ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

Devil May Cry ภาคต่อไปอาจเป็นแค่ฝันหาก DMC4 Special Edition ยอดไม่ตรงตามเป้า

Devil May Cry ภาคต่อไปอาจเป็นแค่ฝันหาก DMC4 Special Edition ยอดไม่ตรงตามเป้า

ผู้สร้าง Devil May Cry เผยตำนานอาจต้องจบลงหาก Devil May Cry 4 Special Edition ขายได้ไม่ตรงตามเป้า

Devil May Cry

Hideaki Itsuno นักพัฒนาเกมผู้สรรสร้าง Devil May Cry นับตั้งแต่ภาค 2 เป็นต้นมาเปิดเผยในระหว่างการสัมภาษณ์กับสื่อในประเทศว่าภาคต่อของ Devil May Cry อาจจะไม่มีให้เห็นอีกต่อไปหากว่าการวางจำหน่ายของ Devil May Cry 4 Special Edition นั้นออกมาไม่เป็นที่ประทับใจของทีมบริหาร

“ผมไม่รู้ว่าจะได้พัฒนาภาคต่อของเกมนี้อีกรึเปล่า ดังนั้นหากแฟนเกมต้องการเกมภาคต่อของ Devil May Cry และไม่อยากจะต้องทนรอไปอีกเจ็ดปีสำหรับภาคใหม่ คุณก็ควรจะสนับสนุน Devil May Cry 4 Special Edition นี้ซะ การสนับสนุนของคุณมีผลโดยตรงต่อการตัดสินใจของ Capcom ซึ่งหลังจากนี้ทางทีมงานจะทำการปล่อยแบบสำรวจสอบถามกับแฟนเกมจำนวนมากซึ่งจะเป็นการรวบรวมความเห็นครั้งสำคัญที่อาจส่งผลต่อชะตากรรมของเกมตระกูลนี้ก็เป็นได้”

– Hideaki Itsuno
    Devil May Cry 4 Special Edition จะออกวางจำหน่ายบนเครื่อง PC ในวันที่ 23 มิถุนายนนี้ ใครที่รักเกมนี้ก็อย่าลืมไปสนับสนุนตามที่เฮียเขาบอกนะครับผม

Credit: http://www.gamingdose.com/news/devil...8%9D%E0%B8%B1/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    แค๊ปหมูหนอแค๊ปหมู = =*

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เหมือนขู่แฟนๆเลย

แต่งานนี้ผมไม่ร้อนอะไร เพราะผมไม่ใช่แฟนซีรีส์นี้อยู่แล้ว555

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ขู่ว่าถ้าไม่ซื้อภาคย้อมแมวมาเล่น จะไม่ทำภาคใหม่ แม่เจ้าดาวนาเม็ค

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    รูปแรกเรียกเลือดมาก

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ช่างสิ ไม่ทำก็อย่าทำ ย้อมแมว RE remaster แล้วยังไม่พอย้อมแมว Devil May Cry อีก ซื้อภาค4ธรรมดาไปแล้วก็จบแล้ว
    ไม่ซื้อมาให้ซ้ำกันหรอก เสียเงินเสียเวลาเปล่า ๆ ภาค DMC devil may cry นี้ก็ไม่ได้ซื้อเลย ดู Walkthrough แล้วไม่ชอบบรรยากาศ
    ในเกมอย่างแรง อย่าฝันจะได้เงินอีกแคปหมูเก่า ๆ เหม็นหืนเอ๋ย การตลาดบ้าบออะไรมีข่มขู่ลูกค้าแบบนี้ด้วย ไปกินหญ้าไป๊
    ช่วงหลังเกมของแคปหมูคุณภาพดรอปลงมาก ทั้งRE6 ทั้งDMC แถุมการตลาดวัว ๆ แบบนี้อีก น่าผิดหวังนะกับค่ายเกมญี่ปุ่นที่
    เคยยิ่งใหญ่ในอดีตแต่ตอนนี้ทำได้แค่หากินกับเศษซากความยิ่งใหญ่ที่เคยทำไว้ ไม่แปลกใจที่ค่ายเกมฝั่งตะวันตกจะแซงไปไกลลิบลิ่วแล้ว
    ห่วยแตกจริง ๆ ความครีเอทที่ค่ายเกมญี่ปุ่นเคยมี เคยทำให้เกมเมอร์อย่างเรา ๆ เคยตื่นเต้นกับเกม มันหายไปไหนหมดแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 15th June 2015 เมื่อ 21:08

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    จะถึงเป้าได้ไงล่ะ เล่นไม่ลดเลย เพิ่มของมาอยู่กระจึ๋งเดียวเท่าขี้แมว
    "แค่มีกางเกงในเปลี่ยนสำหรับวันพรุ่งนี้กับเงินสักเล็กน้อยก็เพียงพอแล้ว"

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    เตรียมตัวปิซีรี่ย์เกมส์นี้ไปเถอะ รู้ๆกันอยู่แล้วว่าเขาไม่สนับสนุนของเก่าที่เพิ่มอะไรนิดๆหน่อยๆมาหากิน

ถ้าไม่คิดจะสร้างสรรค์สิ่งใหม่ๆก็ปิดบริษัทไปเถอะ พักนี้แค๊บหมูทำตัวทุเรศไปหน่อย เอะอะรีมาสๆ

ให้มันเป็นแค่ตำนานไปก็ดี ผมเลิกหวังค่ายนี้นานแล้ว มันยังไม่รู้ตัวอีกว่าต้องทำอย่างไรถึงจะเอาใจแฟนๆ

มันก็เขียนได้นะว่า "เรากำลังเริ่มทำภาคใหม่โดยเนื้อหาและกราฟฟิคน่าตื่นตาตื่นใจแน่นอนให้เป็นภาคที่ดีที่สุด

เราจะรักษาสิ่งเดิมๆของตัวละครไว้แล้วพัฒนาบทบาทของเกมส์เพล์และเนื่อเรื่องที่แปลกใหม่ โปรดสนับสนุนภาค Devil May Cry 4 Special Edition ของเราด้วย เพื่อเป็นกำลังใจให้เรา"

แบบนี้ก็เขียนได้เสือกไม่ทำ แต่ขู่ซะงั้น เตรียมเจ้งได้เลย แค๊บหมูไม่กรอบแล้วครับ โยนทิ้งสถานเดียว
    i7-4770K 4.2GHz/Ram 16GB/ASUS GTX 980 Strix 4GB/Corsair CX 750M 80 Plus

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ปัญหามันเกิดตั้งแต่เปลี่ยนดันเต้เป็น v.ติดยา ละ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    Hideaki Itsuno นี่คำพูดจากใจเขา หรือโดนข้างบนเขาบีบมา

ใจหนึ่งก็อยากให้มันมีต่ออยู่หรอก แต่ Capcom นี่เหลือคำบรรยายจริงๆ กับเรื่องที่เคยทำมาตลอด 10 ปีเนี้ย

คนเขาก็เชียร์กัน บอกว่าให้ทำ Megaman Legend 3 รับรองแฟนๆ ช่วยเต็มที่ แต่พี่แกก็เล่นตอกฝาโลง Megaman ไปเป็นที่เรียบร้อย และคาดว่าคงอีกหลายๆ เกมที่จะตามไป

DMC ก็เงิบไปแล้ว เล่นทำลายฐานแฟนเก่าๆ ซะแหลกเลย ส่วน RE revelation 2 อย่านึกนะว่าเขาไม่เห็นความขี้เกียจของคุณน่ะ เล่นอะไรมักง่ายอย่างงั้น

นี่คงจะเป็นการวัดใจกันครั้งสุดท้ายแล้วล่ะ ถ้าคนเขาสนับสนุนแล้วยังเละเทะแบบเดิม คงได้จบจริงๆ ล่ะ
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ตามสบายเลยนะ***ถ้าจะทำจัญรัยบังคับซื้อของย้ิมแมวอุบาดหวะ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ชอบนะเกมส์นี้ แต่ถ้าจะเลิก พัฒนาก้เรื่องของคุณมิงเถอะ ไม่แคอยู่แล้ว

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ค่ายนี้ไม่ไหวละ กินแต่บุญเก่าไม่นานก็ล้ม.....

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เอาเกมเก่ามาปรับแต่งหน่อยมาขายใหม่แล้วบังคับให้ซื้อ ถ้าไม่ซื้อภาคใหม่ไม่ออก บังคับกันแบบหน้าด้านๆมาก
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อึ้ง...!!
    คิดได้ไงวะ= = ไม่รู้จะพูดอะไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    แล้วแต่นายเลย capcom

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    2
    ปิดค่ายไปเลยก็ได้นะ ไม่มีใครว่า

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    Hideaki Itsuno นี่คำพูดจากใจเขา หรือโดนข้างบนเขาบีบมา

ใจหนึ่งก็อยากให้มันมีต่ออยู่หรอก แต่ Capcom นี่เหลือคำบรรยายจริงๆ กับเรื่องที่เคยทำมาตลอด 10 ปีเนี้ย

คนเขาก็เชียร์กัน บอกว่าให้ทำ Megaman Legend 3 รับรองแฟนๆ ช่วยเต็มที่ แต่พี่แกก็เล่นตอกฝาโลง Megaman ไปเป็นที่เรียบร้อย และคาดว่าคงอีกหลายๆ เกมที่จะตามไป

DMC ก็เงิบไปแล้ว เล่นทำลายฐานแฟนเก่าๆ ซะแหลกเลย ส่วน RE revelation 2 อย่านึกนะว่าเขาไม่เห็นความขี้เกียจของคุณน่ะ เล่นอะไรมักง่ายอย่างงั้น

นี่คงจะเป็นการวัดใจกันครั้งสุดท้ายแล้วล่ะ ถ้าคนเขาสนับสนุนแล้วยังเละเทะแบบเดิม คงได้จบจริงๆ ล่ะ
    RE revelation 2 เนี่ย ที่ทำแบบเกมขายแบบแบ่งเป็นตอน ๆ ใช่มะ เห็นแล้วเกลียดมาก มักง่ายสุด ๆ รู้สึกค่ายนี้มันเริ่มจะตันแล้วละ
    คนเก่ง ๆ ก็ลาออกไปซบอกค่ายอื่นหมดแล้ว(ชินจิเจ้าพ่อ RE ไปตั้งบริษัทTango Gameworks บริษัทลูกเครือของBethesda)
    น่าคิดนะว่าเพราะอะไรคนเก่ง ๆ ถึงได้หนีหมดแบบนี้ อ้อเรื่องตอกฝาโลงเกมดี ๆ อย่าลืม Onimusha ด้วยสิตั้งแต่ภาค
    Dawn of Dreams ก็เงียบหายไปเลย 9 ปีแล้วกับซีรี่ย์นี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 15th June 2015 เมื่อ 23:01

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    RE revelation 2 เนี่ย ที่ทำแบบเกมขายแบบแบ่งเป็นตอน ๆ ใช่มะ เห็นแล้วเกลียดมาก มักง่ายสุด ๆ รู้สึกค่ายนี้มันเริ่มจะตันแล้วละ
    คนเก่ง ๆ ก็ลาออกไปซบอกค่ายอื่นหมดแล้ว(ชินจิเจ้าพ่อ RE ไปตั้งบริษัทTango Gameworks บริษัทลูกเครือของBethesda)
    น่าคิดนะว่าเพราะอะไรคนเก่ง ๆ ถึงได้หนีหมดแบบนี้ อ้อเรื่องตอกฝาโลงเกมดี ๆ อย่าลืม Onimusha ด้วยสิตั้งแต่ภาค
    Dawn of Dreams ก็เงียบหายไปเลย 9 ปีแล้วกับซีรี่ย์นี้
    ผมนี่อึ้งเลย ตอนแรกว่าแย่แล้ว ลืมเกมเก่าๆ คุณพูดเท่านั้นแหละครับ แคปหมูมาก
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    แล้วแต่ ไม่ง้อครับ เกมอื่นมีเยอะแยะ

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ไม่ซื้อก็เพราะคำขู่นี่ล่ะ ทั้งที่เอาเกมเก่ามาย้อมขายใหม่ แล้วยังขู่อีก
    เอาที่สบายใจเลยแล้วกัน เกมไหนคุณขู่ เกมนั้นล่ะที่ผมไม่ซื้อ

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ผมแฟนซีรี่แต่บอกเลย ผมไม่เอาแล้วครับแบบนี้ เอะอะก็ remaster ลูกเดียวเลย แทนที่จะทำ Devil may cry 4 special edition มาทำเป็น DLC ง่ายกว่าไหม
    หรือต้องการจะกวาดรายได้อย่างเดียว หรือที่จะ remaster หรือ remake หลายแหล่นี่ไม่ใช่ว่าทีมพัฒนาหรือคนคิดบทลาออกไปแล้วนะ เลยคิดไรไม่ออก
    จะขู่ยังไงก็ช่าง ถ้าหากว่าขู่กันแบบนี้ผมเล่นเถื่อนเลยบอกตรงๆ ลำคาญละแต่ละเกมทำซ้ำแล้วซ้ำอีก

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ร้ายกาจ ร้ายกาจเกินไปแล้ว ทำแบบนี้ เดธแฟล็กชัดๆ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ปิดค่ายเลยก็ได้นะ R.I.P.D

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    รอล้มละลายแล้วขายแฟรนไซน์ให้ค่า่ยอื่นไปทำครับ

Tags for this Thread