ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 56

Smile [3DS-GAME] 3DS ROM FOR SKY3DS

3DS ROM For SKY3DS

ยินดีต้อนรับเข้าสู่สายมืด 3DS ครับ
    อย่าลืม Update template file กันด้วยนะครับ http://www.sky3ds.com/download.html
    ***ประกาศเรื่องสำคัญ***

ตอนนี้ SKY3DS ได้ออกรุ่นใหม่มาเป็น SKY3DS+ เลยทำให้ SKY3DS ตกรุ่น และเท่าที่สังเกต template file มาช้าลงเรื่อยๆ
    และดูเหมือนว่าจะไม่มาแล้ว อันนี้ผมคิดเองเออเองนะครับ ดูเหมือนว่ารุ่นใหม่จะไม่ได้ใช้ template file แล้ว น่าจะเป็นอย่างอื่น
    แล้วผมคิดว่าคงไม่ซื้อตาม ก็จะอัพเท่าที่เล่นได้นะครับ
    **เสียใจซื้อก็ยังไม่นานเท่าไหร่ ดันมีรุ่นใหม่ที่ดีกว่าออกมา**

วิธีการลงเกมใส่เมม
    1.โหลดโปรแกรม Sky3DS DiskWriter จากเว็บ http://www.sky3ds.com/download.html
    2.โหลด template file จากเว็บ http://www.sky3ds.com/download.html
    3.แตกไฟล์ทั้ง 2 ให้อยู่ในโฟลเดอร์เดียวกัน
    4.ใส่เมมที่ต้องการลงเข้าเครื่องคอม // micro sd card ที่จะใส่เข้ากับตลับ Sky3DS หลังลงเกมเสร็จ
    5.เข้าโปรแกรมโดยคลิกขวา Run as administrator และเลือกเมมที่ต้องการลง
    6.จะเข้าสู่หน้าต่างโปรแกรม // เมมที่ยังไม่เคยลงเกม 3DS โปรแกรมจะเด้งขึ้นมาฟ้องว่าต้องกด Format ก่อนถึงจะลงเกมได้
    7.เลือก template file โดยการเข้าที่ Option > Change Template
    8.ลงเกมโดยการกด File > Write > เลือกเกมที่ต้องการ ชื่อไฟล์เกม.3DS

ศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ http://www.sky3ds.com/faq.html
    User Guide แบบภาษาอังกฤษ http://filetrip.net/dl?UVUa7Uzm1Y
    มีส่วนไหนที่ต้องแก้ไข บอกได้เลยนะครับ จะได้ปรับแก้ให้ดีขึ้น

Download คลิกที่รูปได้เลยครับ
    US ZONE

JP ZONE
    *ผมยังไม่ได้ลองนะ ผมไม่มีเครื่องโซนนี้*
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aliveforever : 3rd April 2016 เมื่อ 00:49

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    มี monster hunter มั้ย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    มาเป็นกำลังใจ ให้ ครับ สุดยอดมาก ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    มันคือ emu 3ds หรือ อะไรครับ งง

emu มันยังพัฒนาอยุ่นี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 9th June 2015 เมื่อ 12:38

กล่าวขอบคุณ
    97
    มันไม่ใช่ emu มันเป็นตลับใส่เมมอะครับ SKY3DS แล้วก็ใส่เครื่อง 3DS เล่น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ออ เดียวนี้ 3ds เล่น ด้านมืดได้แล้วหรอ ไม่ได้ตามข่าว

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณมากๆเลยครับที่แบ่งปัน เหมือนได้โปรแกรมทดลองเล่น ถ้าสนุกยังไง จะพยายามอุดหนุน ของแท้ครับ +100

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ขอ ZELDA ทุกภาค ของโชน US หน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณครับ ดาก้อนบอล ครับที่ ผมขอไป โหลดมาแล้วครับ เล่นกับ ตลับ gataway ได้ครับ

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    กะจะผันตัวมาด้านมืดละ สู้สายสว่างไม่ไหว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    pokemon omega ruby โหลดไม่ได้อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gundomboss1 อ่านกระทู้
    pokemon omega ruby โหลดไม่ได้อ่ะครับ
    แก้ไขแล้วนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aliveforever : 18th July 2015 เมื่อ 21:02

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เมมที่ต้องการหมายถึงเมมอะไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gundomboss1 อ่านกระทู้
    เมมที่ต้องการหมายถึงเมมอะไรหรอครับ
    เป็น Micro SD Card ครับ พอลงเสร็จก็เอาไปใส่ ตลับ Sky3DS แล้วก็ใส่เครื่องเล่นอีกที ขอโทษนะครับที่พิมพ์บอกไม่ชัดเจน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอเกม Xenoblade Chronicles 3D us ครับผม ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    เดี๋ยวๆๆ 3ds มีสายมืดด้วยเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goopae อ่านกระทู้
    เดี๋ยวๆๆ 3ds มีสายมืดด้วยเหรอ
    http://www.3dsthailand.com/forums/fo...extra=page%3D1

กล่าวขอบคุณ
    97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ratchanon.t อ่านกระทู้
    ขอเกม Xenoblade Chronicles 3D us ครับผม ขอบคุณครับ
    อัพให้แล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aliveforever อ่านกระทู้
    อัพให้แล้วนะครับ
    ขอบคุณครับ โหลดไง ครับ พยายามหลายครับแล้ว โหลดไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ratchanon.t อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ โหลดไง ครับ พยายามหลายครับแล้ว โหลดไม่ได้ครับ
    ลองใช้ Internet Explorer ดูครับ ไม่รู้ว่าแกยังไงเหมือนกันครับ คราวหน้าจะพยายามอัพไว้หลายๆเว็บแล้วกัน

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    มี monster hunter 3u มั้ยครับหาแผ่นไม่ได้เลย อยากว่ายน้ำ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    Vitaเล่นสายมืดได้ยัง

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    สายมืดเข้ามาตั้งแต่ประมาณธันวาคม2014ทั้งเว็บจากตอนนั้นนี้คือกระทู้แรกที่แจกrow
    ผมหามานานแระส่วนมากโหลดbitจากเว็บนอก

กล่าวขอบคุณ
    91
    ขอบคุณครับ กำลังหา Batman อยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    เอาไว้เล่นกับตัวเครื่องสิ เยี่ยม (T-T)

Tags for this Thread