ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

5 ตระกูลเกมที่อาจได้เล่นกันยันรุ่นลูก

5 ตระกูลเกมที่อาจได้เล่นกันยันรุ่นลูก

ภาคต่อของเกมฮิตถือเป็นเรื่องที่ทั้งค่ายเกมและเกมเมอร์ได้ประโยชน์ร่วมกัน แต่เมื่อเกมตระกูลใดตระกูลหนึ่งเกิดประสบความสำเร็จอย่างสูงทำให้มันถูกเข็นภาคใหม่ออกมามากมาย มีทั้งเนื้อเรื่องต่อเนื่องกันหรืออาศัยใช้แค่ชื่อนำหน้าเหมือนกันเฉยๆ แต่เกมทั้ง 5 ต่อไปนี้คือสุดยอดตระกูลเกมที่เราอาจได้เล่นกันไปนานยันลูกหลานเลยทีเดียว

1. Assassin's Creed

บัญญัติมือสังหารล่าข้ามประวัติศาสตร์สุดยอดเกม Action Adventure Open World จากค่าย Ubisoft ที่นับตั้งแต่ภาคแรกถูกเข็นออกวางจำหน่ายก็มีภาคต่อภาคย่อยตามมากันอีกนับไม่ถ้วน (และล่าสุดเมื่อปลายเดือนเมษายนก็ออกมาใหม่อีกหนึ่งภาคแล้ว) เรียกได้ว่า Ubisoft เข็นเกมตระกูลนี้ออกวางขายแบบรายปีและดูทีท่าแผนการดังกล่าวคงไม่หยุดลงง่ายๆ เพราะหนึ่งในมือเขียนบทของเกม Assassin's Creed ได้ออกมาแง้มว่าพวกเขามีแผนการทำเกมตระกูลนี้ออกไปหลายสิบปีเลยทีเดียว ดังนั้นแฟนเกมนี้ที่เล่นๆ กันอยู่ก็อาจมีเนื้อเรื่องเก็บไว้เล่าให้รุ่นลูกฟังในภาคใหม่ในอีกสิบปีข้างหน้าก็ได้ใครจะรู้

2. Call of Duty

อีกหนึ่งโคตรอภิมหาเกมเดินยิงของโลกมนุษย์ที่ได้ชื่อว่า "ฮิต" ที่สุดแล้วบนโลกใบนี้สำหรับ Call of Duty จากฟากค่าย Activision นี่ก็เป็นอีกหนึ่งเกมที่ถือได้ว่าถูกเข็นออกมาใหม่กันทุกปี แถมปัจจุบัน Activision มีทีมพัฒนาสำหรับรับผิดชอบสร้างเกมตระกูลนี้กันถึง 3 ทีมไว้สลับปรับเปลี่ยนปั๊มภาคใหม่กันออกมาแบบรายปี แถมการที่ตัวเกมก็ยังไม่มีทีท่าว่าจะลดความร้อนแรงในด้านยอดขายลงก็คงยังไม่มีเหตุอะไรที่จะทำให้เราไม่ได้เห็น Call of Duty กันทุกปีต่อไปเรื่อยๆ แต่ถึงตัวเกมจะออกมาทุกปีแต่ก็ขอให้มีอะไรใหม่ๆ ให้ได้ตื่นเต้นก็แล้วกัน

3. World of Warcraft

เจ้าของบัลลังก์เกม MMORPG อันดับหนึ่งของโลก ผลงานของ Blizzard กับเกมที่มีชื่อว่า World of Warcraft หรือ WoW ที่แฟนๆ รู้จักกันดี หลังเปิดตัวตั้งแต่ปี 2004 ตัวเกมผ่านกาลเวลา ผ่านเรื่องราวมากมายหลายยุคสมัยกว่า 11 ปีมาแล้ว WoW ถูกอัพเกรดดัดแปลงมากมายหลายครั้ง ขณะที่เอนจิ้นของตัวเกมถูกรีดจนถึงขีดสุด จนหลายครั้งที่ผู้คนเดาเอาว่าจุดสิ้นสุดของ WoW น่าจะใกล้เข้ามาถึงในทุกที แต่ไม่ว่าจะผ่านไปกี่ปี Blizzard ก็ยังปล่อยภาคเสริมตัวใหม่ออกมาวางขาย ขณะเดียวกันตัวเกมก็ยังใช้ระบบเติมเงินรายเดือนเพื่อเล่น ไม่เปลี่ยนแปลงกลายเป็นเกมเล่นฟรีเหมือนเกมอื่นในตลาด เมื่อล่าสุดเกม MMO ตัวใหม่ของค่ายอย่าง Project TITAN ถูกพับโครงการทิ้งไปแล้ว WoW ก็คงจะต้องมีอายุยืนนานไปอีกหลายปีแน่นอน

(Project TITAN ได้ถูกดัดแปลงมาเป็น OverWatch)

4. Grand Theft Auto

เกมเจ้าปัญหาแห่งวงการที่ถึงแม้จะมีดราม่ามากมายขนาดไหนก็ยังมีแฟนๆ เฝ้ารอทั่วโลกและเป็นตระกูลเกมที่ถูกจัดให้เป็นหนึ่งในเกม "ที่ดีที่สุด" ในยุคปัจจุบัน แม้จะมีออกมาแค่ไม่กี่ภาคหากเทียบกับเกมอื่นๆ ในบทความนี้ (ชาวพีซี เพิ่งจะได้เล่นภาค 5 กันไปไม่นานนี้เอง) แต่ด้วยความร้อนแรงและกระแสความนิยมของตัวเกมทำให้รับประกันได้เลยว่า GTA จะต้องเป็นเกมที่ถูกเข็นออกมาขายไปอีกนานนับสิบปีอย่างแน่นอน ขออย่างเดียวขอให้คงคุณภาพและมาตรฐานเดิมอย่างทุกวันนี้ไปให้ตลอดนะครับพี่ๆ Rockstar

5. Half-Life

ไม่อาจเรียกได้ว่าเป็นเกมตระกูลที่ทำออกมาบ่อย เพราะจนถึงทุกวันนี้ก็เพิ่งออกมาวางขายได้เพียงแค่สองภาคหลัก แต่เพราะเนื้อหาและเรื่องราวภายในเกม Half-Life นั้นยังไม่ถึงบทสรุป และตัวเกมก็ยังไม่มีทีท่าว่าจะเปิดตัวภาคต่ออย่างเป็นทางการทั้งๆ ที่แฟนๆ ทั่วโลกเฝ้าสวดมนต์อ้อนวานมาหลายสิบปี ทำให้เราคาดเดาได้เลยว่า "Half-Life 3" อาจออกวางจำหน่ายในรุ่นลูกหรือหลานของเรา หรือหากโชคร้ายกันแบบหนักๆ ก็อาจจะต้องฝากบอกลูกหลานให้เผาไปให้เล่นกันบนสวรรค์ก็เป็นได้

Credit: http://www.online-station.net/feature/feature/15971
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHNN-K860 : 31st May 2015 เมื่อ 19:45

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    Ragnarok ละ น่าจะไปได้อยู่นะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เซ็ง
    Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    2,186
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เผา Half Life ให้ไปเล่นเนี่ยนะ จะนานไปใหนฟระ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    Assassin's Creed มีแนวโน้มว่าจะเบื่อก่อนน่ะสิ

สำหรับ Half-Life ตอนตายก็ไปเข้าฝันหลาน แล้วบอกว่า"เผาเกมไปให้ตาเล่นด้วยนะหลานเอ้ย~"

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    Half-Life 3 เนี่ย จากอยากเล่นกลายเป็นรำคาญไปซะแล้ว นานเกิน
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    Assassin's Creed เป็นไปได้ครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7,510
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    Half Life สมชื่อจริงๆ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7,131
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    Counter ล่ะครับ ผมว่าเป็นอีกเกมนะ ที่จะอยู่นานแสนนาน

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ตระกูล Battlefield ล่ะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    กว่าจะมีลูกมีหลาน assassin's creeds ก็ปาไปแล้วร้อยภาค
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    Final Fantasy
    Mario
    PARADOXXXX X X X X !!!!!!!

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    Battlefield FIFA อีกสารพัดหายไปไหนครับผม
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เพิ่มเกมกีฬีาที่มันออกขายรายปีไปด้วย

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    เปลี่ยหัวกระทู้ใหม่ดีกว่า

เกมที่ รุ่น ลูก หลาน เหลน โหลน เกิดมาแล้ว ก็ยังไม่ได้เล่น

.
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    ..
    .
    .
    ..
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    Half Life 3

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    ถ้าเล่นยันลูกบวชไม่นับเกมตระกูล

ผมนึกเเต่ dota hon lol เเหะ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ลืมเกมส์ฟุตบอล พวก วินนิ่ง ฟีฟ่าไปรึป่าวหน๋อ...

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    HL3 CONFIRMED

https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    นี่ก็จะ 8 ปีละ หลังจากภาคล่าสุดอย่าง HALF LIFE : EP2 ออกมา ก็ยังไม่มีวี่แววว่าจะออกภาค 3 เลย
    ผมว่าถ้าทำออกมามันจะเป็นอะไรที่ EPIC และ Surprise คนบนโลกนี้อย่างมากเลยนะ แค่ตอนเปิดตัวผมว่ามีร้องอะ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    HALF LIFE อีกครึ่งชีวิตที่ต้องรอ -3-

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    นี่มาจากผลสำรวจหรือเหตผลส่วนตัวคนเริ่มเขียนบทความ 555