ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 17

สอบถามปัญหาเรื่อง เปิดคอมไม่ติดคับ

ตามหัวข้อคับ ไฟเข้าบอร์ดปกติแต่พัดลมไม่หมุน

ลองต่อตรงแล้ว พัดลม psu หมุนแต่เบา จิ้มเปิดเคื่องตรงบอร์ดก็ไม่ติด อาการไม่มีเลยคับ เล่นแล้วปิดเครื่องปกติ เช้ามาอีกวันเปิดไม่ติดเลยคับ

สเป้ค cpu core2duo mb p5kpl ram 3gb pdu starmax 450w

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    จิ้มเปิดเครื่องตรงบอร์ดก็ไม่ติด.....หมายความว่าจิ้มแล้วทุกอย่างเงียบสงบไม่มีการทำงาน แต่มีไฟเข้าบอร์ดปกติ
    psu อาจจะเสีย ไม่ก็บอร์ดพังครับ .....มี psu อีกตัวมาเทส ละรู้เลย

กล่าวขอบคุณ
    17
    บอกความคืบหน้าคับ มะกี้เอาถ่านไบออสมาเปลี่ยน พัดลม cpu หมุนแล้วคับแต่ยังเงียบอยู่ ้

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hoolbast อ่านกระทู้
    บอกความคืบหน้าคับ มะกี้เอาถ่านไบออสมาเปลี่ยน พัดลม cpu หมุนแล้วคับแต่ยังเงียบอยู่ ้
    ผมเคยเจอนะ ...เปิดทำงานพัดลม cpu หมุน แค่ภาพไม่มา ....งมตั้งนาน ที่แท้ psu เสื่อม
    เอา psu ตัวใหม่มาใส่ ภาพมาเลย ... ถึงบอก กรณีของท่านเริ่มจะคล้ายๆละ
    เครื่องก็คงแก่เต็มทนแล้ว....ถึงบอกให้แน่ใจต้องมีของเทส
    ลองๆเช็คไปครับ เป็นไปได้ทั้ง2อย่างละ

กล่าวขอบคุณ
    17
    เปิดเข้าหน้าเดสทอปได้แล้วครับ

พอชัดดาว ไม่ติดอีกแล้ว ผมง่ามีสาสไฟขาดในแน่เลย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ช่วยหน่อยครับ พอดีว่าจะซื้ออะไหล่ อยากให้ฟันธฃให้หน่อยคับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    เมนบอร์ด ปลิ้ววว
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    212
    เอา psu ก่อนมะ เสปคใช้ตัวละสามสี่ร้อยน่าจะเอาอยู่นะ
    ท่าทางจะใช้มาหลายปีแล้ว เปลี่ยนใหม่เลยก็ดี ตัวเก่าคุ้มแล้วละ
    หากไม่หาย ก็คงเป้นที่บอร์ด 775 มือ2 มีเยอะ ตัวละไม่เกินพัน
    ก็ต้องหามาเปลี่ยน ถ้าจะใช้กันต่อ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    พูดตรงๆนะครับ ฟันธงเลยไม่ได้ว่าอะไรเสีย
    แต่ต้องเทสเป็นอย่างๆไปครับ
    อาการเครื่องเปิดไม่ติด สาเหตุเกิดได้จากฮาร์ดแวร์ทุกอย่างในเครื่อง
    เป็นไปได้ถ้าอุปกรณ์ไม่ถึงหรือไม่มีเทส แนะนำให้ยกไปให้ช่างดู เลือกร้านดีๆด้วยครับ เจอคนดีก็ดีไป เจอพวกวางยาก็แย่