ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762

[PC] ARK: Survival Evolved รวมพลบุกโลกล้านปี เกมแนวเดียวกับ RUST Multiplayer + Co-op ได้

ของแท้กับของเถื่อนเล่นด้วยกันไม่ได้ นอกจากฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งย้ายมาเล่นด้วยกัน เช่น เถื่อนซื้อของแท้มาเล่น หรือ ของแท้แคลกเพื่อมาเล่นกับของเถื่อน

As a man or woman stranded naked, freezing & starving on a mysterious island, you must hunt, harvest, craft items, grow crops, & build shelters to survive. Use skill and cunning to kill or tame & ride the Dinosaurs & primeval creatures roaming the land, & team up with hundreds of players or play locally!

ARK Survival Evolved v232.4

Torrent : one2up | Mega

เวอร์ชั่นเก่า

ARK Survival Evolved Update - โหลดเกมเสร็จ ให้อัพเดตเกมโดยใช้วิธีนี้

สำหรับวิธีดาวโหลดอัพเดตเราจะใช้ SteamCMD โหลด Dedicated Server พร้อมไฟล์อัพเดตมาใส่ในตัวเกมแทน

ให้ตั้งค่าของ SteamCMD เป็น folder เกมของเราแทน

วิธีการสร้างเซิร์ฟเวอร์ (Host Server) โดยใช้ Dedicated Server

เวลามีอัพเดตใหม่ ก็แค่รัน shortcut เหมือนอัพเดต dedicated server ธรรมดา

สร้างไฟล์ Batch แบบนี้แทนก็ได้ครับ

@echo off
    SET GamePath=ใส่ตำแหน่ง folder เกมของเรา
    SET SteamCMDPath=ใส่ตำแหน่ง folder ที่มี steamcmd

%SteamCMDPath%\steamcmd.exe +login anonymous +force_install_dir %GamePath% +app_update 376030 validate +quit
    pause
    ถ้าทำแล้วตัวเกมไม่อัพเดต ให้กลับไปเช็ค Folder ที่เราดาวโหลดตัว Dedicated Server ว่าไฟล์มันไปดาวโหลดไปลงถูกที่รึป่าว เพราะคุณอาจจะตั้งค่าผิด ทำให้มันไปดาวโหลด แล้วสร้าง folder ย่อยที่อื่นแทน
    สังเกตง่ายๆ ที่ folder เกม เนื้อที่ไฟล์ไม่ควรจะเกิน 30gb ถ้าเกินกว่านี้ แสดงว่าไฟล์มันไปดาวโหลดลงใน folder อื่นแทน

อีกวิธีอัพเดต สำหรับคนที่ใช้ SteamCMD ไม่เป็น

*แต่ถ้าใช้ SteamCMD เป็น ก็จะดาวโหลดตัว Dedicated Server ได้ทุกเกมเลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    ARK Auto-Updater Tool v1.5

- What it does ?

This tool will use steamcmd to download or update ARK then it will add the crack files for SinglePlayer and MultiPlayer
    Also you can choose to patch the steamappid.txt for multiplayer

- Why using this tool when i could run a steam command in bat ?

This tool is made for people who don't know how to use steamcmd
    or just want to click & Play with a GUI

Current Version Log :
    + Updated Kortal Crack Launcher

Old Version Log :
    + Now it will extract temporary files needed in the application Directory ( thanks to Clibanarius for reporting this issue )
    + GUI Support Multi Lang English, French, Russian ( Russian need confirmation for the translation i used google translate ) thanks to kortal for his help
    + Cleaning Code
    + Fix issue where user couldn't use auto updater in another hard drive
    + GUI Change Scale + Background

SteamappID CheckBox just change your cracked ark game file "steamappid.txt" ( to play on MP )
    if you want to get back your original steamappID just uncheck and update again

If Any problem when running this tool try to install windows net framework 4.5
    http://www.microsoft.com/en-US/downl....aspx?id=42642

Download Link : http://www.megaline.co/CeQEx

ARK Survival Evolved Update Download

สำหรับคนที่ทำวิธีด้านบนไม่เป็น แต่อัพเดตนี้อาจจะช้ากว่า โดยใช้วิธีด้านบน

วิธีเล่นแบบ Lan + Online

คำเตือน : คนที่คิดจะ Host และเล่นในเครื่องเดียวกัน ต้องมีสเปคที่สูงพอสมควร จึงไม่แนะนำให้ Host และเล่นในเครื่องเดียวกัน

1. กดปิด Steam กรณีที่เราเปิดอยู่ จากนั้นไปยัง folder steam ของเรา จานั้นลบไฟล์นี้ทิ้ง Steam\appcache\packageinfo.vdf
    2. เข้า Steam อีกครั้ง โดยใช้ไอดีเปล่าหรือไอดีใหม่ที่ไม่มีเกมแท้อยู่เยอะ จากนั้นปิด steam อีกครั้ง
    3. ดาวโหลด AppID.Patch.v2.rar | สำรอง แล้วแตกไฟล์ไว้ที่ไหนก็ได้
    4. เปิด AppID_Patch.exe แล้วเปิดไฟล์ Steam\appcache\packageinfo.vdf และ AppID ใส่เลข 346110 แล้วกด Patch
    5. จากนั้นเข้า steam อีกรอบ
    6. ดาวโหลด ARKLauncher.rar | สำรอง แล้วแตกไฟล์ไว้ใน Folder เกม
    7. ไปแก้ steam_appid.txt ใน \ShooterGame\Binaries\Win64 เป็นเลข 480
    8. คน Host ตั้งค่าแล้วคลิก Start Server และอย่าลืม Forward port (พอร์ต (Port) ที่ใช้สำหรับ Host)
    9. คน Join เข้าเกมจาก Start Client แล้วเลือก Join เซิร์ฟเวอร์จะแสดงใน UnOfficial

* ถ้าหากจะกลับไปใช้ไอดี Steam หลัก อย่าลืมไปลบ packageinfo.vdf ทิ้งด้วย

คลิปสอนการเล่นเบื้องต้น

ข้อมูลเกมต่างๆ

- รวมข้อมูลเกม + วิธีการแก้ปัญหาเกม และอื่นๆ

สำหรับคนที่อยากเล่นแบบ LAN

- วิธีการใช้งาน Tunngle
    - การตั้งค่าพอร์ต (Port) สำหรับ Tunngle
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 30th January 2016 เมื่อ 03:51

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    เล่นออนไลน์ได้จริงหรอ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killernut อ่านกระทู้
    เล่นออนไลน์ได้จริงหรอ
    ดูจากระบบแล้ว ควรจะทำได้ครับ อย่างแรกเป็น Unreal Engine / มีระบบ Host และตัว Dedicated / ไม่มีระบบเช็คการ Login ไม่ต้องใช้ Account เพราะฉะนั้น มีความเป็นไปได้สูง ไม่ว่าจะใช้ Emulator หรือ Steamworks ก็น่าจะทำได้ แต่ตอนนี้ระบบ Online มันยังบัคๆอยู่ รอให้แพทแก้เรื่องพวกนี้มาก่อนครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มีใครโหลดแล้วเล่นได้บ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    ลองดูแล้ว รับประทานทรัพยากรเครื่องมากมายมหาศาล เครื่องไม่แรง เล่นใน ps4 เหอะ
    I7 4770K - ASUS GTX 780 Directcu II OC SLI - G.Skill Trident X 2400MHz 8GBx4(32 GB) - CORSAIR AX1200 - ซะที่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    ยืนยันเล่นได้ครับ แต่เล่นไม่ไหวครับ แดกสเปคกว่า GTA V 10 เท่าได้มั้ง

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vgfgff อ่านกระทู้
    ยืนยันเล่นได้ครับ แต่เล่นไม่ไหวครับ แดกสเปคกว่า GTA V 10 เท่าได้มั้ง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwllos14 อ่านกระทู้
    ลองดูแล้ว รับประทานทรัพยากรเครื่องมากมายมหาศาล เครื่องไม่แรง เล่นใน ps4 เหอะ
    เกมนี้ ณ ตอนนี้มีปัญหาเรื่องการจัดการทรัพยากรครับ อีกทั้งเวลาเราเล่นแบบ Local / Single player นั้น จะเท่ากับว่า เราต้อง Host server แล้วเล่นไปในตัวด้วย ก็ยิ่งไปใหญ่เลยครับ

ปล. ช่วงนี้จะมีแพทออกมาแก้ไขเยอะมาก หลังๆคงจะเสถียรขึ้นครับ
    ปล2. แค่ 2 วัน ก็ออกอัพเดตถึง อัพเดต 9 แล้วครับ ณ ตอนนี้ อัพไฟล์ตามให้ไม่ทันเลยจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 4th June 2015 เมื่อ 15:12

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    เกมนี้ ณ ตอนนี้มีปัญหาเรื่องการจัดการทรัพยากรครับ อีกทั้งเวลาเราเล่นแบบ Local / Single player นั้น จะเท่ากับว่า เราต้อง Host server แล้วเล่นไปในตัวด้วย ก็ยิ่งไปใหญ่เลยครับ

ปล. ช่วงนี้จะมีแพทออกมาแก้ไขเยอะมาก หลังๆคงจะเสถียรขึ้นครับ
    ปล2. แค่ 2 วัน ก็ออกอัพเดตถึง อัพเดต 9 แล้วครับ ณ ตอนนี้ อัพไฟล์ตามให้ไม่ทันเลยจริงๆ
    ยังไงก็รอ อัพเดท เพิ่มเติมนะ ครับผม
    xD

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้

55+ ผมเข้าเกมมา ด้วยความมั่นใจ ใน สเปคตัวเอง set epic หน้าเมนู เข้าเกมมา กระตุกตั้งแต่สร้างตัวละคร แทบร้องให้
    I7 4770K - ASUS GTX 780 Directcu II OC SLI - G.Skill Trident X 2400MHz 8GBx4(32 GB) - CORSAIR AX1200 - ซะที่ไหน

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เห็นว่ากำลังอัปเดท 1.70

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ตกลงออนไลค์ ได้ไหมเอ่ย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอวิธีลง แล้วก็วิธีเข้าเล่นด้วยคับ

พอดีผมแตกไฟล์แล้ว เข้าไป มันมีแต่ให้จอย อะคับ

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    ปล่อยมันไว้อย่างงั้นหล่ะเหมือน the forest ที่ยังไง ก็แก้เรื่อง FPS ไม่ได้ - - เซงจิต

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKman อ่านกระทู้
    ปล่อยมันไว้อย่างงั้นหล่ะเหมือน the forest ที่ยังไง ก็แก้เรื่อง FPS ไม่ได้ - - เซงจิต
    Implemented a "Low Memory (4 GB RAM)" and "Low Memory DX10" launch options that reduces graphics and audio effects to save about 800 MB RAM, likely enabling 4GB RAM players to get past infinite-loading screens.
    แต่เกมนี้น่าจะทำสำเร็จครับ เพราะออกตัวว่าจะแก้ไขแบบเป็นทางการแบบนี้แล้ว ต้องรอดูกันต่อไป

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    แต่เกมนี้น่าจะทำสำเร็จครับ เพราะออกตัวว่าจะแก้ไขแบบเป็นทางการแบบนี้แล้ว ต้องรอดูกันต่อไป
    นั้นหล่ะครับ ต้องรอดูกันต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    11
    มีความเป็นไปได้สูงครับทีท่เกมจะ patch แก้เรื่อง fps เพราะ unreal engine 4 ผมเคยลองใช้สร้างเกมมาล่ะ มันแก้ได้แน่นอน อยู่ที่การ load object ภายในฉาก พพี่แกเล่นเป็น real time หมดก็ตายพอดี

กล่าวขอบคุณ
    124
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมแตกไฟล์ออกมาก็มีแต่ จอยยยย คือ อี หยังงงงง

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vgfgff อ่านกระทู้
    มีความเป็นไปได้สูงครับทีท่เกมจะ patch แก้เรื่อง fps เพราะ unreal engine 4 ผมเคยลองใช้สร้างเกมมาล่ะ มันแก้ได้แน่นอน อยู่ที่การ load object ภายในฉาก พพี่แกเล่นเป็น real time หมดก็ตายพอดี
    จริงๆมีแพทออกมาตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ แต่แพทเกมนี้ออกมาเยอะมาก ชนิดวันละ 7-8 อัพเดตเลย ตอนนี้ตามอัพให้ไม่ทันเลยครับ

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ตอนนี้ไป v170.47 ละ..

Low Memory 4GB: ShooterGame.exe -lowmemory
    Extremly Low Memory: -lowmemory -nosound -sm4

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มีคำถามอ่ะครับแล้ว จขกท.จะคัดสรรแพทที่ดีที่สุดมาให้ ป่าวครับ หรือให้ตามล่าเอาเอง ถ้าไงอยากให้เอามาให้ ไงขอปักมุดไว้ก่อน
    คืออยากได้แพทที่ผ่านการคัดสรรมาอย่างดี คัดแล้ว คัดอิก ไงก็ขอบพระคุนมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NziO อ่านกระทู้
    มีคำถามอ่ะครับแล้ว จขกท.จะคัดสรรแพทที่ดีที่สุดมาให้ ป่าวครับ หรือให้ตามล่าเอาเอง ถ้าไงอยากให้เอามาให้ ไงขอปักมุดไว้ก่อน
    คืออยากได้แพทที่ผ่านการคัดสรรมาอย่างดี คัดแล้ว คัดอิก ไงก็ขอบพระคุนมากๆครับ
    กระทู้นี้จะลงให้ตลอดครับ แต่พอดี วันผ่านๆมา แพทมันใหญ่ มาก แล้วก็มาถี่มาก อัพตามให้ไม่ทัน มาวันละ 5 อัพเดต อัพเดตละ 1-2 gb อัพตามให้ไม่ทันเลยครับ 2 วันก็ 10gb เลยรอรวมๆเอา ครับ

ปล.ตอนนี้ตัวเกมสามารถเล่นแบบโหมดกินแรมน้อยได้แล้ว low 4 gb ก็ทำให้เกมลื่นขึ้นมากเลยครับ ส่วน multiplayer รอทีม crack จัดการครับ พอเป็น unreal 4 แล้วโครงสร้างมันเปลี่ยนหลายอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เล่นได้ 100% ครับ สนุก แต่กินสเปคเครื่องมากกก รอแพทใหม่มา เอิ้กๆ กำลังมัน

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    -*- 171.0 version that is going out today..

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    -*- 171.0 version that is going out today..
    แพทมาทุกวันครับ ทำใจเลย แล้วไม่ใช่วันละ 1 แพท วันละหลายด้วย แถมค่อนข้างใหญ่อีกด้วย ประมานว่า Main update 1 + hot fix ส่วนจำนวนจะมากน้อยก็แล้วแต่ว่าจะแก้เพิ่มเติมมากน้อยเท่าไหร่

เปิดมายังไม่ครบ 3 วัน แพทล่อไปเกือบ 20 อัพเดตแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    11
    ตกลงผู้พัฒนาจะแก้ fps มั้ยเนี่ย 555+