ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 256

ช่วยการบ้านอังกฤษหน่อยครับ

ปกติผมว่ามันไม่น่าจะยากนะครับพอเจอ not catch งี้ยากเลยช่วยบอกทีนะครับ ถ้าจะดีอธิบายคร่าวด้วยนะครับขอบคุณมากครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถ้าอยู่ในรูปปฎิเสธ แล้วสรรพนามเป็นเอกพจน์ ให้ใช้ does นะคับ
    พอ does + ( not catch ) = doesn't catch คับ

ปล. พอจำได้บ้างนะ แก่แล้ว 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Naitee : 3rd June 2015 เมื่อ 20:29

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    doesn't catch มั้งครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

EXCEPTION
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ประโยคบอกเล่า ให้ดูคำนามถ้าเป็นเอกพจน์กริยาเติม -s, -es ถ้าเป็นพหูพจน์กริยาคงรูปเดิม = เหมือนตัวอย่างข้อแรก
    ถ้าข้อไหนเป็นประโยคปฏิเสธ ให้ดูคำนามว่าเป็นเอกพจน์/พหูพจน์ แล้วใช้ don't/doesn't แทนคำว่า not ในวงเล็บ และคงรูปกริยาเดิม = ตัวอย่างข้อสอง doesn't catch

แก้ไข : ลืมบอกไปว่าให้ดูช่วงเวลาของประโยคด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DukeInth : 3rd June 2015 เมื่อ 21:44

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    2 doesn't catch
    3 goes
    4 has become
    5 aren't always gotten
    6 have taught
    7 have learnt
    8 is preparing
    9 is going to take
    10 are studying
    11 are also working
    12 are going to visit
    13 work
    14 isn't gotten

ถ้าส่งแล้วถูกหรือผิดบอกผมด้วยนะ ผมอยากรู้ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arabas : 3rd June 2015 เมื่อ 22:39

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.. ' ' ..
    กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    doest not catch
    goes
    has become
    do not always get
    have taught
    have learnt
    is preparing
    will take, is going to take
    are studying
    are also working
    will visit, is going to visit
    work
    does not get bored

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เราไม่ควรทำให้ แต่เราควรสอนให้เค้าทำเป็นป่าวคะ -.- ไม่งั้นถ้าเจอยากกว่านี้จะทำได้ไง (ขอโทษ ไม่ช่วยแถมเอาเท้าฟาดหัวสินะ)

ข้อ 5 are not always get ป่าวคะ always ใช้กับ Verb to be , เป็น present tens เพราะพูดถึง Fact (เรื่องที่เป็นความจริง)
    ข้อ 14 does not get ใช้ V.1 ป่าว ไม่แน่ใจ Get + feeling ไม่ใช้ passive voice ปะ -...- ไม่รู้ ลืม ไม่ใช้ Verb to be เพราะมี get เป็น verb แล้ว

ที่เหลือก็ตอบเหมือนเมนต์บน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iPoweRx : 4th June 2015 เมื่อ 00:29

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    จะเข้ามาตอบสะหน่อย มีเทพหลายคนตอบไปละ ตามนั้นเลยครับ จขกท ตั้งใจเรียนนะ ฮ่าๆ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ผิดข้อสุดท้ายข้อเดียวครับ ขอบคุณทุกคนมากๆครับ