ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119

อยากคุยเป็น อยากเข้ากับคนง่าย อยากเล่นกับทุกคนที่คุย ต้องทำไงดีครับ ?

คือผมเป็นคนพูดไม่เก่งอะครับ เวลาผมคุยกับเพื่ิอนผมพยายามที่จะ ทำตัวสบายๆนะ แต่มันแบบ อึดอัด พูดไม่ถูกอะครับ

ผมอยากที่จะแบบ เออ เข้ากับทุกคนได้ ไม่เขินไม่อาย อยากคุยไปเรื่อยๆสบายๆ ไม่หยิ่ง

ผมพยายามทำอยู่นะ แต่มันไม่มี " คำพูด " อะไรที่มันแบบ คุยต่ออะ [ ใครเป็นแบบผมคงเข้าใจนะงับ -..- ]

ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ความคารมดีมันมีมาแต่กำเนิดครับ สอนกันไม่ได้ มันยากเหรอครับแค่หาเรื่องคุย ลองหายใจลึกๆครับให้ออกซิเจนไปเลี้ยงสมอง เพื่อจะนึกมุกได้

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    777
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ angelknight อ่านกระทู้
    ความคารมดีมันมีมาแต่กำเนิดครับ สอนกันไม่ได้ มันยากเหรอครับแค่หาเรื่องคุย ลองหายใจลึกๆครับให้ออกซิเจนไปเลี้ยงสมอง เพื่อจะนึกมุกได้
    มันไม่ผิดใช่ไหมที่ผม เกิดมาแล้วพูดไม่ค่อยเก่ง ผมว่าผมฝึกได้นะ ผมอยากจะมีเพื่อนเยอะๆ สนิทๆ เจอกันทัก เข้าสังคมสบาย ผมอยากมีบ้างอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    พูดไม่เก่ง หรือไม่มีเรื่องจะเอามาพูดแน่ครับ ถ้าพูดไม่เก่ง ไปเข้าคอร์ส อบรมการเป็นผู้นำครับ ช่วยได้เยอะ ถ้าไม่มีเรื่องจะคุยก็ต้องใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์แล้วครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ทำในสิ่งที่ตรงกันข้ามกับที่ผมทำ ก็ทำได้ฮะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ผมก็เป็นครับ ไม่ค่อยมีเพื่อนคุยได้แต่เดินๆตามมุกก็แย่พูดก็แบบเพื่อน บอกอะไรอ่ะๆ วา มั่วไรเงี้ยผมพูดเขาเฉยๆ แต่เพื่อนที่พูดฮาๆ คงมีทัศนคติที่ดีครับแต่ตอนนี้ผมเริ่มเข้าได้แล้ว อย่าไปซีเรียสกับเขาครับเล่นเป็นเล่น เวลาเขาตบต่อยด่าเราก็อย่าไปซีเรียสใส่เขาครับ ตอนนี้เริ่มมีฝูงเพื่อนพูดถึงอะไรงี้เล่าเรื่องผมให้เพื่อนฟังกันว่าผมทำอะไรยังไงถึงฮาๆ เพื่อนๆภายนอกก็เริ่มเข้ามาคุยมาเล่นกับผมแต่ก็ยังไม่มากเพราะผมเป็นคนไม่ค่อยพูด

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    เป็นเหมือนผมครับ แรกๆก็ไม่ค่อยคุยกับใครหรอก จนโดนมองว่าหยิ่งไปเลย แต่ตัวเราเรารู้ครับว่าเราไม่หยิ่งเลย แต่มันเป็นเหมือนที่ จขกท. เป็นอยู่นั่นแหละ ก็ไม่รู็จะพูดอะไรเลยเงียบเฉยๆ

ไม่ใช่ว่าไม่อยากพูด ไม่อยากเฮฮากับเพื่อนหรอกนะ แต่มันจบที่ว่าไม่รู็จะพูดอะไรด้วยเลย วิธีแก้ของผมก็ไม่รู้จะพูดไรก็ไม่ต้องพูด เวลาไม่รู้ตอบไรก็จะหัวเราะไปบ้าง อะไรไปบ้าง

แรกๆอาจจะดูเหมือนแกล้งทำ มันก็แกล้งทำจริงๆ แต่หลังๆเข้าพอเราเริ่มสนิทได้บ้างประมาณ 1 อาทิตย์ เราก็จะเริ่มพูดกับเพื่อนได้มากขึ้นเองแหละครับ และพอเริ่มที่จะพูดได้เราก็จะสนิทกับเพื่อนเอง

ผมก็ใช้วิธีนี้มาโดยตลอด ตั้งแต่ตอนเรียน ยันตอนทำงาน ของแบบนี้ต้องค่อยๆปรับตัวเราให้เข้ากับเพื่อนๆครับ เป็นกำลังใจให้ ผมเองก็เป็นเหมือนกันเน้อ ..

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    777
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moonbriswam อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนผมครับ แรกๆก็ไม่ค่อยคุยกับใครหรอก จนโดนมองว่าหยิ่งไปเลย แต่ตัวเราเรารู้ครับว่าเราไม่หยิ่งเลย แต่มันเป็นเหมือนที่ จขกท. เป็นอยู่นั่นแหละ ก็ไม่รู็จะพูดอะไรเลยเงียบเฉยๆ

ไม่ใช่ว่าไม่อยากพูด ไม่อยากเฮฮากับเพื่อนหรอกนะ แต่มันจบที่ว่าไม่รู็จะพูดอะไรด้วยเลย วิธีแก้ของผมก็ไม่รู้จะพูดไรก็ไม่ต้องพูด เวลาไม่รู้ตอบไรก็จะหัวเราะไปบ้าง อะไรไปบ้าง

แรกๆอาจจะดูเหมือนแกล้งทำ มันก็แกล้งทำจริงๆ แต่หลังๆเข้าพอเราเริ่มสนิทได้บ้างประมาณ 1 อาทิตย์ เราก็จะเริ่มพูดกับเพื่อนได้มากขึ้นเองแหละครับ และพอเริ่มที่จะพูดได้เราก็จะสนิทกับเพื่อนเอง

ผมก็ใช้วิธีนี้มาโดยตลอด ตั้งแต่ตอนเรียน ยันตอนทำงาน ของแบบนี้ต้องค่อยๆปรับตัวเราให้เข้ากับเพื่อนๆครับ เป็นกำลังใจให้ ผมเองก็เป็นเหมือนกันเน้อ ..
    ขอบคุณมากคราบบบบ ที่เข้าใจผมสักที T.T

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    มันเป็นนิสัยครับ แต่เรื่องแบบนี้สามารถฝึกได้แต่ต้องใชเวลา
    Forever alone !!!! (T____T)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ใช่แบบประหม่าหรือเปล่าครับ ถ้าประหม่ามากๆนี่จะเหมือนผมเลย ผมนี่เป็น social phobia (โรคกลัวสังคม) เลยแหละ แต่ตอนนี้เริ่มดีขึ้นมากแล้ว เพราะเผอิญผมพอรู้สาเหตุตัวเอง ผมชอบคิดมากไปชอบคิดว่าเรื่องที่คนเขาคุยกันมันต้องเป็นเรื่องระดับผุ้ใหญ่ๆมาจากความคิดระดับสูงๆ คิดว่าคำพูดของเราคงดูเป้นคำพูดของคนยังไม่โต อะไรแบบนี้ เลยไม่กล้าคุยกับใครเลย จะรอให้สนิทกับใครจริงๆถึงจะกล้าคุยด้วย แต่ปรากฏว่าผมคิดมากไปครับ ความจริงแล้วผมกลับพบว่า ความคิดผมนั้นบางทีก็ความคิดดีกว่าคนที่อายุเยอะกว่าผมบางคนเสียอีก ผมเองก็มีความคิดเหมือนคนทั่วๆไปนั่นแหละ แต่ดันคิดมากไปจนเวอร์ ที่ผมรู้เพราะว่าผมสังเกตบทสนทนาของนอื่นเวลาคุยกัน ถึงไดรู้ว่าเราก็ไม่ได้ต่างอะไรมากมายกับคนอื่นนักหรอกหรอก ลองฟังบทสนทนาของคนอื่นดูนะครับ (แอบฟังเรื่องชาวบ้านเค้าคุยกัน 555) อย่างน้อยก็จะได้รู้ว่าเขาคุยอะไรกัน คุยกันยังไง จังหวะเป้นไง เลือกฟังคนที่เจ้าของกระทู้สนใจก็ดีนะครับ อาจจะไม่เป็นถึงขนาดผม แต่ก็มั่นใจว่ามีประโยชน์แน่นอน ไงก็สู้ๆนะครับ ผมนี่ก็ทรเวรทรกรรมกับปัญหาแบบนี้มาเยอะเลย สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ผมก็ไม่ค่อยพูดนะ จนเพื่อนผู้หญิงถามผมว่าทำไมไม่ค่อยพูดเลย ก็ไม่มีอะไรจะพูดหนิครับ ไม่มีเรื่องอะไรคุย - -"

ผมก็อยากเฮฮากับเพื่อนนะ แต่รู้สึกว่ามันขัดกับตัวตนของตัวเอง เลยเป็นแบบเดิมดีกว่า

ทุกวันนี้ผมใช้การจินตนาการเอาครับ แต่พอกลับเข้าสู่โลกความจริงก็รู้สึกเหงาใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 23rd May 2015 เมื่อ 23:11

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ทำตัวตามสบาย เป็นตัวของตัวเอง อย่าไปเกร็ง

อยากจะพูดอะไร ก็พูดออกมาเลย แค่นั้นแหละ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    สำหรับตัวผมกับเพศเดียวกันก็รู้สึกสนุกคุยได้ทุกเรื่องแต่กับผู้หญิงสวยๆนี่สิรู้สึกเหมือนจขกท.ทุกอย่าง ลองฝึกพูดหน้ากระจกดูครับอย่าอายตัวเอง(ผมก็ฝึกอยู่)