล่นสวมบทเป็น Ajay Ghale กลับมายังดินแดนบ้านเกิด Kyrat ซึ่งเกิดสงครามกลางเมืองทางด้าน CIA ได้ส่ง Willis Huntley มายัง Kyrat เพื่อสืบหาธุรกิจค้าอาวุธอีกครั้งของ Jackal แต่สุดท้าย CIA ก็มืดบอดในการค้นหา นอกจากเอง หากผู้เล่นสำรวจ Kyrat ให้ทั่วคุณจะเจอสถานที่มีนามว่า Old Kade House โดย Kade เป็นชื่อของหญิงสาวคนรักของ Jack Carver ใน Far Cry Instincts Evolution เป็นไปได้ว่า Jackal เข้ามาทำธุรกิจค้าอาวุธใน Kyrat

Kade

4.Hurk

Hurk ตัวละครใน Far Cry 3,4 ได้เผยข้อมูลเชื่อมโยงแบบที่เราไม่คาดคิด นั้นก็คือใน Far Cry 3 DLC Monkey Business ภารกิจ Dirty diamond เราต้องขโมยเพชรจากพวกโจรสลัด ซึ่ง Hurk บอกว่า เพชรเหล่านี้ได้มาจาก Bowa-Seko ในความจริงมันคือชื่อเขตพื้นที่ทางใต้ของ UAC (Unnamed African Country) ใน Far Cry 2

ใน Far Cry 4 DLC Hurk การปรากฎของนาย Hurk ได้พูดถึงชื่อรอยสักแขกสองข้างแขกของเขา Jason (Jason Brody) กับ Jack (Jack Carver) หรือ (Jackal) แปลว่า Hurk ต้องเคยรู้จักกับ Jackal ใช่ไหม

5.Longinus

Longinus เดิมทีเคยเป็น Warlord นามว่า Prosper Kouassi สมาชิกกลุ่มติดอาวุธ Alliance for Popular Resistance (APR) เขาใกล้ได้พบพระเจ้าแล้ว เขาเกือบเสียชีวิตที่น้ำตก Goka ในสงครามที่บ้านเกิดของเขาใน Far Cry 2 แต่ได้หลวงพ่อ Maliya เขาจึงรอดชีวิตจากสงครามเปลี่ยนจาก Warlord เป็นพ่อค้าอาวุธเพี้ยนๆขายอาวุธให้กับกลุ่ม Golden Path ในเนื้อเรื่อง Longinus ได้พูดถึงอดีตสมัยที่เป็น Warlord นอกจากนี้เมื่อเราทำภาระกิจของ Longinus มันจะเกี่ยวข้องกับ Blood diamond เชื่อว่าเกี่ยวข้องกับธุรกิจการค้าอาวุธของ Jackal

Father Maliya

Warlord Prosper Kouassi

หลังจากทำภารกิจของ Longinus จนครบแล้วในฉากที่ Longinus เก็บข้าวของเตรียมออกจาก Kyrat เขาว่า พระเจ้าได้สั่งให้ออกเดินทาง Ajay ถามว่า Longinus จะไปไหน Longinus ก็ตอบกลับว่า South America หรือแถบๆ Cuba แถบนั้นมีคนบาปเยอะมาก หลายคนคงไม่สนใจแต่เมื่อช่วงต้นปีที่ทางค่าย UbiSoft ได้ออกแบบสอบถามมี 11 ตัวเลือกเกี่ยวกับ Far Cry 5 หนึ่งในนั้นมีการพูดถึงเส้นทางค้าโคเคนในเปรู เพราะเปรูเป็นประเทศในทวีป South America โดยสันนิฐานว่า Far Cry 5 เน้นไปโซน South America นั้นเอง

South America กับ Far Cry มันเป็นอะไรที่เข้ากันจริงๆ

แม้ทางค่าย UbiSoft ปิดปากไม่บอกอะไร แต่เหล่าเกมเมอร์ต่างสันนิฐานว่า Far Cry 5 เน้นไปโซน South America เป็นไปได้มากทีสุด แล้วพวกคุณคิดยังไงครับ

Credit:

http://www.eurogamer.net/articles/20...ames-connected

และ

http://kotaku.com/theory-connects-al...ive-1706046854
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHNN-K860 : 24th May 2015 เมื่อ 07:21

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    FarCry 5 : CuBa / ระห่ำเมืองคนเถื่อนทวงคืนซิการ์ *^^*
    กลัวว่าภาค5มันจะรวมทั้งก๊กเลยนี่นิ South America ถือว่าเป็นภูมิศาสตร์ทำเลทองของแนวเถื่อนสุดๆ ค้าปืน ยา เพชร ผู้หญิง ทาส คิดได้เป็นร้อยแปดเลยล่ะ คิดมากปวดหัว รอUbiSoftออกข่าวคืบหน้าดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 24th May 2015 เมื่อ 01:34

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เพิ่งรู้ว่ามีมากกว่า 4 ภาค
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    ผมอยากเห็น Vaas กลับมา เถื่อนดี

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    สุดยอดดดดดดดดดดดดดด
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กลับมาสิงเว็บJokerอีกครั้ง
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxllollxx อ่านกระทู้
    ผมอยากเห็น Vaas กลับมา เถื่อนดี
    เสียดายวาสโดนเจสันฆ่าตายแล้ว
    เครื่องรื้อใหม่มาใส่เก่า Intel Core 2 Duo CPU E4500 @2.20GHz Geforce 7300 GT@256MB Ram 2GB DDR2 HDD 80GB

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    พระทุกภาค ต้องมีตัว J เป็นชื่อหลัก อันนี้แน่นอน

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567
    ยำๆๆๆ มันเลย
    ร่วมกัน ไม่ครอบลิ้งในโปรแกรมฟรี หรือ ครอบลิ้งของโปรแกรมคนอื่น

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    อยากให้ remaster ภาค 1 กับภาค 2

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    น่าจะป่าอะเมซอน มีสัตว์ป่าเพียบ เเล้วก็รีโอเดจาเนโรศูนย์ร่วมต่างๆ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    ถ้ามีข่าวเกี่ยวกับภาค Blood Dragon ที่เป็น ไฮเท็คยุค 80 เอามาบอกด้วยนะครับ เพราะตอนจบ ภาคนี้มันยังไปต่ออีกอะครับ
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อยากให้มันกลับไปมีพวกสัตว์ทดลอง เหนือมนุษย์ในตอนภาค 1 จัง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ถ้าเป็นจริงๆ Jackal (Jack Carver) คือตัวการทุกอย่างเลยจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    ผมว่าให้ภาค5 มาที่ไทยเป็นไง เถื่อนดีเหมือนกัน
    ไม่ได้ตามข่าวมานานแระขอบคุรมากคับ