ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333

เพื่อนคิดว่าเกมเถื่อนมีผลกับ Framerate ที่ได้มั้ยครับ

เคยมีประสบการณืแบบว่า ลองโหลดเกม......มาเล่นมาtestspec แล้วไปซื้อของแท้พบว่าFramerate เพิ่มขึ้น สมูดขึ้นอย่างเห็นได้ชัดมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    เกมส์เถื่อนกับแท้คือตัวไฟล์แบบเดียวกันครับ ของแท้อาจจะล็อคไว้ แต่เถื่อนมี crack เพื่อปลดล็อคตัวล็อคนั่นแหละครับ
    เอาจริงๆพอเกมส์ออกมาปุ๊บ คนเล่นเถื่อนแท้ก็พอๆกันแหละครับ กินสเปคเท่าๆกัน บลาๆๆ

แต่พอถึงจังหวะนึงแล้วของแท้จะได้อัพเดทไงครับ เป็นไฟล์แก้นู่นนี่ ลดการกินสเปค บลาๆๆๆ ทำให้เกมส์แท้มันอาจจะดีกว่า(ขึ้นอยู่กับผู้พัฒนาด้วย)
    ส่วนของเถื่อนก็จะมีไฟล์อัพเดทมาบ้าง แต่ก็นะ มันคงไม่ดีเท่าของแท้หรอกครับ บางทีเขาก็ใส่อะไรมาด้วยโดยที่ไม่คาดฝัน

แล้วถามว่าแท้จะใส่อะไรมด้วยมั้ย ตอบเลยว่าเวลาคุณขายขนมคุณคงไม่ใส่แมลงสาปลงไปให้ลูกค้าไม่มาซื้ออีกหรอกครับ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    หลายเกมสมัยนี้ แพทใหม่ ทำให้เฟรมตกกว่า
    บางคนรับไม่ได้ ต้องไปหาแพทขิงตัวเถื่อนมาทับ แล้วปรับไม่ต้องอัพเดทตอนเข้าเกม

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ตัวแปรสำคัญคือ patch กับ update ครับ เกมเถื่อนถ้าไม่ลงอัพเดทก็สู้ของแท้ไม่ได้ครับ ส่วนของแท้มัน update อัตโนมัติอยู่แล้ว
    ต้องดูตัวเลขเวอร์ชั่นของเกมครับ ถ้าแท้-เถื่อนเลขไม่ตรงกันนั่นก็คือมันไม่เสมอกันแล้ว
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    แล้วปัญหาเด้งหลุดล่ะครับ