ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 75

Exclamation ใครเคยเรียนผ่า กบ เป็นๆมั้งครับ

คือ น้องผม เพิ่ง ม.2 โรงเรียนหญิงล้วน พรุ้งนี้ครูเขาจะให้เอา กบ เป็นๆไปผ่า สองคนต่อ 1 ตัว ครับรู้สึกเขาจะไม่อยากทำอะครับทั้งเขาทั้งเพื่อนเลย สมัยผมก็ไม่เคยทำนะครับ

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ผมทำตอนเข้ามหาวิทยาลัย ปี 1 ครับวิชาชีวะ สนุกดีครับ เหม็นๆหน่อย กลิ่นฟอร์มาลีน
    แรกๆก็ยี้ๆไม่กล้าครับ หลังๆนี้ผ่าทั้งตัวเลยครับ
    ป.ล. กบตายมาก่อนแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย darkperson50 : 11th June 2015 เมื่อ 13:35
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkperson50 อ่านกระทู้
    ผมทำตอนเข้ามหาวิทยาลัย ปี 1 ครับวิชาชีวะ สนุกดีครับ เหม็นๆหน่อย กลิ่นฟอร์มาลีน
    แรกๆก็ยี้ๆไม่กล้าครับ หลังๆนี้ผ่าทั้งตัวเลยครับ
    ของน้องผมปัญหาอยู่ที่ว่าต้องฆ่ากบเองนี่สิครับ เด็กก็ไม่กล้าทำครับ

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ โหลด อ่านกระทู้
    ของน้องผมปัญหาอยู่ที่ว่าต้องฆ่ากบเองนี่สิครับ เด็กก็ไม่กล้าทำครับ
    ตอนผมผ่าเพื่อนผมก็ไม่กล้าฆ่าครับ เดือดร้อนจนครูต้องมาฆ่าให้ -..- แลดูโหดร้ายไปนิดนึง

ปกติเขาจะมีเข็มหมุดมาเสียบไว้ไม่ให้มันขยับอะครับ พอผ่าตัวกบมันจะได้อยู่นิ่งๆ แล้วก็ผ่าเลยครับ

ปล. ตอนผมผ่าก็มีปัญหาเหมือนกันครับ คือมันไม่ยอมตายสักที ขนาดผ่ามันทั้งตัวแล้วหัวใจนี่ยังเต้นตุบๆอยู่เลย ทำใจตรงส่วนนี้ไว้ก่อนก็ดีนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย macnum10 : 9th June 2015 เมื่อ 21:44

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    แผ่เมตตาก่อนครับ แล้วลุยเลย- -

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    มันถึงเวลาที่จะสร้างการเปลี่ยนแปลง นี่จริงจังนะ
    http://horo.teenee.com/horo-karma-56.html
    เอานี่ให้ครูอ่านซะ แล้วถึงเวลารณรงค์ให้หยุดกิจกรรมบ้าๆ นี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 9th June 2015 เมื่อ 21:51

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ถ้าผ่าเป็นกลุ่มแล้วไม่กล้าฆ่า นัดเพื่อนในกลุ่มเอากบตายแล้วไปสลับตอนครูไม่เห็นครับ แต่มันต้องมีพวกผู้ชายในห้องช่วยอยู่แล้วส่วนใหญ่ผญไม่ได้ฆ่าหรอก

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    โรงเรียนวิถีคริสต์หรือ ปอเนาะฮะ แบบนี้
    เลือดเย็นและไร้ความเมตตา ป่าเถื่อน
    โรงเรียนไทยครับ แต่ ครูฝรั่งครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ส่วนใหญ่ที่เขาให้ฆ่าสดๆเพื่อจะได้ดูการทำงานของอวัยวะภายในครับ เอาเป็นๆไปดีกว่าครับ แต่1คู่ต่อ1ชีวิตนี่ก็เกินไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ผมเคยเรียนนะสมัย ม.4 ต้องใช้เหล็กแหลมอะครับแทงเข้าไปทำลายสมองมันเพื่อให้มันเป็นอัมพาตชั่วคราว แต่มันยังไม่ตายนะครับ 5555 ตอนนี้ก็อยู่ปี 2แล้วยังจำได้ดีเลย ว่าแต่ไปอ่านฟูอิดต่อดีกว่า555

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    เรียนครับ หมา แมว กบ ไก่ กระต่าย ฉลาม ม้า วัว แพะ ก็ผ่า มาหมดแล้วครับ

อ่อ... ให้ฆ่าเองหรอครับ

ขั้นตอนแรกเลยนะ เอาไปน็อคน้ำแข็งก่อนครับ

2. ใช้เข็ม ใหญ่ๆหน่อย แทง เข้าไป ส่วนที่เชื่อมระหว่าง Brain กับ Spinal cord หรือที่เีรียกว่า " Foramen magnum "

3.ทีนี้กบจะไม่มีความรู้สึกแล้วครับ เราจะทำอะไร ก็ไม่ทรมาณเค้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย operative : 12th June 2015 เมื่อ 11:51

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    พระพุทธทาส เคยกล่าวไว้ว่า การฆ่าสัตว์ที่จะเป็นการปาณาติบาต จะต้องมีเจตนาฆ่าหรือทำให้สัตว์นั้นตาย มิใช่เพราะเจตนาอื่นๆหรือเพื่อนำมาทำเป็นอาหาร
    1. เอาปืนล่าสัตว์ไปยิงสัตว์ตาย เพื่อความสนุกสนาน หรือเพราะเป็นกีฬา = บาป ศีลข้อ 1 ขาดแล้ว
    2. กินเนื้อสัตว์เป็นอาหาร โดยเราไม่มีส่วนในการฆ่า = ไม่บาป แต่ถ้าเลี่ยงไปกินพืชผักได้ ก็จะลดการเบียดเบียนชีวิต ได้บุญ (เนื้อสัตว์ในที่นี้ต้องไม่เป็นเนื้อต้องห้าม เช่น เนื้อมนุษย์ด้วยกัน เนื้อเสือ จระเข้ ฯลฯ)
    3. สัตว์มีพิษ เช่น งู แมงป่อง ตะขาบ ยุงลาย ถ้าเราฆ่าเพราะป้องกันภยันตรายที่เข้ามาใกล้ตัวโดยไม่มีวิธีอื่นใดแล้ว = ไม่บาป
    4. เพชฌฆาต ประหารชีวิตนักโทษคดีอุกฉกรรจ์ = ไม่บาป เพราะเขาตามไปตามหน้าที่ นักโทษคนนั้นทำความผิดอย่างร้ายแรง จึงสมควรถูกลงโทษประหารชีวิต ถ้าไม่มีเพชฌฆาต แล้วใครจะลงโทษนักโทษพวกนี้?
    สรุป การฆ่าสัตว์ตัดชีวิต จะบาปหรือไม่ ให้ดูที่เจตนา ถ้าเขาทำไปเพราะความจำเป็น เพื่อศึกษาหาความรู้ เช่น นำกบมาผ่าโดยไม่ทารุณกรรม เพื่อศึกษาระบบการทำงานข้างใน = ไม่บาป
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ง่าาา น่ากลัวอ่า มีเรียนผ่ากบด้วยเพิ่งรู้นะเนีย

โปรแกรมที่ออกแบบมาใหม่ในเครือเดียวกับของ Gclub ที่นี่ที่เดียว royal1688 online
    รู้ลึก รู้จริงเรื่อง วิเคราะห์แม่น เรื่องฟุตบอลที่นี่ที่เดียว วิเคราะห์บอล

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ผมว่ามันไม่สนุกนะ แต่ผมมองว่าเป้ฯการศึกษาครับ

Keroan
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,458
    ผมเคยผ่าตอนป.6ครับ(ป.6จริงๆนะ)
    มีกบกของลุ่มนึงมันดันฟื้นมาตอนกำลังพาอยู่ มันก็กระโดดหนี นึกภาพนะกบโดนผ่าท้องแล้วอะครับไส้มันก็ย้อยๆลงมาด้วย

กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ตอนเรียนได้แต่ผ่ากบตายแล้ว ไม่รู้ว่าตายตอนไหนนะ คือแบบว่าเข้าห้องมาก็มีกบนอนนิ่งพร้อมผ่าเลย อาจารย์เค้าเตรียมมาให้

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ผมเคยผ่านะครับ ขนาดผ่าแล้ว เห็น ปอดหรือหัวใจกบนี่แหละครับ ยังทำงานอยู่เลย ขนาดผ่าท้องมันแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ผ่านตอน ม.5 ครับแลปวิชาชีวะ ศึกษาสรีระภายในของสัตว์ครึ่งบกครึ่งน้ำ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    Blog Entries
    1
    มันศึกษาได้หลายแบบครับ สำหรับคนทั่วไป ที่จะผ่าดูanatomy จะกบเป็นหรือกบตายมันไม่ต่างกันมากครับ อาจจะรวมๆกันซื้อที่เขาknockด้วยCO2มาให้ หรือจะเอากบตายตามตลาดสดมาผ่าก็ได้ครับ (ปี1ผมก็เล่นงี้แหละ) พอมาปี2จะเรียนพวก physiology ต้องผ่า เอาหัวใจ ลำใส้ กล้ามเนื้อ มาดูการตอบสนองต่อแรงกล ไฟฟ้า ยาในreceptor ต่างๆอะไรพวกนี้ อันนี้ต้องใช้กบสด ก็จะใช้วิธีตามความเห็นข้างบนใช้เข็ม pithing needle แทงทำลายสมองกับไขสันหลังละทดสอบreflex ดูก็เรียบร้อย ตรงนี้อาจจะยากนิดนึงอาจให้อ.แทงให้ก็ได้คับ
    I5 4690K / MSI Gaming Z97 MB / Gigabyte GTX 980 G1 Gaming / G.skill Trident X 16 Gb 2400 MHz/ WD Blue 1TB / XFX 650W / Cooler Master Hyper 212X / Zalman Z11 Neo