ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843

Talking Oculus Rift ยัน! ได้เล่นกันแน่ต้นปี 2016 พร้อมตัวอย่างเกมชุดแรก

Oculus Rift จอ Virtual Reality ชื่อดัง ซึ่งเปิดตัวเป็นยี่ห้อแรกๆ ขณะนี้พัฒนาเสร็จสมบูรณ์ และได้เปิดตัวสินค้ารุ่นที่วางจำหน่ายอย่างเป็นทางการแล้ว ในงาน Oculus’s announcement live ที่เป็นช่วงแรกของงาน E3 2015

ในงานนี้ทาง Oculus ได้เปิดเผยข้อมูลของตัว Oculus Rift จอภาพสวมศีรษะที่พัฒนามาล่าสุด มามีข้อแตกต่างอะไรจากรุ่นดั้งเดิมบ้าง อย่างแรกคือมีการปรับปรุงตัวคุณภาพของเนื้อพลาสติกที่ใช้ และผ้าบนอุปกรณ์ให้มีคุณภาพดีและทนทานมากขึ้น รวมถึงปรับน้ำหนักให้เบาลงจนสามารถถือมือเดียวได้ง่ายๆ สามารถปรับระยะห่างเลนส์และจอภาพให้เหมาะกับผู้เล่นแต่ละคนได้ แต่มีข่าวร้ายก็คือ Oculus Rift ใช้การส่งสัญญาณด้วยสาย ตอนนี้ยังไม่มีแบบไร้สายให้ใช้

ต่อกันที่ข้อมูลจอภาพ Oculus ใช้จอ OLED คุณภาพสูง ไม่มีระบบที่ทำให้เห็นภาพติดตา และช่วยถนอมสายตาด้วย คือไม่มีโมชั่นเบลอร์ ไม่มีกระตุก และไม่มีภาพแตกแบบพิกเซล จอภาพสามารถขยับตำแหน่งให้ตรงกับบุคลิกภาพของผู้ใช้งานได้ เพราะใบหน้าแต่ละคน และตำแแหน่งตาอาจไม่ตรงกัน และนอกจากจอแล้วมันยังขยับส่วนอื่น เพื่อให้เข้ากับรูปร่างใบหน้าผู้ใช้ได้เกือบหมดด้วย

วิธีควบคุมเกมจากการเล่นผ่าน Oculus Rift สามารถทได้สองวิธีคือ ด้วยคอนโทรลเลอร์ของ Oculus Rift เอง หรือจะใช้จอย Xbox one ก็ได้ โดยจอยของ Oculus จะเรียกว่า Oculus Touch เป็นจอยคู่ที่ถือข้างละมือ คล้ายนุนชักกับวีโมท ของเครื่อง Wii แต่อันนี้ด้านหนึ่งจะเป็นอนาล็อค ส่วนอีกด้านจะเป็นปุ่มกด และมันยังสามารถเป็นตัวจับเซนเซอร์การเคลื่อนไหวของผู้เล่นได้ในบางเกมด้วย

คราวนี้มาดูคลิปและตัวอย่างเกมของ Oculus Rift ที่จะมีให้เล่นกันช่วงแรกดูบ้าง

Credit : sanook.com
    ซ้ำขออภัย ขอบคุณครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ที่รู้ๆ Valkyrie เกมส์นี้โครต ของ โคตร น่าเล่น ถ้า + กับ Oculus นี่มันจะ ได้อารมณ์ขนาดไหนเชียว

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    ประมาณกี่บาทครับ นีแหละความฝันผม55
    Facebook :: Buddy Lord

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    ประมาณกี่บาทครับ นีแหละความฝันผม55
    คาดการณ์ไว้ว่าตัว Oculus Rift จะมีราคาเมื่อวางจำหน่ายจริงในช่วงต้นปี 2016 อยู่ที่ราว 200 – 400 เหรียญ(ตีไปสัก 10,000 บาทบวกลบอีกนิดหน่อย)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    แค่ตัวเก่าก็20,000กว่าแล้วล่ะครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เก็บเงินซื้อการ์ดจอดีกว่า T^T

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    รอดูต่อไปยาวๆ ไม่รีบไม่ร้อนอะไร =.=

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359
    ถ้าผมซื้อนี่มีจุดประสงค์เดียว เอาไว้ดู AV
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!