ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เว็ปที่่สอนวิธีทำ CMD มันก็อป Code ไม่ได้ คลิกขวาไม่ได้ ขอความกรุณา เอาคู่มือมาโพสในนี้หน่อยครับ ขอร้องละกัน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มันเล่นออฟไลน์ได้ป่าวครับ ถ้าเล่นได้ต้องทำไง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พี่ครับมันขึ้นตามนี้แก้ไขยังไงอ่อคับ ขอบคุนล่วงหน้าครับ

http://upic.me/show/55937486

กล่าวขอบคุณ
    3
    ยืนยัน นอนยัน ตีลังกายัน เล่นได้ 100000000000000000000000000000% มีเซิฟเอเชียด้วย ปิง 190+ ก็พอเล่นได้อยู่ขอบคุณมากๆครับที่นำสิ่งดีๆมาบอก

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    สอนผมทำมั้งสิครับจะทำไงถึงจะเล่นได้อ่ะ // ออฟไลน์ผมก็ยังทำไม่เป็น pls สอนผมหน่อย
    "Evill always find a ways" Gnarl-Overlord Series

กล่าวขอบคุณ
    3
    pm มาบอกชื่อเฟสเดะทีมวิวให้ แต่พอหลังเข้าเกมส์ต้องทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    สอบถามหน่อย ตอนนี้คือตั้งค่าให้มันโหลดเซิฟเวอร์ได้ละ แต่พอจะอัพเดทมันต้องดาวโหลดใหม่หมดเลย อันนี้ผมตั้งค่าผิดใช่ไหม หรือมันเป็นแบบนี้แต่แรก ยังไงช่วยอธิบายเรื่องการสร้าง Shotcut อีกหน่อยได้ไหมครับ งงจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ๋อ ทำถูกล่ะครับ ไอที่วิ่งๆอ่ะมันไม่ได้โหลดใหม่มันเหมือนกับตรวจสอบไฟล์มากกว่า ส่วนเรื่อง Shotcut ผมทำไม่เป็น ทำ .bat ง่ายกว่าเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ทำเป็นไฟล์ Bat แล้วมันก็ยังโหลดใหม่อยู่ดีครับ ช่วยดูหน่อยว่าผมตั้งค่าผิดตรงไหน

อันนี้ที่เก็บไฟล์ตัวเกม

อันนี้ที่่เก็บ steamCMD แล้วก็ไฟล์ Bat ที่สร้างขึ้น ดูหน่อยครับว่าควรตั้งค่ายังไงถึงจะถูก

กล่าวขอบคุณ
    3
    ลองเอาตัวอัพเดทไปไว้ในโฟลเดอร์เกมส์ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    ทำเป็นไฟล์ Bat แล้วมันก็ยังโหลดใหม่อยู่ดีครับ ช่วยดูหน่อยว่าผมตั้งค่าผิดตรงไหน

อันนี้ที่เก็บไฟล์ตัวเกม

อันนี้ที่่เก็บ steamCMD แล้วก็ไฟล์ Bat ที่สร้างขึ้น ดูหน่อยครับว่าควรตั้งค่ายังไงถึงจะถูก
    ถ้าจากการเซต ทุกอย่างก็ถูกแล้วครับ เพราะตามหลักของ steamcmd มันจะไม่โหลดไฟล์ใหม่ กรณีที่ไฟล์นั้นไม่มีการเปลี่ยนแปลงหรืออัพเดต

คิดว่ามันไม่ได้โหลดใหม่ทั้งหมดหรอกมั้งครับ แค่คิดไปเองว่ามันโหลดใหม่ แต่จริงๆ มันกำลังอัพเดตไฟล์เดิมให้เป็นตัวใหม่อยุ่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ขอวิธีทำอัพเดท steamCMD แบบระเอียดได้ไหมครับ ผมงงมาก อยากเล่นมากเลยครับ PM ไปแล้วน่ะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    39
    ขอวิธีลงเกมแบบละเอียดหน่อยได้ไหมครับ คือ โคตรงงเลย คครับ คุณพี่ครับ ขอร้องเถอะ แค่แตกไฟล์ออกมาก็งงแดกแล้วครับ เกมเถื่อนผมก็เล่นมาเยอะน่ะ แต่เจอเกมนี้ไป งงแดกเลย

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    มีการสร้างเซิฟเวอแบบ วีดีโอ ให้ดูไหมครับ T..T ผมทำไปทำไม เริ่มสับสน

กล่าวขอบคุณ
    133
    เซิฟเวอร์มันเซฟ ยังไงครับ ผมไม่เข้าใจ

คือเวลาเลิกก็บอกเพื่อนให้ออกจากเกม แล้วกด X ปิดได้เลยเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beskes001 อ่านกระทู้
    ขอวิธีทำอัพเดท steamCMD แบบระเอียดได้ไหมครับ ผมงงมาก อยากเล่นมากเลยครับ PM ไปแล้วน่ะครับผม
    หลักการอัพเดตเกมก็แค่ ดาวโหลด Dedicated server ของ ARK มา แล้วก็เอามาทับ folder เกมเรา ก็จะเป็นการอัพเดตเกมของเราเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วครับ

แต่บางคนที่ขี้เกียจก๊อปไปก๊อปมาก็จะเซตตำแหน่งดาวโหลดตัว dedicated server เป็นตำแหน่งของตัวเกมเลย เวลากดอัพเดต มันก็จะอัพเดตเกมให้อัตโนมัติ

ซึ่ง Dedicated server เราก็ดาวโหลดได้ตามนี้เลยครับ
    http://thaigameguide.com/ark-surviva...icated-server/

ส่วนนี่เป็นวิธีใช้ steamcmd ตัวเต็ม
    http://thaigameguide.com/other/%E0%B...8%99-steamcmd/

แต่ละเกมมันใช้คำสั่งของ steamcmd กับรูปแบบอาจจะต่างกัน แต่โดยทั่วไปก็คล้ายๆกันครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lordkingdo อ่านกระทู้
    เซิฟเวอร์มันเซฟ ยังไงครับ ผมไม่เข้าใจ

คือเวลาเลิกก็บอกเพื่อนให้ออกจากเกม แล้วกด X ปิดได้เลยเหรอ
    ตัว dedicated เซิร์ฟเวอร์ หรือการ host จากในเกม โดยทั่วไปจะ auto save ให้อยู่แล้วครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    รบกวนด้วยครับ พอถึงขั้นตอนรันเซิร์ฟเวอร์ เป็นแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    133
    ตัว เซิฟเวอ เราต้องเอาไปไว้ใน folder เดียวกับตัวเกมไหม

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ARK Auto-Updater Tool v1.5

- What it does ?

This tool will use steamcmd to download or update ARK then it will add the crack files for SinglePlayer and MultiPlayer
    Also you can choose to patch the steamappid.txt for multiplayer

- Why using this tool when i could run a steam command in bat ?

This tool is made for people who don't know how to use steamcmd
    or just want to click & Play with a GUI

Current Version Log :
    + Updated Kortal Crack Launcher

Old Version Log :
    + Now it will extract temporary files needed in the application Directory ( thanks to Clibanarius for reporting this issue )
    + GUI Support Multi Lang English, French, Russian ( Russian need confirmation for the translation i used google translate ) thanks to kortal for his help
    + Cleaning Code
    + Fix issue where user couldn't use auto updater in another hard drive
    + GUI Change Scale + Background

SteamappID CheckBox just change your cracked ark game file "steamappid.txt" ( to play on MP )
    if you want to get back your original steamappID just uncheck and update again

If Any problem when running this tool try to install windows net framework 4.5
    http://www.microsoft.com/en-US/downl....aspx?id=42642

Download Link : http://www.megaline.co/CeQEx

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 11rd : 1st July 2015 เมื่อ 21:44

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ผมเปิด server ตามที่บอกล่ะทำไมมันไม่ขึ้นในรายการของ ark อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    133
    +login anonymous +force_install_dir <ตำแหน่งที่เราต้องการดาวโหลดไฟล์> +app_update 376030 validate

รบกวนอีกหน่อยครับ ตรง <ตำแหน่งที่เราต้องการดาวโหลดไฟล์> เราไม่ใส่ได้ไหม
    ผมก๊อป SteamCMD ไว้ใน Folder เกมเลยให้มันลงทับในนั้นเลยได้ไหม

(คือผมใส่ Folder ที่จะเอาไฟล์อัพเดทไปลงแล้ว มันกลับไปสร้าง ไฟล์ในนั้นอีกที)

คือผมถามไว้ ใน กณีที่ไม่ทำ
    @echo off
    SET GamePath=ใส่ตำแหน่ง folder เกมของเรา
    SET SteamCMDPath=ใส่ตำแหน่ง folder ที่มี steamcmd

%SteamCMDPath%\steamcmd.exe +login anonymous +force_install_dir %GamePath% +app_update 376030 validate +quit
    pause

กล่าวขอบคุณ
    133
    รันเซิร์ฟเวอร์แล้ว พอเข้าเกมจะไปจอย หาไม่เจออ่ะครับ >_<

https://www.img.in.th/image/gac

กล่าวขอบคุณ
    39
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    ARK Auto-Updater Tool v1.5

- What it does ?

This tool will use steamcmd to download or update ARK then it will add the crack files for SinglePlayer and MultiPlayer
    Also you can choose to patch the steamappid.txt for multiplayer

- Why using this tool when i could run a steam command in bat ?

This tool is made for people who don't know how to use steamcmd
    or just want to click & Play with a GUI

Current Version Log :
    + Updated Kortal Crack Launcher

Old Version Log :
    + Now it will extract temporary files needed in the application Directory ( thanks to Clibanarius for reporting this issue )
    + GUI Support Multi Lang English, French, Russian ( Russian need confirmation for the translation i used google translate ) thanks to kortal for his help
    + Cleaning Code
    + Fix issue where user couldn't use auto updater in another hard drive
    + GUI Change Scale + Background

SteamappID CheckBox just change your cracked ark game file "steamappid.txt" ( to play on MP )
    if you want to get back your original steamappID just uncheck and update again

If Any problem when running this tool try to install windows net framework 4.5
    http://www.microsoft.com/en-US/downl....aspx?id=42642

Download Link : http://www.megaline.co/CeQEx

ตัวนี้ใช้ได้จิงรึป่าวครับ คือถ้าจะใช้ก็แค่โหลดตัวเกมจากกระทู้นี้แล้วกดอัพเดทจากตัวนี้ แล้วเข้าเล่นได้เลยรึครับ รบกวนด้วยครับผม

กล่าวขอบคุณ
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golf5888 อ่านกระทู้
    ผมเปิด server ตามที่บอกล่ะทำไมมันไม่ขึ้นในรายการของ ark อ่ะครับ

เป็นเหมือนกันเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    นั่งทำมาหลายวันล่ะยังไม่ได้ ใครรู้บอกที