ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 56789 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    คงต้องได้ซื้อแท้ละ เกมส์สนุกมาก เถื่อนไม่มีคนเลย เนอะ!!! ปิงก็เยอะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ช่วยหน่อยครับ

พอผมกด Start Client มันขึ้นว่า Are you sure you selected the right dircetory ทำไงอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    เมื่อคืนยังเล่นอยู่ดีๆ เช้านี้ตื่นมาเล่นไม่ได้ซะละ กดเข้าเกม เกมรันขึ้นมาแปบเดียวก็หายไปเลย -.-

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzthelode อ่านกระทู้
    พอผมกด Start Client มันขึ้นว่า Are you sure you selected the right dircetory ทำไงอ่ะครับ
    วาง Laucher ผิดตำแหน่ง หรือเลือกผิดตำแหน่งครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    สรุปว่ามันเล่นไม่ได้แล้วสินะ....

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ของผมกด start client หน้าเกม ขึ้นมา แล้ว เด้งหายไปเลย ครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bookies อ่านกระทู้
    ของผมกด start client หน้าเกม ขึ้นมา แล้ว เด้งหายไปเลย ครับ
    ลองเช็คที่ขั้นนี้ ทำรึยัง?
    7. ไปแก้ steam_appid.txt ใน \ShooterGame\Binaries\Win64 เป็นเลข 480

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    มีใครเป็นบ้างครับ จู่ๆ เซิร์ฟก็หายไปจากลิส คือลองปิดเปิดเซิร์ฟใหม่แล้ว ทีนี้ไม่ขึ้นยาวเลย

แต่ไปแสดงอยู่ใน lan จากเมื่อคืนยาวเลย

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ไม่มีใครเป็นบ้างเลยเหรอครับ

เซิร์ฟเวอร์ ไม่โชว์ที่อื่นเลยนอกจาก Lan
    จากปกติโชว์ให้เห็นปกติ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ของผมจะเล่นคนเดียวมันขึ้นแบบนี้อะ ทำไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ผมเข้าได้ละแต่ติดอยู่ตรงเวลาโหลดแมพ มันค้างอยู่ที่ตรงที่ underwater south 02 โหลดถึงตรงนี้แล้วมันก็ค้างไปเลย

ผมนึกว่ามันโหลดนานเลยรอไปสักพักพอกด task manager ดูมันบอก not runing ไปซะละ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lordkingdo อ่านกระทู้
    ไม่มีใครเป็นบ้างเลยเหรอครับ

เซิร์ฟเวอร์ ไม่โชว์ที่อื่นเลยนอกจาก Lan
    จากปกติโชว์ให้เห็นปกติ
    ระบบมันบัคครับ วิธีแก้คือรีเครื่องไม่ก็รีเน็ต แต่ถ้าไม่หายก็ต้องรอครับ เด๋วมันก็หายเอง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pirut001 อ่านกระทู้
    ผมเข้าได้ละแต่ติดอยู่ตรงเวลาโหลดแมพ มันค้างอยู่ที่ตรงที่ underwater south 02 โหลดถึงตรงนี้แล้วมันก็ค้างไปเลย

ผมนึกว่ามันโหลดนานเลยรอไปสักพักพอกด task manager ดูมันบอก not runing ไปซะละ
    รอครับ ถ้ากด Task Manager มันก็ขึ้น Not Respond แน่นอน คือมันกำลังทำงานอยู่ไงครับ แต่เราไปยุ่งมันจนมันขึ้นแบบนั้น แต่ถ้ากดมาแล้วมันขึ้น error แล้วเกมปิดไป แสดงว่าเกมมีปัญหา แต่ถ้ามันแค่ Not Respond เป็นเรื่องปกติ แสดงว่าเครื่องสเปคต่ำ แต่ดันตั้งค่าเกินความสามารถของมัน

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beam5447@gmail.com อ่านกระทู้
    ของแท้นี้สามารถเข้าเล่นร่วมกับเซิฟของเถื่อนด้วยกันได้ไหมอ่าครับ แล้วถ้ากลับกัน เถื่อนเข้าเล่นเซิฟของแท้ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
    คิดว่าไม่ได้ครับ เพราะมันหากันไม่เจอ

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    Blog Entries
    1
    AppID_Patch.exe
    รู้สึกจะใช้ไม่ได้แล้วครับใครมีวิธีแก้ ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beam5447@gmail.com อ่านกระทู้
    ของแท้นี้สามารถเข้าเล่นร่วมกับเซิฟของเถื่อนด้วยกันได้ไหมอ่าครับ แล้วถ้ากลับกัน เถื่อนเข้าเล่นเซิฟของแท้ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
    ของแท้เล่นเถื่อนได้ เปลี่ยนเซิฟเป็น 480 เหมือนของเถื่อนก็เล่นได้แล้ว
    แต่ของเถื่อนหาเซิฟแท้เจอ แต่เข้าเซิฟไม่ได้ เพราะในสตีมมันไม่ขึ้น IN Game

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้
    ของแท้เล่นเถื่อนได้ เปลี่ยนเซิฟเป็น 480 เหมือนของเถื่อนก็เล่นได้แล้ว
    แต่ของเถื่อนหาเซิฟแท้เจอ แต่เข้าเซิฟไม่ได้ เพราะในสตีมมันไม่ขึ้น IN Game
    ถ้าแบบนี้ไม่เรียกว่าเล่นได้ครับ มันเหมือนกับให้ของแท้ กลายไปเป็นตัวเกมของเถื่อนแทน แล้วไปเล่นของเถื่อน ซึ่งแบบนี้ไม่ควรทำ คนมีแท้ควรเล่นแต่กับของแท้เท่านั้น

ไม่งั้นคงไม่แนะนำให้ใช้ไอดีเปล่าเล่นหรอกนะครับ เพราะมันมีโอกาสโดนแบนได้

2. เข้า Steam อีกครั้ง โดยใช้ไอดีเปล่าหรือไอดีใหม่ที่ไม่มีเกมแท้อยู่เยอะ จากนั้นปิด steam อีกครั้ง
    เถื่อนย้ายไปเล่นแท้ ไม่มีปัญหา แต่ถ้าให้คนเล่นแท้ย้ายมาเล่นเถื่อน เนี่ยมีปัญหาครับ โดนแบนขึ้นมาซวยเลยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 21st July 2015 เมื่อ 00:04

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    ถ้าแบบนี้ไม่เรียกว่าเล่นได้ครับ มันเหมือนกับให้ของแท้ กลายไปเป็นตัวเกมของเถื่อนแทน แล้วไปเล่นของเถื่อน ซึ่งแบบนี้ไม่ควรทำ คนมีแท้ควรเล่นแต่กับของแท้เท่านั้น

ไม่งั้นคงไม่แนะนำให้ใช้ไอดีเปล่าเล่นหรอกนะครับ เพราะมันมีโอกาสโดนแบนได้

เถื่อนย้ายไปเล่นแท้ ไม่มีปัญหา แต่ถ้าให้คนเล่นแท้ย้ายมาเล่นเถื่อน เนี่ยมีปัญหาครับ โดนแบนขึ้นมาซวยเลยนะครับ
    มันเข้าเกมได้ เข้าเซิฟได้ เล่นได้ปกติ มันก็ต้องเรียกว่าเล่นได้สิครับ จะเรียกว่าเล่นไม่ได้ ได้ยังไง
    คนที่เค้าเล่นแท้จะมาเล่นเถื่อนเค้าก็สมัครไอดีใหม่กันอยุ่แล้วครับ ไม่มีใครเอาไอดีแท้มาเล่นเถื่อนหรอก
    ส่วนตัวเกมไม่จำเป็นต้องไปทำให้เป็นเถื่อนครับ แค่เปลี่ยนเลขเซิฟก็พอ วันใดอยากกลับไปเล่นแท้ ก็แค่เปลี่ยนเลขเซิฟกลับไปเป็นเซิฟแท้ และใช้ไอดีแท้ก็พอครับ
    ปล. ตอนนี้คนถามเค้าไปเปิดเซิฟเล่นเถื่อน+แท้อีกกะทู้ละ -_-

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้
    มันเข้าเกมได้ เข้าเซิฟได้ เล่นได้ปกติ มันก็ต้องเรียกว่าเล่นได้สิครับ จะเรียกว่าเล่นไม่ได้ ได้ยังไง
    คนที่เค้าเล่นแท้จะมาเล่นเถื่อนเค้าก็สมัครไอดีใหม่กันอยุ่แล้วครับ ไม่มีใครเอาไอดีแท้มาเล่นเถื่อนหรอก
    ส่วนตัวเกมไม่จำเป็นต้องไปทำให้เป็นเถื่อนครับ แค่เปลี่ยนเลขเซิฟก็พอ วันใดอยากกลับไปเล่นแท้ ก็แค่เปลี่ยนเลขเซิฟกลับไปเป็นเซิฟแท้ และใช้ไอดีแท้ก็พอครับ
    ปล. ตอนนี้คนถามเค้าไปเปิดเซิฟเล่นเถื่อน+แท้อีกกะทู้ละ -_-
    ส่วนวิธีนั้น ถ้าสลับไอดี นั่นโอเคครับ เล่นได้จริง โดยใช้ตัวเกมที่ดาวโหลดเกมจากของแท้มา แต่วิธีนี้ก็ยังเป็นของเถื่อนเล่นกับของเถื่อนอยุ่ดีครับ

ถ้าคนเล่นแท้เปลี่ยนไปใช้ไอดีเปล่าแทน มันก็ไม่ใช่ของแท้แล้วล่ะ ของแท้ก็ต้องใช้ไอดีหลักเล่นนะครับ เพราะฉะนั้นเกมนี้ ของแท้กับเถื่อนเล่นด้วยกันไม่ได้ครับ

แล้วก็ถ้าบอกแค่เปลี่ยนเลขอย่างเดียว คนที่อ่านไปแค่นั้น เค้าไม่รู้หรอกนะครับ เค้าก็จะนึกว่าใช้ไอดีของแท้เล่นเลย ซึ่งมันจะมีปัญหาตามมาได้
    ส่วนวิธีนี้ มันเสี่ยงโดยตัวของมันอยู่แล้ว เพราะเราใช้ตัวเกมตัวเดียวกัน ถ้าเล่นบ่อยๆ สลับไอดีแท้กับไอดีเปล่า มันพลาดได้ตลอดเวลา เพราะงั้นต้องระวังครับ

ส่วนที่บอกว่าเล่นไม่ได้ นั่นหมายถึงเราไม่สามารถเอาตัวเกมเพียวโดยไม่ดัดแปลงไปเล่นกับเถื่อนได้ การเปลี่ยนเลข Appid ถือเป็นการ Crack วิธีหนึ่ง ซึ่งก็เหมือนกับเอาแท้ไปแปลงร่างเป็นของเถื่อน ซึ่งไม่ใช่วิธีที่ถูก

แล้วถ้าของแท้เล่นกับเถื่อนได้ ในความหมายนี้คือ การที่เราใช้ตัวเกมแท้ที่ไม่ผ่านการดัดแปลงใดๆ จอยเซิร์ฟเถื่อนหรือแท้ได้เลย โดยไม่ดัดแปลง เช่น การใช้ Console ในการจอย ซึ่งจุดนี้จะ Safe ทั้งของแท้แล้วก็ของเถื่อน เช่น หลายๆเกมอย่าง Killing Floor และเกมอื่นๆที่เราสามารถ Connect ได้ผ่านทาง IP เลย

จริงๆ เกมนี้ก็น่าจะใช้ Console จอยได้ แต่มันติดตรง Authentication ไม่รู้มันตั้งค่าเป็นยังไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 21st July 2015 เมื่อ 16:17

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    กดเข้าเกมแล้วขึ้น ShooterGame has stopped working แก้ไขยังไงดีอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ถ้าคนเล่นแท้เปลี่ยนไปใช้ไอดีเปล่าแทน มันก็ไม่ใช่ของแท้แล้วล่ะ ของแท้ก็ต้องใช้ไอดีหลักเล่นนะครับ เพราะฉะนั้นเกมนี้ ของแท้กับเถื่อนเล่นด้วยกันไม่ได้ครับ

ก็จริงแหะ 555 ไอ้ผมก็เข้าใจว่า เค้าหมายถึงตัวเกมแท้เล่นกับตัวเกมเถื่อนได้ไหมซะอีก ซึ่งเล่นได้โดยการทำตามวิธีหน้ากะทู้โน่นน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kkung : 21st July 2015 เมื่อ 18:59

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ขอบคุณค้าบ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ผมลองอัพเดทโดยไช้ steamcmd ตามที่บอกโดยเติมท้าย target ละกดรัน steamcmd มันก็โหลดไปสักพักไหญ่ๆ โฟลเด้อเกมก็ไหญ๋ขึ้นนะครับ แต่ทำไมมันยังเป็น เวอชั้นเดิมอยู่ละครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pirut001 อ่านกระทู้
    ผมลองอัพเดทโดยไช้ steamcmd ตามที่บอกโดยเติมท้าย target ละกดรัน steamcmd มันก็โหลดไปสักพักไหญ่ๆ โฟลเด้อเกมก็ไหญ๋ขึ้นนะครับ แต่ทำไมมันยังเป็น เวอชั้นเดิมอยู่ละครับ

ลองเช็คไฟล์ดูรึยังครับ ว่ามันอัพเดตไฟล์ไปที่เดียวกันแล้ว? ไม่ใช่ว่ามันไปสร้างโฟลเดอร์ย่อยด้านในอีกที มันเลยไม่ได้อัพเดต?

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ทำตามขั้นตอนพร้อมลงอัพเดตเล่นได้ชัวร์ครับ 10000%

เฟรมเรท 50-60 ปรับมีเดียมแบบค่อนไปทางโลว์นะครับเนี้ย แต่ผมเล่นขนาด 1600*900 นะครับ ภาพก็ตามนี้นะฮะจืดชืดๆ

สเปคสูงจริงๆครับ ยอมเลยเกมนี้ อิอิ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yomankung : 24th July 2015 เมื่อ 18:52