เคยดู ตั้งนานมากแล้วครับ สมัยยังเป็น UBC อยู่เรยครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ผู้ชาย รู้สึกว่า ขับเครื่องบินมา แล้วเครื่องบินบังเอิญพังแล้วก็ตก บนภูเขา

แล้วมี ผู้หญิง คนหนึ่งมาช่วย น่าจะเป็น ชาวเผ่า อะไรซักอย่าง แต่ก็พูดกันไม่รู้เรื่อง

เพราะผู้หญิงคนนั้นพูดคนละภาษา (ภาษาของชนเผ่าผู้หญิงเอง)

ผู้ชายก็พยายาม จะสร้างที่พัก และพยายามหาทางติดต่อขอความช่วยเหลือ

ผู้หญิงก็ช่วยผู้ชาย ไม่ว่าจะ หาอาร ทำรองเท้า ไว้เดินในโครตตม สอน ผู้ชาย ดักล่าแกะ (น่าจะใช่แกะ)

ทำชุดป้องกัน อากาศหนาว ตอนสุดท้าย รู้สึกว่า ผู้หญิงจะตาย น่าเป็นโรคอะไรซักอย่าง ไอแล้วมีเลือดออก

เหลือผู้ชายคนเดียว จนผู้ชายเดินไปจนถึงที่ๆ มีคนอาศัยอยู่

ประมาณนี้อะครับ ที่ผมพอจำๆ ได้

ขอความ กรุณา ใครรู้ ช่วยบอกชื่อเรื่องทีนะครับ