ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392

Exclamation ขอคำแนะนำการศึกษาต่อมหาวิทยาลัยหน่อยครับ...

อยากให้แนะหน่อยว่ามี่ไหนดีอะไรงี้อ่ะครับ
    ผมเป็นนชอบถ่ายรูปครับ ว่างๆก็ถ่ายแล้วแต่งลงเฟสให้มันสวยๆอ่ะครับ อดิเรกก็ประมาณนี้
    ผมวาดรูปไม่เก่ง เก่งอังกฤษนิดนึงครับ ก็ประมาณนี้แหละครับ อยากเรียนไปทางช่างภาพอ่ะครับ
    แต่จบไปผมอยากทำงานแบบฟรีแลนซ์อ่ะครับ ไม่อยากเป็นมนุษย์เงินเดือน...ไม่รู้สิครับ ลองแนะนำผมหน่อย
    ที่ไหนมันเหมาะสำหรับผมบ้างครับ ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เรียนอะไรก็ได้ที่ตัวเองชอบ สายถ่ายภาพไม่ต้องเรียนตรงก็ได้นะ ถ้าอยากเรียนจริงๆเรียนตรงเลยก็ได้ คณะไรไม่รู้ แต่ที่มอรังสิตเรียกว่า คณะโฟโต้

ปล.คนถ่ายรูปเหมือนกัน

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    นิเทศไหม ถ่ายภาพ ก็คงต้องนิเทศละ จบไปก็รับถ่ายรุปทั่วไป
    จริงๆเรียนอยู่ก็ทำได้นะ หรือบางทีฝึกฝนเอาเองยังได้

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลกรุงเทพ มีนะสาขาถ่ายภาพและภาพยนต์
    AMD Phenom(tm) II X2 560 Processor Ram 4GB HDD 1.75TB VGA HIS HD 5670 IceQ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ถ้าเก่งก็เข้ามรัฐดีกว่าลาดกระบัง ( รู้สึกจะมีคณะ,ภาคที่เกี่ยวกับคณะถ่ายรูปนะ )
    ถ้าไม่ซีเรียสก็มรังกิต เทคโนโลยีเค้าดี สื่อเค้าครบ คณะมีเฉพาะเลย ถ่ายภาพ ทำหนังเนี่ย
    มกรุงเทพก็ครบอยู่นะ นิเทศน่ะ

เรื่องจบอยากทำงานอะไร
    มันเป็นกันทุกคนล่ะครับ ไม่อยากเป็นมนุษย์เงิน
    พอเอาเข้าจริงๆ ก็ต้องไปรับเงินเดือนกันหมด จะ fulltime หรือไม่เต็มตัวก็ว่ากันไป

คุณเจ๋งจริงหรือเปล่า คุณเก่งขนาดไหนล่ะ ที่จะ ถ่ายภาพ Freelance ได้แบบมีงาน มาตลอด
    ช่างถ่ายภาพมีเยอนะครับ

ฉะนั้นเรื่องจบไปทำอะไร คิดไว้พอคร่าวๆก็พอ ไว้เรียนค่อยวางแพลนจริงจังอีกที
    ผมว่าตอนนี้หาที่เรียนก่อนนะ ใจเย็นๆ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    ขอบคุณทุกคนมากครับ