ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

ทำไมเดี๋ยวนี้ วงการบรรเทิงไทยไม่มีพระเอกผิวเข้มคนไหม่แล้วครับ

ทำไมเดี๋ยวนี้ วงการบรรเทิงไทยไม่มีพระเอกผิวเข้มคนไหม่ๆแล้วหรอครับ ต้องแต่พี่ป๋ออายุเยอะมีครอบครัวไป
    ทำไมเดี๋ยวนี้ไม่เห็นมีพระเอกหนังผิวสีมั่งเลยครับ คัดเอาแต่แบบขาวๆหล่อๆแต่หน้าติ๋มๆ บางทีเข้าใจว่าหล่อนะ แต่เอามาเล่นหนังบู๊แล้วมันดูไม่เท่เลยดูจืดๆติ๋มๆไป 555

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    คนไทยส่วนมากแอนตี้คนผิวสีคริบ ตัวอย่าง ก็กรณี ที่เป็นดราม่าเมื่อไม่นานมานี้ กับ น้อง เมญ่า http://drama-addict.com/2015/03/20/%...8%99%E0%B9%80/

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    กระแสเกาหลีไงครับ ครอบงำคนไทยทั้งประเทศ จะดีจะชั่วยังไงขอให้ ''ขาว'' ไว้ก่อน

ผมก็คนขาวครับ แต่กลับชอบผู้หญิงผิวสีมากกว่า
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    กระแสเกาหลีไงครับ ครอบงำคนไทยทั้งประเทศ จะดีจะชั่วยังไงขอให้ ''ขาว'' ไว้ก่อน

ผมก็คนขาวครับ แต่กลับชอบผู้หญิงผิวสีมากกว่า
    ชอบผิวสีนิหน้าจะคนนี้นะ Kirara Asuka รึป่าวครับ อิอิ

มีไม่มีผมไม่รู้ แต่ที่แน่ๆหนังไทยไม่ว่าจะนางเอกรึพระเองเวลาโดนระเบิด บุกป่าฝ่าดง ข้ามเขาลำเนาไพร ต้องหล่อต้องสวยไว้ก่อนเหงื่อซักหยดเปื้อนซักนิดต้องไม่มี....นี่ล่ะหนังไทยยุคนี้ที่ผมเห็น!!

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เบื่อผู้หญิงผิวขาวอ่ะครับ เห็นมาเยอะละ บอกตรง เบื่อ!!

ผมชอบผู้หญิงผิวแทน หน้าคมๆหน่อย ดูเซ็กซี่ เป็นธรรมชาติกว่าเยอะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    1,346
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,153
    พระเอกรุ่นใหม่ผิวเข้มก็มี เด่นคุณ จากเรื่อง หวานใจนายกระจอก

นอกเรื่อง

คนไทย(บางคน)****ชอบเหยียดสีผิว ตัวเองขาวกว่าก็เหยียดสีผิวคนอื่น คนไทยส่วนใหญ่ก็ผิวคล้ำทั้งนั้นแหละ เว้นก็แต่ถ้ามีเชื้อจีน

บางคนก็ไม่ได้ขาวแต่กำเนิดจริงๆ ฉีดนู่นกินนี่ ทำให้ตัวเองผิวขาว แล้วยังไปเหยียดคนอื่นอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aa12 : 24th May 2015 เมื่อ 12:09

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    พระเอกไทยเน้นหน้าตา(ผมละเบื่อ) อายุ20-30 หน้าเด็ก

พระเอกหนังฝรั่งเน้นเสน่ห์ ขนาดอายุ50-60 แต่เสน่ห์แรงยังเป็พระเอกเลย เช่น Vin Diesel , Tom Hanks , Kevin Spacey เสน่ห์ล้วนๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sunshinekung : 24th May 2015 เมื่อ 12:39

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toko2041 อ่านกระทู้
    คนไทยส่วนมากแอนตี้คนผิวสีคริบ ตัวอย่าง ก็กรณี ที่เป็นดราม่าเมื่อไม่นานมานี้ กับ น้อง เมญ่า http://drama-addict.com/2015/03/20/%...8%99%E0%B9%80/
    ผมลองคลิ๊กเข้าไปอ่านพวกคอมเม้นแล้วบอกตรงๆเลยว่า พวกนี้ทัศนคติแย่มากๆครับ ไม่มีสมอง อคติ ขวางโลก เกิดเป็นคนผิวเข้มแล้วผิดด้วยเหรอ คนผิวเข้มเล่นเป็นตัวเอกผิดด้วยเหรอ

คนผิวเข้มก็ไม่ได้หมายความว่าเขาจะต้องเป็นคนเลว คนไม่หล่อไม่สวยก็ไม่ได้แปลว่าเขาจะต้องเป็นคนไม่ดีเสมอไป ส่วนตัวผมเลยนะ คนสวยคนหล่อคนผิวขาวก็ไม่จำเป็นจะต้องเป็นตัวเอกเสมอไปด้วย ไม่จำเป็น

ไม่หล่อไม่สวยเป็นผมผมไม่ว่า ขอให้มีความสามารถในการแสดงหนังเก่งๆ เรื่องหน้าตาสีผิวผมไม่สน ขอให้มีพรสวรรค์ก็พอ

แต่คนไทยโลกแคบ โลกสวยเกินไป เนี่ยะ ส่วนหนึ่งเป็นเพราะคนไทยเราเอาแต่สร้างค่านิยมเรื่องหน้าตา(มากจนเกินงาม)ไง ด้วยเหตุนี้ไงจึงทำให้สังคมไทยเกิดการเหยียดสีผิวกันเกิดขึ้น ไม่เคยเปิดโลกเปิดใจให้กว้างขึ้น

ไม่คิดว่าคนผิวสีเขาฟังแล้วเขาจะรู้สึกยังไง แย่มากๆ สมงสมองทัศนคติเชิงบวกแทบไม่มีเหลือแล้วคนไทย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย =Galaxy Ag=Z : 24th May 2015 เมื่อ 13:46

กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    ผมนี่ขึ้นเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ไมผิวดำแล้วไมก็คนเหมือนกันป่ะ**** อย่างกะพวกผิวขาวหน้าตาดีเป็นคนดีตายอ่ะ เห็นผู้หญิงไปหลงๆกันจังแล้วก็โดนฟันแล้วทิ้ง(จากที่เห็นและเจอมา) เหยียดเข้าไปเหอะทำยังกับไม่ใช่คน
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sunshinekung อ่านกระทู้
    พระเอกไทยเน้นหน้าตา(ผมละเบื่อ) อายุ20-30 หน้าเด็ก

พระเอกหนังฝรั่งเน้นเสน่ห์ ขนาดอายุ50-60 แต่เสน่ห์แรงยังเป็พระเอกเลย เช่น Vin Diesel , Tom Hanks , Kevin Spacey เสน่ห์ล้วนๆ
    ดารา ตปท. ก็นะ พระเอกส่วนมากหัวโล้นไม่โล้นไม่หงอกไม่ได้เป็นกันง่ายๆ ฮ่า ๆ

หนังฝรั่งพระเอกหน้าเด็กผมข้ามเลยครับ ไม่มีความมันส์