ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 23456 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lordkingdo อ่านกระทู้
    รันเซิร์ฟเวอร์แล้ว พอเข้าเกมจะไปจอย หาไม่เจออ่ะครับ >_<

https://www.img.in.th/image/gac
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lordkingdo อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนกันเลยครับ

มันควรจะได้ ถ้าเซตถูก + เซิฟเวอร์ทุกรันแล้วจริงๆ บางทีเปิด แต่เซิฟมันยังรันไม่เสร็จ มันก็จะหาไม่เจอ ถ้าเครื่องสเปคดีหน่อยก็รอ 5-10 นาที ถ้าเครื่องสเปคต่ำ ก็รอไป 20-30 นาทีได้เลย

หรืออาจจะค้นผิดที่ เพราะเซิฟที่เราเปิดมันจะไปโผล่ใน unofficial

ปัญหานี้ แม้แต่กับของแท้ก็เป็นครับ เพราะเซิร์ฟเวอร์ที่แสดงรายชื่อเซิร์ฟเวอร์มันบัคครับ มันไม่สามารถแสดงรายชื่อได้ครับทุกรายชื่อ ซึ่งจุดนี้ก็ต้องพยายามค้นหาไปเรื่อยๆ จนกว่าจะเจอไปก่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้

มันควรจะได้ ถ้าเซตถูก + เซิฟเวอร์ทุกรันแล้วจริงๆ บางทีเปิด แต่เซิฟมันยังรันไม่เสร็จ มันก็จะหาไม่เจอ ถ้าเครื่องสเปคดีหน่อยก็รอ 5-10 นาที ถ้าเครื่องสเปคต่ำ ก็รอไป 20-30 นาทีได้เลย

หรืออาจจะค้นผิดที่ เพราะเซิฟที่เราเปิดมันจะไปโผล่ใน unofficial

ปัญหานี้ แม้แต่กับของแท้ก็เป็นครับ เพราะเซิร์ฟเวอร์ที่แสดงรายชื่อเซิร์ฟเวอร์มันบัคครับ มันไม่สามารถแสดงรายชื่อได้ครับทุกรายชื่อ ซึ่งจุดนี้ก็ต้องพยายามค้นหาไปเรื่อยๆ จนกว่าจะเจอไปก่อนครับ
    ใน มายเซิฟเวอ น่ะผมไม่ต้องค้นหาเลย กดเข้าไปเจอเลย

แต่ในอันออฟฟิค หาไม่เจอตอนนี้ลอง รีเฟทรัวๆ หาไม่เจอในอันออฟฟิคผมกลัวเพื่อนจะเข้าห้องไม่ได้

ผมใส่หรัสไว้ ผมต้องติ๊กถูกหน้า โชวพาสเวด แล้วกดค้นหาไหมครับ
    2.พอตผมใช้ 27015 ถูกต้องไหมครับ หรือต้อง 7777

*********************** อ่าวเจอแล้วครับ ใช้เวลาประมาณ 15นาที มันคงดีเลหรืออะไรสักอย่าง แต่ให้ลองค้นไปเรื่อยๆ เหมือนที่ จขกท. บอกครับ
    ...หรือ+++ host เข้าไปที่มายเซิฟเวอ ก็จะเจอของตัวเองเลย
    ส่วนเพื่อนที่จะจอยให้รอสัก 10-15นาที หลังเซิฟเวอรันเสร็จแล้ว ถึงจะเจอ

ปล. อันนี้ผมยังไม่ได้ให้เพื่อนลองเข้าดูเพราะเพื่อนยังโหลดไม่เสร็จ เลยยังไม่ยืนยันว่าเพื่อนจะเข้ามาจอยได้ไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lordkingdo : 2nd July 2015 เมื่อ 10:34

กล่าวขอบคุณ
    133
    ตัว steamcmd เอาไปใช้อัพเดทเกม The forest ได้ไหมครับ
    ถ้าได้

แค่เราเอา เช็ตหรัสเซิร์ฟเป็นของ the forest แล้ว ขี้ตำแหน่งไฟล์ไปที่ the forest แล้วกดรันอัพเดทจาก steam ที่อยู่เดิมใช่ไหม
    หรือต้องเอา steamcmd ไปเริ่มทำที่ folder เกม the forest ใหม่หมดตั่งแต่ต้น
    1.หาหรัส เซิร์ฟเวอร์จากไหน
    2.จะมีปัญหากับตัวเกมนี้ไหม

***ขออีก1คำถามครับ ถ้าเพื่อนเราตัวเกมคนละเวอชั่น จะจอยกับห้องของเราที่อัพเดทเป็นตัวล่าสุดแล้วได้ไหม
    ห่างกันไม่มาก แค่ 2เวอร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lordkingdo : 2nd July 2015 เมื่อ 13:31

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    คือตอนนี้ผมสามารถเข้าเกมไปหาเซิพได้เเล้ว แต่พอกดจอยเซิพโหลดไปสักพัก มันก็เด้งออกมาหน้าเลือกเมนูเหมือนเดิม เป็นงี้ทุกเซิพ หรือเพราะปิงมันเยอะเกินเข้าไม่ได้

แต่สามารถเล่นคนเดียวได้น่ะครับ แต่จอยไม่ได้ งงเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beskes001 อ่านกระทู้
    คือตอนนี้ผมสามารถเข้าเกมไปหาเซิพได้เเล้ว แต่พอกดจอยเซิพโหลดไปสักพัก มันก็เด้งออกมาหน้าเลือกเมนูเหมือนเดิม เป็นงี้ทุกเซิพ หรือเพราะปิงมันเยอะเกินเข้าไม่ได้

แต่สามารถเล่นคนเดียวได้น่ะครับ แต่จอยไม่ได้ งงเหมือนกัน
    เด้งแล้วมีตัวหนังสือ เยอะๆ ยาวๆใช่ปะ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เด้งแล้วมีตัวหนังสือ เยอะๆ ยาวๆใช่ปะ
    ไม่มีตัวหนังสืออะไรขึ้นเลย แค่เด้งมาหน้าเลือกเมนูตอนเข้าเกมตอนแรกเฉยๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ตัว steamcmd เอาไปใช้อัพเดทเกม The forest ได้ไหมครับ
    ถ้าได้

แค่เราเอา เช็ตหรัสเซิร์ฟเป็นของ the forest แล้ว ขี้ตำแหน่งไฟล์ไปที่ the forest แล้วกดรันอัพเดทจาก steam ที่อยู่เดิมใช่ไหม
    หรือต้องเอา steamcmd ไปเริ่มทำที่ folder เกม the forest ใหม่หมดตั่งแต่ต้น
    1.หาหรัส เซิร์ฟเวอร์จากไหน
    2.จะมีปัญหากับตัวเกมนี้ไหม

***ขออีก1คำถามครับ ถ้าเพื่อนเราตัวเกมคนละเวอชั่น จะจอยกับห้องของเราที่อัพเดทเป็นตัวล่าสุดแล้วได้ไหม
    ห่างกันไม่มาก แค่ 2เวอร
    ไม่ได้ เพราะ The Forest ไม่มีตัว Dedicated server

ส่วนคนละเวอร์ชั่นจอยได้ไม่ได้นั้น ตอบไม่ได้ ขึ้นอยู่กับเกม แต่โดยมากจะไม่ใด้ เพราะจะมีการเช็คเวอร์ชั่นตั้งแต่ก่อนเข้าเกม
    โดยเฉพาะเกมที่ใช้ระบบ Unreal Engine จะมีการไล่เช็คทุกอย่าง ตั้งแต่ การใช้ steam / เวอร์ชั่นเกมเดียวกัน / อยู่บนเซิร์ฟเวอร์เดียวกัน (appid) เป็นต้น
    ถ้าจะทำให้มันเล่นได้ ก็ต้องไปเซตรายละเอียดภายใน เพื่อปิดค่าพวกนี้

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    เรามีวิธีดูยังไงบ้างครับ ว่า เกมไหนมีหรือไม่มี ตัว Dedicated server

ปล. ผมให้เพื่อนลองให้แล้ว เพื่อนตัวเกม 180.4 ไม่สามารถเห็นห้อง 181.2ได้ ซึ่งต้องอัพเดทตัวเกมพึงจะเห็น

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beskes001 อ่านกระทู้

ลองกดเข้าหลายๆครั้งครับ refresh หน้าใหม่ก่อน แล้วให้มันโหลด ที่เข้าไม่ได้เพราะ เราโหลดเกมนานจนเกินไป ระบบมันเลยตัดการเชื่อมต่อ

กล่าวขอบคุณ
    5
    เรามีวิธีดูยังไงบ้างครับ ว่า เกมไหนมีหรือไม่มี ตัว Dedicated server

ปล. ผมให้เพื่อนลองให้แล้ว เพื่อนตัวเกม 180.4 ไม่สามารถเห็นห้อง 181.2ได้ ซึ่งต้องอัพเดทตัวเกมพึงจะเห็น
    รายชื่อเกมที่มี Dedicated server
    https://developer.valvesoftware.com/...d_Servers_List

แล้วไม่ใช้ทุกเกมที่ไฟล์ Dedicated Server กับตัวเกมจะใช้ไฟล์แบบเดียวกัน เพราะฉะนั้น ถ้าจะไปใช้กับเกมอื่น ก็ต้องทดสอบเอง ว่าไฟล์ที่ได้มานั้น มันเหมือนกันหรือต่างกันตรงไหนบ้าง
    และหลายๆเกมต้องใช้ subscription ของเกมด้วย เพราะงั้นไม่มีตัวเกมก็โหลดไม่ได้เช่นกัน แต่ถ้าเกมไหนใช้ Anonymous Login ได้ ก็แสดงว่าโหลดได้ฟรี

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ผมนิติดใจก็ซื้อแท้เลย

[IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    133
    เป็นเรื่องปกติหรือเปล่าครับเวลาคนจอยกดออกเกม แล้วตาย =,,=" ผมยืนดูอยู่เวลากดออกมันจะเป็นยังไง

ตายเฉย แล้วทีนี้เพื่อนต้องมาศพใหม่หรือเปล่าก็ไม่รู้ ยังไม่ได้ลอง

https://www.img.in.th/image/grx

กล่าวขอบคุณ
    5
    เป็นเรื่องปกติหรือเปล่าครับเวลาคนจอยกดออกเกม แล้วตาย =,,=" ผมยืนดูอยู่เวลากดออกมันจะเป็นยังไง

ตายเฉย แล้วทีนี้เพื่อนต้องมาศพใหม่หรือเปล่าก็ไม่รู้ ยังไม่ได้ลอง

https://www.img.in.th/image/grx
    ปกติเวลาออกจากเกม ตัวละครจะนอนอยู่ตรงนั้นครับ จริงๆ ไม่ได้ตาย แต่ถ้ามีคนซ้ำศพ จนเหลือแต่กระเป๋า นั่นแหละคือตายจริงๆครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมกด Start Client แล้วมีแต่เสียงขึ้นมาไม่กี่วินาที ก็ ดับไปเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    133
    เอาเป้า ออกยังไงเหรอครับ คือปกติมันต้องมีหรือไม่มีครับ เป้าเวลายิง เช่นตอนถือหอก มันจะมีเป้าฟ้าๆ

start .\ShooterGame\Binaries\Win64\ShooterGameServer "TheIsland?SessionName=Worlda?QueryPort=27015?ServerPassword=?ServerAdminPassword=x?MaxPlayers=20?ServerPVE=1?ProximityChat=1?AllowThirdPersonPlayer=1?NotifyPlayerJoined=1?AllFlyerCarry PvE=1?PvEMode=1?Crosshair=1?PVPGamma=1?NoTributeDownloads=1?SarverForceNoHUD=1?listen"
    exit

ต้องเอาคำสั่งไหนออกเหรอครับ หรือเพิ่มอะไรเข้าไปบ้าง แนะนำหน่อยครับ

.ขอบคุณครับ

รบกวนถามเพิ่มอีกนิดนึง อานสำหรับใส่กับเจ้าตัวนี้ มันอันไหนเหรอครับผมทำมาแล้วอันนึงมันใส่ไม่ได้ มีอีกสองอันที่คราฟได้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lordkingdo : 3rd July 2015 เมื่อ 00:46

กล่าวขอบคุณ
    5
    เอาเป้า ออกยังไงเหรอครับ คือปกติมันต้องมีหรือไม่มีครับ เป้าเวลายิง เช่นตอนถือหอก มันจะมีเป้าฟ้าๆ

start .\ShooterGame\Binaries\Win64\ShooterGameServer "TheIsland?SessionName=Worlda?QueryPort=27015?ServerPassword=?ServerAdminPassword=x?MaxPlayers=20?ServerPVE=1?ProximityChat=1?AllowThirdPersonPlayer=1?NotifyPlayerJoined=1?AllFlyerCarry PvE=1?PvEMode=1?Crosshair=1?PVPGamma=1?NoTributeDownloads=1?SarverForceNoHUD=1?listen"
    exit

ต้องเอาคำสั่งไหนออกเหรอครับ หรือเพิ่มอะไรเข้าไปบ้าง แนะนำหน่อยครับ

.ขอบคุณครับ

รบกวนถามเพิ่มอีกนิดนึง อานสำหรับใส่กับเจ้าตัวนี้ มันอันไหนเหรอครับผมทำมาแล้วอันนึงมันใส่ไม่ได้ มีอีกสองอันที่คราฟได้

?Crosshair=1 <------ เอาคำสั่งนี้ออก

Parasaur ก็ใช้ Parasaur saddle ชื่อไหนก็ใช้อันนั้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    133
    เป้าก็ไม่หายอยู่ดี ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณ

มีอีกคำถามครับ ให้ชื่อเพื่อนแสดงบนหัวนี่ต้องกดอะไรหรือทำยังไง ผมชวนเพื่อนเข้ากิลแล้วก็ไม่โชว

กล่าวขอบคุณ
    5
    เป้าก็ไม่หายอยู่ดี ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณ

มีอีกคำถามครับ ให้ชื่อเพื่อนแสดงบนหัวนี่ต้องกดอะไรหรือทำยังไง ผมชวนเพื่อนเข้ากิลแล้วก็ไม่โชว
    งั้นลองใช้คำสั่งนี้แทนครับ ?Crosshair=0

ในเซตติ้ง ติ๊ก Floating Names หรือป่าวครับ?

กล่าวขอบคุณ
    133
    มันติ๊กอยู่แล้วครับ ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวลองดูอีกที

คือเพื่อนผมถามหา ip เซิร์ฟเวอร์เราดูได้จากตรงไหนเหรอครับ ผมก็บอกเพื่อนไม่ถูกเหมือนกัน
    เช่น Server IP 103.253.92.173
    ****โอเค เจอละครับ อยู่ใน config all ไม่รู้ใช่หรือเปล่า
    มี ip อยู่ สองชุด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lordkingdo : 4th July 2015 เมื่อ 13:03

กล่าวขอบคุณ
    133
    ที่เก็บ save เกมหรือ เซิร์ฟเวอร์เกมมันที่อยู่ไหนเหรอครับ หรือเราต้องแบคอัพทั้งเซิร์ฟเวอร์ไหว

จะปรับให้ เลเวลขึ้นง่ายๆหน่อย เพิ่มสัก 200% ต้องทำยังไงครับ

จขกท. หลังไมค์หน่อยได้ไหมครับ มีเรื่องจะปรึกษาเยอะเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lordkingdo : 4th July 2015 เมื่อ 15:11

กล่าวขอบคุณ
    5
    ที่เก็บ save เกมหรือ เซิร์ฟเวอร์เกมมันที่อยู่ไหนเหรอครับ หรือเราต้องแบคอัพทั้งเซิร์ฟเวอร์ไหว

จะปรับให้ เลเวลขึ้นง่ายๆหน่อย เพิ่มสัก 200% ต้องทำยังไงครับ

จขกท. หลังไมค์หน่อยได้ไหมครับ มีเรื่องจะปรึกษาเยอะเลย
    \ShooterGame\Saved
    \ShooterGame\SavedArksLocal

ถ้าคำถามเกี่ยวกับวิธีเล่นเกม ไปถามในเพจนี้ได้เลยครับ https://www.facebook.com/ARKSurvivalEvolvedThai เพราะคำตอบมันเหมือนกัน

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    แล้ววิธีปรับเลเวลให้ขึ้นง่ายๆหน่อยทำยังไงครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    แล้ววิธีปรับเลเวลให้ขึ้นง่ายๆหน่อยทำยังไงครับ
    เพิ่มคำสั่งของ dedicated server ?XPMultiplier=1.000000 <------ อยากได้กี่เท่าก็เปลี่ยนเลข 1 เป็นเลขอื่นแทน
    การสร้างเซิร์ฟเวอร์แบบ Dedicated Server

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    เพิ่มคำสั่งของ dedicated server ?XPMultiplier=1.000000 <------ อยากได้กี่เท่าก็เปลี่ยนเลข 1 เป็นเลขอื่นแทน
    การสร้างเซิร์ฟเวอร์แบบ Dedicated Server
    ขอบคุณมากครับ ไม่ทราบว่าคำสั่งพวกนี้เราหาดูได้ที่ไหนครับ ผมจะได้ไม่มารบกวนถามบ่อย

แล้วก็ พาสสำหรับ admin ผมใส่แล้วตอนจอยเซิร์ฟผมก็ใส่มันบอกผิดเฉยเลยอยากลองเสกไดโนเสาดู

ตอนนี้อยากปรับเรื่องเวลา ผมพยายามดูจากลิ้งพวกนี้แต่ผมอ่านไม่ค่อยออก
    https://www.nitroserv.com/fr/forum/

http://playjurassicark.com/ark-item-...dministrators/

ปล. ขอบคุณอีกทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ขอบคุณมากครับ ไม่ทราบว่าคำสั่งพวกนี้เราหาดูได้ที่ไหนครับ ผมจะได้ไม่มารบกวนถามบ่อย

แล้วก็ พาสสำหรับ admin ผมใส่แล้วตอนจอยเซิร์ฟผมก็ใส่มันบอกผิดเฉยเลยอยากลองเสกไดโนเสาดู

ตอนนี้อยากปรับเรื่องเวลา ผมพยายามดูจากลิ้งพวกนี้แต่ผมอ่านไม่ค่อยออก
    https://www.nitroserv.com/fr/forum/

http://playjurassicark.com/ark-item-...dministrators/

ปล. ขอบคุณอีกทีครับ
    รวมไว้ในนี้หมดแล้ว

ส่วนพวกเสกไอเทม

สูตรโกงเกม (Cheats)

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: