ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736

ทำไมคนที่ไม่รู้อะไรถึงได้พล่ามอะไรเป็นวรรคเป็นเวรได้นะ

ตอนนี้ผมเพิ่งออกจากงาน ไปสมัครที่ใหม่ ก็ว่าจะพักซักเดือนนึงแหละ เงินเก็บก็มีประมาณหนึ่ง
    คือผมเองก่อนจะออกก็วางแผนมาแล้วนะ แต่สุดท้ายเหมือนแค่ไม่ถูกใจนางเท่านั้นแหละ
    แต่รู้สึกแม่ผมจะไม่พอใจเท่าไหร่ แล้วก็ด่าไปเรื่อย ด่าเรื่องก่อร่างสร้างตัว ด่าเรื่องชีวิตที่ทำงาน แล้วก็ลามไปเรื่องส่วนตัวนู่นนี่นั่น
    ประมาณว่าเหมือนทำงานที่เดียวกับผมก็ไม่ปาน ไอ้ที่ด่ามาผมก็ฟังนะ แต่มันไม่ใช่เลยซักอย่าง (ทั้งเรื่องที่ทำงานเก่าผม ด่าว่าผมไปสร้างปัญหาไว้ไม่มีใครอยากเอา อันที่จริงผมได้รับแมสเซจบ่อยมากจากหัวหน้าและเพื่อนร่วมงานว่าถ้าไปที่ไหนไม่ได้ให้กลับมาทำกับเขาก่อน ซึ่งเรื่องที่ว่ามาน่ะนางมโนล้วนๆ)
    ผมเองก็ไม่โต้ตอบหรอก ถามคำตอบคำ คุยปิดประเด็นให้ไวที่สุด เพราะขี้เกียจต่อความยาวสาวความยืด
    ด่าๆมาจะได้จบ

จริงๆผมอาจจะวางแผนพลาดอยู่อย่าง ผมน่าจะลองบริหารเงินเก็บใหม่ อาจจะเริ่มหาห้องเช่าถูกๆอยู่ น่าจะดีกว่าที่บ้าน
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ครับ จากที่ผมอยู่ joker มา 5 ปี
    ผมสังเกตุว่า คุณเป็นคนมีเหตุผลนะ ซึ่งผมชอบ เพราะคล้ายกับผม และคุณดูมีเชิงเยอะกว่าผมด้วยซ้ำ
    การดีเบตก็ค่อนข้างเฉียบขาด
    ดูเป็นคนจริงจังกับชีวิต ผมไม่ค่อยเห็นมุมเล่นๆฮาๆของคุณเท่าไหร่

เข้าเรื่อง 55

ก็ทำไรไม่ได้ครับ คนไม่รู้ก็พูดอย่างไม่รู้ เราจะอะไรได้ เราเถียงเอาจริงๆก็ชนะอยู่แล้วครับ
    เหตุผลเรามีนี่ แต่ความสัมพันที่เสียไปก็ไม่คุ้ม

ผมเอาใจเชียรเริ่มต้นอะไรใหม่ๆด้วยลำแข้งตัวเองครับ
    ถ้าที่ที่อยู่มันไม่ดี ไม่มีความสุข ก็เปลี่ยน ไม่ต้องทน
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    ลองถามตัวเองดูครับ

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    โลกนี้มีคนหลายแบบครับ คนที่ยังไงก็จะต้องชนะทั้งๆ ที่ไร้เหตุผลก็มี ส่วนคนที่มีเหตุผลเข้าข้างกลับต้องเป็นฝ่ายยอมแพ้ก็มีครับ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เเม่ผมก็เหมือนกันนะ บ่นได้ 3 วัน 3 คืน โยงเรื่องโน้นมาเกี่ยวกับเรื่องนี้มั่วซั่วไปหมดเหมือนกัน ผมเองไม่ค่อยได้มีเวลาว่างจะอธิบายให้เเม่ฟังมากเท่าไหร่ ผมจะใช้เวลาตอนกินข้าวด้วยกันหรือตอนที่ทำกิจกรรมกับครอบครัวด้วยกันอธิบายให้เเม่เข้าใจ ใจเย็นๆค่อยๆบอกค่อยๆอธิบายในสิ่งที่เราอยากพูด ผมใช้วิธีนี้มาตลอด มันได้ผลดีมากสำหรับการปรับความเข้าใจ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ต้องอธิบายครับ ใช้เหตุผลเข้าคุย เอาแมสเสสมาให้ดูเลย ถ้ายังไม่ยอมฟังก็ไปหาห้องเช่าอยู่ ตัดการสื่อสารกับแม่ไปก่อน เดี๋ยวเขาก็เหงาคิดถึงเราเอง ถึงเวลานั้น เขาอาจจะยอมฟังก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เราเลือก ท่านไม่ได้ครับ

ทำแต่เพียง ยอมรับในสิ่งที่เป็นท่านเท่านั้น ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    แม่ผมท่านไม่ บ่น เรื่องงานเลยครับ อยากจะทำอะไรก็ทำไปให้ผมเป็นคนตัดสินใจเอง เพราะอะไรหนะเหรอ เพราะลูกเวร 2 คนที่เรียกว่า พี่ นั้น พอได้ดีแล้วก็ทิ้งแม่กับพ่อ ไว้ไม่เคยเห็นหัว แต่ผมก็ไม่ได้ง้อพวกนั้นหรอก ผมคนเดียวสามารถหาเลี้ยงพ่อกับแม่ได้ สู้ๆ นะครับ เจ้าของกระทู้

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ครับ ก็พยายามหาทางออกที่ดีที่สุดแหละครับ ขอบคุณทุกคนมากครับ
    รอวันโดนแบน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ทำให้เขาเห็นคับ ว่าคุณทำได้ดีกว่าเก่า
    แล้วเขาจะเลิกบ่นไปเองคับ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ทำใจเถอะครับ เรื่องแบบนี้ ยายผมยังไม่เลือกจุกจิกนู่นนี่นั่นกับแม่ผมเลย สมัยเป็นเด็กตามบ่นตามจิกยังไงก็อย่างงั้นอยู่ บางทีคงต้องมองให้ไกลกว่าคำพูดเขา ถึงจะสบายใจ แม่ผมจะ 60 แล้วนะ ก็อยู่ดูแลกันไป แต่จะไปแก้นิสัยแกก็ไม่ได้ มีแต่ต้องหาทางปรับที่เราเอาอย่างเดียว

แต่อย่างน้อยเขาก็ยังสนใจคุณล่ะนะ
    ส่วนผมนี่ทั้งรักทั้งเกลียดพ่อแม่ตัวเอง เพราะอยู่ด้วยกันมานาน ข้อเสียก็เห็น ข้อดีก็เจอ ไปเปลี่ยนอะไรเขาก็ไม่ได้ เหตุผลแบบแฟร์กับความรู้สึกเราก็ไม่ใช่ทางออกที่ดีที่สุด หลายครั้งที่ต้องทนอยู่ แต่เวลามีปัญหา เขาคือคนที่เชื่อใจได้มากที่สุด
    OPPAI~~MISSILE!!!

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    เป็นผมจะเอาน้ำมาให้ซักแก้ว แล้วถามว่าเหนื่อยยัง จากนั้นเปิดเพลงเสียบหูฟัง COOL!!

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    คนเป็นแม่ก็แบบนี้แหละห่วงในมุมมองของตัวเอง จนลืมไปว่าลูกไม่ใช่เด็กๆแล้ว

ผมเจอแม่บ่นประจำเรื่องเงินเดือน เรื่องสร้างตัว หาเมีย อยากให้ออกไปทำงานที่ได้เงินเยอะๆ

แม่ก็ไม่ได้มาทำงานกะเราทุกวัน เขาจะไปรู้อะไร แต่ไม่รำคาญนะ เข้าใจว่าแม่เป็นห่วง

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ผมเคยแอบเข้าไปอ่าน กระทู้ที่ จขกท ตอบ นะ ฮ่าๆ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ทำใจยอมรับครับ ไม่ใช่แค่คุณหลอกที่เจอ ปัญหาต่างๆ ในครอบครับ ผมก็เจอ เวลาพ่อผมโมโหก็ชอบโยงเรื่องเก่าๆมาพูด ทำใจครับ

ตอนแรกผมเป็นนายสิบอยู่ผมลาออกมา แรกๆเขาก็ไม่ว่าหลังๆก็มีด่าบ้าง แต่ตอนนี้ได้งานใหม่แล้วละครับ

เดียวมันก็ดีขึ้นเอง