ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

Unhappy ไม่เข้าใจทำไมคนถึงยังเล่น PS2 กันอยุ่ครับ????

เวลาผมไปห้างหรือตามตลาดจะเจอพวกร้านขายเกมตลอด และก็ จะมี แผ่น PS2 xbox360 วางขายกันเพียบ

แต่ประเด็นคือ มีแต่คนไปเลือกซื้อเกม PS2 กันทั้งนั้น เด็ก-ผุ้ใหญ่ ส่วน xbox360 นี่ปล่อยร้างไปเหมือนไม่รุ้จักซะงั้น

ผมก็ไม่เข้าใจว่าคนกลุ่มนี้เค้าตามสังคม คอนโซล เกม พวกนี้บ้างหรือป่าว

และก็ชอบถามว่าเกมใหม่ๆมีบ้างมั้ย เคยเจออยุ่ หลายครั้ง GTA V PS2 มีป่าวครับ MAfia 2 มีแผ่น PS2 มั้ย ขอซื้อ GOD of war 3 PS2 ครับ

ซึ่งคนขายก็บอกมีแต่ใน PS3 xbox360 ครับ ล่ะคนซื้อก็ทำหน้ามึนๆเมือนไม่รุ้เรื่อง *-*

มันแปลกน่ะครับ!!!!!! ทั้งๆที่ ใกล้จะหมดยุค PS3 xbox360 แล้ว จนตอนนี้ PS4 จะเข้ามาแทนที่อีก 1-2ปี ข้างหน้านี้แล้ว แต่คนไม่รุ้จักยังคงเดินหน้าเล่นPS2 ต่อไป เกมใหม่ๆก็ไม่มี แต่ตัวเองอยากเล่นเกมใหม่ๆทำไมไม่ เก็บตัง ซื้อ PS3 PS4 ไปเลย มือ2 ก็มีเยอะเลยครับ

#อย่างผมเองทุกวันนี้อยากได้อะไรเก็บตังเองตลอดวันละ300อยากได้อะไรก็ได้เพราะอดทนขยันเก็บตัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 8th June 2015 เมื่อ 12:34

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    1
    ต้องเข้าใจนะครับว่าบุคคลเหล่านี้ส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยมีความรู้ด้านวงการนี้สักเท่าไหร่หรอกครับ

และยิ่งในบ้านเราฝั่งเอเชียก็มักจะชินกับ Sony ซะส่วนใหญ่ ประกอบกับสมัยก่อนก็มีร้านเกมที่มีแต่เครื่องเล่นจากฝั่ง Sony

เช่น PS1 PS2 มีร้านแค่ 1-2% เท่านั้นแหละครับที่จะเอา PS3 XBOX360 เข้ามา

จึงเป็นสาเหตุที่ทำให้เกิดความไม่รู้ ความไม่ชิน ประกอบเนื่องด้วยอาจจะเพราะเกี่ยวกับการเล่นด้านมืดที่มีความยุ่งยากมากกว่าโดยเฉพาะ PS3

แต่ในกรณีของ XBOX360 นั้นเราอาจจะไม่ชินกับ Controller กันซะมากกว่า คนไทยส่วนมากเกินครึ่งแล้วก็ชอบที่จะยึดติดกับสิ่งเดิมๆ

เพราะอาจจะเป็นข้อจำกัดเงินในกระเป๋าหรืออะไรก็ตามแต่ทำให้คนส่วนใหญ่มุ่งไปสนใจกับสิ่งที่ตัวเองถนัดมากกว่า

และยิ่งพวกข่าวสารวงการด้านนี้ บางคนอาจจะไม่มีเวลาว่างมานั่งเปิดข่าวด้านนี้อ่านกัน อาจจเพราะงานหรืออะไรก็ตามแต่นะ

แต่บางคนก็ไม่ใช่จะไม่รู้จักนะพวก PS3 PS4 XBOX360 XBOX One แต่อาจจะสืบเนื่องด้วยราคาเครื่องที่ได้ยินครั้งแรกอาจจะคิดว่าแพง

และการเล่นสายมืดในบางรุ่นนั้นมีความยุ่งยากมากกว่า สุดท้ายก็เอาเงินไปลงทุนกับสิ่งที่ตัวเองมีความคุ้นเคยและเคยชินมากกว่า

อย่าง PS2 ที่เราคาตอนนี้ก็อยู่แค่ 3-4 พันบาท ซึ่งราคาก็ห่างจากพวก
    PS3 PS4 XBOX360 XBOX One อยู่หลายขุมเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 8th June 2015 เมื่อ 13:07

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    แล้วที่ตอนนี้ผมเล่นเกมส์เครื่อง PS1อยู่ มันแปลกมั๊ยครับ ตอนนี้ผมก็มีแค่PS1 PS2 เกมส์เก่า มันสนุกกว่าเกมส์ใหม่มันก็มีเป็นร้อยครับ
    เกมส์ทุกเกมส์ที่เค้าเล่นกัน เค้าไม่เน้นหรอกครับ หรือไม่รู้หรอกว่าเกมส์ไหนเกมส์เก่าเกมส์ใหม่
    เกมส์มีให้เลือกเยอะ บางคนจะไปซื้อเกมส์ ยังไม่รู้เลยว่าจะซือ้เกมส์อะไร ไปดูหน้าเห็นแล้วโดนก็ซื้อมาเล่น แค่นั้นครับ ไม่มีไรมาก
    คนเหล่านั้น เค้าไม่ติดตามหรือเข้าเว็บเพื่อมาดูข่าวเกมส์ เหมือนพวกท่านๆหรอกครับ
    สมัยก่อนเพล2เป็นอะไรที่คนธรรมดาหยิบต้องยากมาก ทุกคนไฝ่ฝันที่อยากจะได้มัน
    แต่เดี๋ยวนี้ตัวเครื่องราคาทือสองแค่หลักพัน แผ่นก๊อปหาง่าย ราคาแค่ไม่กี่บาทครับ
    ส่วนเกมส์ใหม่ๆ เครื่องใหม่ๆ ท่านอย่าหวังเลยครับ ว่าจะได้ตังจากกลุ่มคนเหล่านั้น
    คนที่อยากจะได้หน่ะมี แต่เงินซื้อมันหายาก พวกเค้าเลยคิดแบบนั้น แต่พวกเค้าไม่ผิด มันเป็นสิทธิ์ของเค้า

ส่วนตังที่ท่านเก็บ แบมือขอพ่อแม่ หรือว่าทำงานหาเงินเองหล่ะครับ
    ส่วนตัวผมทำงานเป็นพนักงานประจำของบริษัทแห่งหนึ่ง ยังไม่มีปัญาซื้อแม้กระทั้งเครื่องXbox360หรือPS3มือสองเลยครับ

และนี่แหละครับ คือเหตุผล.....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piekie : 8th June 2015 เมื่อ 13:12

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ผมจะขอตอบตามคำถามของคุณนะครับ อันนี้อาจเป็นความเห็นส่วนตัว ด้วยบางส่วน

-เด็ก ผู้ใหญ่ ที่ยังเล่นเกม PS2 อยู่ เพราะว่า เกมมีความหลากหลายครับ มีเกมเยอะมากด้วย ก็มีหลายเกมให้เล่นสนุกๆ เช่น Battle Stadium D.O.N. เกมวินนิ่ง Metal Gear Solid God of War หรือเกมฮิตอย่าง Final Fantasy X/X-2 และภาค XII

-เขาก็คงติดตามข่าวสารกันแหละครับ แต่ผมคิดว่า หายคนไม่มีเงินเยอะขนาดไปซื้อ PS3 หรือ PS4 หรือ Xbox360 ที่ฮิตกันอยู่

-ถ้าไม่ได้ติดตามข่าวสารจริง เขาคงคิดว่า เกมเหล่านี้มันลง Gen PS2 ด้วยไงครับ มันก็เลยไม่รู้เรื่อง GTA V Call of Duty ภาคหลังๆ หรือเกมอื่นๆ ในปัจจุบัน เขาไม่ลง PS2 กันแล้ว

-และอีกอย่างหนึ่งก็คือ เบื่อเกมปัจจุบันแล้วก็มีครับ เลยอยากกลับไปเล่นเกมเก่าๆ ให้ย้อนความหลัง ก็มีเช่นกันครับ

ปล.ตอนนี้เล่น FF X ของอิมู PS2 และ FreeStyle 2 Online ของ Steam ^^

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    เครื่องอะไรเหรอฮะผมยังไม่เคยเล่นเลย

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ก็คนพวกนั้นเขาไม่ได้เข้ามาติดตามข่าวสารอะไรมากมายอะ เป็นแค่คนที่มีความต้องการเล่นเกมส์ในระดับ ธรรมดาๆ

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    เครื่องอะไรเหรอฮะผมยังไม่เคยเล่นเลย
    ยังไม่เคยก็ลองซะสิ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้

#อย่างผมเองทุกวันนี้อยากได้อะไรเก็บตังเองตลอดวันละ300อยากได้อะไรก็ได้เพราะอดทนขยันเก็บตัง

นั้นมันค่าข้าวเรา ทั้งอาทิตย์เลยนะ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    เหตุผลมันก็แล้วแต่บุคคลนะครับ ลองคิดดูจากมุมมองคนอื่นๆดู แล้วคุณจะได้คำตอบเองครับ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้

นั้นมันค่าข้าวเรา ทั้งอาทิตย์เลยนะ
    เดี๊ยวนะ วันละสามร้อย คือเงินเก็บ สิบวัน คุณได้เงินเก็บเท่ากับเงินเดือนเด็ก ม6 วอทเดอะฟิช

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    คาสสิค lv.2 ครับ ไม่ต้องเน้นสมจริงมาก แต่เล่นแล้วนึกถึงเวลาเก่าๆทำนองนั้น
    ไม่แปลที่คนบางกลุ่มจะเลือกเสพเครื่องเกมส์นี้เลยครับ ลองนึกดูตอนเล่น bloody roar อะไรแบบนี้อ่ะครับ 55 55
    และอีกอย่างคือราคาแผ่น นั้นแหละ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้

ผมก็อาทิตย์ละ 200 นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 8th June 2015 เมื่อ 14:37

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    หมายความว่าพอเครื่องเกมรุ่นใหม่ๆมาผมก็ต้องวางเครื่องเก่าทิ้งให้ฝุ่นเกาะเหรอครับ ?

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    จนตอนนี้ผมยังเล่น ffxii yakuza1,2 อยู่เลยครับ ps3ไม่ได้จับประมาณ3เดือนเเล้วมั้ง
    ส่วนเรื่องของคนที่ถามเกมนู้นเกมนี้นี่ อาจเป็นเพราะเขาไม่ได้มานั่งอ่านข่าว เล่นเน็ตทั้งวัน ติดตามเกมนุ้นเกมนี้ทุกๆวันหรอกนะ
    เขาอาจจะไม่รู้จริงๆ เเค่ได้ยินมาเกมนู้นเกมนี้สนุกเเต่ตัวมีเเค่นั้นเลยถามไว้ก่อน เห็นในคลิปนู้นคลิปนี้เล่นเลยอยากเล่นตาม เเต่ไม่มีps3-ps4 เเต่ตัวเองมีเเค่ps2 เลยถามไปเผื่ออาจจะมีลง

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ตัวที่มีอยู่ยังเล่นไม่จบเลย อย่าง FF เนี๊ยะตอนนี้บางภาคจนป่านนี้ยังเล่นไม่จบเลย (=_=")a โดนโปรเจกค์อื่นแทรกตลอดๆ
    อีกอย่างบางเกมต่อให้เล่นจบแล้วก็ยังอยากเล่นใหม่เรื่อยๆก็มีค่ะ

ไม่ใช่ไม่ติดตามข้อมูลข่าวสารนะคะ เกมใหม่ก็เล่น แต่เกมเก่าก็ไม่ทิ้งอะค่ะ มันมีเสน่ห์ในตัวของมันเองอะ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 236
    ผมยังเล่น kunio จากเครื่องเกมตลับอยู่เลยนะคัฟ...เพราะเกมมันเล่นสนุกมาตั้งแต่เรายังเด็กอ่ะ....เล่นกี่ทีๆ ก็คิดถึงวันเก่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    เครื่อปักเสาเข็มทำป้ายอนิเมะหน้าทางเข้าจังหวัดครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    เขามีเหตุผลส่วนตัวกันทั้งนั้นแหละครับ
    - เพราะชอบเกมเก่าๆ เล่นได้ไม่เบื่อ นึกถึงวันเก่าๆ
    - ยังไม่มีกำลังทรัพย์มากพอที่จะซื้อเครื่องรุ่นใหม่ๆ แพงๆ เครื่องหลักหมื่น แผ่นอีกหลักพัน!!!
    - อาจจะมีกำลังทรัพย์ แต่ยังไม่อยากซื้อเครื่องรุ่นใหม่ๆ
    - เสียดายเงิน เอาไปใช้อย่างอื่นดีกว่า
    - โตๆกันแล้ว เลยคิดว่าวัยทำงาน คงไม่ค่อยมีเวลามานั่งเล่นเกม
    [IMG] [/IMG]

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    แล้วที่ตอนนี้ผมเล่นเกมส์เครื่อง PS1อยู่ มันแปลกมั๊ยครับ ตอนนี้ผมก็มีแค่PS1 PS2 เกมส์เก่า มันสนุกกว่าเกมส์ใหม่มันก็มีเป็นร้อยครับ
    เกมส์ทุกเกมส์ที่เค้าเล่นกัน เค้าไม่เน้นหรอกครับ หรือไม่รู้หรอกว่าเกมส์ไหนเกมส์เก่าเกมส์ใหม่
    เกมส์มีให้เลือกเยอะ บางคนจะไปซื้อเกมส์ ยังไม่รู้เลยว่าจะซือ้เกมส์อะไร ไปดูหน้าเห็นแล้วโดนก็ซื้อมาเล่น แค่นั้นครับ ไม่มีไรมาก
    คนเหล่านั้น เค้าไม่ติดตามหรือเข้าเว็บเพื่อมาดูข่าวเกมส์ เหมือนพวกท่านๆหรอกครับ
    สมัยก่อนเพล2เป็นอะไรที่คนธรรมดาหยิบต้องยากมาก ทุกคนไฝ่ฝันที่อยากจะได้มัน
    แต่เดี๋ยวนี้ตัวเครื่องราคาทือสองแค่หลักพัน แผ่นก๊อปหาง่าย ราคาแค่ไม่กี่บาทครับ
    ส่วนเกมส์ใหม่ๆ เครื่องใหม่ๆ ท่านอย่าหวังเลยครับ ว่าจะได้ตังจากกลุ่มคนเหล่านั้น
    คนที่อยากจะได้หน่ะมี แต่เงินซื้อมันหายาก พวกเค้าเลยคิดแบบนั้น แต่พวกเค้าไม่ผิด มันเป็นสิทธิ์ของเค้า

ส่วนตังที่ท่านเก็บ แบมือขอพ่อแม่ หรือว่าทำงานหาเงินเองหล่ะครับ
    ส่วนตัวผมทำงานเป็นพนักงานประจำของบริษัทแห่งหนึ่ง ยังไม่มีปัญาซื้อแม้กระทั้งเครื่องXbox360หรือPS3มือสองเลยครับ

และนี่แหละครับ คือเหตุผล.....
    เอิ่ม.... ผมทำงาน ครับ *-* เรียนมหาลัยแล้ว

ผมแค่ถามความเห็นส่วนอื่นๆว่าคิดยังไงเพราะอะไร ไม่ได้มาดราม่า

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    คลาสสิก คำเดียว
    FC'โหดสสัด V2

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    ต้องเข้าใจก่อนว่า เราอยู่ในประเทศโลกที่3ครับ
    ประเทศที่มีข่าวยิงกันทุกวัน เด็กหายทุกวัน ฆ่าข่มขืน ฯลฯ

ล้าหลังกว่าญี่ปุ่นเยอะครับ
    จนเวียดนามเค้าแซงละ

แล้วก็มาดูเรื่องเกม
    ทุกวันนี้บ้านเรายังมีเครื่อง family ขายเลย ผมเคยเหนนะ
    มาริโอ้ คอนทร้า ฯลฯ 300เกมในตลับเดียว
    ps1 ก็ยังมีขายอยู่ เคยเห็นที่บิ๊กซี โลตัส
    ps2 นี่ถือว่าไฮโซแล้วครับ

xbox360 คนยิ่งไม่รุจักใหญ่ บางคนนี่นึกว่าเครื่องเล่นหนังโป๊ เหนชื่ออะไรxx

ผมเล่นps4 เพื่อนบอกว่ามิงนี่รวยมาก
    แต่ผมไม่คิดอย่างนั้นเลย เพราะประหยัดกว่าเล่นเกมคอมเยอะ ถ้าซื้อแท้นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย topperioz : 8th June 2015 เมื่อ 16:22

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมงง เรียนจนมหาลัยแล้ว คำถามง่ายๆ ที่น่าจะรู้ๆกันอยู่แล้วนะครับ
    บางทีลองพิจารณาคำถามก่อนก็ได้ครับ ทำเหมือนเป็นเด็กแบ๊วถาม

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    รุ่งน้องผมคนนึงมันซื้อ PS2 มาเล่น PES ตัวเก่า ๆ มันบอกของ PC ไม่ได้เรื่อง

แล้วมันก็บอกว่าเดี๋ยวค่อยไปหาเกม PS2 เก่า ๆ น่าสนใจมาเล่น มันบอกมีอีกเยอะให้ลอง
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ืทำไมถึงยังเล่น PS2 อยู่ ก็แล้วเกมใน Gen ใหม่มามันหาความหลากหลายได้เท่า Gen เก่าๆ ไหมล่ะ ผมว่ามันน้อยลงไปเยอะมากเลยนะ อาจจะเพราะทุนต้องหนาจริง ถึงจะทำเกมลง Gen หลังๆ ได้
    Xbox 360 สมัยผม ก็มีคนเล่นอยู่แต่น้อย เพราะแผ่นเกม PS2 หาง่ายกว่า ก็เหมือนกับว่าทำไมไทยถึงไม่ค่อยใช้รถยุโรปอย่างแพร่หลาย ทั้งๆ ที่รถยุโรปน่าใช้กว่ามาก ก็เพราะเวลาขายมือ 2 ราคาตกหวบหรือต้องเปลี่ยนอะไหล่รถ มันหายากกว่าของรถญี่ปุ่น ตัวแทนนำเข้ามันงี่เง่า แล้วไหนจะอู้ซ่อมรถที่ไม่ค่อยจะคุ้นกับรถยุโรปอีกมีไม่ใช่น้อยนะ ใช้ดี แต่พอไปเสียนี่ ต้องเสียให้ถูกที่ถูกทางไม่งั้นปวดหัวแน่ ถ้าใครรู้แหล่งหรือ มีแหล่งอยู่ใกล้ๆ ก็ดีไป แต่พวกไกลปืนเที่ยงหรือขับรถไกลๆ บ่อยๆ ก็ต้องพิจารณากันหน่อยล่ะ

ส่วนคนที่ตกข่าว ผมว่ามีเยอะแยะ ไอคนที่ไม่ตามวงการเกม ก็มีให้เห็นเยอะแยะไป เรื่องธรรมดาจะตาย แล้วคุณจะเอาอะไรมาตัดสินว่าเครื่องไหนคุ้มไม่คุ้ม ในเมื่อความต้องการและรสนิยมของคนเล่นเกมมันมีแตกต่างกันออกไปมากมายแล้วแต่คน

ไอเรื่องเงินเก็บนี่ ผมว่าเลิกเอามาพูดถึงจะดีกว่าไหม สภาวะทางการเงินของแต่ละคนมันเหมือนกันซะที่ไหน บางคนมันต้องอดข้าวเย็นหรือข้าวเช้า ประหยัดค่าน้ำค่าไฟหอ ค่าน้ำมันรถ ทำงานเซเว่นโต้รุ่ง มันถึงจะสามารถเก็บเงิน 20k ได้น่ะ ใช้ว่าทุกคนจะมีช่องทางเยอะแยะให้เลือกซะที่ไหน นี่ยังไม่รวมถึงกรณีหาที่ทำงาน หรือที่ทำงานมันไม่ลงตัว ระหว่างเรียนไม่ได้อีกนะ
    OPPAI~~MISSILE!!!

46. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ตอบตามความรู้สึกของผม ราคาเครื่องถูก แผ่นเกมถูก หาซื้อง่าย ร้านขายเยอะ ราคาเด็กประถมก็ซื้อได้ อีกอย่างเกมในสมัย PS2 มันก็มีเยอะ
    ร้านซ่อมมีเยอะ อะไหล่หาง่าย เครื่องพังไม่จำเป็นต้องส่งศูนย์ อีกอย่างคนเล่นก็เยอะ สามารถยืมแผ่นคนอื่นมาเล่นได้ง่าย ไม่ต้องกลัวแผ่นเสีย
    แผ่นเสียก็ไม่ต้องเสียดายซื้อใหม่ได้

ผิดกับรุ่นปัจจุบันเสียแต่ละทีต้องเข้าศูนย์ แผ่นเกมแต่ละแผ่นกว่าจะหามาได้เลือดตาแทบกระเด็น
    [IMG][/IMG]

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: