ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

Exclamation ไรท์แผ่น DVD ไม่ได้ ต้องแก้ปัญหาไงดีคะ?

ใช้โน๊ตบุ๊ค Lenovo Y460 ไรท์แผ่น CD/DVD ไม่ได้เลยอะค่ะ พอกดเบริน แผ่นก้อเด้งออกมาตลอด เปลี่ยนแผ่นหลายยี่ห้อแล้วก้อไม่ได้ โหลดโปรแกรมไรท์ใหม่ก้อไม่ได้ ลองเปลี่ยนลองหมดแล้วทั้งในโปรแกรม Nero , IMG BURN , UtraISO ลองใช้โปรแกรมนีโร ไรท์ดู มันก้อขึ้นตามรูปอ่ะค่ะ มีวิธีแก้ปัญหายังไงคะ? T_____T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย radykitty : 28th May 2015 เมื่อ 12:08

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    หัวอ่านอาจจะสกปรกก็ได้ หาแผ่นทำความสะอาดหัวอ่านมาใช้ดูก่อน นะจ๊ะ

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    ก่อนหน้ามันเคยไร้ ทั้ง CD/DVD สำเร็จรึปาวละ หรือเป็นแบบนี้มาตั้งแต่ซื้อมา
    คงไม่เกี่ยวกับแผ่น ลองล้างๆหัวดูก่อน
    หากใช้มานานแล้วและพึ่งมามีปัญหา ....หัว มันก็ไม่น่ามาเสียพร้อมกันทั้ง2หัวนะ
    สมมุติ หากหัวมีปัญหา เช่น ไม่สามารถอ่านเขียน cd ได้ แต่ dvd ยังอ่านเขียนได้
    เป็นพร้อมกัน2หัวใช้การไรไม่ได้ .....ไม่ไหว ก็ต้องซื้อไดร์มาเปลี่ยนใหม่ดีกว่า
    หรือจะแบบเสียบ usb ก็ได้ ก็แล้วแต่ครับ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    หัวอ่านมันมีปัญหาแหละครับ ไรท์แล้วเด้งออกมา แต่ในแผ่นมันเขียนไปแล้วใช่ไหมครับ
    พาไปร้านคอมดู อาการมันคล้ายๆ หัวอ่านเสีย หรือไม่ก็ระบบไฟมีปัญหา เวลาไรท์มันก็เลยใช้บัพเฟอร์ไม่ได้เต็มที่
    แผ่นก็เลยเสีย
    [IMG][/IMG]