ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

ตอนนี้รถของ Google อยู่ที่ สกลนคร ศรีสะเกษ และอุบล

อ้างอิงจากข้อมูลที่ระบุในนี้
    http://www.google.com/maps/about/beh...es/streetview/

ช่วยผมหน่อยฮะ มิตรสหายทุกท่านที่อยู่ในพื้นที่ดังกล่าว

ตอนรถ Google มาบ้านผมมไม่ทันคิด

ช่วยทำป้ายแบบนี้ แล้วแขวนไว้หน้าสี่แยกต่างๆ ได้ไหมฮะ
    แขวนไว้ในระหว่างที่รถ Google กำลังบันทึกภาพในพื้นที่

ขนาดป้ายประมาณนี้

รูปของป้าย

ช่วยๆ กันหน่อยนะฮะ ผมต้องการให้ภาพนี้ติดใน Google

ปล.อ่านแล้วก็ช่วยโหวตไฟเขียวให้เกมนี้ด้วยล่ะ
    http://steamcommunity.com/sharedfile.../?id=448966774
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 26th May 2015 เมื่อ 09:40

In Stock Me Trust
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    เอิ่มมม งานหยาบ..

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ฮ่าๆ

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    เงินมาดิ.....

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840
    ผมเห็นโพสแบบนี้ก็เยอะเเล้วนะครับผมอยู่บอร์ดนี้มาหลายปีละ

จะทำอย่างงี้ทำได้ครับถ้ามีเงินนะ แต่ผมไม่เข้าใจคุณอย่างนึงคือทำไมต้องเอาการ์ตูนหรืออนิเมะมาทำด้วยครับ ถ้าคิดจะจริงจังกับการทำให้ประเทศนี้พัฒนา

ผมไปญี่ปุ่อยู่ที่นูนเกือบครึ่งชีวิต เมืองนี้ผมอยู่ล้วนเป็นคนญี่ปุ่นและส่วนน้อยที่จะมีภาพอนิเมะตามที่ต่างๆ
    ยกเว้นคุณจะไปย่าน Akihabara อั้นนั้นว่าไปอย่าง

(หรือคุณทำเพื่อเอาฮาก็ว่าไปอย่าง) การจะไปเปลี่ยนอะไรให้มันเหมือนญี่ปุ่นนั้น มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ สถาที่ต่างกันคนวัฒนธรรมต่างกันครับ
    จากที่ประเทศญี่ปุ่น มีหลายสิ่งที่แตกต่างจากประเทศไทยมาก อย่าเอามาเปรียบเทียบกันครับเพราะคุณจะมั่วแต่ คิดว่าอยากเป็นแบบนั้น อยากพัฒนานี้นั้นทั้งแต่ตัวคุณเอง พยายามทำอะไรบ้างละครับเพื่อให้ประเทศนี้ดีขึ้น

ผมอยู่ 2 ประเทศ ผมล้วนรู้ขอดีข้อเสียของแต่ละที่นั้นและที่นี้ ครับ ผมว่าประเทศไทยอยู่สบาย ค่าครองชีพไม่แพง งานไม่หนักไม่เหมือนญี่ปุ่น
    งานบริษัทที่นูน คุณต้องตื่น 6 โมงเช้า เเล้วกว่าจะเลิกงานก็ 6 โมงเย็นละครับซึ่งทำงานหนักมาก แต่ก็คุ้มเพราะเวลาแก่หรือเกษียณมาก็ได้ประกันสังคม เงินต่างๆ อยู่สบายครับ
    ที่นูนทั้งแผ่นดินไหวพายุใต้ฝุ่นเข้าสึนามิต่างๆ มันมาบ่อยมากเพราะอย่างงี้จึงทำให้คนประเทศเข้าตื่นตัวกันมากครับ

ดังนั้น ลองอ่านความคิดผมดูเเล้วไปคิดดูครับว่ามันเป็นยังไง

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    -_- พึ่งจะอ่านกระทู้ที่ดูเหมือนคนมีสติ

นี่แต่ง ป้ายอีกแล้วเหรอ จริงๆมันก็ดูสวยอยู่นะ แต่ ผมว่าลองใช้ รูปอื่นที่ไม่ใช่อนิเมะดีกว่ามั้ง
    ถ้าอยากจะใช้ อนิเมะ ผมว่าทำ ป้ายโฆษณา อะไรที่เกี่ยวกับ อินเมะดีกว่า เช่น งาน คอสเพล์

งานของท่านมันไม่เหมาะกับ งานวัดงานบุญ มันเหมาะกับ งานประเภท สังสรรค์ เช่นงาน คอนเสิร์ต งานวันสงกราน อะไรที่ออกไปทางนี้มากกว่า
    ลองทำดู งด อนิเมะ แล้วเป็นอย่างอื่นดู
    แต่ถึงบอกไปแบบนี้ ท่านก็ไม่สน คอมเมนต์ ผมหรอก จะทำอะไรก็ทำเถอะ ดีกว่า บอร์ดเงียบ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    แหม่ งานของผมก็แบบนี้แหละฮะ มีอนิเมเป็นส่วนประกอบให้มีสีสัน
    ให้สังคมโลกเขาร่ำลือกันซักหน่อย
    แบบประมาณนี้
    http://mashable.com/2013/06/10/googl...-embarrassing/

หรือจะเอาแบบนี้ดี

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    punyaoonnn

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    โตยัง?

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    กี่ขวบครับ
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ไม่รู้จักโต

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ไปๆมาๆ ผมเริ่มรำคาญแล้วอะ ตั้งกระทู้แบบว่ารกเกินไป
    แล้วเสนออะไรมาแต่ละอย่าง พูดถึงความเป็นไปได้บ้างได้ไหม
    ไม่ใช่ดีแต่ปาก ดีแต่พูด ดีแต่คิด แต่ไม่ลงมือทำ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    เอา 5 หมืนครับเดียวทำให้ติดใหนบอกเลยเดียวทำ 20 ให้ เป็นป้ายไวนิล
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165

............................................