ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 11

เกม Batman Arkham Knight ครับ เครื่องผมจะเล่นได้มั้ย

ตามหัวข้อเลยครับ เครื่องผมจะได้เล่นได้มั้ย ถ้าไม่ได้ ผมต้องอัพอะไรบ้าง ช่วยแนะนำด้วยครับ ไม่รู้ผิดหัวข้อมั้ย ถ้าผิดรบกวนลบหัวข้อผมได้เลยครับ

Don't Read, Okay?
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    แนะนำให้ซื้อใหม่ดีกว่าครับผม ขนาดสเป็คแบบผมยังเล่นไม่ได้เลย (สเป็คตามลายเซ็น)
    สเป๊คเครื่อง CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2400 @ 3.10GHz (4CPUs)การ์ดจอ:nVidia GeForce GTX 550 TiRam:4GBOS:Windows7 Ultimate 64-bit

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ไม่ไหวแน่นอนครับ cpu i5 ยังพอลุ้น แต่ การ์ดจอ 250 กับแรมแค่ 1 GB ไม่ไหวแน่นอน
    ไม่ทราบว่าใช้หน้าจอขนาดเท่าไหร่อ่ะครับ
    ถ้า 1920*1080 นี่บอกลาได้เลย เปลี่ยนทั้งเครื่องดีกว่า 55 แต่ถ้าหน้าจอต่ำกว่านั้นลงมาก็ อาจจะไม่ต้องอัพเยอะ(ถ้างบจำกัดนะ)

*อ้อใช่ เกมมันต้องใช้ directx 11 ด้วยครับ การ์ดจอ GTS 250 รู้สึกว่าใช้ DX 11 ไม่ได้นะ ยังไงก็เล่นไม่ได้ครับ*

ถ้างบจำกัดก็ อัพแรมกับการ์ดจอไปก่อนเลยครับ แรมซัก 8 กิ้ก การ์ดจอ ก็ 960 ก็ได้นะถ้าเล่นค่ายเขียว ค่ายแดงผมก็ไม่ถนัด
    ถ้ามีงบเยอะก็จัดเต็มไปเลย

สเป็คผมยังว่าไม่น่าจะไหวเลย
    CPU corei7 4770k
    Ram 8 GB
    VGA GTX 660
    ดันใช้จอ 1080p ด้วย ทุกวันนี้เล่นเกมต้องปรับหน้าจอเหลือ 1280*720 เอา ภาพแตกๆเบลอๆ T^T

สเป็คขั้นต่ำของเกมที่แนะนำ ก็
    MINIMUM:
    OS: Win 7 SP1, Win 8.1 (64-bit Operating System Required)
    Processor: Intel Core i5-750, 2.67 GHz | AMD Phenom II X4 965, 3.4 GHz
    Memory: 6 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce GTX 660 | AMD Radeon HD 7870 - 2 GB Memory Minimum
    DirectX: Version 11
    Network: Broadband Internet connection
    Hard Drive: 45 GB available space

ขั้นแนะนำก็
    OS: Win 7 SP1, Win 8.1 (64-bit Operating System Required)
    Processor: Intel Core i7-3770, 3.4 GHz | AMD FX-8350, 4.0 GHz
    Memory: 8 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce GTX 760 - 3 GB Memory Recommended
    DirectX: Version 11
    Network: Broadband Internet connection
    Hard Drive: 55 GB available space

ผมผ่านขั้นต่ำมาพอตัว ขั้นแนะนำนี่ผ่านแต่ CPU กะแรมพอดี แต่การ์ดจอห่างกันนิดเดียว

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ขอบคุณครับ - -* ผมนี่เงิบเลย งบก็จำกัดสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    503
    เท่าไหร่หรอครับ เดี๋ยวผมจะช่วยจัดให้
    สเป๊คเครื่อง CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2400 @ 3.10GHz (4CPUs)การ์ดจอ:nVidia GeForce GTX 550 TiRam:4GBOS:Windows7 Ultimate 64-bit

กล่าวขอบคุณ
    1,340
    หมื่นเดียวครับ - -*
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GetsugA อ่านกระทู้
    เท่าไหร่หรอครับ เดี๋ยวผมจะช่วยจัดให้

กล่าวขอบคุณ
    503
    หมื่นเดียวผมว่ายากมากๆครับ แต่ถ้าจะต้องอัพจริงๆ ผมแนะนำการ์ดจอกับแรมครับ แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าตัว CPU จะดึงประสิทธิภาพของการ์ดจออกมาได้เต็มที่ไหม ส่วนด้านล่างเป็นสเป็คที่ผมจัดให้นะครับ สีแดงคือเผื่อไว้ให้ PSU ด้วย แต่อาจจะต้องลดรุ่นการ์ดจอลง แต่ถ้าคิดว่า PSU ที่ใช้อยู่มันเอาอยู่ก็เลือกสีฟ้าครับ แต่ผมแนะนำ PSU ไฟควรที่จะ 600 วัตต์ขี้นไปนะครับ ถ้ามีแบบนี้อยู่แล้วก็จัดสีฟ้าเลยครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองตัดสินใจดู
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GetsugA อ่านกระทู้
    หมื่นเดียวผมว่ายากมากๆครับ แต่ถ้าจะต้องอัพจริงๆ ผมแนะนำการ์ดจอกับแรมครับ แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าตัว CPU จะดึงประสิทธิภาพของการ์ดจออกมาได้เต็มที่ไหม ส่วนด้านล่างเป็นสเป็คที่ผมจัดให้นะครับ สีแดงคือเผื่อไว้ให้ PSU ด้วย แต่อาจจะต้องลดรุ่นการ์ดจอลง แต่ถ้าคิดว่า PSU ที่ใช้อยู่มันเอาอยู่ก็เลือกสีฟ้าครับ แต่ผมแนะนำ PSU ไฟควรที่จะ 600 วัตต์ขี้นไปนะครับ ถ้ามีแบบนี้อยู่แล้วก็จัดสีฟ้าเลยครับ