ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 22

Lightbulb สติ๊กเกอร์ครีเอเทอร์ (NEW!!) ทำเองครับ

สวัสดีครับ
    วันนี้ผมมีสติ๊กเกอร์มานำเสนอเพื่อนๆ เผื่อจะชอบกันและอยากทำบ้างเพราะเห็นฝีมือวาดรูปแต่ละคนเก่งๆทั้งนั้น หลังใช้เวลาหลังเลิกงานวาดสติ๊กเกอร์ ทั้งสเก็ตท์และวาดลงในคอมนานเกือบ 3 เดือน ค่อยๆทำไปเรื่อยๆเพราะผมเองก็ไม่มีเวลามากและส่งให้กับไลน์ญี่ปุ่นพิจารณา โดนปฏิเสธตีกลับมาแก้ไขหนึ่งรอบ และส่งคำขออีกครั้ง สุดท้ายไลน์ก็ผ่านการพิจารณาถือว่าไวมาก บางคนบอกว่ากว่าจะพิจารณาเสร็จ 3-6 เดือนก็มีครับ

สติ๊กเกอร์ชุดนี้ใช้ชื่อว่า "ต้อมซ่า"(ภาษาไทย) "Tomza"(English)
    โดยได้แรงบันดาลใจมาจากกลุ่มเพื่อนไกล้ตัวนี่แหละที่รักการท่องเที่ยวและเดินทางไปที่ต่างๆ ต้องบอกเลยว่าชื่อ "ต้อมซ่า" จริงๆแล้วเป็นชื่อเพื่อนผมเอง และด้วยสไตล์การแต่งตัวที่เป็นเอกลักษณ์และเป็นคนตลก คือจะชอบใส่เสื้อลายขวาง แล้วก็สะพายกระเป๋า แว่นกันแดด ตอนไปออกทริป ก็เลยบอกกับเพื่อนว่า "เห้ยเราจะทำสติ๊กเกอร์ขายหว่ะ ขอยืมชื่อและก็สไตล์ คาแรคเตอร์มุงหน่อยนะ" เพื่อนบอกโอเค แต่ตูขอ 5 % นะ (โครตงก)

กลุ่มเป้าหมาย
    ต้องยอมรับว่า ณ ตอนนี้ยอดดาวน์โหลดยังน้อยมาก อาจจะเป็นเพราะ สติ๊กเกอร์ของผมยังสื่อสารไม่ชัดเจน กลุ่มเป้าหมายยังกว้างเกินไป ต้องบีบกลุ่มเป้าหมายให้แคบลงในกลุ่มคนที่ชอบท่องเที่ยว ชอบเดินทาง ชอบชิวกับสถานที่ท่องเที่ยว และด้วยสติ๊กเกอร์ไม่มีคำพูดโดนๆ เลยยากต่อการใช้งาน และยังขาดการโฆษาณาอีกด้วย และนั้นคือสิ่งที่ผมต้องยอมรับ เพราะในเวอร์ชั่นนี้ผมตั้งใจที่จะแสดงอารมณ์พื้นฐานทั่วไป และสไตล์ของคาแรคเตอร์ การวาดด้วยเมาส์ลายเส้นที่ไม่สมูท โทนสีอ่อนๆ ในเวอร์ชั่นถัดไปผมคิดว่าคงจะต้องใส่คำพูดลงไป และนำคาแรคเตอร์ตัวนี้ไปโผ่ลในสถานที่ท่องเที่ยวต่างๆ ทั่วโลก เพื่อให้เข้ากับคาแรคเตอร์มากขึ้น

หวังว่าจะถูกใจเพื่อนๆกันนะครับ ส่วนเพื่อนคนไหนสนใจก็ลองทำดูได้นะ ไม่มีค่าใช้จ่าย
    ดาวน์โหลดที่นี่ : http://line.me/S/sticker/1145902

ต้อมซ่า ดาวน์โหลดที่นี่ : http://line.me/S/sticker/1145902

ส่วนตัวแล้ว ผมจะไม่ถนัดงานสเก็ตท์ภาพเท่าไหร่ครับ และด้วยการที่ทำงานประจำดินสอก็ไม่มี มีแต่ปากกาก็เลยใช้ปากกาที่เขียนงานนี่แหละ นั่งแอบวาด และมันก็แก้ไขไม่ได้ด้วยลายเส้นสเก็ตท์จึงมั่วสุดๆ

สเก็ตท์แบบง่ายๆ แล้วก็ใช้กล้องมือถือถ่าย เพื่อนำไปใช้ดราฟและวาดต่อในคอม ถ้าเป็นมืออาชีพจริงๆ ก็น่าจะใช้วิธีการสแกน เพื่อไม่ใช้ภาพสเก็ตท์นั้นผิดเพี้ยน

โปรแกรม Illustrator ที่ใช้วาดสติ๊กเกอร์ครับ เชื่อว่าเพื่อนๆใช้เป็นกันทุกคน

เมื่อส่งให้ไลน์พิจารณา จะมีการให้เราอัพโหลดสติ๊กเกอร์ เพื่อดูรีวิวได้ครับ

ปล.ถ้าถูกใจดันให้ผมหน่อยนะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    สวยมากครับ สนับสนุนเลยครับ อิอิ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    สวย น่ารักดีครับ แต่ผมว่าอย่างที่ จขกท.พูดแหละครับ ยังสื่่อสารไม่ชัดเจน
    ตลาดสติ๊กเกอร์ไทย คนที่จะซื้อส่วนมากจะสนใจในตัวสติกเกอร์ ที่จะมีคำพูดกำกับด้วยอะไรประมาณนี้มากกว่านะครับ
    ยิ่งถ้าเป็นคำพูดฮิตๆนี้จะแบบโดนมาก มีสิทธิ์ยอดขายพุ่งได้ง่ายๆเลย ... สนับสนุนครับ ถ้าทำเพิ่มชุดใหม่มีคำพูดโดนๆ หรือสื่อสารได้ดี จะถอยสักตัวสองตัวเลย (ให้แฟนตัวนึง 5555)
    ปล. แฟนผมก็เป็น collector คนนึงเลย สติ๊กเกอร์มีเป็นคลัง 555

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    เห็นด้วยครับ คนส่วนใหญ่ชอบสติ๊กเกอร์ที่มีคำพูด ผมไม่น่าพลาดเลย ยังไงก็ฝากสติ๊กเกอร์ชุดนี้ไว้ในเวอร์ชั่นถนัดไปด้วย ขอบคุณครับสำหรับความคิดเห็นครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ชอบมากครับน่ารักมากๆจัดมาแล้วครับถูกใจจริงๆบอกให้แฟนซื้อด้วยอิอิ
    CPU : Intel Core I5 4460 MAINBOARD : Asrock H97 PRO 4 VGA : ASUS Strix GTX 960
    MOUSE : Logitech ProteusCore G502 KEYBOARD : Corsair Vengence K70 [Cherry MX Blue SW]

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    จริงๆมันก็สื่อชัดเจนดีนะ แต่ถ้าให้ดีจริงๆควรจะมี สเปซให้ตัวที่มันมีคำพูดบ้าง แบ่ง สัดส่วน เพื่อความหลากหลายของงานด้วยครับ

แต่สติ๊กเกอร์น่ารักมากครับ ดิยังไงก็จะจัดผมสักชุดนะครับ ^_^

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    ทำออกมาน่ารักดีครับ สวยๆ
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: