ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

โรคระบาดมันมาอีกละ

จะให้ดีหนิ ผมว่า block การเดินทางเข้าประเทศจากตะวันออกกลางและเกาหลีเลยดีกว่ามั้งฮะ

ผมไม่แคร์ใครทั้งสิ้นนะถ้าในสถานการณ์แบบนี้ ขอแต่คนในประเทศปลอดภัย

เรื่องโรคติดต่อนี้มันสำคัญกว่าเรื่องอื่น

เอ๊ะผมเขียนสั้นไปงั้นเหรอไม่มั้ง

จริงๆ ก็อยากจะเขียนยาวกว่านี้อยู่หรอกนะ

/Eucliwood hellscythe เจ้าหญิงตัวน้อยผู้ไม่ยอมก้มหัวให้กับอำนาจบาตรใหญ่ และรักในระเบียบวินัยขั้นสูงสุด รักความเป็นธรรมยิ่งกว่า justice league
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 5th June 2015 เมื่อ 09:04

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เรื่องโคตรไกลตัวแค่รับรู้ไว้ก็พอ ยังไงก็ทำอะไรไม่ได้อยู่แล้วมันเป็นหน้าที่ของคนที่กินเงินเดือนจากภาษีของประชาชนครับ อย่าไปเศือกเขาเลย ทำตัวเป็นพลเมืองก็พอแล้ว เอาเวลาไปหาเงินใช้เลิ้ยงพ่อแม่เลิ้ยงเมียกับลูกดีกว่านะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    เพียงคุณออกไปเปิดหูเปิดตาข้างนอกบ้าง เดินทางออกสู่โลกใบใหม่นี้ให้รู้ว่ามันกว้างไกลมากขนาดไหน โยนสมาร์ทโฟนลงใต้โต๊ะลิ้นชัก
    พยายามบีบกักตัวเองให้หลุดออกจากคอมพิวเตอร์เครื่องโปรดเครื่องนั้น เพราะมันทำให้คุณมโนและเพ้อเจ้อทั้งวัน ล็อกเอ้าท์จาก Facebook,
    Instagram หรือแม้กระทั่ง JokerGameTH แค่ลองก้าวออกมาจากบ้าน เดินไปตามเส้นทางถนนที่แสนคดเคี้ยวเพื่อเยี่ยมคุณปู่คุณย่าสุดที่รัก
    มองดูผู้คนมากหน้าหลายตาที่เดินผ่านไปมา แหงนเงยหน้าขึ้นนับชั้นตึกสูงๆ ชื่นชมธรรมชาติอันงดงาม พูดคุยกับเพื่อนซี้ เล่นกับน้องหมาขนปุย
    ลองตากแดดจนผิวเกรียม เป็นสิว หัดจีบหญิง เรียนรู้ที่จะอกหัก แล้วกลับบ้านมาดูแลคุณพ่อคุณแม่ที่ทำงานหนักเพื่อเรา ล้มลงนอนบนเตียงนุ่มๆ
    หลับตารอวันพรุ่งนี้ ทำมันให้เหมือนกับวันนี้อีกเช่นเคย, เชื่อเรา ออกไปดูโลกภายนอกบ้างนะ อย่ามัวแต่จมอยู่แบบนี้เลย แล้วชีวิตคุณจะดีขึ้นเยอะ
    เราเห็นนายหลายกระทู้ละ ดูเป็นคนค่อนข้างติดโลกโซเชียลมากเลยทีเดียว ลองทำตามที่เราบอกด้านบน แล้วเอามาเล่าให้ฟังว่ามันสนุกแค่ไหน..
    " ท่ามกลางความมืดมืด.. เพียงแสงของดวงดาวก็สว่างมากพอ "

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พริกหยวก อ่านกระทู้
    เพียงคุณออกไปเปิดหูเปิดตาข้างนอกบ้าง เดินทางออกสู่โลกใบใหม่นี้ให้รู้ว่ามันกว้างไกลมากขนาดไหน โยนสมาร์ทโฟนลงใต้โต๊ะลิ้นชัก
    พยายามบีบกักตัวเองให้หลุดออกจากคอมพิวเตอร์เครื่องโปรดเครื่องนั้น เพราะมันทำให้คุณมโนและเพ้อเจ้อทั้งวัน ล็อกเอ้าท์จาก Facebook,
    Instagram หรือแม้กระทั่ง JokerGameTH แค่ลองก้าวออกมาจากบ้าน เดินไปตามเส้นทางถนนที่แสนคดเคี้ยวเพื่อเยี่ยมคุณปู่คุณย่าสุดที่รัก
    มองดูผู้คนมากหน้าหลายตาที่เดินผ่านไปมา แหงนเงยหน้าขึ้นนับชั้นตึกสูงๆ ชื่นชมธรรมชาติอันงดงาม พูดคุยกับเพื่อนซี้ เล่นกับน้องหมาขนปุย
    ลองตากแดดจนผิวเกรียม เป็นสิว หัดจีบหญิง เรียนรู้ที่จะอกหัก แล้วกลับบ้านมาดูแลคุณพ่อคุณแม่ที่ทำงานหนักเพื่อเรา ล้มลงนอนบนเตียงนุ่มๆ
    หลับตารอวันพรุ่งนี้ ทำมันให้เหมือนกับวันนี้อีกเช่นเคย, เชื่อเรา ออกไปดูโลกภายนอกบ้างนะ อย่ามัวแต่จมอยู่แบบนี้เลย แล้วชีวิตคุณจะดีขึ้นเยอะ
    เราเห็นนายหลายกระทู้ละ ดูเป็นคนค่อนข้างติดโลกโซเชียลมากเลยทีเดียว ลองทำตามที่เราบอกด้านบน แล้วเอามาเล่าให้ฟังว่ามันสนุกแค่ไหน..
    คนเราดูภายนอกไม่ได้นะครับ เค้าอาจช่ำโลกมากกว่าคุณก็ได้ ใครจะรู้
    แล้วประโยคที่ว่า " ..เปิดหูเปิดตาข้างนอกบ้าง เดินทางออกสู่โลกใบใหม่.. "
    ผมบอกเลยครับว่าไม่จริง โลกภายนอกไม่ได้มีอะไรมากไปกว่า network เท่าไหร่หรอกครับ

respect ด้วยครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เอ่อ ขอค้านครับ โลกภายนอกมีอะไรที่ network ไม่มีเยอะนะครับ
    การที่มองแค่หน้าจอคอม กับไปสัมผัสของจริง ต่างกันนะ

respect เหมือนกันครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    คนเราดูภายนอกไม่ได้นะครับ เค้าอาจช่ำโลกมากกว่าคุณก็ได้ ใครจะรู้
    แล้วประโยคที่ว่า " ..เปิดหูเปิดตาข้างนอกบ้าง เดินทางออกสู่โลกใบใหม่.. "
    ผมบอกเลยครับว่าไม่จริง โลกภายนอกไม่ได้มีอะไรมากไปกว่า network เท่าไหร่หรอกครับ

นี่ก็อีกคนอะนะ Log out แล้วไปเปิดหูเปิดตาบ้าง ประสบการณ์มันหาไม่ได้จากเน็ตหรอกนะหนู ไปสัมผัสมันซะ น้องยูคลิตู๊ดด้วยอย่าหมกมุ่นมากไปนะ

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้

network มันก็แค่จอแบนๆ ครับ ข้างนอกมันมี ความ ลึก ตื่น หนา ต่างๆ นาๆ
    จะไปญี่ปุ่นเน็ตเวิร์คมันแค่ให้เรารู้ว่ามันมีรูปร่างยังไง แต่เราไม่เคยไปสัมผัสอากาศ
    สัมผัสอาหารแท้ๆของนี่นั่นเลย network มันก็เป็นสิ่งที่คนเอามาเล่าเพื่อ
    อยากจะทำให้คนอ่านลองไปสัมผัส ครับ นั่งอยู่หน้าจอยังไงก็ไม่มีวันรู้ว่า
    อเมริกาเป็นยังไงในเมื่อเราไม่เคยไป แค่เคยเห็นในหน้าจอแบนๆ ที่แสดงผลรูปภาพ
    หรือวีดีโอ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เอาเป็นว่าถ้าเราพูดกระทบใครอะไรยังไงก็ขอโทษด้วยละกัน เพราะมุมมองของแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน ไม่อยากเถียงมากหรอก เราแค่แนะนำเฉยๆ น่ะ..

Peace ด้วยครับ Peace
    " ท่ามกลางความมืดมืด.. เพียงแสงของดวงดาวก็สว่างมากพอ "

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    เรื่องนี้ที่พูดมามันก็มีเหตุผลนะครับ แล้วมันก็ไม่ไกลตัวอย่างที่บางท่านว่าด้วย.....
    เพียงแต่ จขกท. มีประวัติและจั่วหัวการสนทนาไปทางประชดประชัดเรียกร้องความสนใจไปหน่อย....เพียงแค่ถ้าจั๋วมาคุยสอบถามความคิดเห็นของแต่ละคนคิดอย่างไงกับโรคระบาดในตอนนี้ ที่มีโอกาสแพร่กระจายได้......มันก็อาจจะเป็นกระทู้ที่คุยกันได้ดีกว่านี้นะ
    ......แล้วตอนนี้ไทยเป็นก็เริ่มสกีนชาวเกาหลีที่เข้ามาในไทยแล้ว...และก็ยกเลิกเทียวบิน

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194

เสียใจกับคุณด้วยคับ ที่โลกภายนอกที่คุณเจอ มันเหมือน Network
    เพราะผมว่าโลกภายนอกมีอีกเยอะที่ หาไม่ได้ใน Network
    การที่ได้คุยกับใครซักคนที่ไม่ใช่หน้าตาเป็น Anime ใครก็ไม่รู้ ยิ้มแบบไหน ทำหน้าตายังไงตอนคุยกันเรา แค่นี้ก็แตกต่างหละคับ
    โลกคุณคงแคบเกินไป
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ถูกของเรปๆบนๆครับ เพราะ Outer มัน Real กว่า
    แต่สิ่งที่ Real ก็มีใน Network เช่นกัน

ผมรู้อยุ่แล้วแหละ ต้องมีคนมาพิมพแนวนี้
    อาจเป็นเพราะว่าหลายคนอยู่แค่ 10-20% ของ Network ทั้งหมด
    อยู้แค้ Google YouTube Reddit อะไรทำนองนี้

อาจจะไม่เคยเข้าไปอ่าน Wikileaks ที่มีข้อมูลหลายๆด้าน ที่โลกความจริงมันหายากมาก หนังสือบางเล่มก็ไม่มีไปแล้ว
    อาจจะไม่เคยเข้า TOR หรืออาจจะไม่รู้จัก Silkroads
    ใช่ ผมกำลังพูดถึง Deep Net

ทำไม Anonymous ถึงเป็นกลุ่มเป็นเรื่องเป็นราว ทำไม BitCoin ถึงมีคนขุดเป็นธุรกิจสิบๆล้าน
    ทำไมบางคนดูข้อมูล NASA ได้ซะงั้น ( ชีวิตภายนอกคงจะได้ดูหรอกครับ ) ยิ่งพวก Techonology สมัยนี้
    ศึกษาและติดตามในคอมพิวเตอรนี้เร็วที่สุดแล้วครับ
    ทำไม EBAY AMAZON ถึงรวยมหาศาล เพราะ NETWORK มันมีข้อมูล มันมีความจริง และมันทำเงิน

etc

เอาล่ะ ผมไม่อยากพูดมากหรอก

ผมไม่ได้พูดถึงบริบทที่วันๆนั่งเล่นแต่คอม ไม่ออกไปไหน เป็น Introvert
    แล้วใครบางคนคนที่มาว่าผมโลกแคบเนี่ย ผมว่าคุณต่างหากที่โลกแคบ
    ผมพูดยังไม่เคลีย คุณก็มาตีความสะว่า ผมชอบ Anime คิดว่าผมไม่เคยไปเจอโลกภายนอก

ผมเจอโลกภายนอกจนคิดว่ามันก็งั้นๆแล้วล่ะครับ
    เที่ยวก็เรื่องเที่ยว มันก็แค่เที่ยว

เที่ยวกลางคืนสอยญ ผมก็เคย
    เป็นไกดให้คนฝรั่งเศษที่จตุจักร ผมก็เคย
    ชุมนุมทางการเมืองผมก็เลย

คุณล่ะ มีอะไรที่มันโลกภายนอกจริงๆจังๆนอกจาก Ordinary life หรือ Routine Schecdule บ้างครับมาพูดกับผมแบบนี้

คือพวกคุณ ตีความสุดโต่งไปครับ ว่ากันง่ายๆ

ผมขก.พิมพละล่ะ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292

โลกนี่ยังมีอะไรให้ค้นหาอีกเยอะนะครับ ชั่วชีวีตของคนเราบางทีมันยังไม่พอด้วยซ้ำ ที่จะพบเจอสิ่งใหม่ๆ ในโลกใบนี่ทั้งหมด

หากลองเปิดใจค้นหาสิ่งใหม่ๆ โดยออกจากกรอบเดิมๆ ชีวิตมันก็ไม่ได้แคบอย่างที่เราเคยคิดหรอกครับ

#Respect
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EakO : 6th June 2015 เมื่อ 01:41

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    มันก็กระทู้เเนวเเสดงความคิดเห็นธรรมดานี้ ก็ออก ๆ ความคิดเห็นกันไป ไหน ๆ ครั้งนี้ จขกท เค้าก็มาเเบบไม่ค่อยหลุดโลกเเล้ว

ไหงกลายเป็นกระทู้ออกไปสำรวจชีวิตซะเเล้ว 55
    STEAM

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    เล่นว่าวหน้าคอม กับ ไปอ่างอบนวด มันต่างกันนะ..
    เหมือนกับการจีบหญิงนะแหละ คุยแชท กับ คุยจริง เราจะรู้ความจริงใจ อันไหนมากกว่ากัน
    FC'โหดสสัด V2

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ถูกของเรปๆบนๆครับ เพราะ Outer มัน Real กว่า
    แต่สิ่งที่ Real ก็มีใน Network เช่นกัน

ผมรู้อยุ่แล้วแหละ ต้องมีคนมาพิมพแนวนี้
    อาจเป็นเพราะว่าหลายคนอยู่แค่ 10-20% ของ Network ทั้งหมด
    อยู้แค้ Google YouTube Reddit อะไรทำนองนี้

อาจจะไม่เคยเข้าไปอ่าน Wikileaks ที่มีข้อมูลหลายๆด้าน ที่โลกความจริงมันหายากมาก หนังสือบางเล่มก็ไม่มีไปแล้ว
    อาจจะไม่เคยเข้า TOR หรืออาจจะไม่รู้จัก Silkroads
    ใช่ ผมกำลังพูดถึง Deep Net

ทำไม Anonymous ถึงเป็นกลุ่มเป็นเรื่องเป็นราว ทำไม BitCoin ถึงมีคนขุดเป็นธุรกิจสิบๆล้าน
    ทำไมบางคนดูข้อมูล NASA ได้ซะงั้น ( ชีวิตภายนอกคงจะได้ดูหรอกครับ ) ยิ่งพวก Techonology สมัยนี้
    ศึกษาและติดตามในคอมพิวเตอรนี้เร็วที่สุดแล้วครับ
    ทำไม EBAY AMAZON ถึงรวยมหาศาล เพราะ NETWORK มันมีข้อมูล มันมีความจริง และมันทำเงิน

etc

เอาล่ะ ผมไม่อยากพูดมากหรอก

ผมไม่ได้พูดถึงบริบทที่วันๆนั่งเล่นแต่คอม ไม่ออกไปไหน เป็น Introvert
    แล้วใครบางคนคนที่มาว่าผมโลกแคบเนี่ย ผมว่าคุณต่างหากที่โลกแคบ
    ผมพูดยังไม่เคลีย คุณก็มาตีความสะว่า ผมชอบ Anime คิดว่าผมไม่เคยไปเจอโลกภายนอก

ผมเจอโลกภายนอกจนคิดว่ามันก็งั้นๆแล้วล่ะครับ
    เที่ยวก็เรื่องเที่ยว มันก็แค่เที่ยว

เที่ยวกลางคืนสอยญ ผมก็เคย
    เป็นไกดให้คนฝรั่งเศษที่จตุจักร ผมก็เคย
    ชุมนุมทางการเมืองผมก็เลย

คุณล่ะ มีอะไรที่มันโลกภายนอกจริงๆจังๆนอกจาก Ordinary life หรือ Routine Schecdule บ้างครับมาพูดกับผมแบบนี้

คือพวกคุณ ตีความสุดโต่งไปครับ ว่ากันง่ายๆ

ผมขก.พิมพละล่ะ
    ครอบครัวไงคับ เพื่อนฝูง Ordinary life ที่คุณพูดถึงมันก็ตีความได้กว้างเกินไปที่จะมาบอก ชีวิตแบบไหน เป็นแบบไหน เอาอย่างเตะบอลกับเพื่อน ตีแบต เล่นฟิตเนส ปั่นจักรยาน กินเหล้า เที่ยวเตร่
    คุณบอก Ebay Amazon รวยมหาศาล เพราะ NETWORK ผมไม่เถียงคับ แต่เค้าไม่ได้ให้พนักงานเป็นพันๆ คน นั่งทำงานที่บ้านหน้าคอม นิคับ หรือแม้แต่ Google NASA ไม่งั้นเค้าจะทำออฟฟิศให้บรรกาศดีๆทำไม เพราะพวกเค้าไม่ใช่แค่นั่งทำงานหน้าคอมที่บ้านได้
    เค้าต้องใช้ชีวิตในการพบปะเพื่อนร่วมงาน เจอคนนั้นคนนี้ ต่างทักษะ ต่างความรู้ ผมไม่รุ้ว่าที่คุณถึง อ่านโน้น อ่านนี้ในเว็ป Wikileaks ที่พูดมาคุณจำมันได้ทั้งหมดทุกอย่างที่อ่านหรือเปล่า เพราะการที่เราอ่านเรื่องที่เราอยากรู้มันจะจำนานเท่าคนที่เค้าศึกษาเรียน อ่านมันอย่างจิงจังได้ไหม
    ผมไม่เชื่อว่าคนที่มาเขียน ตีแผ่ ความจริงให้คุณอ่าน เค้าจะเอาความรู้มาจากในเน็ทอย่างเดียว ไม่งั้นจะมี มหาวิทยาลัยดีๆ ที่เค้าจัดระดับโลกไว้ทำไม ? คำว่า Deep Net ก็ไม่ได้ต่างอะไรกันเลย
    ส่วนไอเรื่อง Anonymous กับ Bitcoin ผมไม่เห็นว่ามันจะเกี่ยวอะไรกับชีวิตภายนอกที่ทุกคนเค้าพูดถึงเลย ถ้าคนเค้าไม่สนใจ เค้าจำเป็นต้องรุ้เรื่องพวกนี้ไหมคับ
    ข้อมูล NASA มันก็มีให้ดูถึงแม้มันจะไม่ลึกเท่าที่พวกที่สามารถแฮคเข้าไปดูได้ ก็อีกหละ มันจำเป็นที่จะต้องเข้าไปดูขนาดนั้นหรอ ส่วนเรื่อง การศึกษาเรื่อง Technology ในเน็ท ในคอมพิวเตอร์ผมไม่เถียงคับ แต่มันก็ไม่ใช่ทั้งหมดของชีวิต
    Routine Schedule มันอยู่ที่คุณจัดวางคับ เพราะถ้าคุณยังจะ จัดตารางชีวิตไม่ได้ คุณก็ทำอะไรไม่ได้หรอกครับ ไม่ว่าจะ Real life หรือ Net life
    สุดท้ายแล้ว โลกมันกว้างกว่าที่เน็ทจะหาได้ ผมเชื่อแบบนั้น การที่คุณรู้เยอะ จากข้อมูลในเน็ท ไม่ได้สัมพัสมันด้วยตัวเอง ก็พูดได้ไม่เต็มปากหรอกคับว่า ไปมาแล้ว หรือจับมาแล้ว
    เรื่องเที่ยวกลางคืน เรื่องเป็นไกด์ นั่นคือกำไรของชีวิตคับ ถ้าคุณคิดว่า โลกมันแคบอยู่แค่นั้น เจอมาพอแล้ว อยู่มานานแล้ว ก็ Ok คับ
    ผมอยุ่มา 30 กว่าปี ไปมา 11 ประเทศ ส่วนเมืองไทยไปครบทุกจังหวัด แต่ก็รู้สึกว่ายังเที่ยวไม่ครบทุกที เพราะบางจังหวัดไปแค่ผ่านๆ ค้าง 1-2 คืน ผมก็คงไม่กล้าไปเถียงคนที่เค้าอยู่จังหวัดนั้นมา 3-4 คืนด้วยซ้ำ ไม่ต้องนับกับพวกที่อยู่มาตลอดชีวิต ว่าที่ไหนมีอะไรดี หรือไม่ดี เพียงเพราะผมหาข้อมูลในเน็ทมาแล้ว ว่าร้านนั้นอร่อย หรือ ที่เที่ยวตรงนั้นดี
    ผมก็ยังรู้สึกใช้ชีวิตในแบบ Real life ไม่เพียงพอเลย
    ปล.แต่ชีวิตใคร ชีวิตมันคับ ผมแค่มาบอกว่าโลกของผมกว้างแค่ไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CaZuKa : 6th June 2015 เมื่อ 02:28
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    กระทู้นี้ ข้อตัวอักษรเยอะเป็นพิเศษเลยแฮะ

กล่าวขอบคุณ
    0

ประเด็นดราม่า 2015

เคยฟังเพลงนี้ไหม ?

P.S. เราเป็นคนก่อดราม่าใช่เปล่าเนี่ย ? 5555 แต่ก็ช่างเหอะ รู้สึกว่าตอนนี้คุณ จขกท.
    จะออกไปสู่โลกภายนอกแล้วนะ ปกติถ้าเป็นตอนนี้นี่น่าจะต้องตั้งกระทู้ใหม่แน่นอน แต่ไม่มีแสดงว่าถูก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พริกหยวก : 6th June 2015 เมื่อ 07:39 เหตุผล: เพิ่มเติม

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผม think ว่า I ชอบ watch เร็คโทรเสป็ค very มากครับ ผม really ชอบจริงๆ,sir ดูมา since เด็กแล้ว, sir