ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101

เคลียดเรื่องเรียนครับ

ไม่ได้อะไรหรอกครับ แค่อยากระบาย
    ผมเป็นคนนึงที่เรียนไม่เก่ง และไม่ขยันด้วย แต่ก็พยายามส่งงานส่งอะไรต่างๆให้ครบ
    ตอนนี้จบปี2กำลังจะขึ้นปี3แล้วครับ แต่ทุกๆเทอมที่ผ่านมาผมมีFมาติดทุกเทอมเลย
    ปี1 ทั้ง 2 เทอมได้มา2ตัว ปี2เทอมแรกได้1ตัว เทอม2ได้2ตัว ตอนนี้รวมๆ แค่ปี2ได้มาแล้ว5ตัว แต่ผมเรียนแก้ไปแล้วตัวนึงเหลือ4
    ในใจคิดเอาไว้แล้วหล่ะครับ ว่าไม่จบพร้อมเพื่อนแน่ๆ เฮ้อ.... คิดแล้วเคลียด
    จะบอกว่าเหงาก็ไม่เนียน จะบอกมาเงี่ยนก็ตรงไป บอกว่ามาเล่นโจ๊กเกอร์ละกัน

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อย่าคิดมากดีกว่าไปเครียดเรื่องป้ายจราจร 55+

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BKX8SZ1 อ่านกระทู้
    อย่าคิดมากดีกว่าไปเครียดเรื่องป้ายจราจร 55+
    ตามนั้นเหละครับ สู้ๆ
    !—•[ Mekaku City Actors ]•—!

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ไม่จบพร้อมเพื่อน ไม่ตายหรอกครับ
    ว่าแต่ "ผมเป็นคนนึงที่เรียนไม่เก่ง และไม่ขยันด้วย" เนี่ย
    เป้าหมายของการเรียนคืออะไร?

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    "เครียดครับ ไม่ใช่เคลียด"
    ผมว่าก่อนอื่นต้องเคลียร์ก่อนว่าจริงๆแล้วต้องการอะไร
    ถ้าเรื่องเรียนทำให้เครียด แล้วเรียนยังไงถึงไม่เครียด
    ได้เกรดต่ำเหรอ ทำยังไงถึงจะได้เกรดไม่ต่ำ
    มันวนๆอยู่แถวๆนี้ละครับ
    MoNsTeR KiLL !!

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    เหมือนๆกันครับ ผมเรียน วิศวะโยธาอยุ่ตอนนี้ โดน F ไป2ตัว วิชาในสาขาก็อดไปต่อ ต้องช้ากว่าเพื่อนอีก 1 ปี

ปล.เป็นวิชาตัวต่อด้วย
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ส่วนตัวผมเรียนเครื่องกลครับ แต่ของคุณยังดีนะที่มีให้แก้ได้ด้วย อย่างที่ ม. ผมเพื่อนผมบางคนนี่ไม่ผ่าน genchem 4 หน่วย แก้ไม่ได้คือมีแต่เรียนใหม่นะครับ 4 หน่วยที่ว่านั้นพอไปคิดเกรดก็ 0 ไป 4 หน่วย(เจนเคม ม. ผมยากนิดนึงนะครับบางคน 5-8ไม้ก็มี น่าจะเดาออกนะครับที่ไหน555) มีแต่ต้องพยายามครับอะไรที่เราทำไม่ได้ก็ต้องอ่านหนังสือเยอะบางวิชานี่ผมตกมีนไป 10 คะแนน ได้ 17 จากมีน 27 คือไม่สนใจด้วยแหละสุดท้ายก็ต้องไฟต์ตาเหลือกขนาดหลับยังฝันถึงเลย(แต่เริ่มต้นไม่ดีอะไรก็ยากสุดท้ายก็ได้แค่ d +) ถ้าคุณพยายามมากเกินพอแล้วทุกอย่างจะทำให้คุณทำได้เองครับผม