ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 69

GTA V มีปัญหากระตุกครับ

GTA V มีปัญหากระตุกครับ

คือเล่นๆไป ลื่นดีครับ แต่ผ่านไปประมาณ 5-10 นาทีเริ่มกระตุกนิดๆ
    พอขับรถไปเรื่อยๆ นี่ทั้งกระตุก ทั้งสะดุดเป็นช่วงๆเลยครับ
    ถ้าอยู่กับที่หรือเดินไปมาไกล้ จะไม่กระตุก ทั้งที่ลองปรับ Low หมดก็แล้วเป็นเหมือนเดิม
    คือ เล่นไปสักพักลื่นๆอยู่ดีๆ แล้วมันจะเริ่มเป็นอ่ะครับ ACU Watchdog ก็เป็นครับ
    อาการเดียวกันเลย ส่วนเกมส์อื่นไม่มีปัญหาเลย ใครพอจะรู้ไหมครับว่ามันเป็นเพราะอะไร
    ท่านอื่นเคยเป็นกันไหมครับ แก้ไขยังไง
    ปล.เกมส์เถื่อน GTA V-Reloaded
    ติดตั้งเกมส์ที่ไดรว์ D:
    ์Nvidia Driver 344.11

Intel Maxwell I5 4460 3.2Ghz
    Asrock B85M HDS
    Gigabyte Geforce GTX 750Ti 2GB
    Corsair VS550
    Kingston Fury HyperX Savage 8GB DDR3 1600 (4GBx2)
    Aerocool Cyclops Advance Black
    Hitachi 1TB
    Window 7 Ultimate 64 bit
    I'm busy,It's call me back.

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ลองเช็คความร้อนดูครับ
    ไม่ก็ตอนเล่นเกมสลับจอดูเปอเซ็น cpu ดู

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    อ่อ เถื่อนนี่เอง ถ้าเป็นแท้ ไม่มีกระตุกเลยคนที่เล่น 750Ti เพราะในคลับ GTA V Thailand ใช้กันเยอะ

I'm just BCC man
    Bangkok Christian College
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    ผมก็โหลดเถื่อนนะ ผมใช้ GTS250 เก่ามาก 555 แต่ก็ Very High ได้แต่หน่วงบางช่วงเอง
    BIOSHOCK INFINITE | BOOKER ARE U AFRAID OF GOD

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    พูด มาทั้งหมด เถื่อนซะงั้น เถื่อนต้องทำใจครับ ค้ายนี้ว่างยาไว้
    (เครื่องร้อนเกินไปรึป่าวครับ รึว่าเป็นที่ hdd ทำง่านผิดปกติ)

กล่าวขอบคุณ
    61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    ลองเช็คความร้อนดูครับ
    ไม่ก็ตอนเล่นเกมสลับจอดูเปอเซ็น cpu ดู
    ผมว่าไม่น่าจะเกิดจากความร้อนนะครับ คอมซื้อไหม่
    cpu ไม่เกิน 60องศา gpu ไม่เกิน 50องศา แรมล่อไป 5 กิ๊กกว่าๆ
    ลองใช้ msi afterburner วัดดูตอนเล่น

หรือเป็นที่ไดรว์เวอร์การ์ดจอรึเปล่าครับ ของผม nVIDIA 344.11 แต่เหมือนว่า GTA V จะให้อัพเป็น nVIDIA 350 รึเปล่า
    คนอื่นที่ไดรเวอร์การ์ดจอเวอชั่นเก่าเป็นกันรึเปล่าครับ

เกมส์อื่นไม่เป็น เหมือนจะเป็นแต่เกมส์ไหม่ๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oLiquiDo อ่านกระทู้
    อ่อ เถื่อนนี่เอง ถ้าเป็นแท้ ไม่มีกระตุกเลยคนที่เล่น 750Ti เพราะในคลับ GTA V Thailand ใช้กันเยอะ
    ครับหรือว่าเพราะผมเล่นเถื่อน T T

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lolipor อ่านกระทู้
    ผมก็โหลดเถื่อนนะ ผมใช้ GTS250 เก่ามาก 555 แต่ก็ Very High ได้แต่หน่วงบางช่วงเอง
    ของผมมันไม่หน่วงนะสิครับ มันสะดุดเป็นช่วงๆ น่ารำคาญมากจนเล่นไม่ไหว ACU, watchdog ก็เป็น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiraza15 อ่านกระทู้
    พูด มาทั้งหมด เถื่อนซะงั้น เถื่อนต้องทำใจครับ ค้ายนี้ว่างยาไว้
    (เครื่องร้อนเกินไปรึป่าวครับ รึว่าเป็นที่ hdd ทำง่านผิดปกติ)
    ฮาร์ดดิสใช้มานานพอสมควรครับ เหมือนกับว่า พอขับรถไปเร็วๆ แล้วมันโหลดแมพไม่ทันมันเลยสะดุด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Little Jacob : 15th June 2015 เมื่อ 20:58

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ไปถามมารับฮาดิสมีปัญหา ถ้าเป็นโน๊ตบุ๊คต้องไปทาซิลิโคนใหม่

กล่าวขอบคุณ
    61
    สรุป คือ ผมอยากรู้ว่าคนเล่นเถื่อน สเปคประมาณผม เป็นกันไหมครับ
    กังวลว่าถ้าผมเล่นแท้แล้วยังกระตุก ก็หมดกัน(ตังค์)

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ไวรัสกินครับ ตัวเกมส์ GTA V เถื่อนมีไวรัสอยู่บางส่วน คนเล่นเถื่อนตอนลงจะเห็นกันทุกคน

ยิ่งถ้าคุณเป็นขาโหลด ชอบโหลดอะไรฟรีๆด้วยล่ะก็ เป็นไวรัสค่อนข้างชัวครับ มันส่งผลต่อตอนรันเกมส์อยู่ครับ ผมเคยเป็น
    i7-4770K 4.2GHz/Ram 16GB/ASUS GTX 980 Strix 4GB/Corsair CX 750M 80 Plus

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    GTA V-Reloaded ของท่าน รามิส ผมทดสอบกับ r7 250 ddr5 1 G ปรับต่ำสุด จอ24นิ้ว *1080 ลื่นๆเลยครับ fps 3สิบกว่าสี่สิบกว่าเทสเป็นชั่วโมง

เสปคท่านไม่น่ามีปัญหา นะครับ 750ti แรงกว่า r7 250 ddr5 1 G โขครับ ผมว่า hdd เห็นบอกเป็นตัวเก่าใช้มานานแล้ว อาจเป้นได้
    ไม่ก็ลองเปลี่ยนไดเวอร์ดูครับ สังเกตุ cpu hdd ด้วยครับแอบโหลดเป็น100ตลอดปาว

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อาการเดียวกับผมเดะๆเลย
    มันกระตุกจนน่ารำคาญ กระตุกแบบกึกๆๆ ไม่ใช่แลคนะ
    สเปคก็
    windows 8.1 pro
    GTX550 TI
    Ram 4

ปล. เกมแท้นะจ้ะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    อาการเดียวกับผมเดะๆเลย
    มันกระตุกจนน่ารำคาญ กระตุกแบบกึกๆๆ ไม่ใช่แลคนะ
    สเปคก็
    windows 8.1 pro
    GTX550 TI
    Ram 4

ปล. เกมแท้นะจ้ะ
    ไดรเวอร์การ์ดจอท่านเวอร์ชั่นอะไรครับ เกี่ยวมั้ย

คงเป็นที่ฮาร์ดดิสก์ผม ไม่ก็ไดรเวอร์การ์ด
    ไม่อยากเปลี่ยนไดรเวอร์เลย กลัวจอดับ เฮ้ออออ

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Little Jacob อ่านกระทู้
    ไดรเวอร์การ์ดจอท่านเวอร์ชั่นอะไรครับ เกี่ยวมั้ย

คงเป็นที่ฮาร์ดดิสก์ผม ไม่ก็ไดรเวอร์การ์ด
    ไม่อยากเปลี่ยนไดรเวอร์เลย กลัวจอดับ เฮ้ออออ
    ไดร์เวอร์ล่าสุดครับ
    แต่ผมว่าน่าจะเป็นที่ฮาร์ดดิสด้วยละมั้งครับ ที่มันโหลดแมพไม่ทัน
    HDD Green ด้วยนะของผม 5555 ที่สุดแห่งความช้า

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Little Jacob อ่านกระทู้

ผมว่าเป็นที่ไดรเวอร์นะ เถื่อน ปรับ high เฟรมเรท 30+
    ไดรเวอร์ผม 353.06 ไดรเวอร์ที่ออกพร้อม gta คือ 350.12 ครับ
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    สเปคนี้ต้องลื่นครับ ผมเห็นด้วยกับที่ว่าฮาดดิสก์โหลดฉากไม่ทันครับ เถื่อนหรือแท้ไม่น่าเกี่ยวกันครับ แล้วแต่ละเกมส์ที่คุณว่าทั้ง GTA V - ACU - Watchdog ก็โหลดฉากกว้างไม่ใช่เล่น
    ผมคิดว่าความเป็นไปได้น่าจะมาจากฮาดดิสนี่แหละครับ มีเวลาลองเทสดูก่อนครับ
    "พี่ครับ...พี่ฟังผม..."

กล่าวขอบคุณ
    61
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ ตอนนี้ลองลงไดร์เวอกา์ดจอรุ่นล่าสุด เวอชั่น353.06 ปรากฏว่าหายแล้วครับ ลื่นปรี้ดเลยทีนี้
    สุดยอดเรย คราวนี้ได้เวลาเล่นแท้แล้วสิทีนี้ เกมส์นี้1500 ใช่มะ เสียตังอีกแล้ว 555

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    ผมก็สะดุดคับ -_- สเปคก็ตามด้านล่าง.. เพราะตัวเกมอยู่ใน HDD WD BLACK
    ผมขอบ แต่งรถ ขับรถ วิ่งเร็วๆในเมืองและ นอกเมือง
    ตอนนี้ จัด SSD 850 PRO เปิดโหมด RAID อาการ หายไปแล้ว

ปล.เกมส์เถื่อน
    GTX1080ti