ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 34567 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    รวมไว้ในนี้หมดแล้ว

การสร้างเซิร์ฟเวอร์แบบ Dedicated Server

ส่วนพวกเสกไอเทม

สูตรโกงเกม (Cheats)
    โอ้โห้ ขอบคุณมากเลยครับ ตอนแรกๆ โน้นที่นั่งทำแรกๆมีไม่เยอะขนาดนี้

ขอบคุณมากเลยครับ ศีกษาเรื่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    133
    รบกวนนิดนึงครับ คำสั่งในหมวดนี้

การสร้างเซิร์ฟเวอร์แบบ-dedicated-server

คำถามแรก.
    DayTimeSpeedScale=1 เปลี่ยนความเร็วของวัน
    =1 หมายความว่ายังไงครับ สมมุดผมอยากให้เวลาเดินช้า ผมต้องใส่ DayTimeSpeedScale=-2 ถูกต้องไหมครับ
    -1 -2 -3 ช้า 1 +2 +3 เร็ว แบบนี้หรือเปล่าครับ

(ผมเข้าใจว่า =1 คือเปิดใช้ และ =0 คือปิดการใช้)
    PvEStructureDecayDesTructionPeriod=0 ต้องเปลี่ยนเป็น 1เพื่อเปิดหรือเปล่า หรือ 0 ในแต่ละคำสั่งไม่เหมือนกัน
    ResourcesRespawnPeriodMultiplier=1 เปลี่ยนอัตราการฟื้นฟูต่างๆในเกม อันนี้เป็น 1เพื่อเปิดเหรอ
    และเราสามารถสั่งความช้าเร็วเหมือน วันเวลาได้ไหม

คำถามสอง. ระดับความยาก
    DifficultyOffset=0 คือธรรมดา 1จะยากเป็น 3เท่า
    เราสามารถเปลี่ยนได้แค่ 0 กับ 1 หรือเปล่าครับ
    เช่นผมจะเอายากๆเลย ผมเปลี่ยนเป็น 3 หรือ 4ได้ไหม
    //ถ้าเปลี่ยนได้ 1หมายถึง ยาก 3เท่าแล้ว 3เท่ากับยาก 9เท่าใช่ไหม

#ขอบคุณมากครับ
    ปล. ตรง ล่างๆ คำสั่ง
    HarvestHealthmultiplier=1 เปลี่ยน อัตราของจำนวนการเก็บเกี่ยว

คำว่าเปลี่ยนเขียนผิด (เปลยี่น)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lordkingdo : 4th July 2015 เมื่อ 21:01

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    คำถามแรก
    เรื่อง scale ติดลบนี่ไม่แน่ใจว่าใช้ได้มั๊ยแต่ถ้าจะให้น้อยลง ให้ลดตัวเลขแทนครับ

1.0000 = 100%

ถ้าให้มันลดลง ก็ลดจำนวนลง เช่น

0.5000 = 50%
    0.1000 = 10%
    0.0100 = 1%

พวกคำสั่งที่เป็น multiplier ก็หมายถึง มันจะเอาค่าเนี่ยแหละ ไปคุณกับค่าที่มันตั้งไว้ ยิ่งเราตั้งเยอะ ผลลัพธ์ก็จะยิ่งเยอะตาม แต่ถ้าเราตั้งค่าน้อยๆ ผลลัพธ์ของค่านั้นๆ มันก็จะน้อยลง

ส่วนคำทั่วไป นั้นเหมือนการโปรแกรมทั่วไป 0 = false / ปิดใช้งาน , 1 = true / เปิดใช้

คำถาม 2
    น่าจะสามารถปรับเปลี่ยนตัวเลขตามช่วงได้ โดยความยากก็จะ scale ตามระดับ 0-1 แต่เปลี่ยนมากกว่านั้นได้มั๊ยไม่รู้ ต้องลองเอง

กล่าวขอบคุณ
    133
    เวลาเราแก้ คำสั่งพวกนี้นี่ เราต้องปิดเซิร์ฟเวอร์แล้ว ใส่คำสั่ง

แล้วกดเปิดเซิร์ฟเวอร์ ทุกครั้งเลยเหรอครับ มีวิธีอื่นที่เร็วกว่านี้ไหมครับเวลาเข้าเกมนานมาก

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lordkingdo อ่านกระทู้
    เวลาเราแก้ คำสั่งพวกนี้นี่ เราต้องปิดเซิร์ฟเวอร์แล้ว ใส่คำสั่ง

แล้วกดเปิดเซิร์ฟเวอร์ ทุกครั้งเลยเหรอครับ มีวิธีอื่นที่เร็วกว่านี้ไหมครับเวลาเข้าเกมนานมาก
    คำสั่งนี้มันจะทำงานแค่ครั้งเดียวคือตอนเปิดเซิร์ฟเวอร์ เพราะงั้นแก้หลังจากที่มันเปิดแล้วไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    133
    ครับรับทราบ

อันไหนคืออัตราการดอปเหรอครับ ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจ
    หมายถึง เช่น Narcoberry ผมอยากให้มันเก็บได้บ่อยขึ้น
    เวลาหยิบจากต้นไม้ เวลาหยิบ ส่วนใหญ่จะเจอแต่ลูกเดิมซึ่ง Narcoberry ดอปยากไปหน่อย บางครั้งกดหยิบหลายต้นกว่าจะเจอ

ผมไม่ได้ต้องการให้มัน ได้หลายลูก คือไม่ได้ต้องการเพิ่มจะนวนการเก็บแต่ เพิ่ม การดอปให้หยิบแล้วเจอบ่อยๆ

คำสั่งนี้ HarvestAmountMultiplier น่าจะเป็นจำนวนจากการที่ลอง หยิบหิน จะได้ทีจะเยอะๆ จากปกติ ได้1 ก้อน ใส่ตัวเลขเยอะก็ได้เยอะ

อันนี้ HarversHealthMultiplier อะไรไม่รู้ลองแล้วไม่เห็นมีผลอะไร

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lordkingdo อ่านกระทู้
    ครับรับทราบ

อันไหนคืออัตราการดอปเหรอครับ ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจ
    หมายถึง เช่น Narcoberry ผมอยากให้มันเก็บได้บ่อยขึ้น
    เวลาหยิบจากต้นไม้ เวลาหยิบ ส่วนใหญ่จะเจอแต่ลูกเดิมซึ่ง Narcoberry ดอปยากไปหน่อย บางครั้งกดหยิบหลายต้นกว่าจะเจอ

ผมไม่ได้ต้องการให้มัน ได้หลายลูก คือไม่ได้ต้องการเพิ่มจะนวนการเก็บแต่ เพิ่ม การดอปให้หยิบแล้วเจอบ่อยๆ

คำสั่งนี้ HarvestAmountMultiplier น่าจะเป็นจำนวนจากการที่ลอง หยิบหิน จะได้ทีจะเยอะๆ จากปกติ ได้1 ก้อน ใส่ตัวเลขเยอะก็ได้เยอะ

อันนี้ HarversHealthMultiplier อะไรไม่รู้ลองแล้วไม่เห็นมีผลอะไร
    HarversHealthMultiplier คงจะหมายถึงพลังชีวิตมั้งครับ เพราะเหมือนจะมีปรับให้โจมตีได้ ประมานว่าโจมตีแล้วพังได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    โหลดมา อัพแพท ARK Auto-Updater Tool แล้วจะลองเล่นคนเดียวมันเข้าเล่นไม่ได้เป็นเพราะไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ apiwit159 อ่านกระทู้
    โหลดมา อัพแพท ARK Auto-Updater Tool แล้วจะลองเล่นคนเดียวมันเข้าเล่นไม่ได้เป็นเพราะไรครับ

แค่ดูเวอร์ชั่นก็รู้แล้วครับ มันเป็นเวอร์ชั่นเก่า ตอนนั้นยังไม่มี แบบเล่นคนเดียวเลยครับ ตอนนี้อัพเดตมันไปที่ เวอร์ชั่น 183.2 แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    แค่ดูเวอร์ชั่นก็รู้แล้วครับ มันเป็นเวอร์ชั่นเก่า ตอนนั้นยังไม่มี แบบเล่นคนเดียวเลยครับ ตอนนี้อัพเดตมันไปที่ เวอร์ชั่น 183.2 แล้วครับ
    ผมก็ว่าเป็นที่เวอร์ชั่นมันไม่เหมือนคนอื่น แล้วมันต้องอัพเดทอันไหนหรอครับ เพราะผมก็ใช้ ARK Auto-Updater Tool ก็นึกว่ามันจะอัพให้อันล่าสุด

กล่าวขอบคุณ
    133
    อั่น ARK Auto-Updater Tool นั่นเพื่อนผมก็ใช้ไม่ได้แล้วเหมือนกัน

ตอนนี้ใช้ steamcmd อัพเดทให้มันแทนแล่ว = ="

กล่าวขอบคุณ
    5
    จริงๆ steamcmd ใช้ง่ายที่สุดแล้วครับ ถ้าใช้เป็นก็สบายเลย มันอาจจะดูยุ่งยากนิดๆ แต่ปัญหาจะไม่มีเลย เพราะมันเป็นของ steam ล้วนๆ ไม่ใช้โปรแกรมดัดแปลง

กล่าวขอบคุณ
    1
    จริงๆ steamcmd ใช้ง่ายที่สุดแล้วครับ ถ้าใช้เป็นก็สบายเลย มันอาจจะดูยุ่งยากนิดๆ แต่ปัญหาจะไม่มีเลย เพราะมันเป็นของ steam ล้วนๆ ไม่ใช้โปรแกรมดัดแปลง
    อ่องันเดียวผมลองดู ขอบคุณครับ

Hu[a]K{a}Bork No B[a]no{r}k
    กล่าวขอบคุณ
    623
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,461
    วิธีการลงแบบที่ผมเข้าใจคือ เราโหลดตัวเกมส์มา และอัพเดทผ่าน steamcmd หรือ ark auto update
    ก็จะได้เป็นตัวเกมส์เวอชั่นล่าสุดถูกไหม และก็ลงวิธีเล่น online
    ส่วนHost เนี่ย แค่ทำPort เพิ่ม
    ส่วน join เนี่ย ก็ไม่ต้องทำ รอเข้าอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    133
    รบกวน จขกท. อีกแล้วครับ

คือผมจะปรับให้ ไดโนเสา ค่าความหิวมันลดเยอะๆหน่อย
    เพราะจากที่ดูแล้ว ไดโนเสานิแทบไม่หิวไรเลย จับมายืนเฉยๆ กี่วันกี่คืนก็ไม่วันตาย เพราะมันแทบไม่ลดเลยไม่ต้องกดอาหารไรเลย

ผมใส่คำสั่งนี้ ถูกต้องไหม ผมงงตรงตัวเลขอีกแล้ว จะให้มันหิวบ่อยๆ ต้องเลขเยอะขึ้นหรือน้อยลง

DinoCharacterFoodDrainMultiplier=5.000000 แบบนี้คือ ค่าความหิว ลดเยอะขึ้น ทำให้ต้องกินบ่อย
    หรือ
    DinoCharacterFoodDrainMultiplier=0.000500

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ผมใช้ ARK Auto-Updater Tool ก็เป็นเวอร์ชั่นใหม่นะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gund5164 อ่านกระทู้
    วิธีการลงแบบที่ผมเข้าใจคือ เราโหลดตัวเกมส์มา และอัพเดทผ่าน steamcmd หรือ ark auto update
    ก็จะได้เป็นตัวเกมส์เวอชั่นล่าสุดถูกไหม และก็ลงวิธีเล่น online
    ส่วนHost เนี่ย แค่ทำPort เพิ่ม
    ส่วน join เนี่ย ก็ไม่ต้องทำ รอเข้าอย่างเดียว
    ใช่ครับ แต่ส่วนใหญ่จะทำผิดกัน ไม่ขั้นตอนใดก็ขั้นตอนหนึ่ง ก่อนจะมาถึงขั้นสุดท้าย

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เล้น MP ไม่ได้ โหลดไปสักพักนึง หลุดมาหน้าเมนูตลอดเลย ใครมีวิธีอะไรไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beskes001 อ่านกระทู้
    เล้น MP ไม่ได้ โหลดไปสักพักนึง หลุดมาหน้าเมนูตลอดเลย ใครมีวิธีอะไรไหมครับ
    กดเข้าเรื่อยๆ น่าจะเป็นเพราะเครื่องสเปคต่ำ หรือไม่ก็เซิร์ฟมันโหลดช้าเกิน มันเลยตัดเราออก

กล่าวขอบคุณ
    133
    ถ้าอยากจะรู้ว่าเกมตอนนี้ เวอร์ชั่นอะไรกดดูตรงไหนครับ

http://store.steampowered.com/app/346110/

ใช่ 183.1 หรือเปล่า ใน steam กดดูตรงไหนเอ่ย

กล่าวขอบคุณ
    133
    ตอนนี้ steamcmd ก็เหมือนจะใช้อัพเดทไม่ได้แล้ว หรือเปล่าครับ.

มีใครเป็นบ้าง กดแล้วเช็คไฟล์แล้วดาวโหลดแล้ว เข้าเกม เวอร์ชั่นเดิม

กล่าวขอบคุณ
    855
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เล่นได้ เวอล่าสุดแล้ว แต่ไม่แน่ใจกับแท้ได้มั้ย
    CPU : I5-6500 M/B : Asus H170-Pro RAM : 8GB Bus 2400 GPU : GTX 970 EXOC PSU : Super Flower Bronze FX Series 650W CASE : unicorn

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    คือผมติดปัญหาอ่าครับ คือผมโหลดตัวไฟล์มาแล้ว (10 Part) แตกไฟล์เสร็จแล้ว แล้วก็ลง patch ผ่าน steamcmd แล้ว แต่พอกด Launcher มันมีเสียงดังขึ้นมาแปบนึงแล้วก็หาย ผมควรทำไงดีครับ ใครที่เล่นได้ช่วยผมหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutcub789 อ่านกระทู้
    คือผมติดปัญหาอ่าครับ คือผมโหลดตัวไฟล์มาแล้ว (10 Part) แตกไฟล์เสร็จแล้ว แล้วก็ลง patch ผ่าน steamcmd แล้ว แต่พอกด Launcher มันมีเสียงดังขึ้นมาแปบนึงแล้วก็หาย ผมควรทำไงดีครับ ใครที่เล่นได้ช่วยผมหน่อย
    ก่อนหน้านั้นได้ลง sweetfx อพะไรหรือปล่าวครับ
    ถ้าไม่แสดงว่าเป็นที่อัพเดตล่าสุด มีปัญหาครับ

Straw Hat Pirates
    กล่าวขอบคุณ
    4,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433
    ใครว่างๆทำคลิปสอนหน่อยผมงงๆอยู่

@echo off
    SET GamePath=ใส่ตำแหน่ง folder เกมของเรา
    SET SteamCMDPath=ใส่ตำแหน่ง folder ที่มี steamcmd

%SteamCMDPath%\steamcmd.exe +login anonymous +force_install_dir %GamePath% +app_update 376030 validate +quit
    pause

ผมใช้แล้วผมกดรันไฟล์ .bat แล้วมันไม่โหลดอะไรให้เลยครับผมเปลี่ยนเป็น Folder ของเกม แล้วก็ steam ตามที่บอกแล้ว

พอเข้าเกมแล้วมันขึ้น Code มั่วๆเป็นแถวยาวๆเข้าเกมไม่ได้