ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

ย้อน 11 เดือนก่อน ข่าวลือข้อมูลบางส่วน Fallout 4 เป็นจริง ,พร้อมภาพชุดแรก

ย้อน 11 เดือนก่อน ข่าวลือข้อมูลบางส่วน Fallout 4 เป็นจริง ,พร้อมภาพชุดแรก

11 เดือนก่อนบนเว็บไซต์ Reddit ได้มียูเซอร์คนหนึ่งออกมาให้ข้อมูลที่อ้างว่าเป็นเกม Fallout 4 เหมือนกับว่านี่เป็นการระบายหรือแสดงความไม่พอใจหลังจากที่ถูกไล่ออกจาก Bethesda ,เมื่อดูจากข้อมูลเทียบกับวีดิโอเปิดตัวของเกมแล้วถือว่าน่าสนใจไม่น้อย เพราะมีหลายสิ่งอย่างที่ตรงกับที่เขาได้บอกไว้

“ในเกม Fallout 4 มีหลายสิ่งอย่างถูกนำมารวมกัน เรากำลังทำเกมที่มีมากกว่า ‘Story Based’ และท้ายที่สุดผู้เล่นจะสามารถพูดและกำหนดเรื่องราวของตัวเองได้นับตั้งแต่ตอนเริ่มของเกมเมื่อสร้างตัวละครขึ้นมา(สร้างได้เฉพาะตัวละครชายในเนื้อเรื่องหลัก)” นี่ถ้าข้อมูลนี้เป็นจริงถือเป็นสิ่งเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ไม่ว่าจะเป็น Fallout หรือ Elder Scrolls ในระยะเวลาที่ผ่านมาเกมเหล่านี้สามารถเลือกเพศตอนสร้างตัวละครได้ตลอด

สิ่งที่น่าสนใจจากแหล่งข้อมูลที่หลุดออกมานี้คือ

1. โลกของเกม Fallout 4 จะใหญ่กว่า Sykrim ประมาณ 3 เท่า
    2. เนื้อเรื่องภายในเกมเกินขึ้นในปี 2287 ,เป็นเหตุการณ์หลังจาก Fallout 3 เป็นเวลา 10 ปี
    3. สถานที่ในเกมอยู่ในเมือง Boston(อันนี้น่าจะจริงแล้วล่ะ ดูจากสถานที่ในวีดิโอเปิดตัว)
    4. เกมเวอร์ชัน Xbox 360 และ PS3 จะถูกปล่อยออกมาในภายหลัง เกมใช้เอนจิ้นพัฒนาตัวเดียวกันกับ Skyrim (เว็บไซต์นับถอยหลังมีข้อมูล CSS ที่ระบุถึงเครื่องคอนโซลทั้งสอง)
    5. คุณสามารถอิมพอร์ตข้อมูลจาก Fallout 3 มายังภาคใหม่นี้ได้ ซึ่งมันจะส่งผลต่อเรื่องราวใน Fallout 4 โดยขึ้นอยู่กับว่าตัวเลือกในภาคก่อนหน้านี้คุณได้เลือกอะไรไปบ้าง
    6. Fallout 4 ในเวอร์ชัน PC จะนำเสนอ ‘Classic Mode’ เป็นโหมดที่ทำให้เราเห็นมุมมองของเกมเป็นรูปแบบ bird’s-eye view(มองจากมุมด้านบน) เหมือนกับเกมภาคแรกๆ
    7. คุณสามารถเล่นได้เพียงตัวละครเพศชายในเนื้อเรื่องหลัก ,แต่คุณสามารถเปลี่ยนเพศได้หลังจากเล่นเนื้อเรื่องจบไปแล้ว
    8. เกมเวอร์ชัน PC / PS4 / Xbox One มีกำหนดการปล่อย ตุลาคม 2015
    9. เกมเวอร์ชัน PS3 / Xbox 360 มีกำหนดการปล่อย ธันวาคม 2015
    10. เกมจะมี 5 DLCs ซึ่งจะปล่อยออกมาในช่วงปี 2016
    11. ตัว expansion จะถูกเผยในงาน E3 ปี 2016 และจะปล่อยออกมาในเดือน ตุลาคม 2016

ถือว่าน่าสนใจและดูมีความเป็นไปได้อยู่เหมือนกัน ทั้งนี้ข้อมูลเหล่านี้ขอให้ฟังหูไว้หูจนกว่าจะทาง Bethesda ประกาศออกมาอย่างเป็นทางการอีกทีครับ

Credit: http://www.juropy.com/2015/06/%E0%B8...8%AD%E0%B8%82/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    กลับจ่ะ กลับไปเล่นภาค 3 ใหม่อีกรอบ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ถ้า เวอร์ PC เกมใช้เอนจิ้นพัฒนาตัวเดียวกันกับ Skyrim สเปกคงจะลื่นแน่ๆๆๆ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    สิ้นสุดการรอคอย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    '' งง ''
    ''Fallout 4 ในเวอร์ชัน PC จะนำเสนอ ‘Classic Mode’ เป็นโหมดที่ทำให้เราเห็นมุมมองของเกมเป็นรูปแบบ bird’s-eye view(มองจากมุมด้านบน) เหมือนกับเกมภาคแรกๆ''
    i7 2600k /evga z68 ftw/ ram16gb /gtx780Ti Matrix/

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ภาพไม่โหดเท่าไหร่ หวังว่า ผมคงได้ไปต่อแบบ High Setting นะ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เดียวก็modกันได้ รอไปอีกซักปี เราจะได้เห็นสาวน้อย แต่งตัวแบบแทบไม่ใส่อะไรเลย เดินไปมาในเกมนี้แน่นอน

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    อยากเล่นอ๊ากกก อีกตั้ง4เดือน
    Facebook :: Buddy Lord

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ byside002 อ่านกระทู้
    '' งง ''
    ''Fallout 4 ในเวอร์ชัน PC จะนำเสนอ ‘Classic Mode’ เป็นโหมดที่ทำให้เราเห็นมุมมองของเกมเป็นรูปแบบ bird’s-eye view(มองจากมุมด้านบน) เหมือนกับเกมภาคแรกๆ''
    คงจะเปลี่ยนมุมมองได้เหมือนกับโหมดวางแผนของ Dragon Age นั่นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ผมว่าตัวเอกเราภาคนี้พูดได้แน่เลย
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    https://www.reddit.com/r/Fallout/com...yed_fallout_4/

อ่านแบบเต็มๆต่อให้เป็นจริงแต่มันก็ตั้ง11เดือนมาแล้วหลายอย่างอาจจะเปลี่ยน

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ทำไมเกม Open World สมัยนี้ชอบเอาแมพ Skyrim มาเป็นบรรทัดฐานเทียบว่า ใหญ่ว่าอย่างโน้น ใหญ่กว่าอย่างนี้ ใหญ่กว่าเท่านั้นวะ ทำไมไม่แบบ ใหญ่ว่าแมพ Dota สัก 1280 เท่าไรงี้บ้าง จะสื่อว่าแมพเกมกุก็ไม่น้อยหน้า Skyrim นะสาดดดด ประมาณนี้หรา!

ปล. แซวเล่นนะฮะ 5555

:: Alone ::
    กล่าวขอบคุณ
    1,947
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,512
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunkacer อ่านกระทู้
    ทำไมเกม Open World สมัยนี้ชอบเอาแมพ Skyrim มาเป็นบรรทัดฐานเทียบว่า ใหญ่ว่าอย่างโน้น ใหญ่กว่าอย่างนี้ ใหญ่กว่าเท่านั้นวะ ทำไมไม่แบบ ใหญ่ว่าแมพ Dota สัก 1280 เท่าไรงี้บ้าง จะสื่อว่าแมพเกมกุก็ไม่น้อยหน้า Skyrim นะสาดดดด ประมาณนี้หรา!

ปล. แซวเล่นนะฮะ 5555
    Skyrim มัน ค่ายเดียวกันกับ Fallout ไงครับเลยเอาเกมส์ ตัวเองล่าสุดมาเปรียบเทียบ ถ้าเอาเกมส์ของ ค่ายอื่นมาเปรียบเทียบก็จะโอ้อวดเกินไปมั้ง 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leonskey : 7th June 2015 เมื่อ 15:05