ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 209

ช่วยทำให้โน้ตบุคผม เล่นเกมได้นานทีครับ

ผมลง Windows 8.1 x64 นะครับ

คือผมสงสัยมากๆว่าทำไมคอมผมถึงเล่นเกมได้แปปเดียวก็ร้อนแล้วอ่ะครับ ถ้าไม่หยุดเล่นหนิ คอมดับแน่นอนครับ

ของน้องผมก็สเป็คพอกันนี้แหละครับ แต่ของ Asus ไม่เห็นจะมีปัญหาเรื่องความร้อนเลย

พอจะมีวิธีตั้งค่าไม๊ครับ หรือว่าต้องทำยังไง

ผมสังเกตุเห็นแรมมันไม่เหมือนกันอะไรครับ มีผลหรือเปล่า หรือไม่เกี่ยวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GubA : 25th May 2015 เมื่อ 04:06

กล่าวขอบคุณ
    0
    ไม่มีคนช่วยเลยหลอครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    รุ่น สเปก ยี่ห้อ อะไรก็ไม่บอก

แล้วใครจะช่วยคุณได้ละครับ

ไม่ใช้ ริวจิตสัมผัส นะครับคุณ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ทาซิลิโคนใหม่

ให้ร้านทำความสะอาดปัดฝุ่นให้ ถ้าฝุ่นเยอะเกมจะกระตุกเพราะระบายความร้อนไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ทาซิลิโคนใหม่

ให้ร้านทำความสะอาดปัดฝุ่นให้ ถ้าฝุ่นเยอะเกมจะกระตุกเพราะระบายความร้อนไม่ได้
    เครื่องผมก็ยังใหม๋อยู่นะ แปลว่าโน้ตบุคเล่นเกมนานไม่ได้อยู่แล้ว หรือมันมีวิธีแก้อยู่ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GubA อ่านกระทู้
    เครื่องผมก็ยังใหม๋อยู่นะ แปลว่าโน้ตบุคเล่นเกมนานไม่ได้อยู่แล้ว หรือมันมีวิธีแก้อยู่ครับ
    ใหม่ที่ว่าซื้อมาใช้งานกี่เดือนแล้วเล่นเกมมากี่เดือนแล้ว

รุ่น โน้ตบุค รุ่นอะไรครับ โน้ตบุคร้อนเป็นเรื่องปกติเวลาเล่นเกม ถ้าสเปครันเกมไม่ไหวหรือฝืนเล่น เกินที่ สเปคจะรับไหว เครื่องจะร้อนเป็นธรรมดา แต่ถ้าสเปคไหวกับเกมๆนั้น

เวลาเล่น ปรับระหว่าง low-mediam เครื่องจะไม่ร้อนมาก

อีกอย่าง ปัยหาความร้อนมันเกิดจาก

1 ฝุ่นในเครื่องเยอะ ให้ร้านเป่าฝุ่นให้

2 ใช้ที่รองโน้ตบุค

3 ปรับกราฟฟิกให้ต่ำลง!!!!!

4 ทา ซิลิโคนใหม่

5 เช็คพัดลม CPU ว่าหมุนดีอยุ่มั้ย ให้ร้านตรวจสอบ

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ร้อนที่ว่านี่ร้อนระดับใหน ปกติโนตบุคมันร้อนอยุ่แล้ว จะให้มันเย็นก็เอาฮาตาริเป่าเลยตอนเล่นเกม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    593
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    โน้ตบุคผมเวลาเล่น GTA V ร้อนประมาณ 70 - 80 องศา

ใช้ทั้งทีรอง และ พัดลมเป่า

ของท่านร้อนขนาดนี้ป่าว

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TomSuper อ่านกระทู้
    โน้ตบุคผมเวลาเล่น GTA V ร้อนประมาณ 70 - 80 องศา

ใช้ทั้งทีรอง และ พัดลมเป่า

ของท่านร้อนขนาดนี้ป่าว
    ตอนนี้ผมก็ทำแบบนั้นครับถึงจะไม่ได้ แค่อยากรู้วิธีทำให้ร้อนน้อยที่สุดเฉยๆครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ให้ร้านร์้อทำซิลิโคนใหม่ ทำความสะอาดพัดลมบริเวณชิปการ์ฟฟิกและCPUให้สะอาดเอาเศษฝุ่น ขน ขยะออกให้หมด

กล่าวขอบคุณ
    0
    -ขอขอบคุณทุกคำตอบครับ คงไม่มีวิธีตั้งค่าให้คอมร้อนไวหละมั้งครับ