คือช่วงผมเรียน ปวชปี3 ผมเจอน้องปี1คนนึงน่ารักมาก ผมเลยเข้าไปทำความรู้จัก คุยไปมาก็คบกันแต่น้องเค้าไม่ได้อยู่กับครอบครัว น้องเค้าอยู่กับเพื่อนผู้หญิงและครอบครัวของเพื่อนผู้หญิง น้องเค้าบอกว่าโดนไล่ออกจากบ้าน ผมเลยสงสารน้องเค้า เราคบกันแค่3เดือน ผมกับแม่คุยกันเรื่องน้องเค้า แม่เลยให้มาอยู่ด้วยกันกับผม บางคนสงสัยว่าน้องเค้าอาจเป็นเด็กไม่ดีก็ได้ เลยโดนทางบ้านไล่ออกมา ผมจะบอกอะไรให้ฟังนะครับ ตอนนั้นจนถึงปัจจุบันนี้ เราอยู่ด้วยกันมาเกือบ3ปี แม่ผมรักน้องเค้ามาก ทำงานบ้านทุกอย่าง ช่วยทางบ้านผมทุกอย่าง จบใว้แค่ประเด็นนี้ก่อน ขอย้อนกลับไปตอนย้ายมาอยู่กับผมไหม่ๆ อยู่กับผมได้เดือนกว่า พี่ชายเค้าก็รู้เข้าเลยเรียกมไปคุย แม่ผมพยายามบอกแม่น้องเค้าว่า ค่อยหมั้นกันได้ไหม รอให้เรียนจบก่อน เดี๋ยวค่าเทอมร์ค่าเรียนแม่ออกให้ แต่ทางบ้านนั้นจะให้หมั้นให้ได้ แล้วก็เรียกเงินจากทางเราไป พอตั้งแต่หมั้นกันมาแล้วอยู่ด้วยกันตลอดเกือบ3ปีจนปัจจุบันก็จะรักกันดีพี่ชายหรือแม้แต่ญาติของน้องเค้าที่ตอนไล่น้องออกมาจากบ้าน หายหัวไปกันหมด พอรู้ว่าน้องมีบ้านอยู่ มีครอบครัวผมดูแล ญาติทางนั้นโทรหาแฟนผมบ่อยมาก พูดว่าเป็นห่วง คิดถึง บลาๆ พี่ชายเธอก็ชอบแวะเข้ามาขอตังกับแฟนผม แต่แฟนผมไม่ได้ให้ไป

อ่านแล้วรู้สึกยังไงครับ คอมเม้นหน่อย