ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 45678 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASAoo อ่านกระทู้
    ก่อนหน้านั้นได้ลง sweetfx อพะไรหรือปล่าวครับ
    ถ้าไม่แสดงว่าเป็นที่อัพเดตล่าสุด มีปัญหาครับ
    sweetfx คือไรหรอครับ คือผมก็โหลดมา 10 part แล้วก็โหลด Patch แล้วก็ไม่ได้เลยอ่าครับ แสดงว่าตอนนนี้เล่นไม่ได้ใช่ปะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lordkingdo อ่านกระทู้
    ถ้าอยากจะรู้ว่าเกมตอนนี้ เวอร์ชั่นอะไรกดดูตรงไหนครับ

http://store.steampowered.com/app/346110/

ใช่ 183.1 หรือเปล่า ใน steam กดดูตรงไหนเอ่ย
    มุมซ้ายล่างครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lordkingdo อ่านกระทู้
    ตอนนี้ steamcmd ก็เหมือนจะใช้อัพเดทไม่ได้แล้ว หรือเปล่าครับ.

มีใครเป็นบ้าง กดแล้วเช็คไฟล์แล้วดาวโหลดแล้ว เข้าเกม เวอร์ชั่นเดิม
    ของผมก็เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดนะครับ ตัว steamcmd ยังคงใช้งานได้อยู่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CarFear อ่านกระทู้
    เล่นได้ เวอล่าสุดแล้ว แต่ไม่แน่ใจกับแท้ได้มั้ย
    คิดว่าไม่น่าจะได้ครับ แต่ยังไม่ได้ลอง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutcub789 อ่านกระทู้
    คือผมติดปัญหาอ่าครับ คือผมโหลดตัวไฟล์มาแล้ว (10 Part) แตกไฟล์เสร็จแล้ว แล้วก็ลง patch ผ่าน steamcmd แล้ว แต่พอกด Launcher มันมีเสียงดังขึ้นมาแปบนึงแล้วก็หาย ผมควรทำไงดีครับ ใครที่เล่นได้ช่วยผมหน่อย
    ลองเช็คขั้นตอนดีๆครับ ถ้าเราอัพแพทจาก steamcmd ตัวแคลกเก่าจะหายไปต้องหามาลงใหม่ ไม่ก็ทำตามขั้นตอนออนไลน์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ืคือผมทำตาม วิธีเล่นแบบ Lan + Online แล้วติดอยู่ตรง
    ข้อ 4. เปิด AppID_Patch.exe แล้วเปิดไฟล์ Steam\appcache\packageinfo.vdf และ AppID ใส่เลข 346110 แล้วกด Patch

แต่ผมลองทำไปเรื่อยๆ มันเข้าเกมแล้วก็ดับไปอยู่ดี

คือที่ผมติดข้อ 4 นี่มีคนติดเหมือนผมปะ หรือยังไง
    นี่รูปตอนมันดับอ่ะครับ จางหายไปเลย

แล้ว สรุปคือต้องรอ crack ตัวใหม่หรอครับ หรือมีคนเล่นได้อยู่ตอนนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nutcub789 : 7th July 2015 เมื่อ 04:29

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutcub789 อ่านกระทู้
    ืคือผมทำตาม วิธีเล่นแบบ Lan + Online แล้วติดอยู่ตรง
    ข้อ 4. เปิด AppID_Patch.exe แล้วเปิดไฟล์ Steam\appcache\packageinfo.vdf และ AppID ใส่เลข 346110 แล้วกด Patch

แต่ผมลองทำไปเรื่อยๆ มันเข้าเกมแล้วก็ดับไปอยู่ดี

คือที่ผมติดข้อ 4 นี่มีคนติดเหมือนผมปะ หรือยังไง
    นี่รูปตอนมันดับอ่ะครับ จางหายไปเลย

แล้ว สรุปคือต้องรอ crack ตัวใหม่หรอครับ หรือมีคนเล่นได้อยู่ตอนนี้
    ไปแก้ steam_appid.txt ใน \ShooterGame\Binaries\Win64 เป็นเลข 480 <------------ ขั้นนี้ทำหรือยัง

ตรง parameters เอาเลข 480 ออก <----- แล้วไอ่นี่มันมาจากไหน ในขั้นตอนไม่ได้บอกไว้เลย อย่าใส่ไปเรื่อย มันจะทำให้เกมรันไม่ขึ้น

ส่วน crack ไม่ต้องรอตัวใหม่ เพราะตัวเดิมมันใช้ได้ เพราะคนอื่นเค้าก็ทำกันได้ แค่กลับไปเช็คขั้นตอน ว่าทำถูกหรือป่าว เด๋วมันก็ได้เอง

ปล.ส่วนมากที่ทำไม่ได้ ก็เพราะไม่อ่านให้ละเอียดนั่นแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 7th July 2015 เมื่อ 05:06

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    sweetfx คือไรหรอครับ คือผมก็โหลดมา 10 part แล้วก็โหลด Patch แล้วก็ไม่ได้เลยอ่าครับ แสดงว่าตอนนนี้เล่นไม่ได้ใช่ปะ
    เข้าเกมแล้วเด้งทันทีน่าจะเป็นที่ crack หายหรือปัญหามั้งครับ(ก็อบมาวางใหม่) หรือขั้นตอนอัพเดตอาจ กับลงอาจผิดพลาดอะไรไป
    ตอนนี้ในเกมผมเวอร์ชั้น 183.32

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ได้ปิด anti หรือเปล่าครับ ทุกคน

กล่าวขอบคุณ
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    ไปแก้ steam_appid.txt ใน \ShooterGame\Binaries\Win64 เป็นเลข 480 <------------ ขั้นนี้ทำหรือยัง

ตรง parameters เอาเลข 480 ออก <----- แล้วไอ่นี่มันมาจากไหน ในขั้นตอนไม่ได้บอกไว้เลย อย่าใส่ไปเรื่อย มันจะทำให้เกมรันไม่ขึ้น

ส่วน crack ไม่ต้องรอตัวใหม่ เพราะตัวเดิมมันใช้ได้ เพราะคนอื่นเค้าก็ทำกันได้ แค่กลับไปเช็คขั้นตอน ว่าทำถูกหรือป่าว เด๋วมันก็ได้เอง

ปล.ส่วนมากที่ทำไม่ได้ ก็เพราะไม่อ่านให้ละเอียดนั่นแหละ
    ทำแล้วครับ ที่ AppID_Patch.exe พังเป็นเพราะว่า ID ของ steam ต้องมีเพื่อนอย่างน้อยคนนึงแล้วก็ต้องมีเกมซักเกมนึงก่อน

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อัพเดทแล้วเข้าเกมไม่ได้T^T *ผมอัพเดทแบบstreamcmdนะคับเข้าเกมแล้วเด้งทันทีเลย-3-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lugi : 7th July 2015 เมื่อ 13:20

In middle of the War
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 919
    ARK Survival Evolved มันมาก ผม Lv 127 ตันแล้ว เล่น แพท 183.31 นะครับผมซึ้อแท่แต่ก็มาให้กำลังใจนะครับ
    ==>SHIP<==

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    คำสั่งนี้ หมายความว่ายังไงครับ
    ServerFprceNoHUD

คำถาม2
    ผมตั้งย้ายที่เก็บ save แบบนี้ถูกไหมครับ

?AltSaveDirectoryName=A:\ArksvSave
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lordkingdo : 7th July 2015 เมื่อ 16:57

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เกมสมัยนี้สเปคเวอร์เกิน ต่อให้เกมน่าเล่นแค่ไหน ถ้าแดกสเปคมากๆ คนเล่นก็ถอยเหมือนกัน เกมไม่ใช่ข้าว ไม่เล่นก็ไม่ตาย มีเกมอื่นให้เลือกเยอะแยะ ยิ่งเศษฐกิจเป็นแบบนี้ ไม่มีใครมานั่งอัพคอมทุกๆเดือนหรอก ทุกวันนี้ยังนั่งเล่นเกมเก่าๆภาพสวยๆก็มีเยอะแยะ ยังสนุกกว่าเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pingpongrj อ่านกระทู้
    เกมสมัยนี้สเปคเวอร์เกิน ต่อให้เกมน่าเล่นแค่ไหน ถ้าแดกสเปคมากๆ คนเล่นก็ถอยเหมือนกัน เกมไม่ใช่ข้าว ไม่เล่นก็ไม่ตาย มีเกมอื่นให้เลือกเยอะแยะ ยิ่งเศษฐกิจเป็นแบบนี้ ไม่มีใครมานั่งอัพคอมทุกๆเดือนหรอก ทุกวันนี้ยังนั่งเล่นเกมเก่าๆภาพสวยๆก็มีเยอะแยะ ยังสนุกกว่าเยอะ
    ตอนนี้เครื่องสเปคธรรมดาก็สามารถเล่นได้ค่อนข้างจะปกติแล้วครับ ขนาดผมใช้เครื่องสเปคไม่สูงมาก ยังเล่นได้แถมเปิดเซิร์ฟเวอร์เล่นไปด้วยยังไหวเลยครับ เพียงแค่ว่าต้องเซตเป็นก็เท่านั้นเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lugi อ่านกระทู้
    อัพเดทแล้วเข้าเกมไม่ได้T^T *ผมอัพเดทแบบstreamcmdนะคับเข้าเกมแล้วเด้งทันทีเลย-3-
    ลองเข้าเกมผ่านวิธี
    วิธีเล่นแบบ Lan + Online

คำเตือน : คนที่คิดจะ Host และเล่นในเครื่องเดียวกัน ต้องมีสเปคที่สูงพอสมควร จึงไม่แนะนำให้ Host และเล่นในเครื่องเดียวกัน

1. กดปิด Steam กรณีที่เราเปิดอยู่ จากนั้นไปยัง folder steam ของเรา จานั้นลบไฟล์นี้ทิ้ง Steam\appcache\packageinfo.vdf
    2. เข้า Steam อีกครั้ง โดยใช้ไอดีเปล่าหรือไอดีใหม่ที่ไม่มีเกมแท้อยู่เยอะ จากนั้นปิด steam อีกครั้ง
    3. ดาวโหลด AppID.Patch.v2.rar | สำรอง แล้วแตกไฟล์ไว้ที่ไหนก็ได้
    4. เปิด AppID_Patch.exe แล้วเปิดไฟล์ Steam\appcache\packageinfo.vdf และ AppID ใส่เลข 346110 แล้วกด Patch
    5. จากนั้นเข้า steam อีกรอบ
    6. ดาวโหลด ARKLauncher.rar | สำรอง แล้วแตกไฟล์ไว้ใน Folder เกม
    7. ไปแก้ steam_appid.txt ใน \ShooterGame\Binaries\Win64 เป็นเลข 480
    8. คน Host ตั้งค่าแล้วคลิก Start Server และอย่าลืม Forward port (พอร์ต (Port) ที่ใช้สำหรับ Host)
    9. คน Join เข้าเกมจาก Start Client แล้วเลือก Join เซิร์ฟเวอร์จะแสดงใน UnOfficial

* ถ้าหากจะกลับไปใช้ไอดี Steam หลัก อย่าลืมไปลบ packageinfo.vdf ทิ้งด้วย

ดูครับเผื่อได้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ที่ขี้ไดโนเสาร์บินได้ คราฟได้ตอนเลเวลอะไรหรอครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ solozawa อ่านกระทู้
    ที่ขี้ไดโนเสาร์บินได้ คราฟได้ตอนเลเวลอะไรหรอครับ ?
    Lv 35
    http://ark.gamepedia.com/Pteranodon

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เพิ่งจัดแท้มามะวานครับ เล่นกับน้อง เล่นแรกๆปิง 50-80 ดึกๆล่อซะ 140+ อยากเปิดเซิฟเล่นเองกับน้องๆ ทำไงได้บ้างอะครับ ของแท้ เซิฟรวมเจอทั้งเกรียน ทั้งความแลค T^T

ถ้าคนเล่นของแท้จะรู้ว่ามันลื่นมากแล้วนะครับ คอมผม i3 3240 กับ Sapphire r7 250x และ Ram 4 GB เลือกเข้าเกมแบบ extremely low memory ปรับ Resolution 1600*900 (จอรับได้แค่นี้) ปรับ medium ได้ fps 25-50 เฉลี่ยๆ 35 ครับ ถ้า high ก็ fps 10-35 เฉลี่ยๆ 20 ครับ

ปล. ได้ละครับ แต่ไม่รู้ว่าทำแล้วจะเล่นได้ไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gameronline : 9th July 2015 เมื่อ 10:12

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gameronline อ่านกระทู้
    เพิ่งจัดแท้มามะวานครับ เล่นกับน้อง เล่นแรกๆปิง 50-80 ดึกๆล่อซะ 140+ อยากเปิดเซิฟเล่นเองกับน้องๆ ทำไงได้บ้างอะครับ ของแท้ เซิฟรวมเจอทั้งเกรียน ทั้งความแลค T^T

ถ้าคนเล่นของแท้จะรู้ว่ามันลื่นมากแล้วนะครับ คอมผม i3 3240 กับ Sapphire r7 250x และ Ram 4 GB เลือกเข้าเกมแบบ extremely low memory ปรับ Resolution 1600*900 (จอรับได้แค่นี้) ปรับ medium ได้ fps 25-50 เฉลี่ยๆ 35 ครับ ถ้า high ก็ fps 10-35 เฉลี่ยๆ 20 ครับ

ปล. ได้ละครับ แต่ไม่รู้ว่าทำแล้วจะเล่นได้ไหม
    ถ้าทำตามไกด์ก็ควรจะได้ครับ ส่วนของแท้กับดาวโหลดไม่ได้ทำให้เกมลื่นอะไรครับ เพราะมันเหมือนกัน เพียงแต่ว่า ของแท้จะมีเมนูให้รันเกมพร้อมคำสั่งต่างๆอย่าง lowmemory ทั้งหลายแบบเตรียมมาให้หมดเลย แต่ถ้าเล่นแบบดาวโหลดแบบนี้ ต้องเซตเองแบบ manual ก็เท่านั้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ใช้ ARK Auto-Updater Tool v1.5

รอเป็นชาติจนอัพเสร็จแต่เกมยังเป็นเวอร์ชั่นเดิมอยู่ ตกลงมันใช้ได้จริงไหมนิ - -

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้
    ใช้ ARK Auto-Updater Tool v1.5

รอเป็นชาติจนอัพเสร็จแต่เกมยังเป็นเวอร์ชั่นเดิมอยู่ ตกลงมันใช้ได้จริงไหมนิ - -
    ใข้ได้นะผมใช้อยู่....

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ^
    ^
    รู้สาเหตุละครับ windows10 มันไม่ยอมให้แก้ไขไฟล์ใดๆในไดร์ฟ ทำให้อัพเดทไม่ได้ พอย้ายเกมมาอีกไดร์ฟ ก็อัพเดทได้ละครับ เข้าเล่นออนไลน์ได้ปกติ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    off line ได้ป่ะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    off line ได้ป่ะ
    ครับ ก็เล่นแบบ Play Local

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    คนน้อยยยยจังเลยยยยย

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ left อ่านกระทู้
    คนน้อยยยยจังเลยยยยย
    คนเล่นของแท้เยอะครับเกมนี้ แค่เซิร์ฟไทยก็เลือกเล่นกันไม่ไหวแล้ว เซิร์ฟนึงก็ 40-50 คน แถมมี Official ที่คนเล่นกันเต็มเกือบตลอด 70 คน อีกเกือบร้อยะละมั้ง เยอะมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    มันขึ้นแบบนี้คืออะไรครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yanami10905 : 12th July 2015 เมื่อ 19:45