ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 17

ทำไมคนไทยถึงชอบนินทากันเอง

ทำไมคนไทยถึงชอบนินทากันเอง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    นั่นสิครับ โดยเฉพาะเพื่อนผู้หญิง เมื่อสมัย ม.1 ม.2 เห็นเพื่อนผู้หญิงชอบนินทากันโคตร ทั้งวันอ่ะ แต่เห็นต่อหน้าก็อยู่กันดีนิ เมื่อก่อนนั่งกับผู้หญิงไง แต่ผู้ชายไม่เคยเห็นนะ
    ปล. ผมไม่ได้เหมารวมนะ แค่ในห้องของผม ไม่รู้โรงเรียนอื่นเป็นหรือเปล่า โรงเรียนผมเป็นนะ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    มันเป็นเอกลักษณ์ ของคนไทย

ถ้าไม่นินทากัน ก็ไม่ใช่คนไทยแท้

น่าภูมิใจ หรือว่า น่า สังเวช ดีวะ

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ไม่ใจพอที่จะพูดตรงๆกับบุคคลที่สามครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นรกตัวสุดท้าย : 7th June 2015 เมื่อ 13:02

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    มันไม่ใช่เอกลักษ์ของคนไทย หรืออะไรหรอก ทุกๆคนก็นินทากันทั้งนั้นละ ฝรั่งเมืองนอกเมืองนา ชาวจีน ญี่ปุ่น เกาหลี อะไรก็แล้วแต่ มันก็นินทากันเองทั้งนั้นละ อย่าไปคิดอะไรให้มาก ถ้าคุณได้ยิน หรือได้ฟังเรื่องแย่ๆมา ก็ให้มันจบตรงนั้น อย่าเอามาคิดมาใส่ใจ ทุกๆคนบนโลกมันก็เป็นแบบนี้ละ จะไปเอามาใส่ใจให้ปวดสมองทำไม คิดมากก็เหนื่อยมาก ปล่อยวางซะบ้าง อย่าคิดเยอะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นรกตัวสุดท้าย อ่านกระทู้
    ไม่ใจพอที่จะพูดตรงๆกับบุคคลที่สามครับ
    ช่วยทำอักษรให้ใหญ่กว่านี้ และเน้นสีด้วยครับ
    เพราะมันคือคำตอบที่ถูกต้องสำหรับคำถามของกระทู้นี้

ประโยคเดียว จบเลย
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมว่านะมีอะไรน่าจะบอกตรงๆ แล้วคนที่เราบอกตรงๆนั้นต้องทำใจไม่ใช่เอะอะต่อยเอะอะต่อยไม่พอใจ เพราะเราพูดความจริงที่เราคิดกับเขาหยั่งงั้น

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    พูดเหมือนประเทศอื่นเค้าไม่นินทากันเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    เพราะคนเรามันไม่มีความสุขกับสถานะในปัจจุบันของตนเอง+ เวลาว่างเยอะ
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    เป็นธรรมชาติของมนุษย์คับ

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    เหมือนคุณ จขกท ไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ประเทสอื่นเขาก็ชอบนินทามั้งครับ ไม่ใช่แค่ไทย

"คนที่ไม่ถูกนินทาเลย ไม่มีในโลก"

ขนาดพระพุทธรูปตั้งอยู๋เฉยๆ ยังถูกนินทาได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goblin2536 อ่านกระทู้
    ประเทสอื่นเขาก็ชอบนินทามั้งครับ ไม่ใช่แค่ไทย

"คนที่ไม่ถูกนินทาเลย ไม่มีในโลก"

ขนาดพระพุทธรูปตั้งอยู๋เฉยๆ ยังถูกนินทาได้เลย
    ถูกอย่างที่เม้นบนบอกครับ ตามนั้นเลย คนที่ไม่ถูกนินทา ไม่มีในโลก ดังคำที่ ท่านพุทธทาสภิกขุ ได้บอกไว้นั่นแหละครับ

ปล.เรื่องนินทานี่ มีมาตั้งแต่ก่อนพุทธกาล แล้วนะคุณ ^^