ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 140

ผู้หญิงที่อ้างแต่คำว่า " เพศแม่ "

อาจจะมีคำหยาบบ้างแต่จะน้อยที่สุด

วันนี้ผมกับเพื่อนจุดประเด็นเรื่อง ผู้หญิงตอนที่ทะเลาะกันหรือเลิกกับแฟน แล้วแฟนซึ่งเป็นผู้ชายมักจะโดนมองว่าทำร้ายเพศแม่ตลอด ( วัยรุ่น )

คือผมไม่เข้าใจครับ ผมกับเพื่อนมีความคิดเดียวกันคือ

เพศแม่ เหมาะกับสตรีผู้อ่อนโยน ไม่เหมาะกับผู้หญิงที่นิสัย ร่า...ผู้ชาย แร.. ไปทั่วไรงี้

ก็อยากจะถามเพศแม่ซะเหลือเกินว่า ก่อนจะเรียกว่าตัวเองว่าเป็นเพศแม่ ดูตัวเองบ้างหรือยังว่าเหมาะจะเป็นแม่ของลูกรึป่าว

ผู้หญิงชอบใช้คำนี้ตลอดเลยครับ ตอนทะเลาะกัน หรือตอนเลิกกัน เพลียจริงๆ

ผู้หญิงเป็นเทพเจ้าหรือไง ถึงจะด่าไม่ได้ เขาไม่ใช่คนหรอครับ 55555 ถึงจะด่าไม่ได้

แล้วก็เพศแม่ไม่สำคัญเลยหรือไง พ่อผมเนี่ยมีลูกกับแม่ผม พ่อผมก็ดูแลตลอดทุก 9 เดือนตอนเพศแม่ตั้งครรภ์นะครับ

เพศพ่อก็มีขีดจำกัดเหมือนกัน ถ้าไม่ไหวก็ควรด่าออกมาบ้าง คงไม่เป็นไรหรอกมั่ง

กระทู้นี้ขอระบายเฉยๆ

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เพศชายหรือเพศหญิง มีสิทธิ์เท่าเทียมกันครับ
    แต่มีอย่างนึงที่เพศชายไม่ควรทำ คือทำร้ายร่างกายเพศหญิง

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    เพศชายหรือเพศหญิง มีสิทธิ์เท่าเทียมกันครับ
    แต่มีอย่างนึงที่เพศชายไม่ควรทำ คือทำร้ายร่างกายเพศหญิง
    ไม่ทำร้าย แต่ด่าแรงๆเตือนสติ เรียกว่าทำร้ายร่างกายรึป่าวครับ

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ถ้าด่าแรง ๆ เจ็บ ๆ ก็ด่ากลับได้นะผมว่า สิทยืธิเท่ากัน

เสร็จปุ๊ปมันก็ด่าว่าไอ้หน้าตัวเมี_ ทำไรไม่ได้เหมือนเดิม 555555

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ไม่ใช่ว่าเพศหญิงจะไม่ดีนะครับ แต่ผู้หญิงปัจจุบันชอบเอาคำว่า "เพศแม่" มาอ้างมากไปด้วยซ้ำ จนในปัจจุบันผู้หญิงทำอะไรไม่เป็นเอาแต่คอยให้ผู้ชายเลี้ยงตลอด

ผิดกับผู้หญิงในสมัยก่อนทำงานเป็นเกือบทุกอย่างกวาดบ้านถูบ้าน ทำอาหาร ทำไร่ไถนา แม้กระทั่งแบกกระสอบข้าวสารเป็นสิบๆกิโลยังไม่บ่นเลยนะ (ปู่ ย่า ตา ยาย เล่ามานะ)

ทั้งผู้ชายและผู้หญิงไทยในสมัยก่อนต้องดีเพียบพร้อมเอาการเอางานนะครับ คนที่ประเภทที่ทำงานนิดหน่อยแล้วมาอ้าง "ว่าเพศพ่อหรือเพศแม่นี่"

เขาเรียกว่าคนไม่มีค่าไม่เอาถ่านครับคนประเภทไม่เอาถ่านสมัยก่อนส่วนมากจะไม่มีใครเอา ถ้าใครจะบอกว่าในสมัยก่อนผู้ชายเอาเปรียบผู้หญิง ใครจะว่าไง

ผมว่าในสมัยก่อน ผู้ชายและผู้หญิงเท่าเทียมกันจริงๆ กว่าในสมัยนี้นะครับเพราะผู้ชายและผู้หญิงในสมัยก่อนต่างก็ทำงานหนักเหมือนๆกัน ไม่เหมือนสมัยนี้

ที่ผู้หญิงเรียกร้องสิทธิพิเศษเพื่อให้ผู้หญิงเหนือกว่าผู้ชาย จนผู้หญิงในปัจจุบันทำอะไรไม่เป็น เอะอะหน่อยก็อ้างว่าเพศแม่

ใครจะด่าผมก็ว่าเถอะครับที่ผมเห็นมาเป็นอย่างนั้นจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 4th June 2015 เมื่อ 21:26
    [IMG][/IMG]

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    มีแต่เพศผู้ กับ เพศเมีย
    เพศแม่คืออะไร เกิดมาแล้วเป็นแม่เลยเหรอ

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ steampricegamer อ่านกระทู้
    ไม่ทำร้าย แต่ด่าแรงๆเตือนสติ เรียกว่าทำร้ายร่างกายรึป่าวครับ
    ผมว่าไม่นะ เค้าด่าเราได้ เราก็ด่าเค้าได้ แฟร์ๆ

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    บางที ทั้ง2เพศต่างมีทั้งคนดีและแย่ปะปนกันไป ในมุมของฝรั่งการให้เกียรติผู้หญิงคือสิ่งสำคัญ ผมมองว่า ถ้าคุณไม่ชอบใคร หรือมีปัญหากับคนต่างเพศ หรือเค้ามีตรรกะห่วยๆมากกว่าเหตุผลที่คุณควรรับฟัง คุณก็ไม่ควรจะไปคุยกับเค้า ดีแต่จะสร้างปัญหา และเสียสุขภาพจิต

ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับกรณีที่ว่า มีปัญหากันเรื่องอะไร หรือถ้าอยู่ดีๆมีประเด็นนี้ขึ้นมาในบทสนทนา ผมว่าเลิกคุยเถอะครับ

อีกคำถามนึง คุณจะเสียเวลากับคนประเภทนี้ทำไม ในเมื่อคุณไม่ชอบก็ไม่เห็นจะต้องมานั่งแบกเรื่องที่ไม่ชอบให้ปวดหัวเลย เอาสมองคิดเรื่องอื่นผมว่ามีประโยชน์กว่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oolldjlloo : 5th June 2015 เมื่อ 05:37

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมว่าถ้าด่าโดยใช้คำรุนแรง ไม่หญิง หรือ ชาย ก็ผิดนั้นละครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ถ้าผู้หญิงบอกว่าเพศเเม่ เราก็บอกมันกลับไปว่า ตรูเนี้ยเพศพ่อ **** เเล้วผู้หญิงก็ทำตัวไม่ถูกก็จะทำหน้า เอ๋อๆ เเล้วก็เเก้ตัวว่า ไอ้หน้าตัวเมีย ถ้าได้ยิคำำนี้บอกให้มันอธิบายให้ฟังเลย หน้าตัวเมียคือเฮยไรไม่รู้จัก พอมันเถียงไม่สู้เรามันก็จะร้องไห้ เราก็รู้สึกผิดเหมือนเดิม 555+
    (อันนี้เอาฮ่านะไม่ต้องคิดไรมาก)

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผู้หญฺิงดีๆมีตั้งเยอะจะเสียเวลาไปทะเลาะทำไม รู้ว่าผู้หญิงไม่ดีคุนจะไปยุ่งด้วยทำไม ผมรู้ว่ามันให้yesง่าย แต่คุนก็อย่าไปจริงจังสิครับ โง่ไปรักเขาเองพอเขาไม่เอาก็ไปด่าไปทะเลาะด้วย ผู้หญิงดีๆมีตั้งเยอะไม่รักเลือกไปรักผู้หญิงไม่ดีเองจะไปโทษใครครับ โง่เองทั้งนั้น สมองมีพยายามเลือกคนดีๆหน่อยนะ หรือถ้าแยกผู้หญฺิงดีกับผู้หญิงไม่ดีไม่ออก พ่อแม่ผู้ปกครองก็มีพาไปหาดิช่วยๆกันอย่าอายถ้าไม่รู้ 555+

ส่วนคำถามที่ถามมามันไร้สาระมาก ถามในสิ่งที่ผู้ชายไม่มีวันรู้ แล้วจะรู้ไปทำไม รู้ไว้เถียงกับผู้หญฺิงเหรอ ได้ประโยชย์อะไรนอกจากความสะใจ และสุดท้ายก็เสียใจที่ผู้หญฺิงมันไม่เอาคุนแต่เลือกคนอื่นที่เขาคิดดี

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1
    ผมว่าทุกคนก็มีสิทธิเท่าเทียมกันนะครับ
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ยุคนี้แล้วทุกอย่างเท่าเทียมกัน(แต่ส่วนตัวคิดว่าผู้ชายเสียเปรียบด้วยซ้ำเพราะนักอ้างเพศแม่นี่แหละ) การอ้างเพศพ่อเพศแม่นั้นมันควรจะเลิกได้แล้ว โลกไปถึงไหนแล้ว
    ผู้หญิงบางคนจะใช้คำนี้เพื่อสร้างความเป็นอภิสิทธิชนให้กับตัวเอง อ้างเอาความอ่อนแอมาใช้สร้างประโยชน์กับตน ซึ่งมันเป็นอะไรที่สิ้นคิดมากครับ
    จะด่ากันก็ด่าด้วยเหตุผลแต่ถ้าอีกฝ่ายแถข้าง ๆ คู ๆ ก็ตามสบายเลย ผู้ชายไม่ควรอย่างยิ่งที่จะทำร้ายผู้หญิงนะครับ แต่ผู้หญิงก็ไม่มีสิทธิ์ที่จะทำร้าย
    ผู้ชายเช่นกัน ผมไม่ชอบผู้ชายที่ด่าผู้หญิงด้วยคำดูถูกทางเพศ และก็ไม่ชอบผู้หญิงที่ใช้ความอ่อนแอทางเพศมาเป็นเครื่องมือในการด่าผู้ชายด้วยเช่นกัน
    วิธีที่ดีที่สุดก็คือปล่อยเขาไปเถอะ ยังไงซะประเทศไทยผู้ชายก็น้อยกว่าผู้หญิงมาก โอกาสเลือกของเราก็มากกว่าอยู่แล้ว จะไปแคร์ทำไมกะแค่ผู้หญิง
    คนเดียว เสียเวลาเปล่าเอาเวลาไปหาคนดี ๆ ที่เข้ากันได้จะดีกว่า เกิดมาเป็นผู้ชายไทยแล้วจงใช้ความได้เปรียบนี้ให้เป็นประโยชน์ครับ อิอิ
    ปล.แต่ไม่แนะนำให้เจ้าชู้นะ คบเป็นคน ๆ ไปดีกว่า ไม่ใช่ก็เลิก แค่นั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 5th June 2015 เมื่อ 17:06

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    ใครจะมาว่าอะไรอย่าไปแคร์ เป็นผมนะ ผู้หญิงที่ปากร้าย ปากไม่ดี พวกผู้หญิงพวกนี้ ผมไม่ยุ่งเกี่ยวครับ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    สำหรับผม ผู้หญิง คือ ดอกไม้ครับ ทำอะไรแรงๆไม่ได้เลยแม้แต่คำพูด

แต่ผมจะแยกประเภท ผู้หญิงที่เหมาะสมกับ ดอกไม้ที่ผมอุดมการไว้ ถ้าไม่ใช่เลย นิสัยใจคอร้ายอะไรแบบนี้ ผมจะไม่สนใจเลยแม้แต่นิดเดียว
    แต่ก็จะไม่ทำอะไรรุนแรง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 5th June 2015 เมื่อ 17:22

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ไม่เกี่ยวนิชายหญิง.....ทุกอย่างมันอยู่ที่การกระทำและคำพูด.....ถ้าไปด่าหรือทำร้ายร่างกายคนอื่นเขาทำให้เสียหาย ไม่ว่าชายหรือหญิงมันก็ผิดทั้งนั้น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เพศแม่.. เหมาะแก่การเรียกผู้หญิงที่มีนิสัยที่เป็นคนดี อ่อนโยน นอบน้อม

แต่สมัยนี้ เพศแม่(ง) ชักจะเยอะขึ้นเรื่อยๆ ชอบเอาคำพูดนี้มาอ้าง ไม่ใช่ว่ากรณีเลิกกับแฟนนะครับ กรณีให้ที่นั่งบนรถต่างๆก็เช่นกัน มองเข้าไป กรุเป็นเพศเมียต้องได้นั่งสิ มีhee ย่อมถูกเสมอ..

ถรุ้ยยยยยยยย

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    คามิโจว โทวมะ เคยกล่าวไว้ ไม่ว่าผู้ชายหรือผู้หญิงก็ต่อยได้ เพราะเชื่อมั่นในความเท่าเทียมาทางเพศ
    ยุทธการเอาชีวิตรอด!!!