ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

Lumia กันน็อก! หนุ่มจีนรอดตายจากกำแพงถล่มเพราะใช้ Lumia 920 ป้องกันศีรษะ

Lumia กันน็อก! หนุ่มจีนรอดตายจากกำแพงถล่มเพราะใช้ Lumia 920 ป้องกันศีรษะ

เราอาจจะเคยได้ยินสรรพคุณที่พ่วงกับชื่อโนเกียมายาวนานว่าถึกและทน และดูเหมือนว่าความถึกทนนี้ก็ถ่ายทอดมาถึงรุ่นลูกหลานอย่าง Lumia ด้วย
    มีข่าวจากสื่อประเทศจีนว่าหนุ่มชาวจีนคนหนึ่งรอดตายจากเหตุกำแพงอิฐถล่มเมื่อราวสัปดาห์ก่อนมาเพราะใช้มือถือ Lumia 920 ป้องกันศีรษะของเค้า

มีการนำเรื่องราวของเค้าไปพูดคุยกันมากทีเดียวจนไมโครซอฟท์ทราบเรื่องและมอบมือถือ Lumia ตัวใหม่ให้หนุ่มคนนี้

แต่แทนที่ไมโครซอฟท์จะให้ Lumia 920 แทนเครื่องเก่าของเค้าที่เพิ่งพังได้ ไมโครซอฟท์กลับมอบ Lumia 640 XL ให้ซะงั้นอะ แม้ว่าเด็กหนุ่มจะไม่ว่าอะไร (แต่ในภาพดูเหมือนจะเคืองอยู่)
    บนโลกออนไลน์ก็มีคนต่อว่าไมโครซอฟท์กันมากทีเดียว เพราะแทนที่จะหารุ่นเก่าหรือรุ่นใกล้เคียงกับเรือธงมาให้ กลับมอบรุ่นระดับกลางที่แม้จะเป็นรุ่นใหม่ แต่สเปคบางส่วนนั้นด้อยกว่า Lumia 920
    ที่เก่ากว่าเสียอีก หลายๆ คนก็คาดว่าที่ไมโครซอฟท์ทำแบบนี้นั้นเพื่อที่จะโปรโมท Lumia รุ่นระดับกลางเพราะในช่วงนี้ไมโครซอฟท์นั้นกำลังให้ความสำคัญเป็นพิเศษ

แอบสงสัยแล้วครับว่า Lumia รุ่นใหม่ๆ ที่โนเกียไม่ได้เป็นผู้ผลิตเองนี่จะยังถึกทนแบบเดิมรึเปล่านะ

ที่มา: engadget

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    เอาน่า ได้เครื่องใหม่มาก็ดีแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ผมแฟน Microsoft ยังมองว่าอันนี้ค่อนข้างน่าเกลียดครับ

ควรจะให้ 920 ไม่ก็ดีกว่านั้นไปเลย
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    หน้ามันเหมือนคนที่ทำรายการ มุขควายเครียดเลย
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    การตลาดเรื่องโฆษณาล้วนๆจ้ะ มอบ920ก็ได้ แต่ไม่ เพราะการตลาดจ้ะ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840
    แต่เจ้า 920 นี้มันอึดจริงๆนะ ส่วนตัวชอบใส่หมวกกันน็อค เเล้วใส่หูฟังฟังเพลงกับเจ้า 920 นี้ไปด้วย เผลอทำมันตกละหว่างขับรถหลายรอบละ แต่ก็ยังใช้งานได้ปกตินะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    เอาเป็นว่าโชคดีมากที่รอดมาได้ (=w=")

ส่วนเรื่องให้มือถือนี้เข้าใจแหละว่ามาจากการตลาดที่อยากจะโปรโมต แต่จริงๆมันก็ทำให้คนมองว่า MS ไม่ใจปล้ำเลยเพราะเครื่องที่เจ๋งมันรุ่นเรือธง รุ่นที่ให้มันรุ่นกลางๆ
    ถ้าใครถามว่าเค้าก็ให้แล้วยังไม่พอใจอีกหรอ ก็ถ้าให้แล้วเอาเหตุการณ์ที่เค้าเจอมาทำการตลาดก็ควรให้มากกว่านั้นอะค่ะ (=w=")a ความเห็นส่วนตัวล้วนๆค่ะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    ผมว่ามันไม่ใช่ความผิดของ MS นะที่กำแพงถล่มฉะนั้นมันไม่เกี่ยวเลยว่าเขาจะให้ใหม ซึ่งผมว่าไม่น่าเกลียดเลยนะที่ให้มาแบบนี้

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    ได้ก็ดีแล้ว ผมคิดงี้นะถ้าเป็นผม

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    920 มันตั้งแต่รุ่นที่เป็น Nokia ตอนนี้ไม่ผลิตแล้วมั้ง ส่วนตอนนี้ 640 มันใหม่สุดแล้ว(ไม่นับพวกที่ยังมีโลโก้ nokia) ระดับกลางสูงกับเรืองธงยังไม่ออก ในซีรีย์ Lumia X40 จะเอาเรือธงที่ใหนมาให้ละพ่อคุณ เอาเรือเก่ามาให้เร๊อะ เสียการตลาดพอดี

ปล. เค้าให้ก็บุญละ พ่อหนุ่มมุขควาย (เหมือนแท๊ๆ)
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: