ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 16

Question คอมมีปัญหาเล่นเกมอยู่ดีๆมีจังหวะเฟรมเรตตกทั้งที่แต่ก่อนไม่เป็น(NB)?

วอนผู้มีความรู้ช่วยแนะนำหน่อย เนื่องจากว่าเป็นปัญหาแก้ไม่หายสักที เล่นเกมทุกเกมจะเฟรมตกทั้งที่มุมมองตอนนั้นไม่ได้กินทรัพยากรเครื่องมากจากแต่ก่อนมุมที่เคยมองfpsอยู่ที่100กว่าๆ ตอนนี้บางครั้ง29 ผมทั้งลงวินโดวใหม่จาก8.1 มา7 ผมลงทุกอย่างที่จำเป็นสำหรับเครื่องหมดแล้วทั้ง ไดรเวอร์ชิพเซ็ต การ์ดจอ(ตั้งค่าperfomanceทั้งหมด)ก็ยังไม่หายครับ
    สเปกคร่าวๆนะครับ
    NB HP
    intel i3-4000@2.40 Ghz
    ram 4gb
    Nvidia 620m @2gbครับ
    ์ปล.ถ้าผมเขียนอ่านยาก หรือ งง ขออภัยด้วยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ไม่รู้จะเกี่ยวกันหรือเปล่านะครับ '

ถ้าเล่นไปนานๆ แล้ว rate frame ตก อาจใช้งานหนัก จนตัวเครื่องร้อนเกินไปหรือ vga,cpu ร้อนเกินไป
    ลองเช็ค ความร้อน ดู

หรืออาจลองปรับพวก Power Plan ดูอ้ะครับ ( Balanced, High Per, Save ) อะไรพวกนี้

ปล. จากที่ผมเคยเจอนะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    ความร้อนมีผลนะครับ NB

สมมติ cpu มันร้อนเกิน 90องศา มันจะตัดการทำงานเหลือน้อยลงเพื่อลดความร้อน แล้วมันจะกระตุก ถ้าเกิน 100องศา ก็จะดับไปเลย (ผมเคยอ่านเจอ ไม่รู้จริงเปล่า)

แกะออกมาปัดฝุ่นดูครับ
    ]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    1.ทำความสะอาดครับ แกะออกมาทำซิลโคนใหม่ เป่าฝุ่นออกให้หมด
    2.ถ้ามำตามข้อ1.แล้วไม่หาย น่าจะเป็นการเสื่อมลงของฮาร์ดแวร์ครับ เก็บตังรอเลย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    หา โปรแกรม Harddisk TUne มาเทสดูครับ หมวดHealth มี แทบ เหลือง แดง ก็เปลี่ยน เถอะครับ SSD ในเว็บ ลาซาด้า พันห้ากว่าๆได้แล้ว ตัวเก่าก็ซื้อกล่องแบบUSBมาใส่ไว้เก็บข้อมูลเล่นๆไปรอพัง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    fps ขึ้นๆลงๆ กระตุกหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ hdd อาจกำลังจะบิน