ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

ข่าวดี!!! Steam เพิ่มกฎอนุญาตให้ขอ Refund เงินคืนได้หากคุณซื้อเกมไปแล้วไม่ใช่แนว

ข่าวดี!!! Steam เพิ่มกฎอนุญาตให้ขอ Refund เงินคืนได้หากคุณซื้อเกมไปแล้วไม่ใช่แนว

สำหรับเกมเมอร์กระเป๋าแบนหรือชอบมีอาการนิ้วลั่นนี่อาจเป็นข่าวดีในรอบปีเพราะวันนี้ทาง Steam ได้เพิ่มกฎใหม่เข้ามาให้คุณสามารถทำการ Refund หรือ "ขอเงินคืน" จากเกมที่คุณเพิ่งทำการกดซื้อ เพราะว่าเครื่อง PC คุณอาจเล่นเกมนั้นๆ ไม่ได้, กดซื้อผิดเกม หรือลองเล่นไปแล้วสักชั่วโมงพบว่ามันไม่ใช่แนว เหตุผลกลใดล้วนไม่สำคัญ หากคุณอยากได้เงินคืนและสถานการณ์ทุกอย่างยังคงอยู่ในเงื่อนไขทุกอย่างก็ยังคงเป็นไปได้

คุณสามารถเข้าไปร้องเรียนได้ที่ help.steampowered.com โดยเงื่อนไขนั้นคือคุณจะต้องกระทำการภายใน 14 วันหลังจากที่ซื้อเกมไป และเกมๆ นั้นจะต้องมีเวลาเล่นน้อยกว่า 2 ชั่วโมง แต่หากเกมที่คุณต้องการจะขอเงินคืนมันเลยเงื่อนไขไปแล้ว ถ้าคุณมีเหตุผลมากพอทาง Steam ก็ยังยินดีที่จะพิจารณาให้ครับ

ผู้ที่ทำการ Refund คืนได้สำเร็จจะได้รับเงินคืนเต็มจำนวนภายในเวลา 1 อาทิตย์หลังได้รับการยืนยันแล้ว โดยจะเลือกเป็นเงินใน Steam Wallet หรือกลับเข้าไปในบัตรที่คุณรูดก็ได้ เอาเป็นว่าไม่ว่าคุณจะจ่ายเงินด้วยวิธีไหนทาง Steam สามารถยัดเงินกลับคืนไปให้คุณในทางเดิมได้เกือบหมดครับ (บางทางอาจคืนตรงๆ ไม่ได้ก็จะคืนเป็น Steam Wallet ครับ)

สำหรับสินค้าที่สามารถทำการ Refund ได้นั้นก็จะมีทั้งเกมตัวเต็ม, DLC, ไอเทมในเกม, สินค้าพรีออร์เดอร์, บันเดิ้ลต่างๆ ฯลฯ รายละเอียดเพิ่มเติมสามารถตามไปอ่านกันได้ตามลิงค์ครับ http://store.steampowered.com/steam_refunds?l=english

Credit: http://www.online-station.net/news/game/41942

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เยี่ยมไปเลยย

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    2ชั่วโมง ***บ้าไปเเล้ว - - เล่นยังไม่ทันรู้เรื่องเลย

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKman อ่านกระทู้
    2ชั่วโมง ***บ้าไปเเล้ว - - เล่นยังไม่ทันรู้เรื่องเลย
    ถ้าไม่ใช่แนวไง ซื้อเกมผิดอ่ะ จะเล่นถึง 2 ชั่วโมงเลยเหรอ ถ้าเล่นนานขนาดนั้น แสดงว่า ใช่แนวแล้วล่ะไม่ต้องขอเงินคืนหรอก 5555555555

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKman อ่านกระทู้
    คือจะเล่นให้หนำใจก่อนแล้วค่อยคืนใช่มั้ยครับ เหอะๆ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    อย่าเจ้าเล่เลยครับแหม่ คิดจะเล่นฟรีแล้วเอาตังคืนหรอ 555

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ยืนยันนะครับว่าได้เงินคืนจริงๆ ผมคืน Dying Light ไปเมื่อวาน เล่นไป 3ชั่วโมงนิดๆ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    เสียดาย ถ้ามีตั้งแต่นาน ผมคงไม่ต้องซื้อ Black ops 2 Ghost

กล่าวขอบคุณ
    168
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tingboye อ่านกระทู้
    ถ้าไม่ใช่แนวไง ซื้อเกมผิดอ่ะ จะเล่นถึง 2 ชั่วโมงเลยเหรอ ถ้าเล่นนานขนาดนั้น แสดงว่า ใช่แนวแล้วล่ะไม่ต้องขอเงินคืนหรอก 5555555555
    ถ้าจะไม่เข้าใจคำว่าไม่ใช่แนว กับซื้อเกมส์ผิด เกมส์ที่เราคาดหวังที่ซื้อมาถ้าซื้อผิดไม่เล่นครับคืนเลย
    เกมส์ที่คาดหวังเราต้องลองเล่นแต่บางคนเล่นแค่ 2ชั่วโมงมันไม่รู้แนวเลยอย่างเกมส์ Online ที่ไม่มีระบบ single player

กล่าวขอบคุณ
    168
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimasd555 อ่านกระทู้
    อย่าเจ้าเล่เลยครับแหม่ คิดจะเล่นฟรีแล้วเอาตังคืนหรอ 555
    ผมไม่ได้หมายถึงเกมส์ Offline ถ้า Offline ผมว่าไม่น่าคืนเงินด้วยซ้ำไป เพราะคุณซื้อเเล้วตัดสินใจไปเเล้ว
    ที่ผมบอกคือเกมส์ Online ผมเล่นไป แค่4ชั่วโมงเพื่อเรียนรู้ระบบ หลังจากนั้นผมไม่เคยเล่นอีกเลย ชื่อเกมส์ คือ LIF

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ถ้ามันมากกว่านั้น Steam ได้เจ๊งแหงม คนได้ขอคืนเงินกันทั่วโลกแน่ๆ คนที่คิดแบบนี้มันอยู่ทั่วโลกนะครับ 55555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ผมไม่ได้หมายถึงเกมส์ Offline ถ้า Offline ผมว่าไม่น่าคืนเงินด้วยซ้ำไป เพราะคุณซื้อเเล้วตัดสินใจไปเเล้ว
    ที่ผมบอกคือเกมส์ Online ผมเล่นไป แค่4ชั่วโมงเพื่อเรียนรู้ระบบ หลังจากนั้นผมไม่เคยเล่นอีกเลย ชื่อเกมส์ คือ LIF
    ฟังไม่ขึ้น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมว่าเกมที่ไม่ใช่เนี่ย เล่นแค่ 2 ชม.มันคือนานมากๆแล้วนะ เป็นผมเลิกตั้งแต่ครึ่ง ชม.แรกละมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    168
    1
    ไม่ใช่แนว ไม่มีใครซื้อมาเล่นหลอกครับ มีแต่พวกที่จะลองเล่นเท่านั้น
    เกมส์ FPS เล่น 10นาทีรู้ระบบทั้งหมดในเกมส์ เกมส์ โลกเปิด คุณต้องเล่นนานกว่านั้น
    ทำไมถึงต้องไว้ที่ 2ชั่วโมง เพราะรู้ไงว่าการที่เราจะรู้ระบบทั้งหมดของเกมส์ในเกมส์แนวนั้นมัน นานมาก
    ลองไปหาเกมส์ที่เราไม่คิดจะเล่น อย่างเกมส์ที่ผมบอก
    LIF เป็นเกมส์ที่ต้องเก็บอาชีพจนกว่าจะเต็ม มันเป็นเกมส์กินเวลาไม่ใช่เล่น 2ชั่วโมงเเล้วรู้ครึ่งทาง
    ทำไมผมถึงซื้อมันเป็นเกมส์ที่ท่าทางน่าสนุกแต่ที่ไหนถ้าพวกไม่เยอะ เป็น 10 - 20 ก็จบ

กล่าวขอบคุณ
    168
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papapapa อ่านกระทู้
    ฟังไม่ขึ้น
    ฟังไม่ขึ้น ผู้บริหารใช้พูดไม่ใช่ผู้บริโภค หรือคุณจะเป็น CEO ของ Steam ?
    หรือคุณอาจจะไม่ใช่ทั้ง 2 ที่ผมบอกคือเกมส์ที่ต้องเรียนรู้
    ถ้าเป็น CSGO ถ้ามันไม่สนุก เล่นแค่10นาทีผมก็คืน แต่พอดีผมเก่ง ผมเลยไม่คืน เข้าใจยัง
    เกมส์ไหนที่เราคิดว่าไม่สนุกผมก็คืนหมดหล่ะ (ถ้ามันมาเมือ3ปีที่เเล้วผมก็คืนไปหลายเกมส์เเล้วหล่ะ)

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ฟังไม่ขึ้น ผู้บริหารใช้พูดไม่ใช่ผู้บริโภค หรือคุณจะเป็น CEO ของ Steam ?
    หรือคุณอาจจะไม่ใช่ทั้ง 2 ที่ผมบอกคือเกมส์ที่ต้องเรียนรู้
    ถ้าเป็น CSGO ถ้ามันไม่สนุก เล่นแค่10นาทีผมก็คืน แต่พอดีผมเก่ง ผมเลยไม่คืน เข้าใจยัง
    เกมส์ไหนที่เราคิดว่าไม่สนุกผมก็คืนหมดหล่ะ (ถ้ามันมาเมือ3ปีที่เเล้วผมก็คืนไปหลายเกมส์เเล้วหล่ะ)
    การที่เรายอมรับว่าพลาด มันไม่ได้ดูแย่หรอกครับ ดูแมนซะด้วยซ้ำ แต่ถ้าหมายถึงเกมออนไลน์จริงๆก็น่าจะบอกให้เคลียร์ตั้งแต่แรกนะ ฮ่าๆ
    CPU I7 4790k | VGA GTX970 | Ram Kingston 16 GB(1333) | MB Asrock H97

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309

ปูเสื่อดูมาม่า

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    สำหรับเกมส์หลักทำไมไม่ออกมาเป็น Demo ไม่ดีกว่ารึ ไม่ยุ่งยากดีด้วย ถ้าเหตุผลคือเทสเครื่องกับไม่ใช่แนวเนี่ย
    ส่วนเรื่อง DLC, ไอเทมในเกมและอื่นๆ อันนี้คิดว่าถ้าไม่ชอบเกมส์หลักก็คงไม่ซื้อต่อหรอกมั้ง อีกอย่าง DLC บางตัวก็เล่นแปบเดียวจบ แบบนี้ผู้พัฒนาจะไม่เสียเปรียบเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    แต่หากเกมที่คุณต้องการจะขอเงินคืนมันเลยเงื่อนไขไปแล้ว ถ้าคุณมีเหตุผลมากพอทาง Steam ก็ยังยินดีที่จะพิจารณาให้ครับ
    ถ้ามันน้อยไปคุณก็ไปอธิบายเหตุผลให้ทาง Steam เขายอมรับครับ ผมว่าเขาก็มีข้อความชัดเจนนะครับ หรือคุณอ่านไม่ครบ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    Review มีให้ดู รายละเอียดมีให้อ่าน 555

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ก็ดีนะครับ บางคนเครื่องเล่นไม่ได้ ก็สามารถคืนได้ แต่ก็ไม่ใช่ว่าคืนปุีบได้เงินปั๊บ ต้องใช้ระยะเวลาสักหน่อย
    ชั่วโมงเล่น 2 ชั่วโมง ก็ถือว่าพอเพียงแล้ว แค่ชัวโมงเดียวก็สามารถรุ้ได้แล้วว่าตัวเองชอบไม่ชอบใช่ไม่ใช่ เครื่องเล่นได้ไม่ได้
    ทางเลือกเพิ่มมาอีกหนึ่งก็ถือว่าดี

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ว๊า.....หมดข้ออ้างไปอีกหนึ่งแล้วสิ โถ่เอ๊ย!!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ถ้าจะไม่เข้าใจคำว่าไม่ใช่แนว กับซื้อเกมส์ผิด เกมส์ที่เราคาดหวังที่ซื้อมาถ้าซื้อผิดไม่เล่นครับคืนเลย
    เกมส์ที่คาดหวังเราต้องลองเล่นแต่บางคนเล่นแค่ 2ชั่วโมงมันไม่รู้แนวเลยอย่างเกมส์ Online ที่ไม่มีระบบ single player
    ขอโทษนะคุณ ผมไม่รู้คุณเรียนรู้ช้าหรืออะไรรึเปล่า ผมซื้อ Titanfall มาเล่นไม่ถึง 30 นาที ผมก็คืนเงินทันที (Origin มีระบบคืนเงิน) เพราะว่า****ไม่ใช่แนวเลย หลังที่ผมดูใน Youtube ดูรีวิวของคนนู้นคนนี้มาบ้างแล้วก่อนซื้อ ใน Steam สองชั่วโมงสำหรับผมมันก็เพียงพอที่จะตัดสินใจได้แล้วล่ะครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    168
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iamabasser อ่านกระทู้
    ขอโทษนะคุณ ผมไม่รู้คุณเรียนรู้ช้าหรืออะไรรึเปล่า ผมซื้อ Titanfall มาเล่นไม่ถึง 30 นาที ผมก็คืนเงินทันที (Origin มีระบบคืนเงิน) เพราะว่า****ไม่ใช่แนวเลย หลังที่ผมดูใน Youtube ดูรีวิวของคนนู้นคนนี้มาบ้างแล้วก่อนซื้อ ใน Steam สองชั่วโมงสำหรับผมมันก็เพียงพอที่จะตัดสินใจได้แล้วล่ะครับ
    ผมบอกเเล้วไม่ใช่ FPS Titanfall มัน FPS นะ ? หรือผมเข้าใจผิด ?

กล่าวขอบคุณ
    168
    1
    ที่ผมบอก คือไม่ได้ต้องการเงินคืน คนที่ตัดสินใจซื้อไม่หวังคืนเกมส์หลอกครับ
    แต่มันดีสำหลับคนที่ซื้อเกมส์ผิด (กดผิดเกมส์) หรือ พวกที่เครื่องเล่นไม่ไหว นั้นนะมันดีด้วยซ้ำ
    2ชั่วโมง สำหลับผมไม่ทันรู้เรื่องหลอกครับ อย่างระบบเกมส์
    อย่างโลกเปิดที่สร้างของเองได้ ผมเชื่อเลยว่า 2ชั่วโมงไม่รู้เรื่อง(ถ้าเกมส์เก่าข้อมูลมีเยอะเเยะ)
    ผมซื้อ DayZ มา ก็ก็แทบไม่ได้เล่นเพราะผมเล่นเถื่อน ทำไมผมไม่คิดจะคืนเงินหล่ะครับ - - เข้าใจยัง
    ผมไม่ได้ต้องการเงินคืน ผมแค่แสดงความคิดเห็น

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: