ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394

ด่วนครับบบบ คอมดับ T^T

ผมกำลังดูยูทูปอยู่ครับ อยู่ๆมันก็จอก็ดับ แต่ทุกอย่างก็ยังทำงานปกติ เลยกดค้างปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ เงียบครับ แต่ทุกอย่างยังทำงานปกตินะ อาการ no signal นั้นเอง

ผมเลยเปิดฝาเครื่องดู มาเจอกับสายนี้

รูปนี้สายจากเพาเวอร์ ---------------------------------------------------------- สายที่พวงมาเสียบที่เมนบอร์ด

คำถามคือ อาการที่สายนี้โดยตรงเลยใช่ไหม แล้วสายไฟม้ที่เพาเวอร์จะแก้ไขอย่างไรอ่าครับ T^T

ขอบคุณครับ

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    สายไฟ cpu ไหม้เลย
    ผมว่าเปลี่ยนเพาเวอร์ใหม่เลยดีกว่าครับ
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อันตรายครับพวกอุปกรณ์ในเครื่องอาจมีปัญหาได้
    รีบเปลี่ยน Power Supply ด่วนเลยครับแนะนำด้วยความหวังดีก่อนที่จะพังหมดทุกชิ้น

พาวเวอร์ท่านคงจะลาโลกแล้วละครับเปลี่ยนใหม่
    CPU : Intel Core I5 4460 MAINBOARD : Asrock H97 PRO 4 VGA : ASUS Strix GTX 960
    MOUSE : Logitech ProteusCore G502 KEYBOARD : Corsair Vengence K70 [Cherry MX Blue SW]

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ขอบคุณที่แนะนำครับ T^T

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    ต้องลุ้นหน่อยครับ ซื้อ psu มาเปลี่ยนใหม่เลย
    เสียบแล้วใช้งานได้ปกติก็โชคดีไป
    หากทำงานแล้ว no signal อีก ก็ต้องไล่เช็คอุปกรณ์ที่ละอย่างกันละ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jo2014 อ่านกระทู้
    ต้องลุ้นหน่อยครับ ซื้อ psu มาเปลี่ยนใหม่เลย
    เสียบแล้วใช้งานได้ปกติก็โชคดีไป
    หากทำงานแล้ว no signal อีก ก็ต้องไล่เช็คอุปกรณ์ที่ละอย่างกันละ
    ก็ตามที่คุณโจว่าไปละครับ

แต่เอ๋เห็นหลายคนนะที่มีคอมดีๆแรงๆ แต่ไม่ซื้อ UPS มาใช้ UPS แค่เครื่องละ 1500 ถึง 2000 ซื้อกันไม่ได้เหรอครับ
    กันไฟขาด-ไฟเกิน กันไฟกระชาก กันกระแสไฟที่มาไม่นิ่ง ทำให้ไฟนิ่งได้ แล้วก็กันไฟตก ไฟดับได้ด้วย มันจะสำรองไฟให้ประมาณ 20 ถึง 30 นาที แล้วแต่ยี่ห้อ(เอาไว้เซฟงานแล้วปิดเครื่องพอไฟมาก็ค่อยทำต่อ)
    งานไม่เสียหายคอมไม่เสียหาย กันฟ้าผ่าได้อีกด้วยแต่แนะนำถ้าฟ้าลงอย่าเล่นคอมจะดีกว่า แค่นี้ซื้อไม่ได้เหรอครับ งงมากแต่ละคน หรือไม่รู้จักกันเหรอ UPS นะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    กำลังหาของอยู่ครับ เย็นนี้จะมาให้คำตอบนะครับ

หวังว่าส่วนอื่นจะไม่เสียหายนะ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    เปลี่ยนเพาเวอร์ใหม่ เปิดติดปกติแล้วครับผม

แต่ วินโดว์เจ๊ง ลงใหม่ เซ็งเลย

ขอบคุณทุกท่านมากๆ