ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020

ใครเซียนปรับเสียง Equalizer มาช่วยผมทีครับ

คือผมอยากได้เสียงแบบนี้ครับ

- เสียง Background Vocal (เสียงที่แบบร้องเบาๆคู่กับเสียงนักร้องนำอ่ะครับคล้ายกระซิบอ่ะครับ เบามาก....) อยากให้เสียงนี้มันดังๆอ่ะครับ เสียงนี้มันอยู่ย่านไหนครับ?
    Facebook :: Buddy Lord

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    เสียงประสานรึเปล่าครับ เสียงจะคล้าย ๆ กับตัดย่านกลางออก มันจะฟังบาง ๆ

ทำให้ดังขึ้นก็ได้ครับ แต่เสียงร้องจริงมันก็ดังกลบอยู่ดี แนะนำให้ตัดเสียงนักร้องจะได้ยินชัดเจนขึ้น (มีหลายโปรแกรมที่ตัดเสียงนักร้องได้ แต่คุณภาพเพลงจะดรอปไป)

บางเพลงจะทำไม่ได้ เพราะย่านความถี่เสียงมันตรงกับเสียงร้องจริงมันเลยถูกตัดออกไปด้วย

ผมไม่ใช่นักปรับซาวเทพอะไรนะครับ เป็นมือกีตาร์คนนึงที่อยากจะให้คำแนะนำเฉย ๆ 555 ลองทำดูครับ
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benz1230 อ่านกระทู้
    เสียงประสานรึเปล่าครับ เสียงจะคล้าย ๆ กับตัดย่านกลางออก มันจะฟังบาง ๆ

ทำให้ดังขึ้นก็ได้ครับ แต่เสียงร้องจริงมันก็ดังกลบอยู่ดี แนะนำให้ตัดเสียงนักร้องจะได้ยินชัดเจนขึ้น (มีหลายโปรแกรมที่ตัดเสียงนักร้องได้ แต่คุณภาพเพลงจะดรอปไป)

บางเพลงจะทำไม่ได้ เพราะย่านความถี่เสียงมันตรงกับเสียงร้องจริงมันเลยถูกตัดออกไปด้วย

ผมไม่ใช่นักปรับซาวเทพอะไรนะครับ เป็นมือกีตาร์คนนึงที่อยากจะให้คำแนะนำเฉย ๆ 555 ลองทำดูครับ
    โอเคครับได้ที่ภาษาอังกฏษเรียกว่า Chorus ใช่ไหมครับ เมื่อกี้ลองปรับใน AIMP3 ได้จิงด้วยครับ ขอถามอีกอย่างหน่อยครับ
    -เอฟเฟ็คดนตรีเอฟเฟ็คเสียงร้อง นี้ปรับตรงย่านไหนครับให้มันดังๆแบบชัดเจนขึ้นอ่ะครับ
    Facebook :: Buddy Lord

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ถูกต้องครับเรียกว่า chorus

เอฟเฟคมันมีหลายแบบนะครับ ยิ่งดนตรียิ่งมีหลายสิบชนิดเลย

ส่วนเอฟเฟคร้อง ผมไม่ค่อยรู้จักเท่าไหร่ ส่วนมากจะใส่ reverb (เสียงก้อง) กับ Delay (เสียงสะท้อน) กันซะมากกว่าซึ่งเพิ่มไม่ได้ครับ

ลองเอาเพลงมาให้ฟังหรือลองปรับ EQ ไปทีละความถี่นะครับ ปรับอันไหนชัดขึ้นก็จำไว้
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ