ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140

Angry นอนอย่างไร ในที่ ที่มีเสียงดัง??

ผมเป็นคนนอนหลับยากครับ ถึ่งแม้จะเหนื่อยก็ตาม ทรมาณมากเวลามีเสียงรบกวน
    อยากจะเอามีดไปปาดคอพวกนี้จริงๆ แต่อันความจริงเราไม่ได้อยู่บนโลก Mad Max
    จึงอยากมาถามเพื่อนๆว่า "มีวิธีนอนหลับอย่างไร ในสถานที่มีเสียงรบกวน" เพราะผมอยู่หอครับ
    เรียนที่มาเลเซีย ในหอเต็มไปด้วย "Chinese people" ฝันร้ายชัดๆ ฆ่ากูเถอะ เสียงดังมว๊ากกก
    เฮกันทุกคืน หยั่งกะ Liverpool ได้แชมป์ ฮวย!! ตามนี้หละครับ ขอบคุณครับ...

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    วิธีนี้ต้องใจถึงจริงๆครับ เปิดหนังโป๊ดังๆ ชักว่าวโชว์มัน เอาแบบน้ำว่าวพุ่งปรี๊ดๆกระเด็นให้มันเห็นไปเลย เดี๋ยวมันจะเริ่มเงียบๆกันเอง

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ลองใช้เสียงเพลงดูครับ เอาเป็นเพลงที่ทำให้ผ่อนคลาย หรือเปิดเสียงธรรมชาติ ฝนตก เสียงในป่าอะไรประมาณนี้ดูครับ
    [IMG][/IMG]

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    ใส่หูฟังฟังเพลงซะจบครับ ผมใช้วิธีนี้แหละไม่ถึง1ชั่วโมงหลับสนิท
    Facebook :: Buddy Lord

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    ใช้ความโกรธครับ
    ขั้นแรกต้องเปล่งเสียงพร้อมกับเบ่งอึไปในตัวครับ
    ถ้าสำเร็จผมคุณจะเปลี่ยนสี และมีออร่าสีเหลืองออกมาจากตัวคุณ

หลังจากนั้นคุณก็ไล่เก็บเรียงตัว

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    ผมเคยครับ ผมลองมาหมดแล้วครับ หาจุกอุดหู ยัดหูฟัง ตกแต่งห้องด้วยผ้าเพื่อลดเสียง ติดป้ายห้ามส่งเสียงดัง ทุบผนัง ไปเคาะห้อง ขวดเบียร์ปา เปิดเพลงแข่ง แจ้งเจ้าของหอ

แต่ผมได้ค้นพบว่า วิธีที่ดีที่สุดคือ... ย้ายหอครับ
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    เอาเอียร์ปลั๊ก หรือ สำลีอุดหูดีกว่าครับ
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    ผมเคยครับ ผมลองมาหมดแล้วครับ หาจุกอุดหู ยัดหูฟัง ตกแต่งห้องด้วยผ้าเพื่อลดเสียง ติดป้ายห้ามส่งเสียงดัง ทุบผนัง ไปเคาะห้อง ขวดเบียร์ปา เปิดเพลงแข่ง แจ้งเจ้าของหอ

แต่ผมได้ค้นพบว่า วิธีที่ดีที่สุดคือ... ย้ายหอครับ
    อันนั้นขอเป็นตัวเลือกสุดท้ายครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ธรรมดามากครับ ต่อให้มาเป็น Chinese alliance ก็ยังสู้ จั๊กจั่นไปอยู่ในท่อไม่ได้ นอกจากนอนไม่หลับหูยังดับอีกต่างหาก ย้ายหอไม่ก็ไปนอนที่คณะเอา(มาเลย์ทำได้ปะ) ฮ่าๆ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เอาดีๆนะครับ

ใส่หูฟังครับ ผ้าคาดตาครับ แต่ต้องตั้งนาฬิกาปลุกด้วยนะ ปิดทุกทางแล้วเดี๋ยวไม่รู้เรื่องอะไรเลย

ตั้งสมาธิง่ายๆ ไม่ต้องเอาใจไปสนใจเสียงพวกนั้น คิดว่า พรุ่งนี้จะเอาไงต่อหรือ จินตนาการไปเรื่อยๆ

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    เคยเจอเหมือนกัน สำหรับผมจะใส่หูฟังที่มี bass หนักๆ หรือพวก in-ears พวกนี้จะกลบเสียงภายนอกได้ แล้วเปิดเพลงเบาๆไม่ต้องถึงขนาด metal rock hardcore อะไรพวกนั่นเอาประมาณ maroon5 หรือ 30 second to mars เปิดเสียงให้อยู่ประมาณ 6-7 พอทีจะสามารถหลับได้(หรืออาจจะดังกว่านี้ก็ได้) จากนั่นก็หลับตาแล้วพยายามอินกับเพลง(มีอารมณ์ร่วมไปกับเพลง)ซักพักจะรุ้สึกตัวอีกทีก็เช้าแล้วครับ

ผมทำแบบนี้ประจำตอนไปเที่ยวต่างประเทศ หรือ นอนสถานที่ที่ไม่คุ้นเคย หรือเพิ่งมานอนสถานที่นี้เป็นครั้งแรก
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ใช้ที่อุดหู แบบเป็นโฟม หาชื้อได้ทั่วไป ผมก็เคยเจออาการนี้ ลองมาหมดทุกวิธี แต่ไม่ได้ผล ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่เรา เราควบคุมเสียงไม่ได้ ต้องแก้ที่ปลายเหตุ คือหาอะไรมาอุดหูซะ แรกๆอาจจะแปลกๆ อาจจะรู้สึกขัดๆตอนนอน แต่เชื่อเถอะ ผ่านไปซักสองสามวันจะชิน แล้วก็จะมีความสุขกับการนอนมากๆ แนะนำหาแบบโฟมนิ่มๆ ใช้ซักอาทิตย์แล้วเปลี่ยน แล้วก็แนะนำอีกข้อคือ ควรทำความสะอาดหูก่อนใช้งาน คือแคะหูนั่นละ ทำให้รูหูสะอาดก่อนใช้ทุกครั้ง จะได้ไม่มีเชื้อโรค