ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214

Question สงสัยครับว่าเกม mortal kombat ไม่รุณแรงเหรอครับ

ผมก็แ่สงสัยอ่ะครับ แบบไอ่เกม hatred อ่ะครับ ผมก็ว่าโหดมากเลยนะ แต่ที่นี้มาดูเกม mortal kombat ครับ โหดไม่แพ้กันเลยครับ แบบโหดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก แต่ผมก็เห็นข่าวเกม hatred โดนแบนอะไรนี่แหละครับ แต่ทำไมเกม mortal kombat ไม่มีคนพูดอะไรเลย(หรือผมไม่เคยได้ยินข่าว) พอดีอยากทราบอ่ะครับ ช่วยรบกวนแถลงไขทีครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    พอเล่นนานๆมันจะชินแรกๆก็จะเสียวๆ ฮ่าาาๆ งงเหมือนกันว่าไม่โดนเลยความรุนแรกเรอะฉากฆ่านี่อย่างโหด
    ความพยายามอยู่ที่นี่ ความสำเร็จอยู่ที่ไหน?

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    mortal kombat เป็นเกมส์ต่อสู้ครับ แนวสู้กันให้ตายไปข้าง เลยต้องมีฉากตัดหัวต่อยทะลุ ให้ตายกันจริงๆ เนื้อเรืองไม่ได้ร้ายแรงอะใรมาก ออกแนว แฟนตาซี่
    แต่ hatred เป็นเกมส์ที่โหดร้ายทางความคิดครับ มันคิดแบบฆาตกร ฆ่าคนแบบผู้ก่อการร้าย ที่อาจจะไปกระทบกับความเป็นจริง เหมือนข่าวตอนแบน GTA ใหม่ๆ นั้นแหละครับ

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    แต่ผมว่ามันเป็นเกมระบายอารมณ์อย่างดีเลยนะ 555

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    Mortal Kombat เป็นเกมต่อสู้ ซึ่งจุดเด่นก็คือความโหด*****มแบบนี้มาแต่ไหน แต่ไรแล้ว (นับรวมๆ ทั้งซีรี่ย์เกมนี้มีอายุยืนยาวมากถึง 23 ปี ไม่ต่ำกว่า 20 ภาค)
    Hatred เป็นเกมที่มีจุดประสงค์ให้ฆ่าคนระบายอารมณ์ โดยไม่มีเหตุผลมันเลยดูโหดร้ายมากกว่า

หมายเหตุ - เว็บฯ นี้มันเขียน เหี้-ยมไม่ได้รึไง 5555+

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ไม่เห็นจะโหด ออกจะ ว้อนเด้อฟูลลลลลลลลลลลลลลลลลลล

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    แค่แนวเรื่องก้ค่อนข้างต่างกันครับ
    hatred นี้แนวฆาตกร โรคจิตเลย ผมคิดว่า มันสมควรที่จะโดนแบนแล้วแหละ 55555 ส่วนไอ mortal kombat ก็ตามที่คนอื่นบอกละครับ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    พึ่งจบตะกี๊เลย MKX
    ไม่โหดครับ รู้สึกชิน ออกแนวชอบด้วยซ้ำ 5555555
    มันมีเหตุผลของมันอ่ะครับ คือเราต้องช่วยโลก ก็ต้องสู้กัน ไอพวกความโหดมันโบนัสแถม

ส่วน hatred อยู่ๆก็ไปฆ่าเขา ไม่มีเหตุผล มันต่างกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zanuk9876 อ่านกระทู้
    Mortal Kombat เป็นเกมต่อสู้ ซึ่งจุดเด่นก็คือความโหด*****มแบบนี้มาแต่ไหน แต่ไรแล้ว (นับรวมๆ ทั้งซีรี่ย์เกมนี้มีอายุยืนยาวมากถึง 23 ปี ไม่ต่ำกว่า 20 ภาค)
    Hatred เป็นเกมที่มีจุดประสงค์ให้ฆ่าคนระบายอารมณ์ โดยไม่มีเหตุผลมันเลยดูโหดร้ายมากกว่า

หมายเหตุ - เว็บฯ นี้มันเขียน เหี้-ยมไม่ได้รึไง 5555+
    ไม่ได้ครับ เพราะ เขี้ยม มีส่วนประของของ เฮีย อยู่

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    มันการต่อสู้ครับถึงจะโหดไปหน่อยแต่เป็นการต่อสู้จริงๆไม่ได้สนับสนุนให้ทำอะไรที่ผิดกฎหมาย(ที่พอจะเลียนแบบได้จริงจากเกมส์) ต่างจากเกมที่ให้สวมบทบาทเป็นบุคคลต่างๆที่ไม่ว่าดีหรือเลวก็ส่งผลกระทบต่ออารมณ์ความรู้สึกนึกคิดของคน

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    Mortal Kombat สู้กันแบบมีเหตุผล มีเนื้อเรื่อง ฉากโหดเป็นแค่องค์ประกอบและจุดขาย

Hatred อาจจะแบบโหดโดยไร้เหตุผล เนื้อเรื่องไม่มี นึกจะฆ่าก็ฆ่า เลยโดนแบน ละมั้ง?

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมว่าคนส่วนมากที่เล่น mortal kombat เค้าอยากเล่นเพื่อดูฉากโหดๆนั่นแหละครับ แบบนี้เป็นอีกหนึ่งในจุดขายของเกมเลย

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ถ้าเรื่องความรุนแรง มันรุนแรงทั้งคู่ครับ การจัดเรทเกมมันมีมาตรฐานที่ตายตัวครับ ไม่ใช่ว่านึกจะจัดให้อยู่เรทไหนก็อยู่

แต่การโดนแบนเป็นเรื่องของดุลยพินิจ ซึ่งมันไม่มีมาตรฐานตายตัว ถ้าเห็นชอบว่าเกมมีการชี้นำ หรือสร้างผลกระทบในเชิงลบ ก็มีสิทธิ์โดนแบนโดยเกมอาจไม่มีความรุนแรงเข้ามาเกี่ยวข้องเลยก็ได้ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการเมือง ศาสนา เชื้อชาติ ฯลฯ
    รอวันโดนแบน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: