ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ความรักคือ...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

ความรักคือ...

ผมตามจีบผู้หญิงคนหนึ่ง เป็นเวลา 5 ปี (ไม่รู้ว่าผมบ้าหรือโง่) ทั้งที่เขาไม่มีใจให้ผม สักนิด เย็นชามาตลอด
    ผมไปบ้านเขาบ่อยๆ จนครอบครัวเขายอมรับ แต่เขาไม่เคยที่จะยอมรับผมเลย...ในขณะที่ผมพยายามทำลายกำแพงที่ขวางกั้นอยู่ เขาก็สร้างกำแพงขึ้นมากั้นขวางเรื่อยๆ
    จนวันหนึ่งผมได้รู้ว่าเขาคบอยู่กับอีกคน(ทังๆที่คนๆนั้นมาทีหลังผม) จนทำให้ผมเข้าใจและเสียใจว่าทำไมเขาไม่บอกเราสักคำ....แต่นั้นก็ไม่ทำให้ผมยอมแพ้ ผมจึงเฝ้ารออยู่อย่างเงียบๆ
    รอวันที่เขาเลิกกัน(อาจจะฟังดูเป็นตัวร้ายนิดๆ) จนวันหนึ่งเขาก็เลิกกัน....ผมจึงอาสา เป็นยาสมานแผลใจจนวันหนึ่งเขาก็ดีขึ้น ผมก็เลยตัดสินใจจะบอกความในใจว่า
    ยังยืนยันคำเดิมว่าคิดยังไงกับเขา ตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้......แต่สิ่งที่ได้กลับมาคือความเย็นชาและเฉยชา จนวันหนึ่งก็รู้ว่า เขามีใครอีกคนอยู่แล้ว.....(มันคงไม่มีที่ให้สำหรับเรามั่ง)
    ที่ผมเสียใจที่สุดคือเขาไม่ยอมบอก ไม่ยอมพูดอะไร ไม่เเสดงความรู้สึกอะไร ปล่อยให้รู้เอง...
    ผมจึงตัดสินใจไปจากชีวิตพวกเขาโดยการหายไปเงียบๆ..(ทั้งจากโซเชียลและชีวิตจริง)
    ตลอดเวลาผมทำดีกับเขา ครอบครัวเขา แต่ผมไม่แค้นหรือโกธรอะไรเขาหรอกเพราะผมคิดว่า แค่เขามีความสุข มันก็ดีแล้ว....

**ถูกต้องหรือจะสู้ถูกใจ**(คำๆนี้คงจะอธิบายได้ดี)

*ผมทำแบบนี้มันดีแล้วรึเปล่า...(เขาไม่รู้หรอกว่าผมหายไปเพราะอะไรและเขาคงไม่ใส่ใจ แต่ผมบอกแม่เขาแล้วว่าทำไมผมถึงต้องไปและแม่เขาก็เข้าใจ..)*

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ในที่ๆ "มีฉันและเธอ" หิ้วๆ
    กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    ความรักมีทั้งที่สมหวัง และผิดหวังครับ การที่ฝ่ายหญิง เค้าไม่บอกมาต้องปล่อยให้ท่าน ตรัสรูเอง ก็คงเพราะกลัวท่านจะรับความจริงไม่ได้ (มังน่ะ) เพราะดูจากที่ท่านพิมพ์มา ท่านน่าจะเป็นคนทุ่มเทและเต็มที่ให้กลับความรัก จริง ๆ แล้วผมมองว่า การที่ท่านหลีกออกมา ไม่ได้แปลว่าท่านอกหักน่ะ แต่มันคือการเริ่มต้นใหม่ของรักครั้งใหม่ครับ หาคนที่เค้ารักเราดีกว่าน่ะท่าน อย่าท้อ และสู้ต้องไปน่ะครับ เป็นกำลังใจให้++

Predator 17x i7 7820HK GeForce GTX 1080 8GB GDDR5X32 32GB DDR4

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ขอบคุณครับ ^^ (ผมหนะเป็นคนชอบให้พูดตรงๆนะ คือผมชอบอะไรที่เป็นความจริง ไม่ใช่ความฝัน ถึงจะเจ็บจะเสียใจ แต่นั้นมันก็คือความจริง ดีกว่ามโนอย่างโน้นอย่างนี้ แต่สุดท้ายมันก็แค่ความฝัน..)

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    รักไม่ใช่ รางวัลตอบแทนความดี

คุณทำให้ตายคนมันไม่รัก ยังไงก็ไม่รักหลอก

ถ้าทำแล้วสบายใจก็ ทำไปเถอะครับ ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน

แต่ถ้า ผู้หญิงเค้ารำคาญหรอป่าว อันนี้ไม่รู้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    รักแท้ แพ้ไม่รักครับ

เก็บหัวใจไว้ให้คนที่รักเราดีกว่า คนที่ทุ่มเทกับความรักแบบคุณผมเชื่อว่ามีอาจจะคนคอยแอบมีใจให้อยู่ห่างๆ ก็เป็นได้ ลองมองรอบๆตัวดูครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    รักแท้ แพ้ไม่รักครับ

เก็บหัวใจไว้ให้คนที่รักเราดีกว่า คนที่ทุ่มเทกับความรักแบบคุณผมเชื่อว่ามีอาจจะคนคอยแอบมีใจให้อยู่ห่างๆ ก็เป็นได้ ลองมองรอบๆตัวดูครับ
    เคยมีครับ...และผมก็เจ็บสาหัสเพราะเธอคนนี้...

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kira002 อ่านกระทู้
    รักไม่ใช่ รางวัลตอบแทนความดี

คุณทำให้ตายคนมันไม่รัก ยังไงก็ไม่รักหลอก

ถ้าทำแล้วสบายใจก็ ทำไปเถอะครับ ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน

แต่ถ้า ผู้หญิงเค้ารำคาญหรอป่าว อันนี้ไม่รู้
    ไม่รู้สิครับ เขาไม่เคยพูดไม่เคยบอกอะไร...แต่ผมก็ลองถามแม่เขาดูว่าในสายตาเขาผมเป็นแบบไหน "เขาก็ตอบว่าก็ดี ดีมากเลยแหละ" แต่ทำไมผมถึง.....

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zBlueEyez อ่านกระทู้
    ไม่รู้สิครับ เขาไม่เคยพูดไม่เคยบอกอะไร...แต่ผมก็ลองถามแม่เขาดูว่าในสายตาเขาผมเป็นแบบไหน "เขาก็ตอบว่าก็ดี ดีมากเลยแหละ" แต่ทำไมผมถึง.....
    ผู้หญิงถ้าจะรักเค้ารัก เค้าแพ้ใจตั้งแต่ 2 3 ปีแล้ว

นี้ 5 ปีนิ นานไปละ แล้วเค้ายังไม่สนใจกะ ปล่อยไปเถอะ

รักกันก็ใช่ว่าจะได้อยู่ด้วยกัน เสมอไป

เหลือไว้ แต่ความรู้สึกที่ดีส่งให้พอละ

เดินออกมา ตาเปิดให้กว้าง หาสิ่งใหม่ให้ชีวิคเถอะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kira002 อ่านกระทู้
    ผู้หญิงถ้าจะรักเค้ารัก เค้าแพ้ใจตั้งแต่ 2 3 ปีแล้ว

นี้ 5 ปีนิ นานไปละ แล้วเค้ายังไม่สนใจกะ ปล่อยไปเถอะ

รักกันก็ใช่ว่าจะได้อยู่ด้วยกัน เสมอไป

เหลือไว้ แต่ความรู้สึกที่ดีส่งให้พอละ

เดินออกมา ตาเปิดให้กว้าง หาสิ่งใหม่ให้ชีวิคเถอะ
    คงจะอย่างงั้นแหละครับ....น่าจะคิดแบบนี้ได้ตั้งนานแล้ว แต่ก็ยัง....

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    นับถือเลยครับ ทำได้ยังไง มีใจให้กับผู้หญิงที่ไม่ได้เป็นแฟนมาตั้งห้าปี
    ผมทำไม่ได้ แค่รู้ว่าเค้ามีใจให้คนอื่น ผมก็ทิ้งละ
    จวบจนถึงตอนนี้ ก็ไม่รู้ว่าทิ้งไปแล้วกี่คน แต่ผมไม่ใช่เพลบอยนะ แค่ใจแข็ง
    แต่พอมานึกย้อนอีกที สิ่งที่ผมรู้สึกขาดไป คือรักแท้ที่มอบให้กับคนอื่น
    ผมอาจจะได้รับจากผู้หญิงคนปัจจุบันที่คบอยู่ แต่ตัวเองรู้สึกก็ชืดชาไปแล้วครับ
    ถือว่าจขกทยังโชคดี ที่มีความรู้สึกนั้นอยู่
    ผมไม่ขอบังอาจแนะนำให้จขกทเลือกอะไรนะ เพราะชีวิตของเรา เรากำหนดเอง
    ว่าจะจมปลักกับคนที่เค้าไม่เห็นค่า หรือหาคนอื่นที่ดีกว่า

สู้เขาครับจขกท
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aeker : 8th June 2015 เมื่อ 11:27
    ฉันรู้ดีว่าทำให้เธอคลั่งไคล้ แต่จะทำยังไงก็ไม่รู้...

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aeker อ่านกระทู้
    นับถือเลยครับ ทำได้ยังไง มีใจให้กับผู้หญิงที่ไม่ได้เป็นแฟนมาตั้งห้าปี
    ผมทำไม่ได้ แค่รู้ว่าเค้ามีใจให้คนอื่น ผมก็ทิ้งละ
    จวบจนถึงตอนนี้ ก็ไม่รู้ว่าทิ้งไปแล้วกี่คน แต่ผมไม่ใช่เพลบอยนะ แค่ใจแข็ง
    แต่พอมานึกย้อนอีกที สิ่งที่ผมรู้สึกขาดไป คือรักแท้ที่มอบให้กับคนอื่น
    ผมอาจจะได้รับจากผู้หญิงคนปัจจุบันที่คบอยู่ แต่ตัวเองรู้สึกก็ชืดชาไปแล้วครับ
    ถือว่าจขกทยังโชคดี ที่มีความรู้สึกนั้นอยู่
    ผมไม่ขอบังอาจแนะนำให้จขกทเลือกอะไรนะ เพราะชีวิตของเรา เรากำหนดเอง
    ว่าจะจมปลักกับคนที่เค้าไม่เห็นค่า หรือหาคนอื่นที่ดีกว่า

สู้เขาครับจขกท
    ที่ผมยังทนอยู่ได้เพราะคำๆเดียว "รัก" ถ้าเขามีความสุข ผมยอมที่จะเจ็บ // รักของผมคือการเสียสละ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zBlueEyez : 8th June 2015 เมื่อ 11:38

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    เข้าฉาย วันที่เท่าไร ครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้
    เข้าฉาย วันที่เท่าไร ครับ
    ฮ่า.. ไม่ได้ฉาย หรอกครับ อาจจะฟังดูไม่น่าเชื่อ แต่นี้คือเรื่องจริง ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้ แค่อยากจะแชร์ประสบการณ์ความรักว่าแบบนี้ก็ยังมีอยู่

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zBlueEyez อ่านกระทู้
    เคยมีครับ...และผมก็เจ็บสาหัสเพราะเธอคนนี้...
    หืม??? ถ้าเขารักคุณ เขาคงไม่ปล่อยให้คุณรอมา 4-5 ปีหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    หืม??? ถ้าเขารักคุณ เขาคงไม่ปล่อยให้คุณรอมา 4-5 ปีหรอกครับ
    ผมไม่รู้หรอกคำว่าเขาคิดยังไงกับผม...ผมเคยนะ เคยลองเปิดใจให้คนอื่นเข้ามาดู ตอนนั้นเป็นช่วงที่ผมถอยห่างออกมาเพราะตอนนั้นเธอมีแฟนแล้ว
    และผมก็ต้องมาเสียใจกับผู้หญิงอีกคน เธอคนนี้ทำให้ผมรู้จักคำว่า "หมาหัวเน่า" เลยครับ
    *คนหนึ่ง ไม่เคยแสดงความรู้สึกกับเราว่าคิดยังไง แต่ทุกครั้งที่อยู่ด้วยกันได้มองหน้าเธอมันทำให้รู้สึกว่าเธอคนนี้แหละคือส่วนหนึ่งของชีวิตที่ตามหาผมมีความสุขที่ได้เจอเธอ
    *อีกคนหนึ่ง แสดงความรู้สึกต่อผม ว่าคิดกับเขายังไง หลอกให้เรารัก แล้วก็ถีบหัวส่งทีหลัง (เพราะเธอมีแฟนอยู่) แล้วจะมายุ่งกับผมทำไมก็ไม่รู้(สงสัยคงเหงาที่ห่างแฟนหรือทะเลาะกับแฟนพอคืนดีกันก็คงถีบหัวส่ง)

ไม่ว่าคนไหน มันก็เจ็บด้วยกันทั้งคู่ แต่มันคงเจ็บคนละแบบ มั่งครับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    เหตุการณ์แบบเดียวกับผมเลยครับ แต่ของผมผู้หญิงเขาบอกผมว่า "มันไม่ใช่" ผมเลยถามว่าเคยมีใจให้มั้ย

เขาก็ตอบว่า "ไม่ ไม่เคย" การที่พยายามทำให้ใครสักคนรักเรายากนะครับ เพราะใช้ทั้งเวลา+เงิน ซึ่งมันนาน

ซึ่งปัจจุบันเธอก็มีแฟนแล้วเหมือนกัน ผมก็ได้แค่รักเขาแบบห่างๆ คอยช่วยอย่างนี้ไปเรื่อยๆตอนที่เขาลำบากแค่นั้นครับ ฟังดูพระเอกนะแต่เจ็บครับ

เพราะผู้ชายที่เขารักไม่ใช่ "ตัวเรา" นั้นเอง ที่ผมจะบอกจริงๆคือ

ถ้าคนมันจะรักมันรักเองครับ ไม่ต้องพยายามอะไรเลย ความรู้สึกของเราถ้ามันรู้สึกไปแล้วมันเปลี่ยนยากครับ

ตั้งแต่วินาทีแรกที่เราคุยกับผู้หญิงเขาก็จะจัดกลุ่มทันทีเลยครับว่า คนนี้เป็นเพื่อน คนนี้แฟน คนนี้ดูๆไปก่อน

สู้ๆนะครับ หัวอกเดียวกัน
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    หาแฟนใหม่ละกัน

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    สั้นๆนะครับ ถ้าอยากจะได้ความรักไปหาคนที่รักเรา
    Creation with Imagination make the human like god

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ไฟท่วมใจไม่เคยได้มอดดับเธอยังเฝ้ารอ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ขอบคุณ ทุกท่านๆที่เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็นและให้กำลังใจนะครับ ก็ หยั่งว่าแหละครับ
    ความรักเรากำหนดมันไม่ได้หรอกไปบังคับใครก็ไม่ได้ด้วย คงสุดแท้แต่พรมลิขิตแหละนะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ขอสักคืนเลยครับ แล้วจะติดใจ ขำๆคลายเครียด จขกท.
    อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ได้มาก็เป็นภาระปล่าวๆ ผู้หญิงแบบนี้ เลิกมาได้นับว่าโชคดีแต่ถ้าได้มานับว่าโง่มากเลย โดนสวมเขาตลอด