ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    คำถามนี้ เคยถามร้านเกมเจ้าประจำเหมือนกัน คำตอบคือเกมเยอะ เครื่อง+แผ่นราคาถูก เงินเข้าร้านกว่า 30% มาจาก ps2 นี่แหละ

บางทีมากันทั้งครอบครัวซื้อ ps2 ให้ลูก เคยเจอเด็กมหาลัยมากันเป็นกลุ่มเลือกแผ่นวินนิ่ง ps2

เรื่องข่าววงการเกมนี่ก็มีส่วนนะ แต่หลักๆก็คือราคามันถูก เกมสนุกๆเยอะ เหมาะกับคนงบน้อย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    เพราะ PS2 เป็นเจนที่โครตมหาเทพแห่งวงการเกม

PS2 เป็นเครื่องที่มีเกมหลากหลายให้เลือกเล่นเยอะที่สุด พอมาหลังๆ มีแต่ยิงๆๆ ฆ่าฟัน พอจะทำแนวอื่นก็กลัวขายไม่ออก

เกมดังๆที่มีมีภาคต่อมาจนถึงปัจจุบันก็แจ้งเกิดบนยุค PS2 ทั้งนั้นนี่คือความเทพของ PS2 ในสายตาผม

และคนที่คงปักหลักเล่น PS2 อยู่ ผมเดาน่าจะเป็นวัยลูกๆ ลุงๆ ป้าๆ ที่ไม่รู้เรื่องเกม เล่นเพื่อความสนุก

คำตอบของผมก็คือ PS2 คือเครื่องเกมโครตเทพ ที่เข้าถึงคนได้ทุกยุค ทุกวัย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topperioz อ่านกระทู้
    ต้องเข้าใจก่อนว่า เราอยู่ในประเทศโลกที่3ครับ
    ประเทศที่มีข่าวยิงกันทุกวัน เด็กหายทุกวัน ฆ่าข่มขืน ฯลฯ

ล้าหลังกว่าญี่ปุ่นเยอะครับ
    จนเวียดนามเค้าแซงละ
    แล้วมันเกี่ยวอะไรกัน??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanuk9876 : 11th October 2015 เมื่อ 10:21

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คือเจ้าของกระทู้... ไม่เข้าใจจริงๆ หรือแกล้งไม่เข้าใจผมก็ไม่แน่ใจนะ ผมก็คนนึงครับเล่นแค่ Famicom SFC Ps1 Ps2 ส่วน Ps3 ขายทิ้งไปแล้วเพราะเล่นแค่วินนิ่ง ก็เลยเบื่อ ๆ คนเล่นเกมใช้ว่าเค้าจะต้องมานั่งติดตามข่าวสารไปหมดทุกคนหรอกครับ ส่วนตัวผมเองยังเฉยๆเลย เกมส์ใหม่ๆดีๆหลายๆเกมส์มันก็ลงระบบ PC พอสมควร ข่าวสารพวกเกมส์คอนโซล ผมก็ติดตามเป็นระยะๆ แต่ก็ไม่ค่อยได้อินอะไรกับเกมส์ใหม่ๆมากนัก จะซื้อ Ps4 ก็มานั่งคิดเรื่องค่าแผ่น ถึงซื้อมาก็คงเล่นแค่ไม่กี่เกมส์ คือทุกคนไม่ได้เล่นแบบตามข่าวสารหรืออัพเดทอะไรตลอดเวลาหรอกครับ กลุ่มส่วนใหญ่ผมเชื่อว่าเล่นเพื่อความสนุกหรือคลายเครียดเท่านั้นเอง แล้วคุณคิดจริงๆหรอครับว่าเด็กจะเก็บเงินซื้อเครื่องPs4 กันได้สบายๆทุกคน ไหนจะค่าแผ่นอีก ขนาดคนวัยทำงานแบบผมจะซื้อของพวกนี้ยังคิดแล้วคิดอีกเลยครับ ส่วนคนไม่รู้เค้าถามผมก็ว่าไม่แปลกนะ คนทุกคนไม่ได้รู้ไปซะหมดหรอกครับ อย่างที่บอกเค้าไม่ได้จริงจังอะไรมากมายกับเรื่องเกมส์กันทุกคยหรอกครับ... เจ้าของกระทู้ลองคิดในหลายๆมุมนะครับ สำหรับผมที่เล่นเกมส์มา 20 กว่าปี ผมบอกเลยผมว่าคุณความคิดคับแคบมากๆเลย อย่างคืนนี้ผมยังนั่งเล่น Rock man 6 เครื่องFamicom อยู่เลยครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    PS2 เป็นช่วงที่บูมที่สุดของคอนโซลในไทย
    คนส่วนมากก็รู้จักกันแค่นั้นแหละ ตรงนี้ไม่สงสัย
    แต่ที่สงสัยคือเป็นติ่งคอนโซลภาษาอะไร เรื่องแค่นี้ไม่รู้?

แล้วถ้าเป็นคนที่ตามวงการเกม รู้จัก PS4 PS3 แต่เจือกไม่เล่น
    ไปเล่นเกม PS1 PS2 นี่คุณเข้าใจเค้ามั้ยครับ ว่าทำไมเค้าถึงไม่เล่น?

แหม่ แตละเรื่องที่สงสัยนี่ก็เน้อ มหาลัยแล้วเน้อ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    PS2 มันเล่นสายมืดได้ถล่มทลายไม่ยุ่งยากตามบ้านเลยมีกันเยอะแค่นั้นเอง

ปล.แล้วเกี่ยวอะไรกับล้าหลังไม่ล้าหลังเนี้ยเปรียบเทียบซะกลายเป็นบ้านป่าเมืองเถื่อนกระสุนปลิ้วว้อนทุกหย่อมหญ้า บางก็อยากให้ฝั่งค่านิยมใหม่นะ เหยียดไทย อวยญี่ปุ่น นี้เห็นประจำ

ใช้ครับญี่ปุนเจริญกว่าใครก็รู้แต่ผมไม่ดูถูกประเทศตัวเองนะ ไม่มีอำนาจเปลี่ยนแปลงอะไรแต่ก็เชียร์และสนับสนุนประเทศนี้ให้เจริญขึ้นไปอีก

ปล2.ดูเหมือน จขกท. จะภูมิใจนำเสนอว่า เรียนมหาลัย ทำงานเก็บไงซื้อเองเอามากๆเลยนะ เก็บช่วงเวลาฟินๆนี้ไว้นะ ออกมาใช้ชีวิตคนเดียวเดี่ยวรู้เลยว่า เดือนชนเดือน มันเป็นยังไง 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 11th October 2015 เมื่อ 04:52

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เกมมันมีให้เล่นเยอะดีนะ เกมไหนหาซื้อไม่ได้โหลดเอาจากเน็ตมาไรท์ลงแผ่นก็เล่นได้ละ แถมเครื่องก็ถูกมากมาย

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    คนรอบๆตัวผมคนแถวบ้านผม ผมขอบอกเลย 55 ไม่มีใครรู้จัก Xbox360 พระเจ้ามันรู้จักแค่คำเดียว "เพ2" "เพ3" ไม่รู้ PS1 (บางคน) อีกต่างหาก 55
    Facebook :: Buddy Lord

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เข้าข่ายตรรกะพิลึกนะ จขกท รอบเก่าก็โดนลบกระทู้ไปรอบนึงละ สรรหาจริงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เพราะความคลาสิค มั้งครับ